เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 08:24:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องแมกกาซีนแบบ DRUMP  (อ่าน 849 ครั้ง)
ทีวีแชมป์เปี้ยน
Full Member

คะแนน 18

« เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 09:28:58 PM »

กราบสวัสดีอาจารย์อีกครั้งขอรบกวนปรึกษาแมกกลมแบบนี้ จําเป็นต้องหล่อลื่นหรือถอดล้างไหมครับ หรือต้องหยอดนํามันตรงส่วนใดบ้างครับ ขอบคุณครับอาจารย์ทุกท่าน ไหว้
ตัวหนึ่งเป็นพลาสติก อีกแบบเป็นเหล็กครับ ไหว้
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 11:34:54 AM »

ตามนี้ครับ

LEANING YOUR MAGAZINE OR DRUM

Black Dog Magazines are made with Polycarbonate; this is the same material that is used for bullet proof glass. The magazine is tough and takes heat well, but like most plastics it does have a weakness. Chemical cleaners like Hoppe #9 and acetone or toluene can have an affect on your magazine. Fear not! The solution to this is simple: Remove your mags before cleaning your gun. The cleaners that attack Polycorbonate will all air dry in a few minutes. If you want to clean our mags use warm soapy water or WD40.

While assembling your magazine or drum back together, make sure you don't tighten the screws too tight as it could cause stress cracks or damage the magazine and parts.

Happy Shooting!

Credit : http://blackdogmachinellc.net/cleaningmags.aspx

Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 03:16:22 PM »

ขอบคุณ oneholeshot - รักในหลวง  ผมไม่ค่อยเก่งภาษาเดี๋ยวต้องให้เพื่อนแปลให้อีกที ไหว้
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 05:06:36 PM »

ขอบคุณ oneholeshot - รักในหลวง  ผมไม่ค่อยเก่งภาษาเดี๋ยวต้องให้เพื่อนแปลให้อีกที ไหว้

แปลคร่าวๆ เขาบอกว่าพลาสติกมันแพ้สารเคมีครับ อย่าเช่นน้ำยาล้างปืนยี่ห้อ Hoppe #9

ถ้าอยากจะล้างเขาแนะนำให้ใช้ WD40 ครับ และถ้าถอด-ประกอบก็อย่าขันสกรูแน่นเกินไป

จะทำให้แตกได้ครับเพราะเป็นพลาสติก
ไหว้

Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 07:11:21 PM »

ขอบคุณครับ  ไหว้ต้องลงว่าคงไม่ต้องหยอดอะไรทั่งนั่น ล้างอย่างเดียว เลยทําให้นึกถึงตอนเล่นแผ่นเสียง ตอนล้างแผ่นก็ซันไลมะนาวนี้แหละ สะอาดนักเชียว
หน้า: [1]
  พิมพ์