เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 05:42:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยคิดกันหน่อยนะครับ  (อ่าน 2905 ครั้ง)
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 03:34:07 PM »

หลงรัก
ครับ
ขี่มอเตอร์ไซด์  ผมว่าใช้ซองสะพายไหล่แบบขวางครับ
ขึ้นลำ เข้าเซฟไว้ครับ
เวลากลางคืนต้องระวังพวกขึงลวดด้วยนะครับ
 หลงรัก

andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 04:27:00 PM »

ยังไงๆ ก็ชักไม่ทันครับ เพราะเขาลอบยิงจากข้างถนน หรือจากด้านหลัง แต่ถ้าเขายิงพลาดก็ยังโอมีโอกาส ชักออกมายิงต่อสู้ ยังไงก็ระมัดระวังตัวเหลัยวหน้าแลหลัง ระวังตัวเองครับ
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 04:40:43 PM »

ลองหาซองที่คาดต้นขาหรือน่อง น่าจะชักได้เร็วกว่าเอวนะครับ  ขอให้โชคดี แล้วฝากยิงมันเผื่อพวกเราด้วย

อเสวนา จะ พาลานัง
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 05:51:15 PM »

เหน็บที่เอวครับ

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 06:53:35 PM »

ขอให้พระคุ้มครองนะครับระวังตัวด้วย ถ้ามีจังหวะใช้ปืนส่อง มันให้หมดแม็กเลยนะครับ

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
winok
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 07:08:09 PM »

Smileyขอขอบคุณทุกท่านเลยนะครับที่ช่วยกันแนะนำมาและแสดงความห่วงใยกัน ผมจะได้นำไปปรับใช้ต่อไปครับ ยังไงถ้าผมมีโอกาสยิงสู้ผมซัดไม่เลี้ยงแน่นอนไม่เก็บมันไว้แน่ไอ้พวกหนักแผ่นดินพวกนี้ ขอขอบพระคุณทุกท่านอีกครั้งครับ Smiley
atv9
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 07:22:31 PM »

ผมมีเพื่อนในพื้นที่ บอกว่าเวลาไปใหนมาใหนให้หาบัดดี๊ คอยระวังครับให้กันและกัน อย่าออกคนเดียวถ้าไม่จำเป็น
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 07:39:49 PM »

พกแบบที่เพื่อนสมาชิกแนะนำครับ ไม่ต้องวกังวลคนเราไม่ถึงคราวยังไงก็ไม่เป็นไร

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
bhornchat
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 04:38:13 PM »

น้อง winok ครับ พี่เคยไปราชการ 3 จังหวัดใต้ ขอแนะนำอย่างนี้ครับ
ปืนกล็อค 19 ขึ้นลำไว้  เหน็บเอวด้านหลัง หรือเหน็บพุง  แบบชักไข้ว
จะชักได้ทั้งสองมือ      ฝึกชักเร็วโดยนิ้วอยู่นอกโกร่งไก จะปลอดภัย
เวลาขี่รถไป  ถ้าทำได้หาบั๊ดดี้ไปด้วย ช่วยกันระวัง มันขอบขี่รถมายิงจากด้านหลัง
เวลาขี่ไปคนเดียว   ในที่เปลี่ยว  ขี่ชิดขวาย้อนศรไปเลย  จะเห็นรถสวนข้างหน้า
และถ้ามีรถขี่ตามมา  ถ้ามันตามมาชิดขวาก็จะรู้   และเตรียมตัวได้
ถ้ารู้ตัวเร็ว ชักปืนแล้วรีบพุ่งล้มถีบตัวจากรถ  นอนยิงดีกว่าเป็นเป้า
กลางคืนเลี่ยงได้ก็ควรเลี่ยง  พี่เองอยู่มาขนาดนี้   ยังไม่เสี่ยงเลยน้อง
ขอให้พระคุ้มครอง  อย่าประมาท  ตื่นตัวตลอดเวลานะน้อง
ด้วยความห่วงใย

winok
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 04:42:28 PM »

Smileyขอบคุณครับพี่ bhornchat จะนำไปใช้ครับ Smiley
Machine_1
เรา รัก ใน หลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 04:58:31 PM »

...ผมเห็นใจเพื่อนที่อยู่สามจังหวัดภาคใต้จริงๆครับ..จะไปไหนมาไหนก็ลำบาก..ขี่มอเตอร์ไซด์ผมว่าเหน็บไว้ที่พุงเลยครับเวลาใช้จะได้ซักออกมาได้ทัน :Smiley..เวลาเดินทางควรมีเพื่อนไปด้วย..ขอให้โชคดีนะครับ.. Shocked
Theera
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 07:54:23 PM »

น้อง winok ครับ พี่เคยไปราชการ 3 จังหวัดใต้ ขอแนะนำอย่างนี้ครับ
ปืนกล็อค 19 ขึ้นลำไว้  เหน็บเอวด้านหลัง หรือเหน็บพุง  แบบชักไข้ว
จะชักได้ทั้งสองมือ      ฝึกชักเร็วโดยนิ้วอยู่นอกโกร่งไก จะปลอดภัย
เวลาขี่รถไป  ถ้าทำได้หาบั๊ดดี้ไปด้วย ช่วยกันระวัง มันขอบขี่รถมายิงจากด้านหลัง
เวลาขี่ไปคนเดียว   ในที่เปลี่ยว  ขี่ชิดขวาย้อนศรไปเลย  จะเห็นรถสวนข้างหน้า
และถ้ามีรถขี่ตามมา  ถ้ามันตามมาชิดขวาก็จะรู้   และเตรียมตัวได้
ถ้ารู้ตัวเร็ว ชักปืนแล้วรีบพุ่งล้มถีบตัวจากรถ  นอนยิงดีกว่าเป็นเป้า
กลางคืนเลี่ยงได้ก็ควรเลี่ยง  พี่เองอยู่มาขนาดนี้   ยังไม่เสี่ยงเลยน้อง
ขอให้พระคุ้มครอง  อย่าประมาท  ตื่นตัวตลอดเวลานะน้อง

เห็นด้วยกับท่าน bhornchat ครับ
ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองตัวคุณ รวมถึงครอบครัวคุณด้วยความปลอดภัยครับ
gun n roses_รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 08:23:01 PM »

เหน็บเอวแล้วซ่อนเนียนๆครับแล้วฝึกการชักเข้าออก(อย่าคิดมาก)ให้คล่องครับ น้ำลายหก
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 03:37:17 AM »

Grin จริงทีเดียว เยี่ยมเลย Grin

สีหมอก JUC
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 07:30:00 AM »

เป็นกำลังใจให้ครับ.....
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์