เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:32:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความรักสั้น แต่ความจำฉันมันยาว...  (อ่าน 1684 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 07:45:47 PM »

พลิกชีวิตได้มาระดับนึง แต่อยากจะเอาคืนพวกชั่วๆ...

มีใครเคยผ่านประสบการณ์ชีวิตอย่างนี้บ้างไหม
และทำใจปล่อยวางหรือตอบแทนอะไรยังไงบ้างครับ...

โกรธแค้นใครหนักหนาหรือ ผมแนะวิธีแก้แค้นให้
สืบให้รู้ว่าบ้านมันอยู่ไหน แต่ไม่ต้องไปทำอะไรมัน
สืบให้รู้ว่าเรือกสวนไร่นาสวนมันอยู่ไหน.....ถ้ารู้แล้วเจอแล้ว.....จัดให้หนักครับ
เช้าๆแวะไปขี้ใส่ เยี่ยวใส่ สวนมัน นามัน ให้ทุกวั๊น ทุกวัน

อามิตตพุทธ เวรย่อมระงับ ด้วยการไม่จองเวร

เรื่องมันมีอยู่ว่่า มีคนๆนึงขโมยงานที่ทำร่วมกันไปทำคนเดียว
จนปัจจุบันมีบ้านเพิ่งสร้างเสร็จราคา 2 ล้านกว่า ,พราโด้ 1 ,Tribult 1,
และเพิ่งจะถอยฟอร์ดแรนเจอร์มาอีก 1 อ๋อย

และทีนี้รุกเข้ามารับเหมาก่อสร้าง โดยที่ในโครงการณ์นั้นมีผู้รับเหมาอยู่ 2 เจ้า

ซึ่งเจ้านึงกำลังจะเดี๊ยง เนื่องจากติดหนี้นายทุน 4 แสนมา 3 เดือน

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ dignitua  อ่ะ  ฮา

ยายนึกว่าเป็นการ  "ยึดทำเนียบ  ไฮแจ๊คสนามบิน"  เสียอีก อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

มาเป็นพวกยาย  แล้วเอาเงินสี่่แสน  ไปคืน "นายทุน"  อ่ะ ฮา
555555 เห็นมั้ย  พวกนายทุน  เอาปลาป่น  ไปตก "กระพง"  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 07:56:54 PM »

โกรธแค้นใครหนักหนาหรือ ผมแนะวิธีแก้แค้นให้
สืบให้รู้ว่าบ้านมันอยู่ไหน แต่ไม่ต้องไปทำอะไรมัน
สืบให้รู้ว่าเรือกสวนไร่นาสวนมันอยู่ไหน.....ถ้ารู้แล้วเจอแล้ว.....จัดให้หนักครับ
เช้าๆแวะไปขี้ใส่ เยี่ยวใส่ สวนมัน นามัน ให้ทุกวั๊น ทุกวัน

อามิตตพุทธ เวรย่อมระงับ ด้วยการไม่จองเวร

เรื่องมันมีอยู่ว่่า มีคนๆนึงขโมยงานที่ทำร่วมกันไปทำคนเดียว จนปัจจุบันมีบ้านเพิ่งสร้างเสร็จราคา 2 ล้านกว่า ,พราโด้ 1 ,Tribult 1,และเพิ่งจะถอยฟอร์ดแรนเจอร์มาอีก 1 อ๋อย

และทีนี้รุกเข้ามารับเหมาก่อสร้าง โดยที่ในโครงการณ์นั้นมีผู้รับเหมาอยู่ 2 เจ้า ซึ่งเจ้านึงกำลังจะเดี๊ยง เนื่องจากติดหนี้นายทุน 4 แสนมา 3 เดือน
ผมเคยโดนฝรั่งหัวทอง มันโกงค่าซ็อฟท์แวร์ผม รวมๆเกือบสามแสนบาท
คนแรก ตายหรือยังก็ไม่รู้เพราะเป็นโรคหัวใจ มันต้องโกงเพราะต้องหาเงินไปเข้า รพ.  ถือว่าทำบุญซื้อชีวิตมันไป ผมขาดทุนแค่หัวคิดยังไม่ควักเนื้ออะไรพอทำใจรับได้
แต่เพื่อนผมนี่ีซิคนควักเนื้อซื้อของมาทำสงสารมันโดนไปหลายแสน
คนสอง โดนเมียไทยติดบ่อนปอยเปตเอาเงินไปเล่นกาพนันหมดอยู่เมืองไทยไม่ได้ชื่อเหม็นหางานทำไม่ได้แล้ว

หวังว่าเจ้ากรรมนายเวรผมคงหมดแล้วนะ

ก็ไม่เห็นคนโกงผมจะได้ดิบได้ดีอะไรสุดท้ายก็หัวซุกหัวซุน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 07:39:12 PM »

โครงการณ์นี้มันอมตะครับพี่ดุลย์ เพื่อนผมคนนี้เข้าไปทำเพราะลุงเค้าเรียกชื่อผิด ดัน ต. เต่าเหมือนกัน... คิก คิก

ทีนี้งานโมลด์ของมิตซู มีใต้หวันเข้ามาแข่งโดยใช้เหล็กทั้งดุ้นราคาเท่ากับ คสล. และกอร์ปกับพอรวยทำตัวเป็นอาเสี่ย ไม่ดูแลงาน งานเลยโดนรีเจคบ่อย และแนวโน้มดูแล้วทางญี่ปุ่นเลือกใต้หวันแน่ๆ เลยต้องรีบเปลี่ยนแนวงานมารับก่อสร้าง...

ทีนี้เพราะเจ้าของเรียกชื่อผิดเลยเข้ามารับงาน แต่รำมวยมาเป็นเดือนกว่าจะทำงาน หมดไปเดือนกว่าเพิ่งจะเทฟุตติ้ง...

เมื่อลงมาทำงานที่ไม่ถนัด แต่มีเงิน อารัมภบทนาน เจ้าของเลยเริ่มจะมาใช้บริการผมที่แกตั้งใจทีแรก แต่ผมไม่เข้าไป จะรอดูคนเก่งทำงาน..

โปรเจคไซท์ก็เพื่อนผมอีก ผมเลยกันไม่ให้เป็นลูกไล่คนเก่ง ทำตามหน้าที่คอยตรวจสอบ ไม่ใช่ไปสอนผู้รับเหมาทำงาน...

คนเก่งเลยเคว้ง... เดือนกว่าเพิ่งเทได้แค่ฟุตติ้ง ทำงานตามลูกน้อง หาผัง หาระดับ วางแผนงานใดๆไม่เป็นทั้งสิ้น อ่านแบบก็ไม่เป็น...

เลยมาถึงวันที่ผมโมโหตั้งกระทู้ คือมี ผรม. คนนึงในโครงการณ์ติดหนี้คนที่ผมรู้จักและผลัดจ่ายมาโดยตลอด... เจ้าของเงินให้ผมไปเตือนถ้าถึงวันนัดครั้งสุดท้ายแล้วยังหาเงินไม่ได้ ให้หนีไปซะ...

คนเก่งรู้ข่าว เลยคิดหาทางรอดโดยการ "ฆ่า" คนอื่นตามที่ "ป้าบรา" ชอบ...

คาบข่าวไปบอกโปรเจคไซท์ เพื่อหวังโปรเจคไซท์โทรไปหาลูกเจ้าของโครงการณ์ และลูกเจ้าของโครงการณ์จะไปเล่าให้พ่อฟัง...

ผมรู้ข่าวต้องรีบโทรไปบอกลูกเจ้าของโครงการณ์ก่อนที่จะลุกลามไปบอกพ่อ ต้องให้โอกาส ผรม. เจ้านั้นก่อน (แต่ก่อนจะตกลงเดทไลน์ที่ผมไปบอก ผมได้ปรึกษาพี่ที่เคารพในเวปแล้วว่าควรจะเตือน ผรม. เจ้านี้หรือไม่... ไหว้  )

ไอ้ที่โมโหคืองานที่ยึดคนอื่นมาเริ่มจะโดนไต้หวันยึด พอมาทำงานที่ไม่ถนัด ก็ใช้ระบบฆ่าคูแข่งที่อ่อนแอ โดยวางเขบ็ด 3 ชั้น... ยืมมือคนอื่นฆ่าคน...

ทีแรกความคิดของคืนที่ต้ังกระทู้ ผมกะจะลงไปทำงานเพื่อ "ฆ่า" ใครบ้างดีไหม...

แต่คิดไปคิดมา "ปล่อยให้คนเก่งฆ่าตัวตาย" ดีกว่า... ปล่อยให้ชีวิตไปตามวิถีของมัน.....

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 09:33:47 PM »

ศัตรูของศัตรูคือมิตร... สงสัยต้องให้ยืมตังค์บางส่วนไปใช้หนี้ก่อน เพราะคนคนที่ผมรู้จักคงแค่ขู่ มีเท่าไหร่ให้จ่ายไปก่อน เพื่อให้ "คนเก่ง" รู้จักคำว่า "แข่งขัน"... คิก คิก

มิได้ตั้งกระทู้เพื่อเอา "ปืน" ไปไล่ยิงใครอย่างที่เพื่อนๆพี่ๆเข้าใจนะครับ... ไหว้

ARTANY
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 07:19:33 PM »

ศัตรูของศัตรูคือมิตร... สงสัยต้องให้ยืมตังค์บางส่วนไปใช้หนี้ก่อน เพราะคนคนที่ผมรู้จักคงแค่ขู่ มีเท่าไหร่ให้จ่ายไปก่อน เพื่อให้ "คนเก่ง" รู้จักคำว่า "แข่งขัน"... คิก คิก

มิได้ตั้งกระทู้เพื่อเอา "ปืน" ไปไล่ยิงใครอย่างที่เพื่อนๆพี่ๆเข้าใจนะครับ... ไหว้

สนับสนุนครับ ถ้าเราไม่เดือดร้อนช่วยเ้ค้าไปเถอะครับผมก็เคยตกในสถานะแบบนี้(แบบ ผรม.รายนั้น)ครับทราบว่ามันทรมาณเพียงใด แต่ถ้าได้ใครยื่นมือมาช่วยไว้ให้รอดแล้ว"บุญคุณนี้จักจำจนวันตาย"

"ผมจะเป็นคนดี"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 10:49:00 PM »

สนับสนุนครับ ถ้าเราไม่เดือดร้อนช่วยเ้ค้าไปเถอะครับผมก็เคยตกในสถานะแบบนี้(แบบ ผรม.รายนั้น)ครับทราบว่ามันทรมาณเพียงใด แต่ถ้าได้ใครยื่นมือมาช่วยไว้ให้รอดแล้ว"บุญคุณนี้จักจำจนวันตาย"

ผ่านไปได้แล้วครับ ผมให้ยืมไปสามหมื่น รวมกับที่เค้ามีเป็นแสนนึงพอดี จ่ายกันไปเรียบร้อย ได้ทำงานต่อ ที่เหลือคือตั้งหน้าตั้งตาทำงานใช้หนี้ต่อไป...

ทุกอย่างกลับสู่สภาวะปกติ จ่ายก่อนถึงวันนัดซะด้วย... Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 10:51:31 PM »

ส่วนหนี้ของผม ขอผลัดไปสิ้นเดือนครับ... โดนชก  Grin Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 11:03:07 PM »

สิ้นเดือนนี้โปรเจคไซท์ลาออกอีก เพื่อตัดการเป็นเหยื่อของ "คนเก่ง" เพราะหมากต่อไปคือถ้าทำตัวเป็น "อาเสี่ย" ไม่มาดูงาน เจ้าของโครงการณ์ก็จะมาวกโทษโปรเจคไซท์อีกว่าทำไมไม่ดูแล...

ผมมิได้วางแผนอะไรเลยนะครับ... Cheesy

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์