เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 01:04:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: HK เข้าเซฟไม่ให้ขึ้นลำได้ด้วยหรือ รุ่นไหนใครรู้จักบ้าง  (อ่าน 1373 ครั้ง)
Imaginos
MY GIFT IS MY SONG
Newbie
*

คะแนน 0

ให้หวั่นไหว ให้ใฝ่ฝัน ให้จดจำ

« เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 11:18:52 AM »

วันศุกร์ผ่านไปแถวบางบัวมาครับ ไปหาเพื่อนที่ไม่ได้เจอกันนานแล้ว เห็นเด็กปอหกเดินยกกลุ่มออกไปเที่ยวกัน เขียนเสื้อนักเรียนกัน
สอบเสร็จวันสุดท้ายนี่มีความสุขนะครับ ทั้งดีใจและก็ใจหาย ดีใจที่จะได้ไปจากสิ่งบ้าๆที่ไม่ชอบที่โรงเรียน
ใจหายที่จะไม่ได้เจอใครบางคนที่เราชอบอีก
จำได้ว่าตอนเด็กวันที่จบมอ สาม โกรธและโมโหมาก ที่เพื่อนแอบเอาปากกาเมจิคเขียนหลังเสื้อผม ด่ามันเช็ดซะ
วันนี้นึกถึง เสื้อตัวนั้นก็ไม่รู้ไปอยู่ไหนแล้ว มีแค่เฟรนชิปเก่าๆ ที่เพื่อนเขียนให้แค่ไม่กี่คน
คิดถึงครับ มีคนส่วนใหญ่บอกว่าเพื่อนที่สนิทกันที่สุดก็คงเป็นเพื่อนสมัย มอปลาย
พอโตขึ้นเราจะรู้จักคนมากขึ้นแต่มีเพื่อนน้อยลง พอแก่แล้วจะเหงา เพื่อนร่วมงานที่คุยดีด้วยกับเรา ก็ยังไว้ใจได้ไม่เท่ากับเพื่อน
ที่เคยทะเลาะกันตอนม ปลาย  อายุเยอะขึ้น เบื่ออยากหาเพื่อนใหม่ก็ต้องไปตามสโมสร กลุ่มกีฬา
แต่ก็นั่นหละไม่เหมือนเพื่อนที่เรียนด้วยกันมาหรอก คนรู้จักบางคนไปหาเพื่อนใหม่ตามอาบอบนวด  Grinตลกมากแต่ไม่กล้าขำ ตกใจ
เพราะเคยแล้ว รู้ว่าไม่คุ้มที่จะไปหัวเราะดูถูกความรู้สึกของใคร และยิ่งถ้ามันเป็นสิ่งเดียวที่เค้าเหลืออยู่ล่ะก็

ผมเอาลูกโม่โคลท์ไปให้เพื่อนดู ถามว่าทำไมถึงอยากได้ เค้าไม่ตอบ
แต่เล่าให้ฟังถึงเพื่อนคนนึงที่มันเลวตั้งแต่อยู่เตรียมพัฒฯ เรียนไม่เอาไหน มหาลัยก็ไม่จบ
เข้าแก็งรถซิ่ง แต่งเซฟิโรไปเหยียบแข่งบนตลิ่งชัน-สุพรรณ คืนศุกร์เสาร์ โดนจับก็ไม่เข็ด
หน้าตาโหดๆตามมอตโตของมัน ฆ่าเด็กบู เชิดชูเฮฟวี่ แต่กระแดะไปชอบลูกคุณหนูไฮโซ
ตอนนี้มันอยู่โรงพยาบาลครับ  โดนรุมกระทืบเนื่องจากเอาปืนจะไปบุกยิงเค้า แต่ยิงไม่ออกเลยโดนรวบ
คนกระทืบบอกว่ามันปลดเซฟแล้วแต่ยิงไม่ออก มันพยามขึ้นลำแต่โดนพุ่งรวบก่อน
ผมงง HK ไม่ขึ้นลำแต่สามารถเข้าเซฟไม่ให้เหนี่ยวไกได้ด้วยเหรอ อะไรของมัน
แต่ที่ผมสนใจกว่าระบบไกปืนก็คือ คนใช้ปืนครับ

นอกจากความแค้น ความโกรธแล้ว ความเหงาก็ทำให้คนยิงกันได้ด้วย
มันน่าจะเหมือนเรื่องคลาสสิกที่เห็นตามหน้าหนังสือพิมพ์บ่อยๆ
ยิงคนรักแล้วฆ่าตัวตายตาม ส่วนใหญ่จะประณามว่างี่เง่า
แค่นี้ต้องฆ่ากัน ยิงกันด้วย แต่อารมณ์นี้อย่าดูถูกนะครับตายกันมาเยอะแล้ว

คนที่มันบุกไปยิง คือคนที่มันรักข้างเดียวมานานจนผมตกตะลึงว่า
หา .. เกือบหกปีแล้ว มันยังคลั่งไคล้อยู่อีกเหรอเนี่ย
อย่างมันน่าจะลืมมีคนใหม่ไปแล้ว

ผมเองรักใครมาหลายคนและก็คงจะรักใครต่อใครอีกหลายคน
ยังไม่ตายก็ไม่รู้หรอกว่าจะรักคนไหนมากที่สุด
มีวิธีตัดใจจากสิ่งที่เราอยากได้แต่ไม่ได้ ..ที่ได้ผลมากที่สุด
คือต้องหาสิ่งใหม่ที่ดีพอๆกันหรือดีกว่า มาทดแทนให้ได้เร็วที่สุด
การเล่นกีฬา ไปทำอย่างอื่นแบบที่แนะนำกัน มันประเดี๋ยวประด๋าวครับ
ค่ำๆ อาบน้ำเสร็จอยู่คนเดียวเหงาๆ คิดถึงอีกแล้ว
ยิ่งหน้าเทศกาลเห็นคนอื่นมีความสุขแต่เราไม่มี
คิดถึงคนที่เรารักแต่เค้าไม่รักเราเลย
อาการทุรนทุรายแบบนี้แหละครับ ที่ทำให้บางคนคิดอยากจะ " ใช้ปืน "

ผมถามเพื่อนอีกครั้ง เอาปืนไปทำไม
มันตอบชัดมาก  เรื่องของกู
ผมเองก็ต้องชัดเจนเช่นกัน เรื่องของมึงแต่ปืนกู

ผมเห็นแววตาเหงา เลยเอามือลูบแก้มเพื่อนเบาๆ
มันไม่เหมาะกับมึงหรอก

กูรักมาหลายคนแต่ยังไม่ได้เจอใครที่ดีกว่ามึง

ผมเงียบเก็บปืนกลับบ้าน
ทั้งที่เป็นเมื่อก่อนก็จะพูดว่า  "เรื่องของมึง"
แต่วันนั้นไม่กล้าจริงๆ เป็นคุณล่ะจะกล้าไหมครับ

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 11:40:39 AM »

บางครั้ง การตัดสินปัญหาด้วยปืน ก็ไม่ใช่ทางออกที่ดีที่สุด หรอก  นะครับ....ทางที่ดีอย่าใช้ปืน ดีกว่าครับ..... Wink
อ.หล่ำ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -1

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 01:39:26 PM »

ผมชอบสำนวนการบรรยายความของคุณ Imaginos จังเลยครับ
ละเลียด เรียบ เงียบ ลำดับเวลา ประเด็นได้ดีจริง ๆ ครับ

Sunshine follows thunder'..
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 01:57:53 PM »

HK USP สามารถเข้าเซฟได้ ในทุกจังหวะนก................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 02:01:57 PM »

Cheesyตกลงจะถามว่า HK เข้าเซฟไม่ให้ขึ้นลำได้ด้วยหรือ รุ่นไหนใครรู้จักบ้าง หรือ ถามว่า เป็นคุณล่ะจะกล้าไหมครับ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 06:25:13 PM »

ผมเอาลูกโม่โคลท์ไปให้เพื่อนดู ถามว่าทำไมถึงอยากได้ เค้าไม่ตอบ
แต่เล่าให้ฟังถึงเพื่อนคนนึงที่มันเลวตั้งแต่อยู่เตรียมพัฒฯ เรียนไม่เอาไหน มหาลัยก็ไม่จบ
เข้าแก็งรถซิ่ง แต่งเซฟิโรไปเหยียบแข่งบนตลิ่งชัน-สุพรรณ คืนศุกร์เสาร์ โดนจับก็ไม่เข็ด
หน้าตาโหดๆตามมอตโตของมัน ฆ่าเด็กบู เชิดชูเฮฟวี่ แต่กระแดะไปชอบลูกคุณหนูไฮโซ
ตอนนี้มันอยู่โรงพยาบาลครับ  โดนรุมกระทืบเนื่องจากเอาปืนจะไปบุกยิงเค้า แต่ยิงไม่ออกเลยโดนรวบ
คนกระทืบบอกว่ามันปลดเซฟแล้วแต่ยิงไม่ออก มันพยามขึ้นลำแต่โดนพุ่งรวบก่อน
ผมงง HK ไม่ขึ้นลำแต่สามารถเข้าเซฟไม่ให้เหนี่ยวไกได้ด้วยเหรอ อะไรของมัน
แต่ที่ผมสนใจกว่าระบบไกปืนก็คือ คนใช้ปืนครับ
ผมสนใจคนเล่ามากกว่า .... ยังอุตสาห์มาเล่าให้ฟัง Grin Grin Grin

ปืน HK USP เข้าเซฟได้ทุกจังหวะ แต่เข้าแล้วก็ยังขึ้นลำได้ตามปกติ

ถ้าเป็น HK P7 บีบหน้าด้าม ไม่มีเซฟให้เข้า เพราะระบบเข้าให้เองตลอดเวลา

ผมเห็นแววตาเหงา เลยเอามือลูบแก้มเพื่อนเบาๆ
มันไม่เหมาะกับมึงหรอก

กูรักมาหลายคนแต่ยังไม่ได้เจอใครที่ดีกว่ามึง

ผมเงียบเก็บปืนกลับบ้าน
ทั้งที่เป็นเมื่อก่อนก็จะพูดว่า  "เรื่องของมึง"
แต่วันนั้นไม่กล้าจริงๆ เป็นคุณล่ะจะกล้าไหมครับ

เป็นผมก็รีบเก็บปืนกลับบ้านเหมือนกันครับ  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 06:33:49 PM »

8)hk เข้าเซฟได้ทุกจังหวะนะครับ Cool

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 06:45:32 PM »

Wink Wink Wink

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 06:47:00 PM »

บางที...การใช้ปืนไม่ชํานาญ ก็เป็นคุณ แบบกรณีนี้นะครับ
ชีวิตหนึ่งที่ไม่รู้เรื่องอะไร ไม่ถูกพรากไป เพียงเพราะความคิดชั่ววูบของคนๆหนึ่ง
โชคดีของเธอคนนั้นจริงๆ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 06:51:21 PM »

ลูบแก้มผู้ชายยยยย Grin Grin Grin ขนรุกอะ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 06:56:27 PM »

เป็นเพื่อนจริงต้องคุยได้ทุกเรื่องพราะเพื่อนไว้ใจเพื่อน Grin Grin Grin ต้องกล้าคุย กล้าถาม กล้าด่าสิครับ ถ้ามันจะทำอะไรผิดๆ Grin Grin Grin

ถ้าเพื่อนจะทำผิดขนาดนั้นไม่ด่าก็ไม่ใช่เพื่อนเหมือนกัน Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
bk
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 07:49:57 PM »

Cheesyสำนวนเพราะดีนะครับ.อ่านแล้วเหมือนอ่านหนังสือนอกเวลา(ตอนเรียนเลย งับ.)  Smiley สงสารครับที่ทำใจไม่ได้  Grinแต่สมน้ำหน้าที่มีปืนแต่ไม่รู้จักใช้ Cheesy แต่ก็อีกนั้นแหละผมว่าแบบนี้ก็ดีแล้วอ่ะ Wink ที่ไม่มีใครต้องเสียใจมากกว่านี้ หัวเราะร่าน้ำตาริน เขาน่าจะเข้าใจและทำใจได้เสียทีครับ. หัวเราะร่าน้ำตาริน
เอ่อเจ๊ว่าา..อันนี้.ออกเรดดดดด.ไปนิด.  จูบบบบ
 กูรักมาหลายคนแต่ยังไม่ได้เจอใครที่ดีกว่ามึง[/color]
หน้า: [1]
  พิมพ์