เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 09:29:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียน ... สพป.  (อ่าน 8595 ครั้ง)
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2004, 04:57:40 PM »

ขออภัยครับ...ไปถึง ถามหน้าห้องเค้าจริงๆ เค้าบอกได้ เลยไม่รู้จะทำยังไง? ช่วยตอบหน่อยครับ?

ขออภัยครับน่ะครับ.... Grin Grin  นิ่งเงียบ ครับ  Grin Grin
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2004, 05:48:01 PM »

ขออภัยครับ...ไปถึง ถามหน้าห้องเค้าจริงๆ เค้าบอกได้ เลยไม่รู้จะทำยังไง? ช่วยตอบหน่อยครับ?

ก็ทำแบบ จขกท. ก็ได้ครับ......  Grin Grin Grin

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2004, 11:05:32 PM »

เรืองใส่ซองนี่ผมก็ได้ยินมาบ่อยครับ...เป็นเรืองจริง..แต่ไม่มีใบเสร็จออกให้..ผมกลับมองว่าเรืองนี้เป็นเพราะกฎหมายให้อำนาจในการตัดสินใจที่นายทะเบียนมากเกินไปนะครับ..ถามว่าคนที่ใสซองผิดหรือเปล่าผมมองว่าก็ผิดแต่ทำไงได้ในเมือเขาอยากได้ปืนที่ถูกต้องตามกฎหมาย(ซึ้งน่าเห็นใจ)...ไม่อยากมีปัณหากับนายทะเบียน(หรือหน้าห้อง)ในต่างจังหวัดนี่การมีปัณหากับอำเภอไม่ใช้เรืองสนุกนะครับ..แต่คนที่ผิดมากที่สุดก็คือ คนที่เรียกรับเงิน เพราะถ้าไม่ให้ก็แกล้งต่าง ๆ น่า ๆ พอจะยกกฎหมายเข้าสู้ก็ถูกมองว่าหัวหมอ ที่นี้ติดต่ออะไรก็ลำบากครับ... Tongue

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2004, 02:31:30 PM »

เพื่อนโทรมาบอกเมื่อกี้ ว่าไปยื่นแล้วแต่ปลัดฯบอกว่าอีก 5 วันจะย้ายให้มายื่นกับปลัดฯคนใหม่ เพราะมีคิวยาวเหยียดเลยเกรงจะทำให้ไม่ทัน ถ้ารับไว้ก็ถูกฟ้องแน่นอน ... เพื่อนผมเลยไม่ยื่น  Tongueแต่ฝ่ายเราน่าจะซัดข้อกฎหมายไปบ้างเพราะฝ่ายโน้นพูดว่าโดนฟ้องแน่ ๆ หากรับไว้ ....

เลยให้เพื่อนถอยมายื่นพร้อมผมวันที่ 3 ธ.ค. 47 นี้ เพราะกลับมาซะแล้วไม่ต้องกลับไปอีกจะได้ไม่เสียรูปมวย ครั้งหน้าจะยื่นทีเดียว 3 ใบเลย ของผมตัดสินใจแล้ว 2 ใบ ลูกซองออโต กับ .22 ออโต ของเพื่อน 1 ใบ .45

จริง ๆ จะยื่นคนละใบ ถือซะว่าคิดค่าดอกเบี้ยที่เพื่อนเสียมวยในวันนี้ให้เอง 

ต้องขออภัยด้วยครับ คราวหน้าไม่ทำให้เสียชื่อ สพป. แน่นอน  Wink เราไม่ได้หัวหมอ แต่หัว สพป. ต่างหาก....เด้อ  Shocked Grin
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2004, 03:58:59 PM »

เพื่อนโทรมาบอกเมื่อกี้ ว่าไปยื่นแล้วแต่ปลัดฯบอกว่าอีก 5 วันจะย้ายให้มายื่นกับปลัดฯคนใหม่ เพราะมีคิวยาวเหยียดเลยเกรงจะทำให้ไม่ทัน ถ้ารับไว้ก็ถูกฟ้องแน่นอน ... เพื่อนผมเลยไม่ยื่น  Tongueแต่ฝ่ายเราน่าจะซัดข้อกฎหมายไปบ้างเพราะฝ่ายโน้นพูดว่าโดนฟ้องแน่ ๆ หากรับไว้ ....

ชมปลัดท่านนั้นด้วยนะครับว่า  ช่างกล้าหาญรับผิดแทนนายอำเภอจริง ๆ
ทำไม่ทัน แล้วถูกฟ้องศาลปกครอง  คนฟ้องเขาฟ้องนายทะเบียน  ไม่ได้ฟ้องตัวปลัด
แต่ถ้าไม่รับเรื่อง  ก็ถูกข้อหาละเว้น  ซึ่งเป็นคดีอาญา ที่ต้องสอบสวนตามฟอร์แมทของ ปปช.  รับผิดส่วนตัว  และคดีจะติดตัวไปตลอดไม่ว่าย้ายไปไหนก็ตาม
ต่างจากคดีปกครอง  ที่ฟ้องตำแหน่ง ไม่ใช่ตัวบุคคล
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2004, 04:35:14 PM »

รับทราบและปฏิบัติครับ

เพื่อนว่างพอดีเลยไปแย็บ ๆ ก่อน ไม่ได้ให้ข้อกฎหมายไปมากเท่าที่ควรเลยไม่ยื่น

แต่คุยกันแล้ว วันที่ 3 ธ.ค. 47 เราไปรุมสกรัมเอาคืนก็แล้วกัน  Wink
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2004, 08:05:55 AM »

ตอนแรกคิดจะยื่น ป.3 ลูกซองออโตฯ แต่เนื่องจากราคาแพงเกินไปเลยเปลี่ยนใจจะยื่นลูกซองปั๊มแทน

ไม่ทราบว่าของ เรฯ มีรุ่นไหนบ้างที่หลอดกระสุนกับลำกล้องยาวเท่ากันหรือใกล้เคียงกัน จะได้ศึกษาค้นคว้าเพิ่มเติม ก่อนจะยื่น ป.3 เพราะชอบรูปทรงของมอสเบิร์กที่ตรงกับใจ ส่วนของเรฯเท่าที่ค้นหาข้อมูลจะมีแต่รุ่นมารีนฯซึ่งรูปร่างตรงใจเช่นกัน ไม่ทราบว่ารุ่นนั้นในเมืองไทยยังนำเข้าอีกหรือไม่

หากมีแบบหลอดกระสุนยาวเท่ากับลำกล้องหรือใกล้เคียงจะได้ยื่น ป.3 อย่างสบายใจ และได้เปลี่ยนในจากออโตมาเป็นปั๊มแทน เพราะราคาถูกกว่าตั้งเถอะ

ใจนะรักเรฯหากมีรุ่นที่รูปทรงตรงกับใจ แต่หากไม่มีรุ่นที่ตรงกับใจคงต้องเปลี่ยนใจไปรักมอสเบิร์กแทน

แล้วต้องยื่น ป.3 ว่าอะไรครับ หาไม่แล้วพอรบกันเสร็จ ป.3 ไม่ตรงกับปืนจะลำบาก  Grin
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2004, 09:36:30 AM »

ครูเบิ้ลแกฝากมาโพสท์รูปครับ บ่นว่าเครื่องช้า Grin   เรมิงตัน322   รายละเอียดตามลิงค์นี้ครับhttp://www.remington.com/firearms/shotguns/fi_332.htm

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2004, 09:43:39 AM »

ตัวนี้MOSSBERG 590 MILITARY ครับผม  12 gauge Pump Action w/ Speed-Feed® synthetic stock, Ghost Ring Sights, 9-shot capacity, 20" cylinder bore barrel, parkerized finish.

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2004, 09:53:34 AM »

Grin เค้าให้ช่วยโพสรูปซองปั๊มหรือซองออโตฯ เพื่อประกอบการตัดสินใจ ยื่น ป.3 ว่าจะยื่นแบบใด เพราะชอบรูปทรงที่หลอดกระสุนยาวเท่ากับลำกล้อง หรือ ยาวใกล้เคียงกัน น้องรักเราดันโพสแผดซ้อนซะนี่  Grin
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2004, 09:58:58 AM »

Grin เค้าให้ช่วยโพสรูปซองปั๊มหรือซองออโตฯ เพื่อประกอบการตัดสินใจ ยื่น ป.3 ว่าจะยื่นแบบใด เพราะชอบรูปทรงที่หลอดกระสุนยาวเท่ากับลำกล้อง หรือ ยาวใกล้เคียงกัน น้องรักเราดันโพสแผดซ้อนซะนี่  Grin
  Grin Grin Grin Tongue แหะๆ ตาฝาดครับผม กำลังเบลอๆเลยดูไม่ออกว่ามันคือแฝดซ้อน Grin Grin Grin

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2004, 09:59:41 AM »

อีก

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2004, 10:00:16 AM »

สุดท้ายครับ Grin

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2004, 10:18:47 AM »

รูปที่ 4 ตรงใจเป๊ะ ๆ เลย ลำกล้องกับหลอดกระสุนยาวใกล้เคียงกัน เค้าเรียกรุ่นอะไรเหรอ 870 ใช่ไหม แต่ทำไมหลอดกับลำกล้องยาวเท่ากัน ใช่มารีนฯหรือไม่

รูปที่ 3 หากไม่มีพานท้าย ก็ตรงกับที่ใจต้องการด้วยเช่นกัน

รบกวนชี้แนะด้วยว่าเป็นรุ่นใด โมเดลใด จุกี่นัด จะได้ยื่น ป.3 ได้ถูกต้องครับ
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2004, 10:49:19 AM »

เรื่องมากเจงๆ Grin ซื้อมาแล้วตัดพานท้ายออกก็ได้ Grin  เรื่องรายละเอียด รอพี่ๆลุงๆที่เค้าชำนาญดีก่าคับ Grin

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์