เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:31:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไอศครีมนมมนุษย์  (อ่าน 1163 ครั้ง)
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 03:54:30 PM »

ไอศครีม...นมมนุษย์? (Breast Milk Ice Cream)
กลุ่ม สิทธิสัตว์ People for The Ethical Treatment of Animals หรือ Peta เขียนจดหมายเปิดผนึกถึงบริษัทไอศครีม Ben & Jerry's เรียกร้องให้บริษัทเปลี่ยนจากการใช้นมวัวผลิตไอติม โดยเปลี่ยนมาเป็นใช้นมคน พร้อมระบุว่าจะเป็นประโยชน์ทั้งต่อลูกค้าและต่อวัว Peta ตั้งข้อสังเกตด้วยว่า นมวัวทำให้คนเป็นโรคเบาหวาน โรคหัวใจ และภูมิแพ้ ...ฯลฯ นมแม่นั้นดีกว่ามาก เป็น ไปตามที่คาดว่า ผู้บริหารของ Ben & Jerry's ไม่ตอบรับข้อเสนอนี้ และพนักงานของบริษัทบอกว่าน่าขยะแขยง ขณะที่ อิงกริด นิวเคิร์ค ประธาน PETA บอกนิตยสาร TIME ในเวลาต่อมาว่า แผนรณรงค์นมแม่ของกลุ่มตนเป็นกลยุทธ เพื่อดึงความสนใจของสาธารณชนไปยังลูก วัวที่ถูกพรากจากแม่หลังจากเกิดได้ไม่นาน เพื่อใช้เนื้อลูกวัวปรุงอาหาร ขณะที่นมของแม่วัวถูกรีดมาให้ลูกคนกับคนกิน
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 04:00:26 PM »

ก็ว่ากันไป    แต่ตัวแบบนี่  น่าสนใจดีครับ     คิก คิก

MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 04:19:36 PM »

ก็ว่ากันไป    แต่ตัวแบบนี่  น่าสนใจดีครับ     คิก คิก

ผมว่าถ้างั้นคงสู้ดื่มจากเต้าสดๆไม่ได้  Grin
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 04:45:50 PM »

ผมล่ะสงสัยจริงๆพวกกลุ่มสิทธิสัตว์นี่กินเจรึป่าว

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 04:58:47 PM »

ก็ว่ากันไป    แต่ตัวแบบนี่  น่าสนใจดีครับ     คิก คิก

ผมว่าถ้างั้นคงสู้ดื่มจากเต้าสดๆไม่ได้  Grin
        ต้องดู
หน้าตา-สรีระแม่พันธุ์ก่อนครับ คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 09:08:01 PM »

ต้องดู
หน้าตา-สรีระแม่พันธุ์ก่อนครับ คิก คิก คิก คิก
คิดมากไปเปล่า ปั่นรถถีบไปเหอะ หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 09:26:38 PM »

กลัวว่า
หลับตาแล้วก็ยังดูดไม่ลงครับลุงเข้ม อ๋อย อ๋อย อ๋อย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 10:54:27 PM »

กลัวว่า
หลับตาแล้วก็ยังดูดไม่ลงครับลุงเข้ม อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ครูหมูว่าครูเกียบเหรอครับ   ตกใจหน้าซีด

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 07:29:59 AM »

นมคนมันแพงง่ะ  Grin
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 09:46:17 AM »

กลัวว่า

ถ้ากินจากภาชนะดั้งเดิมก็ว่าไปอย่างนะครับ  ขำก๊าก

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 11:15:18 AM »

แบบนี้ต้องคัดสรรแต่พันธ์หน้าตาดีจึงจะมีแร่ธาตุที่สมบูรณ์  Grin
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 09:49:07 PM »

กลัวว่า

ครูหมูว่าครูเกียบเหรอครับ   ตกใจหน้าซีด
        อ้าว
ลืมเข้ามาติดตาม
หาเรื่องให้เพื่อน บรรลัยซะแล้ว อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

หน้า: [1]
  พิมพ์