เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 03:31:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Cell phone gun  (อ่าน 3208 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 11:04:44 AM »

น่ากลัวครับ...... ตกใจ
too_muangphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 12:39:49 PM »

ทำไมไม่มีรีคอยส์อ่ะ........... Huh
Cheesyเยี่ยมครับ
 แต่ดูแล้วสงสัยจัง ว่ากระสุนจำนวน 4 นัดเรียงกันอยู่ อยู่กับที่ ทำไมกระสุนวิ่งออกมาทางเสาอากาศได้

สงสัยเหมือนกันครับ...
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 01:04:29 PM »

กระสุนไม่ได้ออกทางเสาอากาศทุกนัดนะครับ

มันมีสี่ลำกล้องนะ            ใช้กระสุนขนาด .22

ขึ้นลำครั้งเดียว   และกดเอาทีละปุ่มตรงช่องกระสุน

ใครมีเครื่อง  กลึง กัด  แบบละเอียด  ทำใช้ได้ไม่ยาก

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
ARTWORK
สำนักวิชาวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี
Hero Member

คะแนน 5

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 01:26:07 PM »

แจ่ม....แต่น่ากลัว.....

สองขาข้าเที่ยวท่อง สองตาจ้องข้าจดจำ หนึ่งชีวิตลิขิตนำ ตามเส้นทางข้าเลือกเอง
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 08:08:00 PM »

กระสุนไม่ได้ออกทางเสาอากาศทุกนัดนะครับ

มันมีสี่ลำกล้องนะ ใช้กระสุนขนาด .22

ขึ้นลำครั้งเดียว และกดเอาทีละปุ่มตรงช่องกระสุน

ใครมีเครื่อง กลึง กัด แบบละเอียด ทำใช้ได้ไม่ยาก

Cheesy ขอบคุณครับพี่ป้อม ผมดูนึกว่าออกจาอเสาอากาศทุกนัดเสียอีก
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 10:33:53 PM »

Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 11:01:29 PM »

.........น่าเป็นห่วง....เรื่องระบบความปลอดภัยจังครับผม

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 11:05:07 PM »

อีกประการหนึ่ง   ระบบแบบนี้มีนานแล้วนะครับ  ผมเคยมีใช้เหมือนกันสมัยเรียน  แต่เป็นเหล็กรูปสี่เหลี่ยม  ขนาดพอ ๆ กัน  แต่มี 2 นัด  ระบบความปลอดภัยไม่ค่อยดี  พอง้างตัวที่ขึ้นลำแล้ว  บางทีลั่นเองก็มี  แต่ฝีมือสมัยนั้นทำกันเองเครื่องมือก็ไม่ค่อยมี มีก็ไม่ค่อยดี  หนักไปทางลองของเสียมากกว่า  แต่ก็ยอมรับในแนวความคิดนะครับ  .........สุดยอด..........

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
white63
เราเบิก บานใจ เมื่ออยู่ เคียงกัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 44

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 08:57:46 PM »

ปืนคล้ายๆแบบนี้ผมเคยยิงครับ เมื่อสมัยเป็นนักเรียน มีเพื่อนพกอยู่ เรียกกันว่าคิงครอบร้าครับ ขนาดใหญ่กว่าไฟแช็ค ZIPPO สักหน่อย ทำจากเหล็กเป็นแท่งสี่เหลี่ยมแบนๆ ใส่ลูก .22 lr ได้ 3นัด มีบานพับอยู่ที่สันของตัวปืนเหมือนเปิดไฟแช็ค ตัวปืนแบ่งเป็น 2 ส่วน ส่วนแรกเป็นรังเพลิงสำหรับบรรจุกระสุน ส่วนที่สองเป็นชุดลั่นไกครับ ขึ้นลำโดยการดึงลูกเลื่อนเล็กๆ 3 อันทีละอัน ซึ่งอยู่บนตัวปืนด้านแบน เวลายิงจะยิงโดยการกดที่กลางตัวปืนส่วนที่เป็นชุดลั่นไก จะกดทีละนัดหรือทาบนิ้วโป่งบนปุ่มปลดล็อคเข็มแทงชนวนยิงทีเดียวสามนัดเลยก็ได้ครับ สะบัดไม่มาก สมัยนั้นเค้าว่ากันว่า(ตามประสาเด็ก)ว่าเป็นปืนพกซ่อนของทหารอเมริกัน ที่ตัวปืนมีแกะตัวหนังสือภาษาอังกฤษด้วยครับ แต่จำไม่ได้แล้วครับว่าเค้าเขียนว่าอะไร.

BLUE ZONE 63  เก็บอดออมทำงานไม่รั้งรอ พ่อก็ไม่รวยสักที กีฬาเล่น เป็นแต่ไม่ดี กล้ามฉันไม่ค่อยมี
b@ll - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 11:35:52 PM »

carbon
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 09, 2006, 10:19:02 AM »

Idea เยี่ยมมาก Shocked
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 09, 2006, 11:57:48 AM »

แล้วใช้เป็นโทรศัพท์รับสายโทรออกได้หรือไม่ครับ

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์