เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:32:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พระร้องดีเอสไอ หนู กันภัย ยักยอกเงินบริจาค  (อ่าน 5150 ครั้ง)
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 09:10:34 AM »

รู้แต่ว่ารวยสักยันต์แล้วอายุ100ปีรึเปล่า

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
T1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 02:30:30 PM »

คนที่เชื่อก็หวังว่า ความดี ความสุข ความร่ำรวย
หามาได้ด้วยการใช้เงินซื้อ ด่วนเร็วอยากได้
แม้แต่ผลบุญ อยากได้ ไม่อยากทำ ก็ซื้อเอา
กรรม..... อ๋อย

สีอำพันเข้ม ล้อมความเยือกเย็น
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 05:04:21 PM »

คนที่เรียนเดรฉานวิชาแล้วคุมตัวเองไม่อยู่.   สุดท้ายก็พังทุกราย.  ผมในฐานะผู้ที่เคยเรียน ไม่ขอวิจาร. ขอติดตามละกันครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 07:20:50 PM »

คนที่เรียนเดรฉานวิชาแล้วคุมตัวเองไม่อยู่.   สุดท้ายก็พังทุกราย.  ผมในฐานะผู้ที่เคยเรียน ไม่ขอวิจาร. ขอติดตามละกันครับ
               เรียนเดียรัจฉานวิชาแล้วทำไม่คุมไม่อยู่ล่ะ  (คุมอะไร)   แล้วเกี่ยวอะไรกับการยักยอกหรือความโลภ

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 07:55:09 PM »

คนที่เรียนเดรฉานวิชาแล้วคุมตัวเองไม่อยู่.   สุดท้ายก็พังทุกราย.  ผมในฐานะผู้ที่เคยเรียน ไม่ขอวิจาร. ขอติดตามละกันครับ
                เรียนเดียรัจฉานวิชาแล้วทำไม่คุมไม่อยู่ล่ะ  (คุมอะไร)   แล้วเกี่ยวอะไรกับการยักยอกหรือความโลภ

สิ่งชั่วย่อมนำเราไปหาในสิ่งที่ชั่วเสมอ ผมพูดได้แค่นี้ พูดมากเดี่ยวเข้าประเด๋นอีก
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 08:20:04 PM »

วันก่อนดู มียารักษามะเร็ง รักษาเบาหวาน ผู้ชายนกเขาไม่ขัน ผู้หญิงมีกลิ่นเหม็นตรงช่องคลอด

ทุกอย่าง  300 บาท  แล้วผมจะส่งให้ลูกหลานไปเรียนแพทย์ทำไมเนี่ย  โรคร้ายแรง

เมืองไทยรักษาได้ด้วยราคา 300 บาท   เวรกรรมสื่อประเทศไทย มรึงไม่ตรวจสอบอะไรมั่งรึไง เศร้า เศร้า
SaSa
Hero Member

คะแนน 60

“โกธํ ปญฺญาย อุจฺฉิ” ระงับโกรธด้วยปัญญา

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 08:40:19 PM »

....ผมอิจฉามาตังนานแล้ว นั่งๆนอนๆอยู่กับบ้านก็มีคนเอาเงินมาให้...ผมทำงานออกหาลูกค้าจะได้แต่ละรายเหงื่อท่วม...

ประสบการณ์ (Experience)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 11:14:45 PM »

วันก่อนดู มียารักษามะเร็ง รักษาเบาหวาน ผู้ชายนกเขาไม่ขัน ผู้หญิงมีกลิ่นเหม็นตรงช่องคลอด

ทุกอย่าง  300 บาท  แล้วผมจะส่งให้ลูกหลานไปเรียนแพทย์ทำไมเนี่ย  โรคร้ายแรง

เมืองไทยรักษาได้ด้วยราคา 300 บาท   เวรกรรมสื่อประเทศไทย มรึงไม่ตรวจสอบอะไรมั่งรึไง เศร้า เศร้า

" อกเด้ง หน้าชมพู รูฟิต "    ยืนยันได้ว่าเขาเขียนโฆษณา แบบนี้จริงๆครับ มีนักร้องลูกทุ่งขี่ม้าอยู่ในโปสเตอร์ด้วย  ผมอ่านเจอยังร้องเฮ้ยเลยครับ    ไหว้
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 12:47:59 AM »

เพิ่งทราบข่าวครับ ขอติดตามความคืบหน้าครับ  ไหว้

Pragmatism
Manus รักในหลวง
Full Member

คะแนน 36

^^ไอยะะละกะ^^

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 01:10:24 PM »

สมมุติ ถ้าผมคิดจะสักยันต์ 5 แถวบ้าง

แต่ผมไม่ค่อยมีตังค์ เขาจะสักให้ผมเปล่าครับ....

ราคาสักแต่ละยันต์ เท่าไหร่ครับ ถามผู้รู้หน่อย  หลงรัก หลงรัก หลงรัก
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 01:34:09 PM »

อกเด้ง  ออกกำลังหน้าอก
นมชมพู  ทาเอา
รูฟิต  ฝึกขมิบ กับ เย็บให้แคบ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 01:47:03 PM »

ดูก่อนพุทธบริษัททั้งหลาย ไหว้

หากเลื่อมใสและศรัทธาอย่างแรงกล้าในพุทธศาสนา เราหันมาปฏิบัติตามพระธรรมคำสั่งสอนขององค์พระศาสดา
จะดีกว่ามามุ่งสร้างทางวัตถุกันดีไม๊
วัดและศาสนะสถานเท่าที่มีอยู่ในประเทศไทยมีเยอะแล้วมากมายมหาศาลเกินพอที่จะให้พุทธศาสนิกชนเข้าไปเรียนรู้ธรรมะ
แล้วน้อมนำมาปฏิบัติ ใยจักต้องแปรแรงจิตศรัทธาเป็นพุทธพานิชกันนักเล่า
 ทั้งนี้หามิได้ว่าผมเป็นพวกนอกศาสนาไม่ เพียงแต่ให้มันพอดีๆ วัดใดขาดวัตถุก็ทำไปไม่ว่า วัดใดสมบูรณ์แล้วก็เดินหน้าด้านเผยแพร่
ศาสนากันดีกว่าไม๊

ผมจะตกนรกไม๊เนี่ย  Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 04:07:59 PM »

ดูก่อนพุทธบริษัททั้งหลาย ไหว้

หากเลื่อมใสและศรัทธาอย่างแรงกล้าในพุทธศาสนา เราหันมาปฏิบัติตามพระธรรมคำสั่งสอนขององค์พระศาสดา
จะดีกว่ามามุ่งสร้างทางวัตถุกันดีไม๊
วัดและศาสนะสถานเท่าที่มีอยู่ในประเทศไทยมีเยอะแล้วมากมายมหาศาลเกินพอที่จะให้พุทธศาสนิกชนเข้าไปเรียนรู้ธรรมะ
แล้วน้อมนำมาปฏิบัติ ใยจักต้องแปรแรงจิตศรัทธาเป็นพุทธพานิชกันนักเล่า
 ทั้งนี้หามิได้ว่าผมเป็นพวกนอกศาสนาไม่ เพียงแต่ให้มันพอดีๆ วัดใดขาดวัตถุก็ทำไปไม่ว่า วัดใดสมบูรณ์แล้วก็เดินหน้าด้านเผยแพร่
ศาสนากันดีกว่าไม๊

ผมจะตกนรกไม๊เนี่ย  Grin

ผมไปเป็นเพือนครับพี่ ตอนนี้เวลาไปวัดใหญ่ๆไม่ค่อยทำบุญแล้วครับ ไปทำวัดเล็กๆครับ เพื่อที่พระวัดนั้นจะได้สืบทอดศาสนาต่อไปครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 07:07:08 PM »

เพราะคนไทยอีกมาก ยังด้อยการศึกษาและสติปัญญา จึงหลงเชื่อสิ่งงมงายและคำชวนเชื่อ
เป็นเหยื่อของคนที่ใช้สิ่งเหล่านี้ แสวงหาเงินทอง 
วันก่อนดูข่าว โรงพยาบาลแออัด คนไข้ต้องนอนกันตามทางเดิน ระเบียงตึก
ของแบบนี้ กลับไม่มาสร้าง มาทำกัน ไปสร้างแต่สิ่งไร้ประโยชน์ เพียงเพื่ออวดบารมี
น่าเศร้า   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไร้คำกล่าว............................................
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 07:19:54 PM »

อกเด้ง  ออกกำลังหน้าอก
นมชมพู  ทาเอา
รูฟิต  ฝึกขมิบ กับ เย็บให้แคบ

Ha Ha ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่วาย โอ ดี อ่ะ ฮา

"จานหนู"  แกรับทำด้วยเหรอ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
555555555 เปล่าน๊ะ  ฮา 55555555555555555

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์