เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:27:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเหตุจำเป็นต้องย้ายชื่อเข้าทะเบียนบ้าน กทม. การขอ ป.3 ขนาด 11มม. จะยากไหมครับ  (อ่าน 1642 ครั้ง)
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 10:42:17 AM »

มีเหตุจำเป็นต้องย้ายชื่อเข้าทะเบียนบ้าน กทม. เนื่องจากต้องย้ายที่ทำงาน และเปลี่ยนอาชีพจากทหารไปเป็นพลเรือน เลยกลัวว่าการขอ ป.3 ขนาด 11มม. จะยากไหมครับ ถ้ายากมากจะได้ขอ ป.3 ที่จังหวัดเดิมไว้ก่อนครับ และต่ออายุไปเรื่อยๆ จนกว่าจะมีทุนทรัพย์ครับ (ตอนนี้ยังขาด ง.เงิน) ถ้าขอที่ กทม. ไม่ยากจะได้รอขอ ป.3 ปีหน้าครับ...ขอบคุณครับ 
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 10:46:27 AM »

เพิ่มเติมข้อมูลครับ...ตอนนี้มีอยู่ในครอบครองแล้ว 5 กระบอกเป็นปืนพกทั้งหมด (11 มม. , 9 มม. ,.38 , .22 และ .380) แต่ 11 มม. ขายต่อไปแล้วรอคนซื้อขอ ป.3 อยู่ครับ เลยกะว่าจะหา Glock 21 มาแทน และจะหยุดการซื้อแล้วครับ...แล้วถ้ามีปืนแล้ว 4 กระบอกมีผลต่อการขอที่ กทม. ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2006, 10:48:09 AM โดย Blackhawk » บันทึกการเข้า
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 10:58:53 AM »

....ไม่ยาก...แบบธรรมดา...แต่ โคตะระ ยากเลยครับ แถมทำงานงี่เง่าอีกต่างหาก....ยิ่งถ้าเป็นพลเรือน มีปืนพกมาด้วยแล้ว...มาขอขนาด 11 มม.ซึ่งท่านถือว่าเป็นอาวุธสงคราม/ร้ายแรง...ความยากยกกำลังสิบสอง.....หากอยู่ที่เดิม ยังไม่ลาออกจากราชการ พอรู้ช่องทาง...จัดการให้เรียบร้อยก่อนย้ายเข้า กทม. ดีกว่าครับ...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 12:07:09 PM »

....ไม่ยาก...แบบธรรมดา...แต่ โคตะระ ยากเลยครับ แถมทำงานงี่เง่าอีกต่างหาก....ยิ่งถ้าเป็นพลเรือน มีปืนพกมาด้วยแล้ว...มาขอขนาด 11 มม.ซึ่งท่านถือว่าเป็นอาวุธสงคราม/ร้ายแรง...ความยากยกกำลังสิบสอง.....หากอยู่ที่เดิม ยังไม่ลาออกจากราชการ พอรู้ช่องทาง...จัดการให้เรียบร้อยก่อนย้ายเข้า กทม. ดีกว่าครับ...

Grin

แล้วคูณด้วย 2 เข้าไปอีกทีครับ

Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 12:10:19 PM »

ยาก Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 03:39:44 PM »

ขอบคุณครับ ฟังแล้วหนาว สงสัยต้องรีบขอใบรับรองความประพฤติ ไปยื่นที่อำเภอเพื่อขอ ป.3 ซะแล้ว 
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 04:59:16 PM »

ขึ้นอยู่กับเหตุผลว่าสมควรแค่ไหน แต่กทม.ยากครับ

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 05:02:52 PM »

ทำให้เรียบร้อยก่อนย้ายครับ แต่ว่าถ้าเราไม่บอกเขาจะรู้หรือไม่ว่าเรามีปืนกี่กระบอก เพราะข้อมูลต่างจังหวัดมันไม่ออนไลน์มา กทม.นี่ครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 06:18:21 PM »

ทำให้เรียบร้อยก่อนย้ายครับ แต่ว่าถ้าเราไม่บอกเขาจะรู้หรือไม่ว่าเรามีปืนกี่กระบอก เพราะข้อมูลต่างจังหวัดมันไม่ออนไลน์มา กทม.นี่ครับ

ถ้าจะขอ ป.3 ที่ กทม. ผมก็กะว่าจะยังไม่แจ้งย้ายทะเบียนปืนเข้ากรุงครับ รอให้ได้ ป.4 11 มม. กระบอกใหม่แล้วค่อยย้ายเข้าทีเดียวครับ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 06:28:52 PM »

ดีครับให้เรียบร้อยก่อนดีกว่าค่อยย้ายครับ

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
เหน่ง
Sr. Member

คะแนน 3

ให้ทุกข์แก่ท่านทุกข์นั้นถึงตัว

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 04:55:11 AM »

อย่าว่าแต่ 11mm เลยครับ  ใน กทม ไม่ว่าจะขนาดไหนก็นานมากๆสี่ถึงห้าเดือนเป็นอย่างน้อย     เมื่อก่อนอยู่กับตำรวจผมว่าทำงานได้เร็วกว่านะครับนี่มหาดไทยเอามาทำกลับแย่ลง    ประชาชนอย่างเราก็ไม่รู้จะว่ายังไงเลยมันน่าจะมีกำหนดเวลาที่แน่นอนกว่านี้ไม่งั้นแสดงว่าทำงานไม่มีประสิทธิภาพ  Angry Angry  จะไปร้องเรียนที่ไหนได้มั่งเนี่ย
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 06:51:29 AM »

อย่าว่าเเต่ที่ก.ท.ม ขอยากเลยครับตอนนี้เเถวต่างจังหวัดก็ยากถึงยากที่สุดถ้าเป็นตาสีตาสาเดินดุ่ยๆเข้าไปก็หมดสิทธ์ครับ Embarrassed

[URL=h
หน้า: [1]
  พิมพ์