เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 09:26:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เพื่อตัดสินใจ ซื้อปืนยาว .22 ลูกเลื่อน ด้วยครับ  (อ่าน 1958 ครั้ง)
chatt
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 12:22:46 AM »

ผมอยากจะซื้อปืนยาว .22 ลูกเลื่อน กะว่าจะไว้ยิงเล่นและลงแข่งปืนยาวชาวบ้านบ้าง อยากได้ที่แม่นๆ ไม่ทราบว่าจะซื้อยี่ห้ออะไร รุ่นไหน ขอคำแนะนำด้วยครับ
PopZiMus รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 01:12:24 AM »

ซีแซด ยิงเล่นได้แม่นพอควรครับ สองหมื่นกลางๆตอนนี้ แต่ถ้าหากเอาดียิงแข่งคงต้องอันชูสต์ครับ แต่ราคาขึ้นไปกว่าซีแซดมากนัก แถมเอาไปสมบุกสมบันแล้วเสียดายอ่ะครับ ปืนสวย  Grin
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 05:13:31 PM »

ลองดูที่หน้าทดสอบประกอบการตัดสินใจครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,11762.0.html

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 06:45:49 PM »

สำหรับแข่งปืนยาวชาวบ้าน  แบบยืนยิงนั่งยิง เอาซีแซด 452 ธรรมดาครับ (LUX หรือ Standard)
ถ้าเป็นปืนยาวชาวบ้านแบบพาดยิง เอา ซีแซด 452 SE (จากัวร์)

ปืนแพงกว่า  ยิงชนะก็ถูกค่อนขอดว่าเอาเปรียบใช้เงินทุ่ม  ยิงแพ้ก็ถูกเยาะเย้ยว่าใช้ของแพงเสียเปล่าสู้ปืนถูกๆ ไม่ได้
ที่สำคัญ  แพงกว่าตั้งเท่าตัวยิงแล้วกลุ่มก็พอๆ กันน่ะครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 07:42:17 PM »

ลองดูที่หน้าทดสอบประกอบการตัดสินใจครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,11762.0.html

ศึกษาแล้วก็ลองเลือกตามแบบชอบนะครับ แบบจากัวร์ ก็ดีแต่ยาวไปหน่อย แต่ในความยาวก็มีดีนะ

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 11:33:07 AM »

cz m2e ครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์