เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:30:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มองหน้าทำไมวะ!!!ไม่มีแล้ว  (อ่าน 2495 ครั้ง)
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 02:50:57 PM »

สมัยก่อน ๒๔๙๙ มองหน้าทำไมวะแล้วก็มีเรื่องกัน
สมัย ๒๕๕๕ นี้ไม่มีแล้ว เพราะคนไทยสมัยใหม่ไม่สบตากันแล้ว  ต่างฝ่ายต่างก้มหน้ากันจริงๆจังๆค่อนทั้งประเทศ   Grin Grin

น่าเอาไปใช้กับเด็กเทคนิค/เทคโน นะ  ซื้อมือถีอให้ไปเลยคนละเครื่อง  Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2012, 02:53:18 PM โดย MP 436 » บันทึกการเข้า
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 03:06:25 PM »

บางคนมันกดกันสะเว่อครับ บางคนขับรถอยู่มันยังเล่นอยู่เลย อ๋อย

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 03:22:03 PM »

บางคนมันกดกันสะเว่อครับ บางคนขับรถอยู่มันยังเล่นอยู่เลย อ๋อย

พี่จอยว่าจะบีบแตรด่ามันก็ทำไม่ได้ เพราะกำลังกดแชตอยู่เหมือนกัน   คิก คิก คิก คิก

Eka นายเอกา+รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 04:02:21 PM »

ไอ้อุปกรณ์ที่พวกวัยรุ่นและไม่รุ่นทั้งหลายมันถืออยู่นี่มันกลายเป็นของจำเป็นสำหรับพวกเขาแล้วครับไม่ว่าจะทำิะไรก็ต้องกดต้องจิ้ม ต้องมอง ต้องพูดหรือต้องฟังเพลงจนแทบไม่มีเวลาที่จะละจากมันเลยแม้แต่เวลานั่งขี้ เวลาเดินข้ามถนนข้ามทางรถไฟ มันกลายเป็นเกือบทุกอย่างสำหรับชีวิตพวกเขาแล้ว ยังขาดแต่ไอ้อุปกรณ์อันนี้มันยังเอามาเป็นเมียหรือเป็นผัวไม่ได้เท่านั้นเอง
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 04:13:01 PM »

จริงๆเเฮะ  Smiley

ไอ้อุปกรณ์ที่พวกวัยรุ่นและไม่รุ่นทั้งหลายมันถืออยู่นี่มันกลายเป็นของจำเป็นสำหรับพวกเขาแล้วครับไม่ว่าจะทำิะไรก็ต้องกดต้องจิ้ม ต้องมอง ต้องพูดหรือต้องฟังเพลงจนแทบไม่มีเวลาที่จะละจากมันเลยแม้แต่เวลานั่งขี้ เวลาเดินข้ามถนนข้ามทางรถไฟ มันกลายเป็นเกือบทุกอย่างสำหรับชีวิตพวกเขาแล้ว ยังขาดแต่ไอ้อุปกรณ์อันนี้มันยังเอามาเป็นเมียหรือเป็นผัวไม่ได้เท่านั้นเอง

เอาไปเข้าห้องน้ำทำธุระนี่มันเพลินดีนะครับ  จะบอกให้  ขำก๊าก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 05:27:59 PM »

พี่จอยว่าจะบีบแตรด่ามันก็ทำไม่ได้ เพราะกำลังกดแชตอยู่เหมือนกัน   คิก คิก คิก คิก
        ไม่หรอกครับ
พี่แกกดลบข้อความที่เด็ก
ส่งมานัด  ก่อนที่พี่สาวนั่งข้าง ๆ จะเปิดอ่าน  ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 05:33:35 PM »

บางคนเล่นจนเดินให้รถชนไม่รู้ตัว  จำได้ว่าน่าจะเป็นนิสิตรั้วจามจุรี

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 05:36:05 PM »

พี่จอยว่าจะบีบแตรด่ามันก็ทำไม่ได้ เพราะกำลังกดแชตอยู่เหมือนกัน   คิก คิก คิก คิก
        ไม่หรอกครับ
พี่แกกดลบข้อความที่เด็ก
ส่งมานัด  ก่อนที่พี่สาวนั่งข้าง ๆ จะเปิดอ่าน  ครับ

อย่า...เอาเรื่องจริง มาพูดเล่นนะครับ เดี๋ยวผีผลัก คิก คิก เยี่ยม
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 05:40:30 PM »

ฮ่า ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ
หนุกว๊อยยยยยยย
นาน ๆ ทีได้ยำพี่จอย กร๊ากกก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 05:41:17 PM »

จริงๆเเฮะ  Smiley

เอาไปเข้าห้องน้ำทำธุระนี่มันเพลินดีนะครับ  จะบอกให้  ขำก๊าก

เพลินจน ลืมควักอาวุธออกมาตอนฉี่ อาจเป็นเช่นนี้(ไม่สามารถ ให้เห็นใบหน้าได้ ตามจรรยาบรรณ สื่อที่ดี) คิก คิก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 05:56:34 PM »

ตาตี๋ทำอะไรน่ะ  ........  น่าเกลียดที่ซู้ดดดดดดดดด       แบร่

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 07:40:51 AM »

บางคนเล่นจนเดินให้รถชนไม่รู้ตัว  จำได้ว่าน่าจะเป็นนิสิตรั้วจามจุรี
พี่แป๋งผม เคยแต่แกล้งกดแล้วเดินชนน้องเขา (ขออภัยที่กล่าวพาดพิงครับพี่แป๋ง  ไหว้)
BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 08:00:06 AM »

เห็นด้วยครับ บาวคนอายุก็มากแล้วก็รูดอยู่นั่นแหละ ดูแล้วเกลียดเลย

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 09:43:10 AM »

น้าจอยแกจะรู้มั้ยน้อ 555+

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 04:23:48 PM »

วันก่อนดูคลิปทีวีช่องหนึ่ง ไอ้หนุ่มซิ่งมอไซค์ไปโทรฯไปขาดสมาธิรถเฉ
ลงข้างทางรู้สึกจะอัดกะเสาไฟฟ้าด้วยตายคาที่  ....  โสน้าน่า  สมควรแล้ว

หน้า: [1] 2
  พิมพ์