เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 10:26:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะเสื่อม สมรรถภาพ มั้ยคะ  (อ่าน 3305 ครั้ง)
Soda...Zaaa
Sr. Member

คะแนน 71

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 11:28:49 PM »

Grin Grin Grin ชมว่าแกยิงปืนแม่นแล้วให้แกสอนสิครับ Grin Grin Grin เผื่อฟลุ๊ค 

Good idea. Grin Grin Grin

เพราะสังคมประเมินค่าที่ จน รวย    คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่
ถ้าสัมคมประเมินค่าที่ภายใน          คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 02:38:42 AM »

อย่าคิดมากนะครับคุณโซดาผมแซวเล่นๆเท่านั้น Grinที่สำคัญชื่อเหมือนหลานผมเลยครับ... Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 03:49:48 AM »

Grin จับปืนโปรดพึงระลึกถึงความปลอดภัยเสมอ อย่างเห็นเพียงแค่ความสนุก ไม่เช่นนั้นอันตรายใหญ่หลวงอาจตามมา Grin

Grin บัญญัติ 10 ประการที่ควรปฏิบัติเมื่อจับปืน Grin
1. เมื่อจับปืนทุกครั้งให้พึงระลึกเสมอว่าปืนทุกกระบอกมีกระสุนบรรจุอยู่
2. ตรวจปืนทุกครั้งที่จับว่ามีกระสุนบรรจุอยู่หรือไม่ มีวัสดุใดติดค้างอยู่ในลำกล้องหรือไม่
3. อย่าเล็งปืนไปที่บุคคล สิ่งมีชีวิต หรือสิ่งของมีค่า ถ้าผู้ยิงไม่ต้องการยิง
4. อย่าเล็งปืนไปทางวัสดุอื่นใดที่อาจทำให้หัวกระสุนปืนสะท้อนกลับหรือแฉลบได้ เช่นวัสดุที่มีผิวแบนแข็ง ผิวน้ำ
5. อย่าพูดคุยกับผู้อื่นในขณะยิงปืน
6. อย่าทิ้งปืนที่บรรจุกระสุนปืนไว้ในที่ซึ่งมีบุคคลอื่น โดยเฉพาะเด็กอาจหยิบฉวยเอาไปเล่นได้ง่าย
7. อย่าหันปากกระบอกปืนไปทางด้านข้างหรือด้านหลัง ขณะจับปืนอยู่ในแนวยิง
8. เมื่ออยู่ในห้องฝึกหรือสนามยิงปืนต้องเชื่อฟังและปฏิบัติตามผู้ควบคุมการฝึกอย่างเคร่งครัด
9. ถ้าไม่เก็บปืนไว้ในซองปืน ต้องจับในลักษณะเปิดลูกโม่ หรือให้โครงเลื่อนปืนอยู่ในลักษณะค้างโครงเลื่อนปืนไว้
10. การส่งปืนให้ผู้อื่น ต้องส่งปืนในลักษณะเปิดลูกโม่ หรือให้โครงเลื่อนปืนอยู่ในลักษณะค้างโครงเลื่อนปืนไว้

Grin นอกจากนี้ควรศึกษาถึงการทำงานของปืนกระบอกนั้น ๆ ด้วย เพราะอุบัติเหตุจากปืนหลายครั้งเกิดจากขาดความรู้ความเข้าใจในการทำงานของปืนกระบอกนั้น Grin
 Grin ขอให้ได้ยิงปืน และยิงด้วยความปลอดภัยครับคุณโซดา Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 04:11:28 AM »

....ศึกษาไปก่อนครับ ในเว็บเรานี่แหล่ะ เรียนรู้ทำความเข้าใจ...
ต่อไปก็อ้อนคุณพ่อ เพื่อขอให้ไปฝึกยิงปืนให้ อ้างเหตุ เป็นผู้หญิงควรเรียนรู้การป้องกันตัวไว้ด้วย...หากคุณพ่อไม่ว่าง ในนี้ก็มีงูอยู่หลาย พอที่จะไปฝึกเป็นเป้าได้ครับ Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
KB20
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 841

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 04:17:05 AM »

ไม่ควรที่จะโขมยปืนของพ่อมาเล่นนะครับควรขอท่านดีๆให้ท่านพาไปหัดยิงปืนที่สนามและพูดไห้ท่านเข้าใจว่าคุณโตแล้วอยากเรียนรู้วิธีการยิงปืนบ้างแล้วหาหนังสือเกี่ยวกับปืนมาอ่านมากๆท่านจะใด้เห็นว่าคุณสนใจจริง ทีนี้ท่าท่านยังไม่ยอมก็พอแล้วครับอย่าไปบังคับท่านต่อไปเลย.....อันดับต่อไปเข้ามาตั้งกระทู้ในเวปเลยครับบอกเลยว่าวันหยุดนี้หนูอยากยิงปืนสนามที่ขอนแก่นให้พี่ๆที่อยู่ใกล้นำปืนและกระสุนมาให้ด้วย  ....  รับรองใด้ครับมาเป็นร้อยยิงไม่ใหวเลยหละ Grin Grin   อ้ออีกอย่างนึงอย่าลืมอ่านหัวข้อที่พี่ naimai เขียนมาอยู่ข้างบนนี้  ท่องจำก่อนจับปืนและทำตามตลอดเวลาขณะจับปืน......นะคร้าบบบบบบ    หลงรัก
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 05:28:13 AM »

ใช้คำว่า  "เสื่อมสภาพ" ก็ได้นะครับ Grin 

บอกพ่อว่าถ้าโจรเข้ามาปล้นแล้วหนูจะใช้ปืนยิงโจรถูกไหมเนี่ยถ้าพ่อไม่สอนหนู....

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 05:49:56 AM »

Grin จับปืนโปรดพึงระลึกถึงความปลอดภัยเสมอ อย่างเห็นเพียงแค่ความสนุก ไม่เช่นนั้นอันตรายใหญ่หลวงอาจตามมา Grin

Grin บัญญัติ 10 ประการที่ควรปฏิบัติเมื่อจับปืน Grin
1. เมื่อจับปืนทุกครั้งให้พึงระลึกเสมอว่าปืนทุกกระบอกมีกระสุนบรรจุอยู่
2. ตรวจปืนทุกครั้งที่จับว่ามีกระสุนบรรจุอยู่หรือไม่ มีวัสดุใดติดค้างอยู่ในลำกล้องหรือไม่
3. อย่าเล็งปืนไปที่บุคคล สิ่งมีชีวิต หรือสิ่งของมีค่า ถ้าผู้ยิงไม่ต้องการยิง
4. อย่าเล็งปืนไปทางวัสดุอื่นใดที่อาจทำให้หัวกระสุนปืนสะท้อนกลับหรือแฉลบได้ เช่นวัสดุที่มีผิวแบนแข็ง ผิวน้ำ
5. อย่าพูดคุยกับผู้อื่นในขณะยิงปืน
6. อย่าทิ้งปืนที่บรรจุกระสุนปืนไว้ในที่ซึ่งมีบุคคลอื่น โดยเฉพาะเด็กอาจหยิบฉวยเอาไปเล่นได้ง่าย
7. อย่าหันปากกระบอกปืนไปทางด้านข้างหรือด้านหลัง ขณะจับปืนอยู่ในแนวยิง
8. เมื่ออยู่ในห้องฝึกหรือสนามยิงปืนต้องเชื่อฟังและปฏิบัติตามผู้ควบคุมการฝึกอย่างเคร่งครัด
9. ถ้าไม่เก็บปืนไว้ในซองปืน ต้องจับในลักษณะเปิดลูกโม่ หรือให้โครงเลื่อนปืนอยู่ในลักษณะค้างโครงเลื่อนปืนไว้
10. การส่งปืนให้ผู้อื่น ต้องส่งปืนในลักษณะเปิดลูกโม่ หรือให้โครงเลื่อนปืนอยู่ในลักษณะค้างโครงเลื่อนปืนไว้

Grin นอกจากนี้ควรศึกษาถึงการทำงานของปืนกระบอกนั้น ๆ ด้วย เพราะอุบัติเหตุจากปืนหลายครั้งเกิดจากขาดความรู้ความเข้าใจในการทำงานของปืนกระบอกนั้น Grin
 Grin ขอให้ได้ยิงปืน และยิงด้วยความปลอดภัยครับคุณโซดา Grin
ว่าจะตอบซะหน่อยคุณพี่ใหม่ตอบซะแล้ว

msirimas
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 06:43:43 AM »

สมัยนี้"ผู้หญิง"กับ"ปืน"คงไม่ใช่เรื่องไกลตัวหรอกครับ  สนามที่ผมฝึกประจำก็มีผู้หญิงมาซ้อมหลายคน โดยเฉพาะหลักสูตรที่ผมเรียนก็มีผู้หญิงร่วมเกือบทุกรุ่น
           ปัจจุบันรุ่นของผมเองก็มีแอร์โฮสเตสมาเข้าเรียน มาดสวย เฉียบขาด ปืนดุครับ
Iamshootinghere
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 08:28:17 AM »

ใช้คำว่า  "เสื่อมสภาพ" ก็ได้นะครับ Grin 

นั่นแหละ ผมนึกอยู่นานเหมือนกัน

"You not the only one who makes mistakes, but they're the only thing that you can truly call you own"
Billy Joel
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 08:28:54 AM »

...เสื่อมแน่นอนครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

................ต้องให้ผมเป็นเจ้าของคนใหม่แล้วละครับ..................

Little Jack
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 57

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 08:54:26 AM »

Grin Grin Grin Grin Grin
atv9
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 09:48:29 AM »

Grin "เสื่อมสมรรถภาพไปแล้ว" Tongue น่าเป็นกระสุนนะครับ ปืนแจ้งว่าเอามาขัดน่าจะใช้งานได้  :Smiley โล่งอก
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 09:56:16 AM »

อิ อิ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
Theera
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 10:12:00 AM »

สวัสดีครับ คุณโซดา
คุณโซดา ลองทำความเข้าใจเรื่องปืนให้คุณพ่อท่านได้เข้าใจวัตถุประสงค์ของเราก่อนก็ได้ อย่างน้อยเราก็ชอบเรื่องของปืน โดยเฉพาะเราเรียนรู้ถึงการใช้ปืน
 ตามกฏของความปลอดภัย คุณพ่อท่านคงใจดี และเห็นดีเห็นงามด้วยครับ อีกอย่างนึง  ขออนุญาตคุณพ่อท่านแล้วคุณโซดาถ่ายรูปปืนมาให้ เหล่ารวมสมาชิกพี่น้องชาวเวปอาวุธปืนได้เห็น หน่อยนะครับ หลายๆ ท่าน คงจะได้ให้ข้อแนะนำ หรือรวมถึงให้ความรู้ เพิ่มขึ้นได้มากเลยครับ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 10:17:30 AM »

อยากรู้ว่าออโต หรือลูกโม่ ... ดำ หรือ ขาว Grin Grin Grin

ลองสูตรของผมไหมครับ .... หอมแก้มทุกวันก่อนออกจากบ้าน ไม่นานก็อ่อนเป็นขี้ผึ้งลนไฟ คราวนี้จะขออะไรก็ได้หมด Grin Grin Grin Grin Grin

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์