เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 04:01:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สี่ปี - วันของคนไทย  (อ่าน 3896 ครั้ง)
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2004, 12:01:26 PM »

ในตอนนี้รัฐบาลได้แถลงการณ์      อีก4ปีจะไม่มีคนจน      ชาวบ้านฝากถามผู้รู้   Huh Huh   พูดจริงหรือเปล่า      ถ้าไม่จริงจะพูดทำไม     ถ้าจริงชาวบ้านเป็นหนี้สินกันทั่วไป     ส่วนใหญ่ไม่มีเงินใช้จะทำอย่างไรให้เขามีเงินกัน      จะเอาเงินหลวงมาแจกก็ไม่น่าจะเป็นไปได้      ท่านใดเข้าใจเรื่องนี้ดีโปรดชี้แนะ     ผมจะได้เอาไปชี้แจงให้ชาวบ้านฟังครับ Huh Huh Huh
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2004, 12:09:38 PM »

ไม่แน่ก็อาจเป็นความจริงก็ได้นี่ครับ Shocked  ข้าวของขึ้นราคาขนาดนี้ คนไม่มีจนก็ไม่มีปัญญาซื้อ สุดท้ายอดตาย  คนรวยมีปัญญาจะซื้อจะหามา ก็ยังมีชีวิตอยู่ต่อไป Tongue นี่แหละ คนจนหมดประเทศแน่นอน เพราะไม่มีปัญญาต่อสู้กับราคาที่ขึ้นขนาดนี้ Angry

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2004, 12:30:21 PM »

ที่แท้ไม่มีคนจนเพราะตายไปหมดแล้วภายในสี่ปีนี่เอง

รับทราบ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2004, 12:47:59 PM »

Huh มีสองสโลแกนให้พิจารณา...สี่ปีที่กำลังจะผ่านไป กับอีกสี่ปีที่จะเข้ามา...

".....สี่ปี...ซ่อนหายนะและวิกฤต    สี่ปี...สร้างธุรกิจครอบครัวให้แข็งแรงและยั่งยืน...."

กับ....

"....เสียวหลัง....หวั่นหน้า....จาก รากแตก  สู่  รากเลือด...."

...อะไรจริง...อะไรเท็จ.... Huh  :Smiley

...แล้ววันของคนไทย....อาจต้องรอ...วันฟ้าสีทองผ่องอำไพ....กระมังครับ.... Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2004, 12:51:02 PM โดย visith » บันทึกการเข้า

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
น้ำยม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

มิตรภาพที่ดีจะสร้างโลก

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2004, 01:03:57 PM »

Huh มีสองสโลแกนให้พิจารณา...สี่ปีที่กำลังจะผ่านไป กับอีกสี่ปีที่จะเข้ามา...

".....สี่ปี...ซ่อนหายนะและวิกฤต    สี่ปี...สร้างธุรกิจครอบครัวให้แข็งแรงและยั่งยืน...."

กับ....

"....เสียวหลัง....หวั่นหน้า....จาก รากแตก  สู่  รากเลือด...."

...อะไรจริง...อะไรเท็จ.... Huh  :Smiley

...แล้ววันของคนไทย....อาจต้องรอ...วันฟ้าสีทองผ่องอำไพ....กระมังครับ.... Huh

คำคมอันนี้ใช้ได้เลยครับ.......ฟังแล้วกินใจตรงเพ๋งครับ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2004, 02:43:46 PM »

...แล้ววันของคนไทย....อาจต้องรอ...วันฟ้าสีทองผ่องอำไพ....
          ประชาชนจะเป็นใหญ่ ในแผ่นดิน

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2004, 02:57:58 PM »

ในตอนนี้รัฐบาลได้แถลงการณ์      อีก4ปีจะไม่มีคนจน      ชาวบ้านฝากถามผู้รู้   Huh Huh   พูดจริงหรือเปล่า      ถ้าไม่จริงจะพูดทำไม     ถ้าจริงชาวบ้านเป็นหนี้สินกันทั่วไป     ส่วนใหญ่ไม่มีเงินใช้จะทำอย่างไรให้เขามีเงินกัน      จะเอาเงินหลวงมาแจกก็ไม่น่าจะเป็นไปได้      ท่านใดเข้าใจเรื่องนี้ดีโปรดชี้แนะ     ผมจะได้เอาไปชี้แจงให้ชาวบ้านฟังครับ Huh Huh Huh

พูดจริงครับ เพราะทุกโครงการให้กู้กันได้ทุกมิติ (น้ำ ฟ้า ฝั่ง) ... ตราบเท่าที่ยังมีลมหายใจ พรรคนี้หาช่องให้กู้ได้เสมอ (มีแค่แผงขายของ ยังเอาไปเข้าออมสินกู้ได้ ... โตมาเรียนแทบไม่รอด ยังกู้เรียนต่อได้อีก ... เป็นต้น) ... ปัญหาของชาวบ้านคือ กู้แล้วต้องใช้(หนี้) ดังนั้นโดยสรุป(ที่กลัวกัน) คือ ไม่มีคนจน(หนี้) ครับ

KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2004, 03:38:03 PM »

Grin Grin Grin   
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2004, 04:41:00 PM »

กว่าฟ้าจะใส....ผลกำไรมันได้ไปหมด
ไม่เหลือซักหยด....ซดซะหมดชาติ  Grin Grin
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2004, 04:51:50 PM »

กว่าฟ้าจะใส....ผลกำไรมันได้ไปหมด
ไม่เหลือซักหยด....ซดซะหมดชาติ  Grin Grin
[/quote                             Grin Grin Grin Grin Grin Grin   เขาว่าคนรวยไม่โกงๆๆๆๆๆๆครับ]
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2004, 04:56:01 PM »

กั๊ก ก๊าก ก๊าก พ่อค้าใหญ่ขอซื้อเมืองไทยใครอย่าขวาง คุณรวยเพราะผมบอก ผมรวยเพราะมีเงินในกระเป๋า  Shocked

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2004, 07:11:08 PM »

อัฐยายกินขนมยายสบายใจโอ้ลันลา  งานสู่รากหญ้านี้มะอยากบอกเล้ยว่าเอาเงินตูมาซื้อของแจกตูแต่คุณได้หน้าได้ตา ทุกวันนี้ทำธุรกิจเพื่อนๆๆทุกคนบ่นหมดคับว่าลำบากมากถึงมากที่สุดค้าขายก็มีแต่คนขายคนซื้อแทบไม่มี คนเราถ้าไม่โกงไม่รวยหรอกคับถ้าไม่ใช่สมบัตรจากพ่อแม่นะ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2004, 08:29:23 PM »

แล้วอีกสี่ปีเราจะไปอยู่ที่ไหนกับ ครับ
คงมีแต่คนรวยที่ครองประเทศ
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2004, 09:47:01 PM »

....อย่าไปเชื่อ...นาย ก...หน้าเหลี่ยม(จัด)  ...ดีแต่สร้างภาพหลอกลวง...เมื่อไหร่มันจะตายไปซะทีนะ...

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2004, 10:00:18 PM »

Cool ก็รวยๆกันทุกคนแหละคับ แบบว่ามีเครดิตติดตัวกันทุกคนตั้งแต่เกิดไงคับ...

เห็นโฆษณาทางโทรทัศน์ที่ว่ารายได้เพิ่ม 35 % แล้วหมั่นไส้คับ...

เพราะรายได้เพิ่มแต่หนี้ต่อหัวเพิ่มบนตะเกียงกว่าตั้งเยอะคับ...

เบื่อคับ สร้างภาพกันอยู่ได้....  Tongue
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์