เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:24:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โจรเดี๋ยวนี้ชอบลงทางหลังคา...  (อ่าน 2610 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 06:10:32 PM »

รวบโจ๋วัย19ปีนบ้านฆ่าชิงทรัพย์ช่างวิทยุชุมชนตรัง

เมื่อเวลา 09.00 น.วันที่ 20 ต.ค.2555 พล.ต.ต.สาคร ทองมุณี ผบก.ภ.จว.ตรัง พร้อมด้วย พ.ต.อ.บุญยงค์ ภู่จิรเกษม ผกก.สภ.ย่านตาขาว พ.ต.อ.กิจ พงศ์ทิพยพนัส ผกก.สภ.หาดสำราญ พ.ต.ท.บัญญัติ วงษ์สุวรรณ รอง ผกก.สส.ฯสภ.ย่านตาขาว และชุดสืบสวน ภ.จว.ตรัง ร่วมกันแถลงข่าวจับกุม นายปรเมษฐ หนูทอง อายุ 19 ปี อยู่ ต.หาดสำราญ อ.หาดสำราญ จ.ตรัง ซึ่งเป็นผู้ต้องหาตามหมายจับของศาล จ.ตรัง ในคดีร่วมกันฆ่าชิงทรัพย์ พร้อมด้วยของกลางโทรศัพท์มือถือ อาวุธปืนพกสั้นขนาด 9 มม.พร้อมกระสุนปืน 5 นัด อาวุธมีดปลายแหลม 5 เล่ม คอมพิวเตอร์โน้ตบุ๊ค กล้องถ่ายรูป กล้องถ่ายวิดีโอพระเครื่อง พระเหรียญบูชา เอกสารบัตรต่างๆของผู้เสียหาย รวมแล้วประมาณ 100 รายการ จากนั้นได้นำตัวไปทำแผนประกอบคำรับสารภาพ

พล.ต.ต.สาคร ทองมุณี ผบก.ภ.จว.ตรัง เปิดเผยว่า สืบเนื่องจากคนร้ายไม่ทราบจำนวน ได้เข้าไปลักทรัพย์แล้วใช้สายไมโครโฟนมัดมือและเท้านายธนชล วังชนะชัย อายุ 18 ปี ช่างเทคนิคควบคุมสถานีวิทยุชุมชนคลื่น 104.25 เมกะเฮิร์ทซ์ ก่อนจะใช้เสื้อยืดคลุมศีรษะ แล้วใช้อาวุธมีดปลายแหลมแทงคอจนเสียชีวิต ทิ้งศพไว้ภายในห้องเก็บเครื่องดนตรีของสถานีวิทยุ ซึ่งเป็นบ้านเช่าเลขที่ 55/2 ม.5 ต.ทุ่งกระบือ อ.ย่านตาขาว จ.ตรัง จนกระทั่งนายจีระศักดิ์ หวานสนิท ผู้ดูแลสถานีวิทยุ มาพบเมื่อวันที่ 17 ต.ค.55 ที่ผ่านมา

จากการสอบสวน ให้การรับสารภาพว่า ในคืนวันเกิดเหตุได้ร่วมกับนายซาน ที่กำลังหลบหนีปีนขึ้นไปบนหลังคาบ้านเช่าเลขที่ 55/1 แล้วถอดกระเบื้องโรยตัวลงมารื้อค้นทรัพย์สินภายในบ้าน เมื่อไม่พบของมีค่า จึงปีนกลับขึ้นไปที่บ้านเลขที่ 55/2 ซึ่งอยู่ติดกัน โดยในขณะที่กำลังถีบฝ้าเพดานอยู่นั้น ผู้ตายได้ยินเสียงดังมาจากหลังบ้าน จึงได้เปิดประตูห้องที่นอนออกมาดู ก็พบเห็นเหตุการณ์พอดี จึงได้ใช้อาวุธปืนขนาด 9 มม.ยี่ห้อกล็อก ซึ่งเป็นอาวุธปืนของ ด.ต.สถาพร ถาวโร ผบ.หมู่งาน ป.ฯสภ.เมืองตรัง ทำหน้าที่ธุรการ สภ.เมืองตรัง ที่ถูกขโมยมา เมื่อคืนวันที่ 17 ต.ค.55 จี้ข่มขู่

จากนั้นบังคับให้ผู้ตายนอน พร้อมกับใช้สายไมโครโฟนมามัดมือและเท้าของผู้ตายแล้วใช้เสื้อยืดคลุมที่ศีรษะ ก่อนที่นายซานจะลงมือใช้มีดปลายแหลมแทงจนเสียชีวิต เพราะกลัวว่าผู้ตายจะจดจำใบหน้าได้และนำไปแจ้งให้ตำรวจจับกุมในภายหลัง ทั้งนี้หลังจากก่อเหตุแล้ว ก็ได้ขโมยโทรศัพท์มือถือและเงินสด จำนวน 250 บาท ของผู้ตายหลบหนีไปที่ จ.สงขลา และย้อนกลับมาที่บ้าน กระทั่งมาถูกเจ้าหน้าที่จับกุมได้ดังกล่าว ทั้งนี้เจ้าหน้าที่ได้แจ้งข้อหาร่วมกันฆ่าชิงทรัพย์

สำหรับพฤติการณ์ของผู้ต้องรายนี้ มักจะร่วมกับนายซาน ตระเวนลักทรัพย์ในพื้นที่ต่างๆ เช่น สงขลา พัทลุง สตูล และตรัง โดยมีแผนประทุษกรรมส่วนใหญ่ จะปีนหลังคาบ้านพักอาศัยและทำลายฝ้าเพดาน ลงมาลักทรัพย์ และหากพบเจ้าทรัพย์ ก็จะทำร้ายเพื่อความสะดวกในการหลบหนี

http://breakingnews.nationchannel.com/home/read.php?newsid=655020&lang=T&cat=&key=

ต้องถามตัวเอง ถ้าค่ำมืด ดึกดื่น มีพวกเวรนี่ลงจากหลังคา มาจ๊ะเอ๋กับท่านในบ้าน ท่านจะทำิอย่างไรกันมัน  Grin

ข้อ1 ตกใจ วิ่งเข้าห้อง ล๊อคประตู  คิก คิก

ข้อ2 ตะโกนให้คนช่วย (ใครจะมาช่วย มีแต่เรากะโจรอยู่ในบ้าน)  บู่

ข้อ3 ไม่รู้ล่ะ ไม่ใช่คนในบ้านเราแน่ โจรแน่ๆ ยิงไปเลย ช่างหัวมัน  อ๋อย

ข้อ4 ยกมือไหว้มัน ร้องขอชีวิต  แบร่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2012, 06:12:17 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 06:42:50 PM »

ข้อ 5  ครับ  เดี๋ยวข้างบ้านโทรเรียกมูลนิธิมาเก็บศพไปชันสูตร

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 07:59:27 PM »

มีมานานแล้ว ผมเคยบอกลูกค้าผมเสมอ ว่า หลังคาน่ากลัวที่สุด  เวลา ผม ไปเดินสายแลน ผมชอบเดินบนหลังคา เดินท่อ แล้วลงแต่ละห้อง

แต่ว่า บ้านแต่ละหนังเป็นฝ้าแผ่นเดียว มีทางขึ้นทางเดียว ผมแนะนำลูกค้าผมเสมอว่า ให้ทำสวิทติด อ็อดไว้ด้วยโดยที่ออดติดสองที่คือ นอก

บ้านและในบ้าน อธิบายแบบย่อนะครับ หลายคนเชื่อผม
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 08:07:18 PM »

มีมานานแล้ว ผมเคยบอกลูกค้าผมเสมอ ว่า หลังคาน่ากลัวที่สุด  เวลา ผม ไปเดินสายแลน ผมชอบเดินบนหลังคา เดินท่อ แล้วลงแต่ละห้อง

แต่ว่า บ้านแต่ละหนังเป็นฝ้าแผ่นเดียว มีทางขึ้นทางเดียว ผมแนะนำลูกค้าผมเสมอว่า ให้ทำสวิทติด อ็อดไว้ด้วยโดยที่ออดติดสองที่คือ นอก

บ้านและในบ้าน อธิบายแบบย่อนะครับ หลายคนเชื่อผม

ช่างโรจน์ครับ ค่าซ่อมฝ้า ซ่อมกระเบื้องหลังคาแพงมั้ยครับ ถ้าเกิดเราตกใจ ยิงไปหมดแม๊ก  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 08:07:37 PM »

ทำตะแกรงเหล็กใต้หลังคาอีกชั้นช่วยได้ครับ

ถ้าให้ง่ายใช้ ไวร์เมช ที่ชาวบ้านใช้วางก่อนเทพื้น ตาถี่ ๆ หน่อยก็ได้ครับ ไหว้ ไหว้

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 08:09:32 PM »

จขกท. ไม่ไปกาตูนเหรอ 

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 08:35:59 PM »

ช่างโรจน์ครับ ค่าซ่อมฝ้า ซ่อมกระเบื้องหลังคาแพงมั้ยครับ ถ้าเกิดเราตกใจ ยิงไปหมดแม๊ก  คิก คิก

ไม่แพงครับลุงปู แต่ จะดีหรือ ให้มีคนมาตายในชายคาบ้านเรา คนที่อยู่บ้านจะอยู่ได้สนิทใจหรือครับ

ที่ผมแนะนำลูกค้าคือกรณีที่ไม่มีใครอยู่บ้าน อย่างน้อยคนรอบบ้านก็ได้ยิน ครับลุง ในหมู่บ้าน หน้าร้าน

เก่าผม โดนไป 4 บ้านติด ทั้งๆ อยู่ติดถนนกลางเมือง และ 1 ใน รู้สึกจะเป็น ตำรวจ ยศ พันโทด้วย
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 09:22:26 PM »

ไม่แพงครับลุงปู แต่ จะดีหรือ ให้มีคนมาตายในชายคาบ้านเรา คนที่อยู่บ้านจะอยู่ได้สนิทใจหรือครับ

ที่ผมแนะนำลูกค้าคือกรณีที่ไม่มีใครอยู่บ้าน อย่างน้อยคนรอบบ้านก็ได้ยิน ครับลุง ในหมู่บ้าน หน้าร้าน

เก่าผม โดนไป 4 บ้านติด ทั้งๆ อยู่ติดถนนกลางเมือง และ 1 ใน รู้สึกจะเป็น ตำรวจ ยศ พันโทด้วย

เอ้อ                Tongue

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 09:33:16 PM »

ทำตะแกรงเหล็กใต้หลังคาอีกชั้นช่วยได้ครับ

ถ้าให้ง่ายใช้ ไวร์เมช ที่ชาวบ้านใช้วางก่อนเทพื้น ตาถี่ ๆ หน่อยก็ได้ครับ ไหว้ ไหว้

ขึงลวดทองแดงจากสายไฟ ๒๒๐ โวลท์ ไว้บนเพดานแล้วต่อกับคัทเอาท์ไม่ดีกว่าหรือครับ    คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
smaxhaa4
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 09:40:10 PM »

อื่ม จับได้ก็ดี

urtkop
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 67

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 09:21:10 AM »

+1, 187

การกระทำ สำคัญกว่าคำพูด
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 10:14:54 AM »

นายสมชายแนะนำเหมือนเดิมครับ... ให้ใช้ตัวตรวจจับความร้อน(Motion Detector) ราคาชุดละพันกว่าบาท มีตัวตรวจจับแยกจากตัวส่งเสียงร้อง...

เอาตัวส่งเสียงร้องวางไว้ในห้องนอน แล้วเอาตัวตรวจจับไปวางดักตามจุดที่คิดว่าเป็นจุดล่อแหลม เช่นริมรั้วจุดที่มีโอกาสสูงโดนปีนข้าม หรือจุดที่คิดว่าเหมาะสำหรับคนจะปีนหลังคา ฯลฯ... พอมันส่งเสียงร้องก็ค่อยคิดอีกทีว่าจะยิงให้ตายหรือเอาแค่พิการครับ...

จุดอ่อนของระบบพวกนี้มีแค่ไอ้หัวขโมยมันต้องเอากระสอบคลุมตัวไม่ให้มีความร้อนแผ่ออกจากร่างกายมาให้ตัวตรวจจับมันมองเห็น... เรื่องนี้ไม่ต้องกลัว เพราะเราจะวางเอาไว้ในจุดที่มันคาดไม่ถึง เช่นพ้นเหลี่ยมตึกก็จ๊ะเอ๋ ซึ่งถ้าจะให้ไม่ให้โดนตรวจจับได้ มันต้องเดินกระสอบกระโดดด๊องแด๊งทั่วบ้านครับ(บางจุดวางพื้นใต้ตู้เก็บรองเท้า เพื่อดักจับข้อเท้า)... ฮา...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2012, 02:03:47 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 10:17:49 AM »

ถ้านายสมชายตื่นมาเจอกลางดึกและมีเวลาพอ จะเอาชี๊ฟใส่ลูกซ้อมอัดเข้าที่หน้าท้อง(ถ้ามีเวลาพอ) แล้วให้มันไปเสียชีวิตที่อื่นครับ... แต่ถ้าฉุกเฉินกระทันหัน(ไม่มีเวลา)จะโดนหัวบอล 230 เกรนอัดใส่ขวดแล้ววิ่งหนีเข้าห้องนอนครับ เพราะตื่นมาตอนกลางคืนจะมีม้าแก่ติดมือเป็นกิจวัตรฯ...
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 10:31:04 AM »

ตีนแมวตกหลังคามาเมื่อไหร่ต้องเจอตีนคนยำใหญ่ใส่สักชุดถึงจะดี
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 10:53:19 AM »

ส่วนใหญ่การเข้าทางหลังคาจะเข้าตอนกลางวันและเลือกบ้านที่ไม่มีคนอยู่ และพวกที่ทำส่วนใหญ่จะทำการบ้านมาดี

คดี 4 หลัง ยังจับไม่ได้เลยครับ 1 ในนั้นเป็น ผอ รร ดัง ที่เพิ่ง เผาศพลูกสาว และ ย้ายทรัพสินมาไว้ในห้องเดียว

เพื่อเอาห้องอื่น ทำบุญ  บอกหมดไปหาย
หน้า: [1] 2
  พิมพ์