เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 12:51:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงปืนขนาด .50 ลงน้ำได้ลึกแค่3ฟุตครับ  (อ่าน 5538 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 05:13:02 PM »

ผมโหวต อ่างที่ แคทฯ พระราม9 ครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

แคทฯ อะไรอะไม่รู้จัก Grin Grin Grin บอกหน่อยสิ Grin Grin Grin

จิง..ง่ะ... Grin Grin Grin

วันหลัง จะ ดักซุ่ม ดู ใคร เข้าไป ถ่ายรูปมาแบล๊คเมย์ ดีม่ะ พี่คาร์

หนอยยยย  Grin Grin Grin จะดักซุ่มเดี๋ยวก็เจอตาTonyman หรอก  Grin Grin Grin  อุ๊ยยยยย พูดอะไรออกไปปปปปปป55555555

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 05:59:53 PM »

Grin จะเกี่ยวกันมั๊ย ว่าวัตถุที่พุ่งลงน้ำ ถ้าวัตถุยิ่งมีความเร็วมาก แรงต้านของน้ำจะยิ่งมาก เหมือนที่เค้าบอกว่า หากเรากระโดดน้ำในความสูงมาก ๆ น้ำก็เหมือนปูนครับ Grin

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 07:05:55 PM »

ความเร็วสูง แรงต้านสูง... ถูกต้องครับ
เจลที่รอรับกระสุน  อยู่ในน้ำลึก 3 ฟุต และมุมยิง 23 องศา  กระสุนก็ต้องวิ่งใต้น้ำเป็นระยะทางเท่ากับ 3/sin(23) ครับ
ค่า sin(23)=0.391  ได้ระยะที่กระสุนวิ่ง 3/.391 = 7.68 ฟุตครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 07:49:21 PM »

ความรู้ครับ...ขอบคุณครับ Grin Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
1911&FISHING
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 08:01:23 PM »

ขอบคุณมากครับ Grin Cheesy

More Care
Less Hate
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 09:57:32 PM »

ขอบคุณมากๆครับ แบบนี้ถ้าแฟนตามไปยิงในอ่างคงไม่รอด หลงรัก

จากุดชี่ ที่U... ลึกกว่า 3 ฟุตอะป่าวเนี้ย Cheesy

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
bk
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 11:50:21 AM »

โห้ งั้นถ้ายิงลงตรงๆมันก็ต้องลงได้ สัก10ฟุต สิครับ สงสัยคงรอดยากครับ.
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 11:09:36 AM »

Smiley.. ขอบคุณมากครับ.. คุณ bk.. Cheesy.
 แต่การดำน้ำ ให้ลึกโดยไม่มีอุปกรณ์ช่วย.. 2-3 ฟุต ก็เป็นเรื่องลำบากแล้วครับ Smiley
 จะทนแรงกดดัน และแรงต้านของน้ำไม่ไหว.. Smiley

ดำน้ำ ลึกกว่า 2-3 ฟุตแต่ไม่เกิน 5 ฟุต ไม่ยากครับคุณ Road  โดยเฉพาะน้ำจืด ลึกระดับนี้แรงดันน้ำยังไม่มากพอที่จะทำให้เจ็บหูแม้จะเป็นการดำครั้งแรกๆก็ตาม  แต่ถ้าเกิน 2 เมตรแล้วจะเริ่มเจ็บหูแล้วล่ะครับ  วิธีการปรับความดัน ผมเรียกชื่อไม่ค่อยถูก มีหลายวีธี ซึ่งเพื่อนๆท่านใดที่ดำน้ำบ่อยๆ ช่วยชี้แนะด้วย  แต่วีธีที่ใช้ประจำก็พยายามกลืนน้ำลายเพื่อปรับความดัน  หรือเอามือบีบจมูกหายใจออก เบาๆๆๆ  ในระดับน้ำลึกๆ แต่วีธีหลังไม่แนะนำมีคนบอก(อีกแล้ว)ว่าอันตราย  ครับ
ส่วนในทะเล ความดันจะสูงกว่า  จึงดำได้ลึกน้อยกว่าครับ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 11:19:53 AM »

ความลึก 3 ฟุตไม่รอด แบบนี้ต้องดำดินครับ....... Grin Grin Grin
tra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

เป๊กแรก.....มันยากที่จะยอมรับ....

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 12:42:45 PM »

ขอบคุณมากๆครับ แบบนี้ถ้าแฟนตามไปยิงในอ่างคงไม่รอด หลงรัก

จากุดชี่ ที่U... ลึกกว่า 3 ฟุตอะป่าวเนี้ย Cheesy

เต็มที่...ไม่น่าเกิน2 ฟุต... Grin Grin Grin

Metallica Enter Sandman
http://fr.youtube.com/watch?v=1QP-SIW6iKY
กระเป๋าแบนแฟนทิ้ง
http://fr.youtube.com/watch?v=B0cxpbvDWq8
วิท'ลัยหลายใจ
http://fr.youtube.com/watch?v=oxGPz0tTQeI
ไม่ใช่แฟน...ทำแทนไม่ได้
http://fr.youtube.com/watch?v=Wb8h1nRzm2E
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 12:43:41 PM »

ได้แล้วคับ ถังน้ำยิงเก็บหัวกระสุนของสวีเดน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 12:51:43 PM »

Grin Grinขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลดีๆ  Grin Grin

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 03:11:22 PM »

เมื่อวาน เรื่องยิงปืนลงน้ำออกช่อง Discovery ซ้ำ เลยได้ดูครับ
วางเป้าใต้น้ำที่ความลึก 3 ฟุต  ตั้งปืนยิงมุมกดลง 30 องศา (ได้ยินว่าอย่างนี้นะครับ ไม่ทันดูตอนเซ็ทเครื่อง อาจจะ 23 องศา อย่างที่ จขกท. โพสท์ไว้)  ผลคือ กระสุนจากปืนไรเฟิล .223, .30-06 และ .50 BAR แตกตัวเป็นชิ้นเล็กชิ้นน้อยเหมือนกันหมดเมื่อวิ่งในน้ำได้เพียง 2-3 ฟุต  ไปไม่ถึงเป้าครับ (ถ้าจะถึงเป้าต้องวิ่งไปในน้ำกว่า 7 ฟุต ตามที่คำนวณไว้ครับ)

ทำให้เกิดความสงสัยเพิ่มว่า  ถังเก็บหัวกระสุนของสวีเดน ใช้สารอะไรใส่ไว้ในถัง  เพราะความเร็วระดับ 2500 ฟุต/วินาทีขึ้นไป หัวกระสุนที่ยิงลงน้ำจะแตกตัวหมด

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
สุพินท์ - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 04:13:52 PM »

Smiley จำได้ว่าผู้การสุพินท์ ดำน้ำยิงด้วยกล็อก ระยะไกลกว่า 3 - 4 ฟุตแน่ๆครับ
 Wink ทั้งยิงเป้าในน้ำ และยิงจากในน้ำขึ้นบก

ตอนยิงกล็อกในน้ำ  มีแรงต้านตั้งแต่ในลำกล้อง   หัวกระสุนไม่ได้เสียพลังงานไปในการเปลี่ยนรูปร่างตัวเอง เหมือนกับการถูกหน่วงความเร็วกระทันหัน
ตอนยิงในน้ำ เป้าในน้ำ   แค่สองเมตรครับ   ไกลกว่านั้น ยิงไม่โดน   ส่วนยิงขึ้นมาจากน้ำ ก็ราว ๆ 4 เมตร  หัวกระสุนวิ่งในน้ำไม่ถึงเมตร  แต่หัวกระสุนขวางเป้าทุกนัด
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 04:51:56 PM »

เมื่อวาน เรื่องยิงปืนลงน้ำออกช่อง Discovery ซ้ำ เลยได้ดูครับ
วางเป้าใต้น้ำที่ความลึก 3 ฟุต  ตั้งปืนยิงมุมกดลง 30 องศา (ได้ยินว่าอย่างนี้นะครับ ไม่ทันดูตอนเซ็ทเครื่อง อาจจะ 23 องศา อย่างที่ จขกท. โพสท์ไว้)  ผลคือ กระสุนจากปืนไรเฟิล .223, .30-06 และ .50 BAR แตกตัวเป็นชิ้นเล็กชิ้นน้อยเหมือนกันหมดเมื่อวิ่งในน้ำได้เพียง 2-3 ฟุต  ไปไม่ถึงเป้าครับ (ถ้าจะถึงเป้าต้องวิ่งไปในน้ำกว่า 7 ฟุต ตามที่คำนวณไว้ครับ)

ทำให้เกิดความสงสัยเพิ่มว่า  ถังเก็บหัวกระสุนของสวีเดน ใช้สารอะไรใส่ไว้ในถัง  เพราะความเร็วระดับ 2500 ฟุต/วินาทีขึ้นไป หัวกระสุนที่ยิงลงน้ำจะแตกตัวหมด

รายการ mythbuster คับผมก็บังเอิญได้ชมเหมือนกัน...

ตอนแรกๆยิง 90 องศาเลย แต่ยิงลูกซองเกจ 12 แล้วตู้ใส่น้ำมันระเบิดแตกออกเพราะแรงดันกระสุน...

เลยหันมายิงเลียนแบบสถานการณ์จริงโดยยิงเอียง 30 องศา ต่อมาเพราะยิงเท่าไหรก็กระสุนไม่ถึงเป้า...

เลยปรับมาเป็น 20 องศา(ผมได้ยิน 20 นะคับไม่แน่ใจว่า 23 หรือเปล่าพอดีเล่นกับลูกอยู่ด้วยฟังไม่ค่อยถนัด)...
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์