เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 03:20:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจอเธอแล้วคร๊าบบบบ  (อ่าน 1270 ครั้ง)
volkflyer
Full Member

คะแนน 40

« เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 10:03:59 PM »

ผมสนใจ CZ 452 vamint วันนี้ไปหลังวัง เจอแล้วครับ ราคา 23k พอไหวไหมครับพี่หรือว่าน่าจะลงกว่านี้ได้ครับ น้ำลายหก มีใบ ป.3แล้วครับ ถ้าไปซื้อข้อแนะนำที่ควรดูว่าจุดไหนที่ต้องตรวจดูเป็นพิเศษครับ ผมเคยเห็นรูปปืนของผู้การมะขิ่นในWEb weekendhobby ครับงดงามเหลือหลาย รบกวนพี่ๆทั้งหลายให้คำแนะนำ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินด้วยนะครับ มือใหม่ปืนยาวเลยครับ แต่ใจรักครับ ขอบคุณครับ ตกใจ ตกใจ
volkflyer
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 10:28:43 PM »

ขออนุญาตท่านผู้การมะขิ่นลงรูป CZ452 ที่งดงามนะครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 10:43:28 PM »

พิจารณากล้องที่จะติดด้วยนะครับ.....................

ปืนรุ่น Varmint มีความแม่นยำสูงมาก................การเลือกกล้อง ควรเลือกกล้องที่มีกำลังสูงๆไปเลย เช่นขนาด 4-12  4.5-18  6-24 หรืออาจถึง 8-32 ไปเลยก็ได้..............แต่กำลังขยายยิ่งสูง ราคาก็จะสูงตามไปด้วย................

ตัดสินใจเลือกกล้องก่อน.................เมื่อเลือกได้แล้ว จึงเลือกขารัดกล้องที่เหมาะสม..................อย่าพึ่งซื้อขารัดกล้องมาก่อนที่จะได้กล้องนะครับ.............และขอแนะนำให้ติดขารัดกล้องแบบอย่างดีไปเลย(หลักพัน)................จะได้เสียเงินครั้งเดียวจบ ................ขารัดกล้องดีๆ จะมีความมั่นคง แข็งแรง ศูนย์กล้องที่ทำการปรับไว้ดีแล้ว จะไม่เคลื่อนได้ง่ายๆ เหมือนขารัดกล้องที่คุณภาพต่ำ................

แต่งไกสัก 1.2 ปอนด์ กำลังสวยครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 10:50:35 PM »

Wink ราคาล่ะครับพี่มะขิ่น.... 23,000 บาท เล่นได้ไหม?  Cheesy

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 10:55:04 PM »

เรื่องราคาผมไม่อยากออกความเห็นครับ.................เพราะขึ้นอยู่ตลอดเวลา

เทียบแบบนี้ได้ไหมครับ................เทียบกับตัวธรรมดาๆ ผมซื้อแพงกว่าตัวธรรมดา 3k ครับ..............ตอนนี้ตัวธรรมดา เท่าไหร่ล่ะ บวกไปอีก 3K ก้ พอไหวครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 11:04:02 PM »

Smiley  งั้นเจ้าของกระทู้ขอลดราคา พันสองพัน  ถ้าได้เอาเลย   (แต่คิดว่าร้านค้าคงไม่ลด)

Smiley ถ้าร้านค้าไม่ลดให้ก็เอาเลยครับ.. Cheesy

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 11:06:03 PM »

สองหมื่นสาม... ขออนุญาตถอนใจสองสามเฮือก
คำนวณดูแล้วก็ไม่แพงครับ   ย้อนหลังไปสี่ปี รางวัลที่หนึ่ง "ปืนพาดแท่น" ให้คนชนะเลิศเลือกระหว่างทองคำห้าบาท กับปืน 452 Varmint ติดกล้อง 6-18 บุชแนลโทรฟี ครบชุด  เป็นเงินใกล้เคียงกัน 
เขาเลือกปืนเพราะชนะเป็นปีที่สอง ปีแรกได้ทองไปแล้ว

มาถึงวันนี้ ทองห้าบาทก็ห้าหมื่นกว่าแล้วนะครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 11:14:22 PM »

ท่านผู้อาวุโสมะขิ่นและอาจารย์ดร. ตอบมาแล้งก็น่าเล่นนะครับวานท่าน จขกท ส่งPM มาบอกร้านที่ได้ราคานี้กับผมด้วยนะครับเพราะผมก็สนใจอยู่เหมือนกัน  จะได้เอามาแทนเจ้า L 64  MPR ผมที่หนัก4.5 โลครับผม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 12:27:19 AM »

ซื้อที่ร้านไหนครับ  แบบว่า...จะขึ้นไปซื้อบ้าง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 01:11:51 AM »

ผมก็ทราบว่าราคามันขึ้นน่ะคับ...

แต่ลองเทียบกับปืนสั้นแล้วจะได้สบายใจหน่อย...Grin
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 04:36:49 AM »

เห็นแล้วชอบจัง ....

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
volkflyer
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 05:59:56 AM »

ขอขอบพระคุณท่านผู้การ อาจารย์ดร.และพี่ๆทุกท่านที่ช่วยชี้แนะครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินคิดแล้วว่า ตัดสินใจไม่ผิดที่เลือกกระบอกนี้ครับ น้ำลายหก น้ำลายหกขอบคุณอีกครั้งขอรับ.......เจ้านายยยย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
หน้า: [1]
  พิมพ์