เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 04:23:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Walther PP Cal.22lr ยิงได้นัดเดียว นัดที่สองขอบกระสุนคาแม็กกาซีน  (อ่าน 2005 ครั้ง)
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 12:07:43 AM »

Walther P22 ยิงได้นัดเดียว นัดที่สองขอบกระสุนคาแม็กกาซีน
แต่ถ้าไม่ยิง ทดสอบโดยการกระชากสไลด์ กระสุนก็ออกจากช่องคายปลอกปกติครบทุกนัด
กรณีนี้ปัญหาอยู่ที่กระสุน (SB Standrad 40grs โคราชกล่องละ 280 มีเป็นบางร้าน)หรืออยู่ที่แมกกาซีนครับ
อยากเอาตะไบถูที่แม๊ก แต่ยังไม่กล้าครับ
แม๊ก Walther PP Cal.22lr ราคาเท่าไหร่ ที่ไหนครับ
ส่วนวีนอลผมขัดแล้วนะครับ ให้ลุงเหวย ศรภ แปรงซะลื่น ก็ไม่ได้ผลครับ ปืนไม่ได้ยิงนาน แต่กระสุนใหม่ครับ
อ้อ อีกอย่าง ปืนไปทำฮาร์ดโครมมาครับ มีผลไหมครับ Huh

หรือว่าส่งร้านดีครับ  Angry

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 03:15:57 AM »

Grin อาจเป็นที่ปากแมกครับ แต่อย่าไก้ไขโดยการเอาตะไบถูครับ ค่อย ๆ บีบหรือถ่าง แล้วลองทดสอบดูครับ Grin
 Grin จะบีบหรือถ่างตอนนี้ผมแนะนำไม่ได้ เพราะที่ว่าขอบกระสุนนั้นหมายถึงขอบจานท้ายกระสุนหรือขอบปากปลอกกระสุนกันแน่ ขอข้อมูลเพิ่มเติมครับ เพราะถ้าเป็นขอบจานท้าย กระสุนเชิดก่อนเวลา หัวกระสุนชนด้านบนของรังเพลิง อาจเป็นเพราะปากแมกอาจจะกว้างไป แต่ถ้าเป็นขอบปากปลอกกระสุนหรือกลางปลอกกระสุน หัวกระสุนชนด้านล่างของขอบรังเพลิง อาจเป็นเพราะปากแมกแคบไปหัวกระสุนเลยไม่เชิด Grin

ครูดำ.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

ครูดำคนเดิม

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 07:37:56 AM »

ลองกับกระสุนหลายๆ ยี่ห้อก่อนครับ...เป็นทุกยี่ห้อหรือป่าว

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 09:58:09 AM »

เวลายิง จับหลวมหรือเปล่าครับ
ผมมีP22อยู่ มีบ้างบางครั้งที่กระสุนไม่ป้อน เป็นกับกระสุนเกือบทุกแบบครับ
ลองมาทั้ง อาร์มสกอร์ ทั้งCCI ทั้งหัวตะกั่ว ทั้งFMJ JHP หรือพวกลูกปราย
ยังหาสาเหตุแน่ๆไม่เจอ แต่ก็ไม่บ่อยนะครับ 100นัดอาจจะมีซะ 1-2ครั้ง

แต่ที่เคยเจอ เวลาจับหลวมๆทีไร นัดต่อไปมักจะแจม

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 03:04:51 PM »

เมื่อก่อนรมดําเป็นอาการแบบนี้ป่าวครับ
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 04:31:31 PM »

Grin อาจเป็นที่ปากแมกครับ แต่อย่าไก้ไขโดยการเอาตะไบถูครับ ค่อย ๆ บีบหรือถ่าง แล้วลองทดสอบดูครับ Grin
 Grin จะบีบหรือถ่างตอนนี้ผมแนะนำไม่ได้ เพราะที่ว่าขอบกระสุนนั้นหมายถึงขอบจานท้ายกระสุนหรือขอบปากปลอกกระสุนกันแน่ ขอข้อมูลเพิ่มเติมครับ เพราะถ้าเป็นขอบจานท้าย กระสุนเชิดก่อนเวลา หัวกระสุนชนด้านบนของรังเพลิง อาจเป็นเพราะปากแมกอาจจะกว้างไป แต่ถ้าเป็นขอบปากปลอกกระสุนหรือกลางปลอกกระสุน หัวกระสุนชนด้านล่างของขอบรังเพลิง อาจเป็นเพราะปากแมกแคบไปหัวกระสุนเลยไม่เชิด Grin
ขอบจานท้ายกระสุนครับ หัวกระสุนเข้าในลำกล้องนะครับ ก่อนชุบฮาร์ดโครมไม่เป็นไรครับ
แต่ก็เพิ่งได้ลองยิงลูก SB เมื่อก่อนนานมาแล้วก็ยิงeleyแต่ต่อนนี้eleyหายากตาม ตจว. ครับ
แปลกมากตรงที่ลองสไลด์ดูกระสุนก็ออกตามช่องคายทุกนัดไม่มีปัญหา แต่พอลองยิงดูปากแม๊กหนีบกับขอบจานท้ายกระสุนครับต้องหาอะไรมางัดถึงออกได้

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 09:06:45 PM »

รูปประมาณนี้ครับ ถ่ายจากมือถือ ไม่ค่อยชัดครับ
หัวกระสุนเข้าไปในลำกล้องนะครับ แต่ขอบท้านกระสุนติดอยู่กับแม๊ก
ลูกกระสุนเข้าไปในลำกล้องลึกกว่านี้นะครับ ในรูปมันไหลกลับนิดนึง เพราะยิงแล้วมันค้าง
เลยเดินกลับมาถ่ายรูปที่โต๊ะทำงานครับ
ไม่เข้าใจทำไม ลองสไลด์ดู ออกหมดทุกลูก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2006, 09:19:16 PM โดย Desperado » บันทึกการเข้า

หน้า: [1]
  พิมพ์