เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:21:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พระร้องดีเอสไอ หนู กันภัย ยักยอกเงินบริจาค  (อ่าน 5124 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 07:15:57 PM »

เมื่อวันที่ 18 ตุลาคม พระใบฏีกาเทียนชัย สุภัทโท เจ้าอาวาสวัดแม่ตะไคร้ จังหวัดเชียงใหม่ เดินทางเข้าพบนายธาริต เพ็งดิษฐ์ อธิบดีกรมสอบสวนคดีพิเศษ หรือ ดีเอสไอ
ให้ตรวจสอบกรณีการจัดก่อสร้างองค์หลวงปู่ทวด วัดแม่ตะไคร้ ตำบลทาเหนือ อำเภอแม่ออน จังหวัดเชียงใหม่ เมื่อปี 2551 โดยมีอาจารย์หนู กันภัย เจ้าสำนักสักยันต์ชื่อดัง
ร่วมกับเจ้าอาวาสวัดแม่ตะไคร้ เป็นผู้รับบริจาคเพื่อก่อสร้างองค์พระ ซึ่งมีเงินบริจาคเข้ามาประมาณ 300-400 ล้านบาท และทางอาจารย์หนูได้มีการรับเงินบริจาคอย่างต่อเนื่อง

โดยพระเทียนชัย กล่าวว่าล่าสุดโครงการก่อสร้างองค์แล้วเสร็จเพียงฐานพระประมาณ 50 % เท่านั้น ซึ่งต่อมาการก่อสร้างได้หยุดชะงักลงและมีหนังสือทวงถามมาจากสำนักพระพุทธศาสนา
กรณีการก่อสร้างล่าช้า ทางเจ้าอาวาสจึงได้มีการติดต่อไปยังอาจารย์หนู เพื่อให้โอนเงินบริจาคมาก่อสร้างองค์พระหวงปู่ทวดให้แล้วเสร็จ ซึ่งทางอาจารย์หนูก็ได้โอนเงินมาประมาณ 19 ล้านบาท เท่านั้น

ทางเจ้าอาวาสอ้างอีกว่า จากการสืบหาข้อมูลทราบว่าเงินบริจาคที่เหลืออาจารย์หนูได้เก็บไว้เพียงผู้เดียวพร้อมยังปกปิดรายได้ กับทางวัด อีกทั้งมีการโอนเงินเข้าบัญชีภรรยาและบุตรอีกด้วย
จึงอยากเรียกร้องให้หน่วยงานที่รับผิดชอบ ทำการตรวจสอบหาความจริงกรณีดังกล่าว

ทั้งนี้นายธาริต ได้รับเรื่องดังกล่าวไว้ พร้อมจะดำเนินการประสานงานกับทางวัดแม่ตะไคร้อีกครั้งเพื่อสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมต่อไป

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1350537311&grpid=00&catid=19&subcatid=1905

ss-bk
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 07:23:26 PM »

โอ้ว...พานิชย์(อ้าง)พุทธ  โดนชก โดนชก โดนชก
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 07:28:11 PM »

วงการพระเงินเยอะจริงๆ เคยได้ยินว่าปีนึงๆนับแสนล้าน  Grin

คนไทยนี่ถึงไหนถึงกัน  เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 07:37:19 PM »

หึ หึ
โอมมหารวย
ยันห้าแถว  หึ หึ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 07:38:10 PM »

แบะ  แบะ  แบะ อ๋อย

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
HS2 MJT
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 07:41:16 PM »

หึ หึ
โอมมหารวย
ยันห้าแถว  หึ หึ

ยังไม่มีบทสรุปว่าใครผิด ใครถูก
เกรงว่าการที่ท่าน Post ในทำนองนี้
จะเป็นประเด็นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2012, 07:43:20 PM โดย HS2 MJT » บันทึกการเข้า
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 07:57:07 PM »

ผมไม่ได้ว่าใครถูกใครผิด
ผมเพียงตลก เสื้อ-นาฬิกา ฯลฯ
ที่เป็นยันต์ห้าแถว ของ บ.โอมมหารวย ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Easy
Full Member

คะแนน 112

take It easy...

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 07:58:38 PM »

เรื่องนี้เบื้องลึกมันเยอะครับ ค่อยๆ ออกมาเรื่อย เดี๋ยวได้เห็นไส้แน่นอน

"จงจำไว้นะ...เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้
ครั้นถึงเวลา...ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่...จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดิน เมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า..."

เจ้าประคุณสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พฺรหฺมรํสี)
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 08:03:11 PM »

หึ หึ
โอมมหารวย

ยังไม่มีบทสรุปว่าใครผิด ใครถูก
เกรงว่าการที่ท่าน Post ในทำนองนี้

ที่เป็นยันต์ห้าแถว ของ บ.โอมมหารวย ครับ
        อ้าว
ไปซะแล้ว แค่อยากจะบอกว่า
ให้อ่านให้ดีตีความให้กระจ่าง ก่อนที่จะโพสท์

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 08:05:25 PM »

หึ หึ
โอมมหารวย

อ้าว
ให้อ่านให้ดีตีความให้กระจ่าง ก่อนที่จะโพสท์

น้าๆขาอย่าทะเลาะกันนะ  นู๋จัว ยิ้มีเลศนัย

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Easy
Full Member

คะแนน 112

take It easy...

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 08:09:22 PM »

อ่านเป็นน้ำจิ้ม

http://www.watmaetakrai.com/index.php?tab=14&board_id=00595

"จงจำไว้นะ...เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้
ครั้นถึงเวลา...ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่...จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดิน เมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า..."

เจ้าประคุณสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พฺรหฺมรํสี)
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 08:13:59 PM »

หึ หึ
โอมมหารวย

อ้าว

น้าๆขาอย่าทะเลาะกันนะ  นู๋จัว ยิ้มีเลศนัย

หนูก็กำลังลุ้นเชียวปู่      คิก คิก   

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 08:19:46 PM »

อ้าว.

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 08:27:52 PM »

คิดเหมือนผมครับ ผมก็ตลกตอนที่เห็นโฆษณาตามเคเบิ้ลทีวี

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 08:31:58 PM »

คิดเหมือนผมครับ ผมก็ตลกตอนที่เห็นโฆษณาตามเคเบิ้ลทีวี

ผมล่ะสับสนอยู่เรื่อยกะนุ้ย เชิญยิ้ม   Huh

หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์