เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 02:24:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำขี้แนะเรื่องขากล้องครับ  (อ่าน 3459 ครั้ง)
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 12:26:27 AM »

ขอคำชี้แนะจากพี่ๆครับ  ไหว้ รางเดิมที่แถมมากับ 10/22 วัดความกว้างได้ประมาณในรูปครับ

ผมไม่แน่ใจว่า ต้องใช้ขากล้อง หรือ แหวนรัดกล้องที่มีขาจับราง 20 หรือ 21 มิลฯครับ

แต่ในใจคิดว่าน่าจะ 20 มิลฯ อยากได้ขาเตี้ยครับจับกับกล้องที่เป็นท่อขนาด 30 มิลฯ

ขากล้องที่ซื้อมา มันสูงไปสักนิดน่ะครับ ใส่แล้วไม่สวย  Grin

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 12:54:24 AM »

เป็นรางแบบ Weaver ครับ ความกว้างพอๆกับ Picatinny แต่ความกว้าง Locking Slot จะต่างกัน

คือ Picatinny จะมี Locking Slot ที่กว้างกว่าเล็กน้อย ถ้าขากล้องมีฐานล็อคที่พอดีกับราง Picatinny

จะใส่กับราง Weaver ไม่ได้เพราะมันใหญ่กว่า Locking Slot ดังนั้นต้องใช้ขากล้องสำหรับราง Weaver ครับ
  Cheesy

หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 08:51:01 AM »

เป็นรางแบบ Weaver ครับ ความกว้างพอๆกับ Picatinny แต่ความกว้าง Locking Slot จะต่างกัน

คือ Picatinny จะมี Locking Slot ที่กว้างกว่าเล็กน้อย ถ้าขากล้องมีฐานล็อคที่พอดีกับราง Picatinny

จะใส่กับราง Weaver ไม่ได้เพราะมันใหญ่กว่า Locking Slot ดังนั้นต้องใช้ขากล้องสำหรับราง Weaver ครับ
  Cheesy

+1 ขอบคุณครับพี่  ไหว้

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 09:53:13 AM »

ของผมก็รางเดิมติดปืน ซื้อขายี่ห้อSport match จาก ม.ฮะกีมีมาใช้(แพงกว่ายี่ห้ออื่นหน่อย แต่วัสดุและเนื้องานเนียนดี)
ขาเตี้ยเหมือนกัน แต่ของผมจับกล้อง1นิ้ว(25มม.) กล้องleopold varix II 3-7 Object Bell 37มม.

ลองดูที่นี่ครับ ท่อ30มม. Object Bell 44มม. น่าจะใส่ได้

http://www.sportsmatch-uk.com/weaver.html

อ้อ....สายสะพายปืน ลงทุนสักนิดก็ดีครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 10:04:31 AM »

ของผมก็รางเดิมติดปืน ซื้อขายี่ห้อSport match จาก ม.ฮะกีมีมาใช้(แพงกว่ายี่ห้ออื่นหน่อย แต่วัสดุและเนื้องานเนียนดี)
ขาเตี้ยเหมือนกัน แต่ของผมจับกล้อง1นิ้ว(25มม.) กล้องleopold varix II 3-7 Object Bell 37มม.

ลองดูที่นี่ครับ ท่อ30มม. Object Bell 44มม. น่าจะใส่ได้

http://www.sportsmatch-uk.com/weaver.html

อ้อ....สายสะพายปืน ลงทุนสักนิดก็ดีครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  +1 ขอบคุณครับพี่ ที่ชี้แนะ  ไหว้ อยากได้ขาเตี้ยๆ อย่างที่พี่ใส่นั่นแหละครับ
ส่วนสายสะพายปืน  คิก คิก คิก คิก คิก คิก  ใช้สายกระเป๋าโน๊ตบุ๊คฯแทนชั่วคราวไปก่อนครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 11:50:59 AM »

ลองสอบถาม ม.ฮะกีมีดูครับ จุดเกรงใจอยู่ที่ Object Bell 44มม.ครับ จะแนบลำกล้อง หรือเกยแหวนรัดลำกล้องหรือเปล่า ถ้าใช้ขาเตี้ย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 01:21:23 PM »

ดูที่ร้าน Outdoorvision ดูครับ ผมใช้หน้ากล้อง 42 มิล.

http://www.outdoorvision.net/riflescope/riflescope_acc.html

ดูตัว UTG ครับ ใช้ขากลาง น่าจะเหมาะครับ (ผมใช้อยู่)

Uploaded with ImageShack.us
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2012, 01:27:58 PM โดย Thanapong รักในหลวง » บันทึกการเข้า

หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 01:26:34 PM »

ดูที่ร้าน Outdoorvision ดูครับ ผมใช้หน้ากล้อง 42 มิล.

http://www.outdoorvision.net/riflescope/riflescope_acc.html

หน้าลองผมมัน 44 มิลฯครับพี่
ผมมองไปที่ ตัว RGWM-30L4  ของ วีเปอร์ สอบถามแล้วเขาบอกมาว่าสูงทั้งหมด 48 มิลฯ

ไม่ทราบว่า พี่ใช้ขารัดตัวไหนอยู่หรือครับ  ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 01:32:30 PM »

ผมมองไปที่ ตัว RGWM-30L4  ของ วีเปอร์ สอบถามแล้วเขาบอกมาว่าสูงทั้งหมด 48 มิลฯ

ไม่ทราบว่า พี่ใช้ขารัดตัวไหนอยู่หรือครับ  ไหว้

ดูจากรูปผมสิครับ หน้า 42 ยังเหลือที่อีกครับ 

ผมใช้รุ่นนี้ครับ RGWM-30M4: Medium Weaver

หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 01:37:50 PM »

ผมมองไปที่ ตัว RGWM-30L4  ของ วีเปอร์ สอบถามแล้วเขาบอกมาว่าสูงทั้งหมด 48 มิลฯ

ไม่ทราบว่า พี่ใช้ขารัดตัวไหนอยู่หรือครับ  ไหว้

ดูจากรูปผมสิครับ หน้า 42 ยังเหลือที่อีกครับ  

ผมใช้รุ่นนี้ครับ RGWM-30M4: Medium Weaver

ขอบคุณที่ชี้แนะครับพี่  ไหว้ โทรถามแล้ว RGWM-30M4 ของหมดครับผม  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คงต้องเอา RGWM-30L4 มาแล้วหล่ะครับ ตัว โคนุส แสตนดาร์ด กล้องน่าจะยาวพ้นศูนหน้า

ถ้าไม่พ้น กระป๋องเบียร์ จะมีประโยชน์ มากกว่าการเป็นเป้าก้อครานี้แหละ  Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2012, 01:40:49 PM โดย หนานมา » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 01:41:53 PM »

ขอบคุณที่ชี้แนะครับพี่  ไหว้ โทรถามแล้ว RGWM-30M4 ของหมดครับผม  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สงสัย konus ล็อตนี้เข้าเยอะมั้งครับ เลยหมด (น้องผมก็ได้มาเมื่อว่านครับ) ลองโทรไปที่สาขาสุขุมวิทดูครับ อาจมี

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 02:39:40 PM »

ตัวนี้เป็นตัวที่เคยอยากได้มาก่อน(แต่น่าจะต่ำกว่านี้) แต่ตอนนั้นของหมด เลยต้องไปคว้าSport match ที่ม.ฮะกีมี  Grin

หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 03:00:18 PM »

สงสัย konus ล็อตนี้เข้าเยอะมั้งครับ เลยหมด (น้องผมก็ได้มาเมื่อว่านครับ) ลองโทรไปที่สาขาสุขุมวิทดูครับ อาจมี

ขอบคูรครับพี่  ไหว้ คนนำเข้าบอกว่า นำเข้าตามจำนวนที่สั่งน่ะครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 03:02:45 PM »

ขอบคูรครับพี่  ไหว้ คนนำเข้าบอกว่า นำเข้าตามจำนวนที่สั่งน่ะครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เชื่อคุณพรพรรณ หรือครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 06:37:53 PM »

เชื่อคุณพรพรรณ หรือครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Grin Grin Grin น่าจะใช่ครับ  Grin

หน้า: [1] 2
  พิมพ์