เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 10:29:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะเสื่อม สมรรถภาพ มั้ยคะ  (อ่าน 3306 ครั้ง)
too_muangphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 10:41:35 AM »

เห็นหัวกระทู้แล้ว ...ใจ..แทบเหี่ยวตาม....ช่างตั้งจริง ๆๆ

เด๋วค่อยเจอกันที่ ขอนแก่นแล้วกันนะ...จะให้กระสุนสักกล่องสองกล่อง...เอาให้ซึ่มลึกเข้าในกระแสเลือดไปเลย...

แล้วไม่พาไปบำบัดด้วย...ปล่อยให้ลงแดงไปเลย....555555555....

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 10:52:15 AM »

อืม  ...  เสาร์นี้ว่าจะเอา .22 ไปยิงเล่นที่สนาม มข . ซักหน่อย 

ถ้าลูกผม บ่นว่าอยากยิงปืน ผมคงดีใจมากๆเลยครับ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2006, 10:53:58 AM โดย โทน73 » บันทึกการเข้า

....ตามล่า...อีตอแหล
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 11:11:24 AM »

Grinนี่ถ้าไม่เข้ามาอ่านคงเข้าใจผิดไปแน่ๆเลยครับ

เอ่อ.....ขอโทษพี่ๆด้วยนะคะที่พูดไม่ชัดเจน อาจทำให้เข้าใจผิดไป

โซดามีพี่ชายเป็นตำรวจค่ะ และพี่ชายก็เคยแอบพาไปฝึกยิงปืนอยู่หลายครั้ง

แต่คุณพ่อสิคะ หวงปืนมากๆๆๆ ไม่เคยให้โซดาเข้าใกล้ปืนเลย บอกว่าเป็นผู้หญิงไม่ควรแตะต้องของพวกนี้

ตอนนี้พี่ชายย้ายไปทำงานที่กรุงเทพแล้วค่ะ เลยไม่มีโอกาสได้ฝึกอีกเลย

ถ้าบอกพ่อตรงๆ......คงโดนดุแน่ๆ ......แง๊ๆๆๆ ควรทำไงดีค่ะ

(ก็นานๆ แอบยืมมาใช้ที ไม่ได้เอามาใช้บ่อยๆหรอก)

Cheesyถ้าบอกตรงๆกับพี่ๆในนี้ผมว่าไม่น่าจะผิดหวังนะครับ
nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 11:48:13 AM »

เอ่อ.....ขอโทษพี่ๆด้วยนะคะที่พูดไม่ชัดเจน อาจทำให้เข้าใจผิดไป

โซดามีพี่ชายเป็นตำรวจค่ะ และพี่ชายก็เคยแอบพาไปฝึกยิงปืนอยู่หลายครั้ง

แต่คุณพ่อสิคะ หวงปืนมากๆๆๆ ไม่เคยให้โซดาเข้าใกล้ปืนเลย บอกว่าเป็นผู้หญิงไม่ควรแตะต้องของพวกนี้

ตอนนี้พี่ชายย้ายไปทำงานที่กรุงเทพแล้วค่ะ เลยไม่มีโอกาสได้ฝึกอีกเลย

ถ้าบอกพ่อตรงๆ......คงโดนดุแน่ๆ ......แง๊ๆๆๆ ควรทำไงดีค่ะ

(ก็นานๆ แอบยืมมาใช้ที ไม่ได้เอามาใช้บ่อยๆหรอก)

บอกผมครับ เดี๊ยวผมพาไปหัดยิงเอง  ( มีใครเห็นงูบนหัวผมบ้าง มันหายไปไหนนะ หวีผมเมื่อเช้ายังอยู่เลย )
Soda...Zaaa
Sr. Member

คะแนน 71

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 12:59:04 PM »

ใช้คำว่า  "เสื่อมสภาพ" ก็ได้นะครับ Grin 

Grin Grin Grin ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบ....

โซดานอนคิดทั้งคืนยังคิดไม่ออกเลย    อิอิอิ....เห็นพี่ๆกังวลกันจ๊างงงงงงง กับคำว่า เสื่อมสมรรถภาพเนี่ยะ

จากหัวข้อกระทู้นี้สามารถสรุปได้อีกประเด็นคือ

:Smiley :Smiley :Smileyเมื่ออายุเริ่มมากขึ้น มักจะคิดมากเมื่อได้ยินคำว่า เสื่อมสมรรถภาพ  :Smiley :Smiley :Smiley

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน 555555555555555+..........เอิ๊กๆๆๆๆๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

(เอ่อ... แซวเล่นๆนะคะ อย่าถือสา) Grin Grin Grin

เพราะสังคมประเมินค่าที่ จน รวย    คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่
ถ้าสัมคมประเมินค่าที่ภายใน          คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี
Iamshootinghere
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 01:11:46 PM »

Grin Grin Grin

"You not the only one who makes mistakes, but they're the only thing that you can truly call you own"
Billy Joel
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 01:15:08 PM »

Grin Grin Grin
Soda...Zaaa
Sr. Member

คะแนน 71

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 01:19:18 PM »

อยากรู้ว่าออโต หรือลูกโม่ ... ดำ หรือ ขาว Grin Grin Grin

ลองสูตรของผมไหมครับ .... หอมแก้มทุกวันก่อนออกจากบ้าน ไม่นานก็อ่อนเป็นขี้ผึ้งลนไฟ คราวนี้จะขออะไรก็ได้หมด Grin Grin Grin Grin Grin

เป็นปืนลูกโม่ค่ะ แต่คงเป็นรุ่นเก่ามากๆ เพราะเคยเห็นตั้งแต่เด็กๆ

เด๋วว่างๆ โซดาจะแอบไปถ่ายรูปปืน มาให้พี่ๆชมกันนะคะ

เพราะสังคมประเมินค่าที่ จน รวย    คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่
ถ้าสัมคมประเมินค่าที่ภายใน          คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี
atv9
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 01:22:16 PM »

ใช้คำว่า  "เสื่อมสภาพ" ก็ได้นะครับ Grin 

Grin Grin Grin ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบ....

โซดานอนคิดทั้งคืนยังคิดไม่ออกเลย    อิอิอิ....เห็นพี่ๆกังวลกันจ๊างงงงงงง กับคำว่า เสื่อมสมรรถภาพเนี่ยะ

จากหัวข้อกระทู้นี้สามารถสรุปได้อีกประเด็นคือ

:Smiley :Smiley :Smileyเมื่ออายุเริ่มมากขึ้น มักจะคิดมากเมื่อได้ยินคำว่า เสื่อมสมรรถภาพ  :Smiley :Smiley :Smiley

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน 555555555555555+..........เอิ๊กๆๆๆๆๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

(เอ่อ... แซวเล่นๆนะคะ อย่าถือสา) Grin Grin Grin

ตอนแรกเห็นหัวข้อคุณโซดา กลัวปิ๊บจะหมดตลาด โล่งอกอีกที
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 01:35:43 PM »

สวัสดีครับ
  ข้อแนะนำ  ก่อนอื่นต้องบอกให้พ่อรู้ว่าเราไปขวนขวายหาความรู้เรื่องปืนในเวป  และเชื่อว่ามีความรู้เพิ่มขึ้นจากคำแนะนำขอสมาชิกแห่งนี้   ต่อไปก็อ้อนบอกพ่อว่า  ความรู้ที่อยากได้ น่าจะมาจากคุณพ่อที่มีความเชี่ยวชาญในสายตาของลูกมากกว่า  ถ้ามีข้อแนะนำจากพ่อ ย่อมเป็นสิ่งมีคุณค่าสำหรับลูก  ถึงตอนนี้  สังเกตุสายตามพ่อเข้าไว้  จ้องตาให้มั่น อย่าหลบ  เดี๋ยวพ่อก็จะใจอ่อน...และบอกเล่าเรื่องราวของปืนพ่อได้อย่างดี  ต่อไปก็ขอลองดูว่า ปืนของพ่อ ยังมีสภาพใช้งานได้ดีอยู่หรือไม่.....เท่านี้เอง...ลองดูนะครับ  ได้ผลประการใด มาเล่าให้ฟังด้วย

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 01:36:45 PM »

เห็นโพส แอบ 2 ครั้งแล้วนะครับ ตอน พี่ชายแอบพาไปยิง แล้วแอบไปถ่ายรูปปืนอีก
อยากให้พ่อสอน " วิธียิงปืน "ลองซื้อหนังสือ อาวุธปืนมาอ่านบ่อยๆๆ แล้วปืนรุ่นไหน
ที่ไม่เข้าใจก็ลองถามคุณพ่อดีไหม? เพราะคุณพ่อเห็นว่าลูกสาวสนใจในตัวปืน และ
พอมีความรู้ และกฎแห่งความปลอดภัยแล้ว คุณพ่ออาจเปลี่ยนใจมาสอนก็ได้นะครับ
moto
คิดดี ทำดี เชื่อมั่นในตัวเอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ตี ตี ต๊า ตึ่ง ตึง ออม อ๊อม ตัวน้อยร้องเพลงลั่นป่า

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 01:40:45 PM »

เปิดมาดูแทบไม่ทัน.....................ไม่เก่าใช้ได้ครับ

ไมตรีจิต แห่งมิตรภาพ
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 02:14:23 PM »

ชื่อ จขกท ก็ไม่ธรรมดา ชื่อกระทู้ก็ทำให้คิดมากอีก โดนชก
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 02:35:13 PM »

Grin จับปืนโปรดพึงระลึกถึงความปลอดภัยเสมอ อย่างเห็นเพียงแค่ความสนุก ไม่เช่นนั้นอันตรายใหญ่หลวงอาจตามมา Grin

Grin บัญญัติ 10 ประการที่ควรปฏิบัติเมื่อจับปืน Grin
ท่องกฎความปลอดภัยให้พ่อฟังเลยครับ จะได้รู้ว่าเราใช้ปืนได้อย่างรับผิดชอบ
1. เมื่อจับปืนทุกครั้งให้พึงระลึกเสมอว่าปืนทุกกระบอกมีกระสุนบรรจุอยู่
2. ตรวจปืนทุกครั้งที่จับว่ามีกระสุนบรรจุอยู่หรือไม่ มีวัสดุใดติดค้างอยู่ในลำกล้องหรือไม่
3. อย่าเล็งปืนไปที่บุคคล สิ่งมีชีวิต หรือสิ่งของมีค่า ถ้าผู้ยิงไม่ต้องการยิง
4. อย่าเล็งปืนไปทางวัสดุอื่นใดที่อาจทำให้หัวกระสุนปืนสะท้อนกลับหรือแฉลบได้ เช่นวัสดุที่มีผิวแบนแข็ง ผิวน้ำ
5. อย่าพูดคุยกับผู้อื่นในขณะยิงปืน
6. อย่าทิ้งปืนที่บรรจุกระสุนปืนไว้ในที่ซึ่งมีบุคคลอื่น โดยเฉพาะเด็กอาจหยิบฉวยเอาไปเล่นได้ง่าย
7. อย่าหันปากกระบอกปืนไปทางด้านข้างหรือด้านหลัง ขณะจับปืนอยู่ในแนวยิง
8. เมื่ออยู่ในห้องฝึกหรือสนามยิงปืนต้องเชื่อฟังและปฏิบัติตามผู้ควบคุมการฝึกอย่างเคร่งครัด
9. ถ้าไม่เก็บปืนไว้ในซองปืน ต้องจับในลักษณะเปิดลูกโม่ หรือให้โครงเลื่อนปืนอยู่ในลักษณะค้างโครงเลื่อนปืนไว้
10. การส่งปืนให้ผู้อื่น ต้องส่งปืนในลักษณะเปิดลูกโม่ หรือให้โครงเลื่อนปืนอยู่ในลักษณะค้างโครงเลื่อนปืนไว้

Grin นอกจากนี้ควรศึกษาถึงการทำงานของปืนกระบอกนั้น ๆ ด้วย เพราะอุบัติเหตุจากปืนหลายครั้งเกิดจากขาดความรู้ความเข้าใจในการทำงานของปืนกระบอกนั้น Grin
 Grin ขอให้ได้ยิงปืน และยิงด้วยความปลอดภัยครับคุณโซดา Grin

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์