เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 07:31:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องปืนอัดลม  (อ่าน 2770 ครั้ง)
phofah
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 09:10:18 AM »

อยากได้ปืนยาวอัดลมซักกระบอก
เพื่อใช้ซ้อมมือ  สันทนาการภายในบริเวณบ้าน  ขนาด  180  ตรว. ใช้ยิงฝาขวดน้ำอัดลมประมาณ  10  -  15 เมตร(ได้มั้ย)
เคยถามร้านปืน  เป็นยี่ห้อ  CZ  ไม่แน่ใจว่าเป็นรุ่น  631  หรืออะไรประมาณนี้ครับ (จำไม่ได้)ราคา  12000 บาท
เป็นแบบสปริง  แต่รู้สึกเวลายิงจะกระแทกพอสมควร ไม่รู้ว่าแบบปั้มอัดลมราคาเท่าไรครับ
      จึงขอคำแนะนำว่าตามวัตถุประสงค์  จะเลือกแบบไหน  ยี่ห้อและรุ่นอะไรดีครับ
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 09:16:38 AM »

Grin  ต้องเป็นปืนดี ๆ  หน่อย    ฝาน้ำอัดลมระยะ  ๑๕  เมตร  กระจายครับ

ปืนอัดลมที่พออาศัย     บีเอสเอ   เดียนา    เบนจามิน   ส่วนซีแซด ไม่เคยลอง

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
rapala
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 10:26:23 AM »

ไปที่นี่เลยครับ  ตอนนี้กำลังรวบรวมจำนวนกันเพื่อให้ร้านสั่งให้  ยี่ห้อนี้ ของเยอรมัน คุณภาพดีhttp://www.thaiblades.com/forums/showthread.php?t=6243&page=6
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 10:32:19 AM »

มีที่ทดสอบใน อวป เล่ม 350  366  346  326
เป็นยี่ห้อ ไดน่า กับ ฮัทสัน ครับ

ผมเคยโทรถาม ฮัทสันที่ร้านมะกีมี(จำชื่อร้านไม่ค่อยถูก ขออภัยด้วยครับ) เบอร์ 2 ราคา เริ่มที่ หมื่นสอง
ที่สนใจ ยี่ห้อ ฮัทสัน ของตุรกี เพราะในการทดสอบ อ ผณิศวร แนะนำว่า ดีครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 03:19:38 PM »

เบอร์ 1 กับ เบอร์ 2 ต่างกันตรงไหน นอกจากขนาดลูก และราคาใครแพงกว่ากัน ครับ
แล้วเวลาผมเลือกปืนผมจะดูว่ายี่ห้อไหนศูนย์ดีที่สุด

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
utaihy
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 11:14:12 PM »

ของจีนแดงก็ได้ครับติดกล้องเล็ง 30เมตรใช้กระสุนของเยอรมัน ฝาน้ำอัดลมถูกสบายๆ ผมใช้อยู่กระสุนกระปุกนึง(500นัด)             ยิงจนเพลินแป๊ปเดียวหมดกระปุกครับ
phofah
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 07, 2006, 02:11:26 PM »

ของจีนแดง  ยี่ห้ออะไร   ซื้อที่ร้านไหนครับ  ราคาเท่าไรครับ 
หรือจะฝากเพื่อนซื้อที่ชายแดนดี !  วานบอก  ..  ขอบคุณครับ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 07, 2006, 02:47:24 PM »

ของจีนแดงไม่ค่อยดีครับซื้อมาใช้แล้วเสียดายเงินนะครับ   ผมเคยใช้แบบพับฐานยิงไม่เท่าไรสปริงลูกสูบหัก 3ท่อนเลย  ซ่อมเปลี่ยนสปริงใหม่ 2ครั้งก็ไม่ดีเลยขายให้คนอยากได้ไปถูกๆพันกว่าบาทเองแถมสปริงและชุดลูกสูบไว้ให้ซ่อมเองอีก 1ชุด  คนซื้อไปนะยิ้มเลย......
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 07, 2006, 03:22:04 PM »

Grin Grin Grin ของจีนอาจมีหลายเกรด รึเปล่าครับ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
nontan
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 07, 2006, 03:26:39 PM »

ของจีนแดงไม่ค่อยดีครับซื้อมาใช้แล้วเสียดายเงินนะครับ ผมเคยใช้แบบพับฐานยิงไม่เท่าไรสปริงลูกสูบหัก 3ท่อนเลย ซ่อมเปลี่ยนสปริงใหม่ 2ครั้งก็ไม่ดีเลยขายให้คนอยากได้ไปถูกๆพันกว่าบาทเองแถมสปริงและชุดลูกสูบไว้ให้ซ่อมเองอีก 1ชุด คนซื้อไปนะยิ้มเลย......

ตกใจแป่วววว....รู้สึกว่าผมจะกำลังใช้รุ่นที่พี่ว่าอยู่น่ะครับ บรรยายเห็นภาพเลย (เริ่มมองเห็นอนาคอันมืดมน) Grin
ผมซื้อมา 3 พันเศษๆน่ะครับ แต่คงไม่ค่อยได้ยิงบ่อย แต่ไกแข็งมากกกกกกกครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

หากมีปัญหาเรื่องการสร้างเว็บไซต์ การใช้งานแฟลซแอนิเมชั่น งานกราฟิก งานตัดต่อวีดีโอ หรือเรื่องกล้องดิจิตอล สอบถามได้นะครับ ยินดีครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 07, 2006, 03:38:37 PM »

ของจีนแดงไม่ค่อยดีครับซื้อมาใช้แล้วเสียดายเงินนะครับ ผมเคยใช้แบบพับฐานยิงไม่เท่าไรสปริงลูกสูบหัก 3ท่อนเลย ซ่อมเปลี่ยนสปริงใหม่ 2ครั้งก็ไม่ดีเลยขายให้คนอยากได้ไปถูกๆพันกว่าบาทเองแถมสปริงและชุดลูกสูบไว้ให้ซ่อมเองอีก 1ชุด คนซื้อไปนะยิ้มเลย......

ตกใจแป่วววว....รู้สึกว่าผมจะกำลังใช้รุ่นที่พี่ว่าอยู่น่ะครับ บรรยายเห็นภาพเลย (เริ่มมองเห็นอนาคอันมืดมน) Grin
ผมซื้อมา 3 พันเศษๆน่ะครับ แต่คงไม่ค่อยได้ยิงบ่อย แต่ไกแข็งมากกกกกกกครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตอนนี้ยิงได้ก็เล่นไปเถาะครับ  Grin Grin Grin คุณภาพคู่ราคา  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
return_n
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 09, 2006, 08:46:42 PM »

CZ เบอร์ 1 ถามที่ร้านอิน---- 18000  เลยซื้อ Hatsun เบอร์ 2 พานท้ายไม้ที่ร้าน ก---  14000  ยังมีอีกกระบอกแต่พานท้ายโพลิเมอร์ (ถูกกว่าไม้)  ยิงดีมากแต่ตอนหักอัดลมใช้แรงมากหน่อย  แล้วก็ไม่ดีตรงที่รอ ป.3 อยู่ 2 เดือน
utaihy
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 09, 2006, 11:04:16 PM »

ผมใช้ของจีนแดงไม่รู้ยี่ห้ออะไร(ภาษาจีนอ่านไม่ออก)เป็นแบบคันง้างอัดลมอยู่ใต้ลำก้องผมว่ายิงดีนะครับยิงเป็นพันๆนัดแล้วยังไม่มีปัญหาอะไร คือผมใช้น้ำมันละหุ่งหล่อลื่นในกระบอกสูบจะทำให้แรงอัดดีแล้วก็ทนด้วยครับ ห้ามใช้น้ำมันที่มีส่วนผสมของปิโตรเลียมหล่อลื่นในกระบอกสูบนะครับอาจเกิดระเบิดขึ้นได้ ซื้อมาใช้แล้วรู้สึกว่าคุ้มครับยิงได้บ่อยเท่าที่ต้องการ แต่ถ้าเสียแล้วคงต้องทิ้งครับ เพราะดูแล้วไม่รู้จะถอดมาเปลี่ยนลูกสูบได้ไงถอดได้แต่สปริงอย่างเดียว อ้อแล้วอีกอย่างถ้าง้างที่อัดลมแล้วต้องใส่กระสุนแล้วยิงทิ้งนะครับถ้าไม่ใส่กระสุนยิงแบบแห้งจะทำให้กระบอกสูบแตกได้แล้วต้องใช้กระสุนแบบดีดีมียี่ห้อหน่อย อย่าใช้กระสุนแบบช่างกิโลขาย นอกจากไม่แม่นแล้วยังทำไห้กระบอกสูบชำรุดเพราะบางเม็ดคับบางเม็ดหลวม
phofah
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 10, 2006, 09:36:02 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับ
เดี๋ยวจะไปจอง  CZ  631  เบอร์  1  ก่อนครับ  ราคา  12000 บาท  ยังไม่ต่อ (คงไม่ต่อ  แต่ขออุปกรณ์)
เป็นแบบหักลำกล้อง  พานท้านไม้  ไว้ยิงเล่นในบ้าน 
  ส่วน  ป 3   ค่อยว่ากัน
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 10, 2006, 10:18:59 AM »

ขอ อนุญาตถามต่อนิดนะครับ

เรื่อง ราคาลูกปืนของปืนลม  ว่า เบอร์ 1 กับ เบอร์ 2 ประมาณเท่าไหร่
เพื่อเป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจครับ ขอบคุณครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
หน้า: [1] 2
  พิมพ์