เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 01:15:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องเรียนสอบถามครับ ได้รับ ป.3 จากวังไชยาแล้ว  (อ่าน 1077 ครั้ง)
paong26
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 08:52:44 PM »

กระผมเพิ่งได้รับ ป.3  เดี่ยวลูกกรดขนาด .22 จากวังไชยาครับ  ใช้เวลา 5 เดือนเต็มนับแต่วันยื่นเรื่อง (ยื่นคำร้อง ป.1  ลว.29 ก.ย. 2548)  เหตุผลที่ขอซื้อปืนยาว .22  เพราะเห็นว่าราคาค่าปืนค่ากระสุนพอรับได้  ตอนแรกตั้งใจไว้ว่าจะซื้อรูเกอร์ 10/22  ก่อนแล้วค่อยซื้อแบบลูกเลื่อนที่ยิงแม่นๆ  แต่ขอ ป.3 ยากมาก  กว่าจะได้รอนานมากเล่นเอาเหนื่อยครับ  ตอนนี้ความตั้งใจแต่เดิมเปลี่ยนไปอยากได้  ว็อลควอทเซน  สอบถามจากร้านปืนเท่าที่โทรฯหาเจอพบว่าปืนมีรุ่นเดียวคือ รุ่น ซูเปอร์ไลท์  แต่มีโครง 2 แบบ คือโครงอัลลอยราคา 63,000 บาท  และโครงสเตนเลสราคา 70,000 บาท  เกิดความลังเลและไม่มั่นใจว่าจะตัดสินใจด้วยตัวเองได้ถูกต้อง  (กลัวพลาดเสียดาย ป.3 ครับ)  วัตถุประสงค์ของการใช้ปืนกระบอกนี้คือยิงเล่นคลายเครียดในสนามยิงปืนและจะพัฒนาตัวเองให้เป็นนักกีฬาต่อไปตามวัตถุประสงค์ในคำร้อง ป.1 (หากทำได้) ครับ   Grin  Grin  Grin
        กระผมจึงอยากเรียนรบกวนขอคำแนะนำหรือความเห็นจากทุกท่านว่า  กระผมควรจะเลือกซื้อปืนแบบไหนรุ่นไหนดีครับ  หากเลือก ว็อลควอทเซน เพื่อให้เหมาะสมกับปืนควรใช้กล้องรุ่นไหนขนาดหน้าเลนซ์เท่าไหร่ครับ (เป็นแบบเส็นเล็งไม่ใช่กล้องจุดแดง)  ขอกราบขอบพระคุณล่วงหน้าทุกความเห็นครับ   
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 09:18:10 PM »

ผมมีแค่ CZ 452 คงมิกล้าแนะนำ..(ล้อเล่นอ่ะครับ)รอท่านผู้รู้ที่มี อันชูสท์ วอลควอทเซน และฯลฯ..ให้ความกระจ่างแก่ จขกท.หน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2006, 09:21:48 PM โดย rerng » บันทึกการเข้า

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
หน้า: [1]
  พิมพ์