เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:17:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะวิธีลดหน้าท้องป่องๆ/ให้แบนเรียบหน่อยดิ  (อ่าน 3264 ครั้ง)
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 09:21:06 PM »

แต่ละคนอัตราการเผาผลาญไม่เหมือนกัน เป็นอย่างที่สมชายว่าจริงๆ ผมลดน้ำหนักจาก 70 ตอนนี้เหลือ 60 แต่พุงก็ยังยุบไม่หมด ผมต้องการลดไขมันในเลือดโดยไม่ใช้ยาด้วยการวิ่งทุกเช้า 5 กิโลเมตรควบคู่กับการควบคุมปริมาณและชนิดอาหารแต่ผมไม่ได้ลดแป้ง ไม่มีการปล่อยให้หิวเพราะเคยเป็นโรคกระเพาะ ทานมื้อเย็นก่อนนอนให้ได้อย่างน้อย 4 ชั่วโมง ใช้เวลา 6 เดือนลดได้ 10 กิโล ระดับไขมันในเลือดจาก 300 เหลือ 188 ตั้งเป้าไขมันในเลือดต้องอยู่ระหว่าง 150-160
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 08:49:35 AM »

อาทิตย์นี้จะพยายามกินให้น้อยลงกว่าเดิมครับ
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 09:27:56 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

นี่อีกคนครับ สมาชิกชมรมคนยืนอาบน้ำไม่เห็นน้อง  (อีกสองคนอยู่แถวจักราช กับอำนาจเจริญยังไม่แสดงตัว)    คิก คิก คิก คิก

INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 09:49:49 AM »

ขอเบิร์นจนโชว์ซิกแพ็คได้ก่อน...เดี๋ยวมาแนะนำครับ

ช่วงนี้อยู่ในช่วงอัดอาหาร กับเล่นเวท  อยากได้แขนแบบเต็มๆแขนเสื้อแทบระเบิด

--------------------------------------------------------------------------------------------------------

เบื้องต้น คือ  ออกกำลังให้มากกว่ากิน ครับ จบ 
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 10:38:24 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

นี่อีกคนครับ สมาชิกชมรมคนยืนอาบน้ำไม่เห็นน้อง  (อีกสองคนอยู่แถวจักราช กับอำนาจเจริญยังไม่แสดงตัว)    คิก คิก คิก คิก

ยืนยันว่าเห็นครับ... ถึงจะมีอะไรก้อนโตมาบัง... แต่ก็ยังเหลือโผล่ไปให้เห็น... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 11:00:29 AM »

มื้อเช้่าให้กินกาแฟถ้วยโตๆ ไข่ดาว3ฟอง เบค่อน+แฮมหรือไส้กรอกอย่างน้อยรวมๆกันให้ได้3ขีด , ถ้าทำไม่ทันก็พยายามกินข้าวแกงกับ3อย่างให้ได้2จาน , ขนมจีบซาลาเปาอย่างน้อย10เข่ง....กินอย่างอื่นก็เทียบๆให้ได้ประมาณนี้ครับ

มื้อเที่ยงหิวก็กิน ไม่หิวก็นอนฟังเพลงไป

ระหว่างนั่งเล่นเนตก็หาขนมขบเคี้ยว ไม่ก็บิโฮลวีทเคี้ยวเล่นไป อย่าปล่อยให้ปากว่าง

ส่วนมื้อเย็นให้กินข้าวจานเดียว แต่พยายามกินกับ5อย่างให้หมด ตอนดึกๆให้หาขนมหวานหรือกับเหลือจากมื้อเย็นมาอุ่นกินต่ออย่าให้เหลือข้ามวัน

ลองดูครับ แป๊บๆซิกแพคมาเกือบครบ  เยี่ยม

พี่จ้าวครับ  ผมกินสี่มือทุกครั้งที่มาทำงาน เดือนเดียวน้ำหนักขึ้น ๕ ถึง หก กิโลกรัม มีแต่บิ๊คแพ็ค ครับ ซิกแพ็คไม่เห็นเลยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 09:29:40 PM »

มื้อเช้่าให้กินกาแฟถ้วยโตๆ ไข่ดาว3ฟอง เบค่อน+แฮมหรือไส้กรอกอย่างน้อยรวมๆกันให้ได้3ขีด , ถ้าทำไม่ทันก็พยายามกินข้าวแกงกับ3อย่างให้ได้2จาน , ขนมจีบซาลาเปาอย่างน้อย10เข่ง....กินอย่างอื่นก็เทียบๆให้ได้ประมาณนี้ครับ

มื้อเที่ยงหิวก็กิน ไม่หิวก็นอนฟังเพลงไป

ระหว่างนั่งเล่นเนตก็หาขนมขบเคี้ยว ไม่ก็บิโฮลวีทเคี้ยวเล่นไป อย่าปล่อยให้ปากว่าง

ส่วนมื้อเย็นให้กินข้าวจานเดียว แต่พยายามกินกับ5อย่างให้หมด ตอนดึกๆให้หาขนมหวานหรือกับเหลือจากมื้อเย็นมาอุ่นกินต่ออย่าให้เหลือข้ามวัน

ลองดูครับ แป๊บๆซิกแพคมาเกือบครบ  เยี่ยม
ผมอ่านดูแล้ว มันยังไงยังไงอยู่นะพี่   Grin

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 09:35:38 PM »

MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 10:13:15 PM »

มื้อดึกอดได้แล้วครับ_/
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 10:19:45 PM »

อดไม่ได้ครับ  อีก ๔๐ นาทีครัวเปิดแล้วครับ  ทำงานกลางคืนด้วยคืนนี้ต้องกินมื้อดึกด้วยครับ ไม่งั้นตอนตีสามไม่มีแรงขึ้นบันไดครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 10:23:23 PM »

อดไม่ได้ครับ  อีก ๔๐ นาทีครัวเปิดแล้วครับ  ทำงานกลางคืนด้วยคืนนี้ต้องกินมื้อดึกด้วยครับ ไม่งั้นตอนตีสามไม่มีแรงขึ้นบันไดครับ

งั้นเอาใจช่วยคนรอบดึกครับ_/กองทัพก็ต้องเดินด้วยท้อง_/
หิวต้องกิน_/แต่แค่อยากอย่ากินครับ  เยี่ยม
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 02:07:29 AM »

รอบดึกที่ผ่านมา ข้าวหน้าไก่  กินได้ไม่ทันเท่าไหร่ ต้องรีบมาทำงานครับ  อีก ๓ ชั่วโมงครัวก็เปิดอีกแล้ว มื้อเช้าต่อครับ

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 09:22:31 AM »

แต่ละคนอัตราการเผาผลาญไม่เหมือนกัน เป็นอย่างที่สมชายว่าจริงๆ ผมลดน้ำหนักจาก 70 ตอนนี้เหลือ 60 แต่พุงก็ยังยุบไม่หมด ผมต้องการลดไขมันในเลือดโดยไม่ใช้ยาด้วยการวิ่งทุกเช้า 5 กิโลเมตรควบคู่กับการควบคุมปริมาณและชนิดอาหารแต่ผมไม่ได้ลดแป้ง ไม่มีการปล่อยให้หิวเพราะเคยเป็นโรคกระเพาะ ทานมื้อเย็นก่อนนอนให้ได้อย่างน้อย 4 ชั่วโมง ใช้เวลา 6 เดือนลดได้ 10 กิโล ระดับไขมันในเลือดจาก 300 เหลือ 188 ตั้งเป้าไขมันในเลือดต้องอยู่ระหว่าง 150-160

คุณลุมพินี08 เนี่ยละครับ ตัวอย่างที่ดีติดที่เคยเป็นโรคกระเพาะและเลิกทาน
อาหารจำพวกแป้งไม่ได้ 
ผมว่าทั้งหมดขึ้นอยู่กับวินัย และอย่าทานแบบติดรสชาติหรือตามใจปากกับท้อง
เชื่อว่าคุณMP436 หรือใครก็ทำได้ครับ ขอเอาใจช่วย

อเสวนา จะ พาลานัง
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 10:20:19 AM »

แนะนำจากความเห็นส่วนตัวนะครับ

ไขมันรอบเอวหรือพุง จะลดและหายไปเป็นลำดับสุดท้าย จากการออกกำลังหรือทำงานหนักต่อเนื่องเป็นระยะเวลานาน ดังนั้นถ้าตั้งใจจะลดเฉพาะพุง ในทางปฏิบัติทำไม่ได้ครับ

จะลดแบบเฉพาะจุดไม่ได้ ผมแนะนำให้เลือกออกกำลังกายแบบ calisthenic ไม่ต้องใช้อุปกรณ์เสริม กล้ามเนื้อทุกส่วนได้ทำงาน ร่างกายเผาผลาญพลังงานได้มาก ที่สำคัญคือ

วินัยของปากครับ กินพวกแป้งให้น้อย เน้นโปรตีนผักผลไม้ ใช้เวลาอย่างน้อยซักสามเดือนต่อเนื่อง ก็เห็นความแตกต่างแล้วครับ ไม่ต้องไปฟิสเนสวุ่นวายเสียตังค์ หรือกินอาหาร

เสริม สารกระตุ้น อย่างผมไม่ต้องการหุ่นแบบพวกบ้ากล้าม เอาแค่หุ่นนักกีฬาก็พอ เลยไม่ได้บ้าอะไรมาก วิดพื้นเช้าเย็น ห้าเซ็ทๆ ละสามสิบครั้ง แค่นี้สำหรับผมก็พอแล้วครับ...

ปล. ถ้าต้องการกำลังใจหรือแรงกระตุ้น เข้ายูทูป พิมพ์คำว่า "Street workout" ครับ มันช่วยปลุกพลังฮึดขึ้นมาได้เยอะเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2012, 10:22:47 AM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 10:40:20 AM »

งดแป้งครับ

กิบแบบนี้ให้ได้1อาทิตย์ น้ำหนักจะลด3กิโล+ หน้าท้องจะยุบ
แต่หลังจากนั้นก็คุมอาหารเอา และออกกำลังกายเพิ่มเติมจะลดน้ำหนักได้เพิ่มก็อยู่ที่ตัวท่านเองแล้ว

-มื้อเช้า กาแฟ1แก้ว ถ้าเป็นกาแฟดำได้ยิ่งดี

-มื้อเที่ยง เกาเหลา 1 ชาม หรือสองก็ได้กินให้อิ่ม

-มื้อเย็น หมูย่าง ไก่ย่าง หรือสลัดผัก กินได้เท่าไหร่ก็กินไป

นอกนั้นน้ำอัดลม น้ำหวานชอบแบบไหนกินได้เลยครับ

ผมเอามาจากพี่ชายผมเคยแนะนำผมมา เป็นการหยุดกินแป้ง
ร่างกายก็จะไปเอาไขมันส่วนเกินโดยเฉพาะหน้าท้องที่มีมากมาใช้
จำทำให้หน้าท้องลดและน้ำหนัดลงได้ บางคนลดได้เกือบ10กิโลใน1อาทิตย์

ตอนนี้ผมลงมา5กิโลแล้ว อาทิตย์แรกได้3กิโล จากนั้นก็กินประคองแต่จะเว้นพวกแป้ง
น้ำหนักมีขึ้นบ้างลงบ้างแต่ไม่โยโย่ถ้ายังรักษาการกินแบบนี้ไว้
ของผมไม่ได้ออกกำลังอะไรเลย คิดว่าถ้าเริ่งออกกำลังกายเพิ่มน่าจะลดลงได้อีกระดับหนึ่ง

น้ำหนักผม 83 อาทิตย์แรกเหลือ 80 ตอนนี้ 77+/-
ลองดูครับ

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์