เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 12:28:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงปืนขนาด .50 ลงน้ำได้ลึกแค่3ฟุตครับ  (อ่าน 5512 ครั้ง)
nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 11:52:28 AM »

ขอบคุณมากๆครับ แบบนี้ถ้าแฟนตามไปยิงในอ่างคงไม่รอด หลงรัก
ต้องหนีมาลงอ่างที่เมืองไทย..จึงจะรอดครับพี่.. Grin

อ่างเก็นน้ำแถวบ้านผมลึกอยู่น้า
นายโป่งจิงฮง ทะลวงปืน - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

รักโค้ลท์ แต่มอบหัวใจให้ บาเร็ตต้า

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 11:53:05 AM »

เป็นข้อมูลที่น่าสนใจนะครับ น่าตื่นเต้น และ แปลกดีด้วย สมัยเด็กๆ เคยยิงหนังติ๊ก ใช้หินลูกเล็กๆหน่อย หนังติ๊กเอายางเส้นใหญ่ๆ มายิงปลาในน้ำ ตามคลอง ความลึกก็คง 40 เซนติเมตร ได้ปลามากินก็บ่อย แต่นี่เป็นลูกปืน อาจเป็นได้นะที่ว่าความเร็วสูงๆ จะทำให้เกิดอย่างที่ว่าได้ เพราะความหนาแน่นของน้ำ  ขอยกตัวอย่างหนัง SAVING PRIVATE RIAN (พิมพ์ถูกหรือเปล่า) ฉากที่ โอมาฮา บีช ตอนยกพลขึ้นบก พวกที่กำลังจะจมน้ำ แล้วมีลูกปืน เจาะทะลุได้ถึง 2 คน ซ้อน อันนั้น บ่งบอกถึงอะไรได้บ้าง เพื่อนๆพออธิบายได้ไหมครับ

นายโป่ง จิงฮงทะลวงปืน โทร. 081-927 5960 / 082-717 3057
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 12:04:46 PM »

ดีครับ  Grin Grin Grin เดี๋ยวไปซ้อมดำต่อ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 12:30:53 PM »

ขอบคุณครับที่แนะนำ รายการ  เดี๋ยว จา ตามชมครับ

พูดถึงเรื่อง อ่าง    พี่ๆ ท่านไหน ว่า อ่างไหน ใหญ่ สุด  (ไม่นับ อ่างแบบ VIP นะครับ)

ผมโหวต  อ่างที่   แคทฯ พระราม9  ครับ    น้ำลายหก น้ำลายหก

www.rodyok.net  01-5675456
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 12:38:35 PM »

ผมโหวต  อ่างที่   แคทฯ พระราม9  ครับ    น้ำลายหก น้ำลายหก

แคทฯ อะไรอะไม่รู้จัก Grin Grin Grin  บอกหน่อยสิ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 12:40:19 PM »

น่าสนใจแต่ไม่แปลกใจคับ...
tra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

เป๊กแรก.....มันยากที่จะยอมรับ....

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 12:47:17 PM »

ผมโหวต อ่างที่ แคทฯ พระราม9 ครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

แคทฯ อะไรอะไม่รู้จัก Grin Grin Grin บอกหน่อยสิ Grin Grin Grin

จิง..ง่ะ... Grin Grin Grin

Metallica Enter Sandman
http://fr.youtube.com/watch?v=1QP-SIW6iKY
กระเป๋าแบนแฟนทิ้ง
http://fr.youtube.com/watch?v=B0cxpbvDWq8
วิท'ลัยหลายใจ
http://fr.youtube.com/watch?v=oxGPz0tTQeI
ไม่ใช่แฟน...ทำแทนไม่ได้
http://fr.youtube.com/watch?v=Wb8h1nRzm2E
อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 12:52:09 PM »

ผมโหวต อ่างที่ แคทฯ พระราม9 ครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

แคทฯ อะไรอะไม่รู้จัก Grin Grin Grin บอกหน่อยสิ Grin Grin Grin

จิง..ง่ะ... Grin Grin Grin

วันหลัง จะ ดักซุ่ม ดู ใคร เข้าไป ถ่ายรูปมาแบล๊คเมย์ ดีม่ะ   พี่คาร์

www.rodyok.net  01-5675456
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 01:49:08 PM »

ขอบคุณสําหรับข้อมูลครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 01:59:16 PM »

Smiley.. ขอบคุณมากครับ.. คุณ bk..  Cheesy.
       แต่การดำน้ำ ให้ลึกโดยไม่มีอุปกรณ์ช่วย.. 2-3 ฟุต ก็เป็นเรื่องลำบากแล้วครับ  Smiley
      จะทนแรงกดดัน และแรงต้านของน้ำไม่ไหว..  Smiley

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 03:17:10 PM »

ขอคุณครับ ได้ความรู้เพิ่ม....Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 03:28:00 PM »

เป็นข้อมูลที่น่าสนใจนะครับ น่าตื่นเต้น และ แปลกดีด้วย สมัยเด็กๆ เคยยิงหนังติ๊ก ใช้หินลูกเล็กๆหน่อย หนังติ๊กเอายางเส้นใหญ่ๆ มายิงปลาในน้ำ ตามคลอง ความลึกก็คง 40 เซนติเมตร ได้ปลามากินก็บ่อย แต่นี่เป็นลูกปืน อาจเป็นได้นะที่ว่าความเร็วสูงๆ จะทำให้เกิดอย่างที่ว่าได้ เพราะความหนาแน่นของน้ำ ขอยกตัวอย่างหนัง SAVING PRIVATE RIAN (พิมพ์ถูกหรือเปล่า) ฉากที่ โอมาฮา บีช ตอนยกพลขึ้นบก พวกที่กำลังจะจมน้ำ แล้วมีลูกปืน เจาะทะลุได้ถึง 2 คน ซ้อน อันนั้น บ่งบอกถึงอะไรได้บ้าง เพื่อนๆพออธิบายได้ไหมครับ

บอกได้ว่าสร้างให้เห็นภาพการรบอย่างดุเดือดครับ เรื่องมุมกระสุนในฉากนั้นที่อาจน้อย/มากพอให้ลงน้ำมาได้นั้นผมว่าไม่เป็นปัจจัยต้องคิดมากเพราะผิวน้ำมีคลื่น อาจจะชิ่งหรือไม่ชิ่งก็ได้ครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 04:15:00 PM »

Smiley  จำได้ว่าผู้การสุพินท์ ดำน้ำยิงด้วยกล็อก ระยะไกลกว่า 3 - 4 ฟุตแน่ๆครับ

Wink  ทั้งยิงเป้าในน้ำ และยิงจากในน้ำขึ้นบก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
nuy_rc 3D Extreme
คุดไห่เลิ้ก..ก๊นไห่เถิง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 04:27:25 PM »

ขอบคุณมากๆครับ แบบนี้ถ้าแฟนตามไปยิงในอ่างคงไม่รอด หลงรัก

Grin Grin Grin
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 05:08:27 PM »

Grinเมื่อคืน ได้ดูช่องDiscovery ทาง UBC.ครับ Grinมีการทดสอบยิงปืนลงน้ำด้วยปืนหลายชนิด โดยยิงลงในสระว่ายน้ำทำมุม23องศาเพราะสระทำมุมได้เท่านี้ เริ่มแรกทดสอบด้วยปืนยาวดินดำบรรจุปากครับยิงลงน้ำครั้งแรกตั้งก้อนเจลทดสอบไว้ที่ 5ฟุตปรากฏว่ากระสุนหมดแรงก่อนครับลองอีกครั้งก็เหมือนเดิมครับ Cheesyครั้งที่3เลื้อนก่อนเจลขึ้นเหลือ3ฟุตผลคือยิงเข้าไปผังลึก4นิ้วครับ. Cheesy
กระบอกที่2 ใช้ลูกซองเบอร์12 Cheesy ในรายการบอกว่าใช้กระสุนยิงกวางผมก็ไม่รู้ว่าเป็นชนิดไหนแต่ตอนเก็บหัวกระสุนเห็นมีหัวเดียวเลยน่าจะเป็นลูกโดดครับ ยิงที่3ฟุตไม่โดนครับกระสุนเบี่ยงเบนแล้วก็ตก ที่ลึกประมาณ3ฟุตเหมือนกันครับ Cheesy ช่วงแรกนี้อาจมั่วๆบ้างอ่ะ เพราะดูไปทำอย่างอื่นไปด้วย งับ เริ่มสนใจก็ตอนนี้ครับเขาเอา M16ออกมากระสุน.223 FMJ ตั้งเจลลึก5ฟุตปรากฏว่ากระสุนแตกเป็นชิ้นๆหมดแรงตกลงที่ประมาณ3ฟุตครับ Grinเลยเปลี่ยนปืนเป็นM1 .223FMJยิงที่ระยะเดียวกันผลที่ได้เท่ากันครับกระสุนแตกหมดแรงที่3ฟุต Cheesyมาถึงตัวสุดท้ายใช้ปืนอะไรจำชื่อไม่ได้แต่จำได้ว่ามีรูป ในสไนเปอร์ อ่ะ Cheesyตัวที่ปลอกลดแสงวางขวางเหมือนกับของรถถังนะครับ Cheesyโดยตั้งก้อนเจลลึกลงไปถึง 10ฟุต กะว่าโดนแน่นเพราะเขาเอากระสุนมาวางเทียบเหมือนพ่อกะลูกเลยครับ. พอยิงเสร็จน้ำกระเด็นขึ้นไปถึงเพดานเลยพี่ ภาพกระทบน้ำยั่งกะระเบิดเลยอ่ะ แด่หัวกระสุนแตกหมดแรงและจมลงที่ 3ฟุตเหมือนกัน ฮับ. พอสรุปได้ว่าดำน้ำหนีให้ดำลึกกว่า 3ฟุต ก็รอดแล้วครับ. ตกใจ เล่าไมครบเล่าไม่มันต้องขอโทษด้วยครับ. หัวเราะร่าน้ำตาริน
ปล.จะมีฉายอีกที วันเสาร์ 04/03/06ช่อง25 UBC.เวลา11.00 ครับ(Bullet Proof Water) อ้อ มีวันนี้ด้วยครับตอนตี4 อ่ะ. Grin

เมื่อคืนผมก็ดูครับ แต่ผมว่าถ้าไม่รายการมั่วก็คนแปลมั่วครับ คืนตัวพิธีกรเขาอาจจะอธิบายผิดไปคือ เจลที่อยู่ในน้ำองศาเฉียง 30 องศา ระดับน้ำลึก 3 ฟุต ยิงด้วยปืนหลายขนาด แล้วไม่โดนเจล ตัวพิธีกรเลยเข้าใจว่า กระสุนไม่มีแรงพอที่จะไปโดนเป้าที่อยู่ในน้ำที่ลึก 3 ฟุต แต่ตามความเข้าใจของผมแล้ว อาจจะเกิดมาจาก องศาการยิง และการหักเหของหัวกระสุนที่กระทบต่อผิวน้ำ เลยยกเมฆไปเลยว่าใครดำน้ำลึกถึง 3 ฟุต แรงกระสุนจะทำอะไรไม่ได้ ส่วนปืนขนาด .50 ที่ใช้คล้ายกับตัวนี้ครับ Grin

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์