เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 03:27:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ครับ ขอฝากเนื้อฝากตัว และมีปัญหาอยากสอบถามพี่ๆครับ  (อ่าน 2387 ครั้ง)
Engineer
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 01:07:17 PM »

คือผมกำลังสนใจจะซื้อปืนไว้ประจำบ้าน เป็นของตัวเองครับ ที่มองไว้คือ Glock30 หรือไม่ก็ 36 ครับ แต่กลัวขอ ป.3 ไม่ผ่าน...คือผมเพิ่งย้ายมาทำงานที่ระยอง มีรายได้ประจำ (ประมาณเดือนละสี่หมื่น) และได้ย้ายทะเบียนบ้านมาอยู่บ้านญาติที่ อ.บ้านฉางได้ เกือบจะครบปีแล้วครับ (แต่จริงๆผมเช่าคอนโดอยู่ที่ อ.เมือง) ไม่ทราบว่าใครมีประสบการณ์ในการขอ ป.3 ที่บ้านฉางบ้างไหมครับ ว่ายาก ง่ายแค่ไหน มีพี่ที่ทำงานเพิ่งไปยื่นที่ อ.เมืองระยองมา โดนไล่ให้กลับไปก่อน ให้มาอีกทีสอง-สามเดือนจากนี้ บอกว่านายอำเภองานเยอะ เพิ่งย้ายมาครับ เลยกลัวว่าบ้านฉางจะเป็นเหมือนกันหรือเปล่า...ขอบคุณครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 01:23:12 PM »

ยินดีต้อนรับครับ........สำหรับปัญหา....เดี๋ยวรอ...ผู้รู้มาให้คำตอบดีกว่าครับ.... Smiley
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 01:33:19 PM »

ยินดีต้อนรับครับ
fasty
รักธรรมชาติ ให้เท่ากับรักชีวิต
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 01:48:40 PM »

สวัสดี และยินดีต้อนรับจ้า  Grin

รักษาธรรมชาติ  รักษาชีวิต
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 01:52:46 PM »

ยินดีต้อนรับครับ แต่เสียใจด้วยครับผมไม่ได้อยู่ที่ระยอง
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 01:56:01 PM »

ยินดีต้อนรับครับ........อย่าเพิ่งกลัวซิครับ...เดินเข้าไปขอเลย
ที่ระยองผมทราบมาว่านายอำเภอเพิ่งย้ายมาใหม่..เลยไม่กล้า
ดำเนินแบบนายอำเภอท่านเก่าคือคุยง่ายๆกับประชาชน
คงอายอยู่มั๊งครับที่จะคุยกับประชาชน....อิอิอิ
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 02:08:58 PM »

ผมว่ายื่นขอไปก่อนดีกว่าครับ..จริงๆแล้วมันเป็นสิทธิของเรา..ถ้าไล่กลับมันน่าเกลียดนะ..แถมเงินเดือนก็ภาษีเราเอีก..ว่ามั้ยครับ

SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 02:31:05 PM »

Coolยินดีต้อนรับครับ....ที่ระยองมีสมาชิกที่ใจดีหลายท่านครับ...ผมยืนยันได้...เดี๋ยวท่านคงมาครับ...ระยองเมืองอุตสาหกรรม..หลายท่านมีเครื่องไม้เครื่องมือดี ๆ บริการด้าน...ช่วยปรับแต่ง...เครื่องมือเครื่องใช้...ให้สมาชิกครับ.... Grin

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 02:34:16 PM »

สวัสดี และ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 02:43:36 PM »

Smiley ยินดีต้อนรับครับ.......

Smiley เรื่องขอป.3  ต้องลองดูครับ....ได้หรือไม่ได้ยังไงเอาข้อมูลมาเล่าสู่กันฟัง... Wink

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 03:01:47 PM »

สวัสดีครับและยินดีต้อนรับครับ ........
       การขอ  ป3. ต้องลองดูก่อนครับ ไม่เสียหายอะไรได้ ไม่ได้ยังไง ก็มาเล่าสู่กันฟังครับ Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
BLACK EGLE
ทำงานให้จริงจัง คบคนให้จริงใจ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 03:20:38 PM »

รอสมาชิกแถวระยองมาตอบนะครับ...เดี๋ยวก็คงมา  ผมอยู่กำแพงครับเลยไม่รู้ครับ... หลงรัก หลงรัก

จุดกำบัง.....เข้าที่ระเบิด..
สีหมอก JUC
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 03:53:18 PM »

ลุยเลยครับ....ไม่ต้องกลัวครับ Smileyตอนผมก็กลัวๆเหมือนกัน..(แต่ไม่ได้อยู่ระยองนะครับ). Huh Huhแต่พอได้คุยเรื่องต่างๆก็พอยอมรับได้ โดนชก โดนชกยังลองดูครับ Grin Grin
josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 03:56:04 PM »

สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับครับ Cheesy

A life without a friend is a life without a sun.
Kwang Vungtau
กลับมาอีกครั้ง...ยั่งยืน มั่นคง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

ใจมันรัก...ลืมไม่ลง

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 05:01:49 PM »

Smileyสวัสดีครับ... หลงรัก

Winkป.3 ขอไปเถอะครับไม่ต้องกลัว...ปริญญาตรี...ยังผ่านมาได้ฉลุย... Grin Grin Grin

ตัวอยู่เวียดนาม...ใจอยู่ไทยเสมอ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์