เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:40:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความรักสั้น แต่ความจำฉันมันยาว...  (อ่าน 1688 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 10:58:23 PM »

พลิกชีวิตได้มาระดับนึง แต่อยากจะเอาคืนพวกชั่วๆ...

มีใครเคยผ่านประสบการณ์ชีวิตอย่างนี้บ้างไหม และทำใจปล่อยวางหรือตอบแทนอะไรยังไงบ้างครับ...

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 11:08:41 PM »

ชื่อเรื่องของภาพยนตร์ไม่่หรือครับ.  งงนิดหน่อย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 11:19:29 PM »

ชื่อเรื่องของภาพยนตร์ไม่่หรือครับ.  งงนิดหน่อย

อันนั้นเรื่อง "ความจำสั้น แต่รักฉันยาว"

เลียนแบบนิดๆครับ...

Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 12:10:38 AM »

กรรมจะสนองเองทั้งดีทั้งชั่วเราอย่าไปต่อกรรมครับ

กรรมส่งผลได้ถูกต้องแม่นยำและเถรตรงเสมอ

ทำดี   ต้อง ได้ดี

ทำชั่ว ต้อง ได้ชั่ว

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 08:37:20 AM »

การให้ทานที่ได้บุญกุศลสูงสุดคือ อภัยทาน
ปล่อยให้เป็นไปตามกรรม/_ไม่ไปก่อกรรมอีกครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 09:13:25 AM »

แค้นต้องชำระ   ถ้าคิดว่าเอาชีวิตคนทั้งครอบครัวแลกแล้วคุ้ม         ......        จัดให้หนักๆไปเลย

supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 12:56:50 PM »

ถ้าเวรสามารถชำระได้ด้วยการจองเวรจริงๆ ก็น่าทำนะ เห็นแต่มันจะยิ่งบานปลายทุกที ทำแล้ว ถ้ามันไม่ตายมันก็ย้อนมาเอาคืนอีก หากเอามันตาย  ตัวเราเองก็อาจมานึกเสียใจอีกว่าทำเกินไปรึเปล่า ซึ่งมันก็ย้อนเวลาไม่ได้ซะด้วย เศร้าอีก แต่ถ้าไม่ทำมันก็เจ็บใจ โอ้ย! การปล่อยวางทำไมมันยากแบบนี้ เผลอๆก็คิดถึง ให้เครียด ให้แค้น อยากทำอะไรให้มันสะใจจริงๆ

แต่ถ้าเราคิดใหม่ ไปไม่ถึงดวงจันทร์ แต่ก็อยู่ท่ามกลางดวงดาว  เปลี่ยนวิธีชำระแค้นด้วยการทำงานให้เราเจริญก้าวหน้ากว่ามัน(คนนั้น)มากๆ เป็นคนดีกว่า มีเพื่อนมากกว่า  แบบนี้จะสร้างสรรค์กว่าไหม  ก็ลองดูสักพักนึงครับ เอาให้ยิ่งใหญ่ รวยล้นฟ้าไปเลย รวยยิ่งใหญ่จนมันอยู่เฉยๆไม่ได้  แต่ถึงเราจะไปไม่ถึงจุดนั้น เราก็คงเหนื่อยจนลืมมันแล้วแหละ  ขำก๊าก

ถ้าไม่หายอีก(พลังแยอะ) ก็หาเหาหน้าตาสวยๆมาส่งเรียนเลี้ยงดูครับ  ชีวิตจะได้ยุ่งๆจนไม่มีเวลามาคิดเรื่องนี้  Grin

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
ไพโรจน์
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 12:58:47 PM »

กรรมจะสนองเองทั้งดีทั้งชั่วเราอย่าไปต่อกรรมครับ

กรรมส่งผลได้ถูกต้องแม่นยำและเถรตรงเสมอ

ทำดี   ต้อง ได้ดี

ทำชั่ว ต้อง ได้ชั่ว

เยี่ยมครับ  ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 03:01:08 PM »

ถือว่าทำบุญไปเน๊อะ... Wink

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 03:03:06 PM »

ถือว่าทำบุญไปเน๊อะ... Wink
ทำทานครับน้าตั้ว

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 03:09:55 PM »

โกรธแค้นใครหนักหนาหรือ ผมแนะวิธีแก้แค้นให้
สืบให้รู้ว่าบ้านมันอยู่ไหน แต่ไม่ต้องไปทำอะไรมัน
สืบให้รู้ว่าเรือกสวนไร่นาสวนมันอยู่ไหน.....ถ้ารู้แล้วเจอแล้ว.....จัดให้หนักครับ
เช้าๆแวะไปขี้ใส่ เยี่ยวใส่ สวนมัน นามัน ให้ทุกวั๊น ทุกวัน

อามิตตพุทธ เวรย่อมระงับ ด้วยการไม่จองเวร

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 03:26:27 PM »

ยึดถือความทุกข์ไว้ แล้วจะเอามือไหนไปคว้าความสุข  Cheesy
ss-bk
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 03:34:15 PM »

สัพเพ สัตตา สัตว์ทั้งหลาย............อย่าได้มีเวรแก่กันและกันเลย  ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 05:35:31 PM »

โกรธแค้นใครหนักหนาหรือ ผมแนะวิธีแก้แค้นให้
สืบให้รู้ว่าบ้านมันอยู่ไหน แต่ไม่ต้องไปทำอะไรมัน
สืบให้รู้ว่าเรือกสวนไร่นาสวนมันอยู่ไหน.....ถ้ารู้แล้วเจอแล้ว.....จัดให้หนักครับ
เช้าๆแวะไปขี้ใส่ เยี่ยวใส่ สวนมัน นามัน ให้ทุกวั๊น ทุกวัน

อามิตตพุทธ เวรย่อมระงับ ด้วยการไม่จองเวร

เรื่องมันมีอยู่ว่่า มีคนๆนึงขโมยงานที่ทำร่วมกันไปทำคนเดียว จนปัจจุบันมีบ้านเพิ่งสร้างเสร็จราคา 2 ล้านกว่า ,พราโด้ 1 ,Tribult 1,และเพิ่งจะถอยฟอร์ดแรนเจอร์มาอีก 1 อ๋อย

และทีนี้รุกเข้ามารับเหมาก่อสร้าง โดยที่ในโครงการณ์นั้นมีผู้รับเหมาอยู่ 2 เจ้า ซึ่งเจ้านึงกำลังจะเดี๊ยง เนื่องจากติดหนี้นายทุน 4 แสนมา 3 เดือน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 05:36:52 PM »

เดี๋ยวดึกๆเลิกงานเข้ามาพิมพ์ต่อครับ... โดนชก

หน้า: [1] 2
  พิมพ์