เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 07:33:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ KAHR MK9  (อ่าน 4434 ครั้ง)
su994
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 04:29:34 PM »

KAHR MK9 มีข้อดี ข้อเสียตรงไหนบ้างและมีร้านไหนขายบ้างครับ  หรือมีพี่ๆ ท่านใดจะแบ่งให้ผมเอาไว้ใช้บ้างก็ยินดีนะครับ...
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 04:51:41 PM »

ลองพิมพ์คำว่า  KAHR MK9 ตรงช่องค้นหาครับ มีพูดถึงหลายกระทู้ครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 04:57:06 PM »

Grin คาร์ เป็นปืนที่ออกแบบเน้นที่ความเล็กบางและเบา โดยยังสามารถใช้ขนาดกระสุนที่มีอำนาจหยุดยั้งได้สูงพอ โดยใช้เป็นปืนสำรองหรือซุกซ่อน (ในบางรุ่น) ด้วยการเน้นการออกแบบดังกล่าว ทำให้คาร์เป็นปืนที่มีขนาดค่อนข้างเล็ก จุดเด่นคือความบาง ซึ่งถือเป็นปืนที่มีความบางที่สุดในขนาดกระสุนเดียวกันยี่ห้ออื่น ๆ ทำให้สะดวกในการพกพา ระบบลั่นไก เป็นระบบเข็มแทงชนวนพุ่งกระทบชนวน ทำให้ออกแบบง่าย ดูแลรักษาไม่ยุ่งยากนัก ชื้นส่วนน้อยชิ้น แต่เป็นระบบดับเบิลแอคชั่นเต็มตัว สามารถเหนี่ยวไกซ้ำได้หากกระสุนไม่ลั่น ซึ่งต่างจากของกล๊อกที่ต้องรีเซตไกใหม่ก่อนที่จะลั่นไกซ้ำได้ ที่เคยสัมผัสมาสองสามครั้ง ยังไม่พบปัญหาในการยิง เป็นปืนที่ใช้ง่าย ไม่มีเซฟ ไม่มีห้ามไก ขึ้นลำแล้วเหนี่ยวไกยิงได้เลย แต่ก็มีความปลอดภัยพอ เพราะไกเป็นระบบดับเบิลล้วน ซึ่งต้องเหนี่ยวยาว ไม่เจตนาเหนี่ยวก็ไม่ลั่น มีเซฟวมอล๊อคเข็มแทงชนวน ซึ่งทำงานสัมพันธ์กับไก คือเมื่อไม่ได้เหนี่ยวไกมากและลึกพอ สมอล๊อคเข็มก็จะยังขวางตัวอยู่ไม่ให้เข็มพุ่งไปชนชนวนได้ Grin
 Grin ข้อเสียที่พบซึ่งไม่น่าจะถือเป็นข้อเสียเท่าไรคือ ความรู้สึกเมื่อเหนี่ยวไกจะรู้สึกหยุ่น ๆ ต่างจากระบบไกดับเบิลทั่วไป ต้องสร้างความคุ้นเคยเล็กน้อย แต่เมื่อคุ้นแล้วจะสามารถบังคับการลั่นให้ดีได้ไม่ยาก (ข้อนี้ผมกลับชอบ) และเนื่องจากเป็นปืนที่ออกแบบเน้นขนาดที่เล็ก ทำให้จุกระสุนได้น้อย แต่ก็ชดเชยด้วยความสะดวกสบายในการพกพาหรือนำพา เมื่อปืนเรากระสุนน้อย หากเกิดเหตุการณ์ไม่พึงประสงค์ ก็ยิงแล้วฉากหลบหรือหนีสิครับ (ให้ปืนผมกระสุนเยอะก็หนี เยาะเย้ย) Grin
 Grin ร้านที่เคยเห็นนำเข้ามา และนะนำให้ลองโทรไปปรึกษาดูคือร้านปืนโยธินครับ Grin

Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 05:37:17 PM »

ปืนดี น่าใช้ ปลอดภัยสูง กระสุนหาง่าย stopping powerเพียงพอต่อการป้องกันตัว

เป็นปืนกระบอกนึงที่ผม อยากได้เลยแหละ 

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
su994
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 10:00:09 PM »

ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากครับ
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 11:46:22 PM »

จะเชื่อหรือเปล่าว่า นักเรียน รบหลัก ออโต รุ่นที่ 4 มีคนเอา คาร์ มาเรียนด้วยถึง 2 กระบอก และ หนึ่งในนั้นคือ Kahr MK9 เอามายิงที่ระยะ 60 หลาด้วย
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 03:09:01 AM »

แล้วผลการยิงล่ะคับ...Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 03:51:27 AM »

เป็นปืนกระบอกนึงที่ผม อยากได้เลยแหละ 

เยาะเย้ย ซื้อสิพี่พงษ์ แล้วผมจะขอยิงมั่ง ยิงของเจ้โอแล้วติดใจเหมือนกัน เยาะเย้ย

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 10:02:53 AM »

Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2008, 10:06:30 PM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
su994
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 02:33:31 PM »

จะเชื่อหรือเปล่าว่า นักเรียน รบหลัก ออโต รุ่นที่ 4 มีคนเอา คาร์ มาเรียนด้วยถึง 2 กระบอก และ หนึ่งในนั้นคือ Kahr MK9 เอามายิงที่ระยะ 60 หลาด้วย

แล้วผลการยิงเป็นอย่างไรครับ
มิน
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 02:47:35 PM »

ถ้าเปรียบเทียบกับ PM9 หล่ะครับ  ขอความเห็นด้วยคน
rapala
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 03:32:31 PM »

ขอแก้ของคุณ ใหม่ ครับ   คาร์ จะต้องเซ็ตไกทุกครั้งครับ 
K2A
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 04:06:39 PM »

โดยส่วนตัวนะครับชอบที่ 1.ความราบเรียบของการเหนี่ยวไกครับ

2.ชอบที่แนวลำกล้องแนวเล็งใกล้เคียงกับระนาบของแขนที่ยื่นออกไปครับ( ผมลำดับ

คำไม่ค่อยถูกครับ) ผมสามารถจับเป้าได้เป็นธรรมชาติและเร็วกว่า อัลตร้า ซีดีพีครับ

3.เล็กและบาง

ข้อเสีย..ผมว่าน้ำหนักมากไปหน่อยครับ

Pooh + Pim
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 06:25:16 PM »

อยากลองยิงอยู่เหมือนกันปืนรุ่นนี้ Cool Cool Cool

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
หน้า: [1]
  พิมพ์