เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 03:21:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ครับ ขอฝากเนื้อฝากตัว และมีปัญหาอยากสอบถามพี่ๆครับ  (อ่าน 2376 ครั้ง)
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 05:24:05 PM »

สวัสดีครับ... Cheesy

ยินดีล่วงหน้ากับสมาชิก Glock คนใหม่ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 05:30:46 PM »

Coolยินดีต้อนรับสู่บ้านอันอบอุ่นครับ Cool

คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 06:19:45 PM »

คือผมกำลังสนใจจะซื้อปืนไว้ประจำบ้าน เป็นของตัวเองครับ ที่มองไว้คือ Glock30 หรือไม่ก็ 36 ครับ แต่กลัวขอ ป.3 ไม่ผ่าน...คือผมเพิ่งย้ายมาทำงานที่ระยอง มีรายได้ประจำ (ประมาณเดือนละสี่หมื่น) และได้ย้ายทะเบียนบ้านมาอยู่บ้านญาติที่ อ.บ้านฉางได้ เกือบจะครบปีแล้วครับ (แต่จริงๆผมเช่าคอนโดอยู่ที่ อ.เมือง) ไม่ทราบว่าใครมีประสบการณ์ในการขอ ป.3 ที่บ้านฉางบ้างไหมครับ ว่ายาก ง่ายแค่ไหน มีพี่ที่ทำงานเพิ่งไปยื่นที่ อ.เมืองระยองมา โดนไล่ให้กลับไปก่อน ให้มาอีกทีสอง-สามเดือนจากนี้ บอกว่านายอำเภองานเยอะ เพิ่งย้ายมาครับ เลยกลัวว่าบ้านฉางจะเป็นเหมือนกันหรือเปล่า...ขอบคุณครับ
เอาใจช่วยครับ  1 เอกสารครบ 2 ต้องกล้าที่จะเข้าไปชี้แจงกับนายฯด้วยตัวเอง 3 อย่าฟัง
เสียงจาก (จนท. ที่ไม่รู้ว่าจริงหรือปลอม) เค้าจะต้องบริการเราครับงานนี้ก็งานของเขา
เหมือนกันจะอ้างไปเรื่อยไม่ได้  (น่าจะขอนาม+ยศ ของ จนท.ที่ไล่ จกท.มาด้วย)

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 06:33:40 PM »

สวัสดีครับ... Grin Grin
ด้วยความเคารพครับ...เรื่องขอ ป.3 ต้องเข้าไปคุยดูเลยครับ ไปหานายฯได้เลยยิ่งดีครับ...ได้ไม่ได้ยังไง ได้หาแนวทางอื่นๆต่อไปครับ... หลงรัก หลงรัก

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 06:41:14 PM »

ยินดีที่ได้รู้จักครับ เรือง ป.3 ลุยเลยครับ อย่าลังเล

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 06:48:12 PM »

Grin Grin Grin ลองก่อนครับ Grin Grin Grin ได้ข่าวแล้วบอกด้วยยยยย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
1911&FISHING
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 07:21:51 PM »

สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับครับ ลองไว้ก่อนครับ ได้หรือไม่ ค่อยมาหาหนทางกันใหม่ครับ Grin

More Care
Less Hate
เด็กระยอง
ผมรักทุกท่านครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

ยินดีรับใช้เพื่อนสมาชิกชาวปืนทุกท่านครับ

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 07:51:13 PM »

ถ้าบ้านฉางก็เข้าทางเลย.....
ป...อาวุโสเป็นคนดูแลเรื่อง ป3
ถ้าผ่าน...นายอำเภอก็ฉลุย..
แต่ไม่ยากครับ....มีงานทำไม่ต้องกลัวครับ
ขอใบรับรองความประพฤติด้วยนะครับ
ใบรับรองเงินเดือน...แค่นี้ก็พอครับ

มิตรภาพที่ยาวนาน คือ การให้ครับ
bk
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 08:04:54 PM »

สวัสดีครับ. Grinน่าลองนะครับหลักทรัพย์ดีการงานก็น่าจะดี แถมยังไม่เคยมีปืน. Cheesyกระบอกแรกไม่น่าคุยยากครับ Grinลุยเลย
Machine_1
เรา รัก ใน หลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 09:33:15 PM »

Grin..หวัดดีครับ..ยินดีต้อนรับด้วยความอบอุ่นครับ..พอดีผมเองก็อยู่บ้านฉางเหมือนกันครับ..เรื่องขอ ป.3 นั้นเตรียมเอกสารให้ครบแล้วลุยได้เลยครับ..ท่านปลัดที่นั้นใจดีครับ..เข้าไปคุยกับท่านได้ท่านเป็นกันเองกับประชาชนมากครับ..ผมเองว่างๆก็เข้าไปคุยกับท่านเป็นประจำครับ..ที่สำคัญท่านจะถามว่าย้ายเข้ามาเกิน 6 เดือนแล้วหรือยัง..เวลาขอให้กรอกรายละเอียดให้ครบ เน้นการกีฬาครับ Grin..หวังว่าคงจะได้รับข่าวดีในเร็วนี้นะครับ.. หลงรัก
karan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 09:39:19 PM »

ลองคุยด้วยเหตุและผลกับท่านนะครับ  หลายๆแห่งเดี๋ยวนี้ท่านใจดีขึ้นมากครับ   Cheesy
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 11:20:44 PM »

ยินดีต้อนรับครับผม

..........แต่เหตุผลที่ทางอำเภอไล่ให้กลับ     ผมว่าไม่น่าจะใช่นะ  ถ้าหลักฐานเอกสารครบ   ข้าราชการต้องบริการประชาชนนะครับ  เราไม่ได้ไปเพิ่มงานให้เขา  แต่เราต่างหากที่หางานให้เขาได้มีงานทำ

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 11:38:57 PM »

ระยะเลือกตั้งนี้ เป็๋น high season ของอำนาจครับ นายทะเบียนถูกเจ้านายเหนือหัวสั่งให้ชลอการอนุญาตไว้ก่อน รอให้พ้นช่วงเลือกตั้งคอยยื่น สงสารนายทะเบียนเขาครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 11:44:24 PM »

...ยินดีต้อนรับครับ...อย่ามัวรอรี...ขอให้โชคดี สมหวังครับ... Cheesy

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 07, 2006, 12:24:00 AM »

.....................ยินดีต้อนรับ................

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์