เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 05:38:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่อยากได้ .45  (อ่าน 1958 ครั้ง)
Lush
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 09:18:10 PM »

ผมอยากได้ปืนไว้เฝ้าบ้านครับ แต่ผมยังไม่เคยมีปืนเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน เลยไม่รู้ว่าต้องทำไงบ้าง ผมสนใจ โคลท์ ดีเฟนเดอร์ ขนาด.45 อยู่นะครับ ต้องทำยังไงบ้างครับ
ศรีวิชัย.
รักปืนไม่เปลี่ยนแปลง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 09:21:44 PM »

ดูในหัวข้อซื้อขายปืนมือ 2 ซิครับ  มีให้เลือกเพียบเลยครับ

ลูกปืนหล่นไม่ไกลเป้า.....///
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 09:25:44 PM »

ผมอยากได้ปืนไว้เฝ้าบ้านครับ แต่ผมยังไม่เคยมีปืนเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน เลยไม่รู้ว่าต้องทำไงบ้าง ผมสนใจ โคลท์ ดีเฟนเดอร์ ขนาด.45 อยู่นะครับ ต้องทำยังไงบ้างครับ
ปืนเฝ้าบ้านจริงๆ ลูกซอง 5 นัด แบบสไลด์มีโช๊คเปลี่ยนได้เหมาะสมที่สุดครับ

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
Lush
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 09:37:28 PM »

อยากได้ทั้งปืนพก และลูกซองละครับ แต่อยากได้ปืนพกก่อนนะครับ อยากได้มือ1นะครับ เพราะดูของมือสองไม่เป็น เลยอยากจะทราบว่าต้องดำเนินการยังไงบ้างในการทำเรื่องขอซื้อนะครับ
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 09:58:34 PM »

หลงรัก
ครับ
1911 ทรงสวยครับ
ลูกใหญ่หมัดหนักครับ
 หลงรัก

ศรีวิชัย.
รักปืนไม่เปลี่ยนแปลง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 10:01:05 PM »

อ้างถึง
อยากได้ทั้งปืนพก และลูกซองละครับ แต่อยากได้ปืนพกก่อนนะครับ อยากได้มือ1นะครับ เพราะดูของมือสองไม่เป็น เลยอยากจะทราบว่าต้องดำเนินการยังไงบ้างในการทำเรื่องขอซื้อนะครับ

ปืนพกมือ 1 คงต้องตัดสินใจให้ได้ก่อนครับว่าท่านจะซื้อชนิด ขนาดกระสุนและยี่ห้อไหนดี  โดยศึกษาดูข้อมูลเหล่านี้ได้จากเพื่อนๆ / หนังสือปืนต่างๆ / รวมทั้งร้านปืน /
                        เมื่อตัดสินใจได้แล้วว่าจะซื้อตัวนี้แน่   ต่อไปก็ให้ไปขอใบ ป.๓ เพื่อขอซื้อปืนกระบอกดังกล่าวจากร้านปืน
( เพราะเป็น มือ ๑ )   / การขอใบป.๓ขอที่เขต/อำเภอ/ที่เรามีภูมิลำเนาอยู่ตามทะเบียนบ้าน
                          เมื่อได้ป.๓มาก็เอาไปให้ร้านปืนที่เราจะซื้อปืนกระบอกที่เลือกจากร้านเขา   จ่ายเงิน   ร้านให้ปืนมา
แล้วเราก็รอใบตัดยอดโอนจากร้านปืน      พอร้านปืนส่งมาเราก็เอาใบตัดยอดไปที่เขต/อำเภอ/ของเราอีกครั้ง เพื่อขึ้นเป็นใบป.๔
เป็นอันจบขั้นตอนครับ

ลูกปืนหล่นไม่ไกลเป้า.....///
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 10:03:51 PM »

ถือเอกสาร 1.ทะเบียนบ้าน 2.บัตรประชาชน 3.หนังสือรับรองความประพฤติ 4.บัญชีเงินฝาก 5.เอกสารแสดงรายได้ 6.หนังสือรับรองแพทย์ 7.สด.9 ฯลฯ  555 ผมเคยเจอมาครับ
เอาอย่างนี้ ไปถามปลัดขอ ป.1 แล้วถามว่าต้องใช้เอกสารประกอบอะไรบ้าง ท่านแนะนำเองแหละ(ตจว.นะครับ กทม.ไม่ทราบ)

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
สีหมอก JUC
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 07, 2006, 07:39:21 AM »

เริ่มต้นก็ไป อำเภอก่อนครับถามให้แน่ว่าต้องใช้อะไรบ้าง...ผมว่าแต่ล่ะที่ไม่เหมือนกันนะครับ,,,ลองดูครับ
Lush
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 07, 2006, 10:13:23 AM »

ผมอยู่ กทม. ครับต้องไปติดต่อที่อำเภอใช่มั้ยครับ แล้วปืนขนาด.45นี่โอกาสที่จาขอได้มีสูงมั้ยครับ แล้วถ้าขอได้ยากมีวิธีไหนบ้างครับ ช่วยแนะนำทีนะครับ อยากได้ โคลท์ .45 มากครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 07, 2006, 10:20:48 AM »

ขอเลยครับ   Grin Grin Grin เป็นสวนเป็นไร่พื้นที่กว้างลูกซองก็ดี   Grin Grin Grin แต่ถ้าในเมืองปืนสั้นดีครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 07, 2006, 11:22:23 AM »

โห......น่าอิจฉาครับ...กระบอกแรกก็ขอ .45 ีเลย......ขอเอาใจช่วย..ในการขอป.3 ให้ได้นะครับ.....แต่ถ้าปืนเฝ้าบ้านไม่ได้พกพาไหน....น่าจะเล่น ลูกโม่ .357 ตัวใหญ่ ๆ ลำกล้องซัก 6 นิ้วนะครับ...เพราะมีผลด้านจิตวิทยา...ขโมยเข้าบ้าน ชักออกมา พอดีถ้ามันใจเสาะ... เห็นคงเปิดแนบก่อนก็เป็นได้ครับ.... Grin
BLACK EGLE
ทำงานให้จริงจัง คบคนให้จริงใจ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 07, 2006, 12:14:57 PM »

เดินขึ้นไปคุยที่อำเภอได้เลยครับ..เพราะแต่ละที่ไม่เหมือนกัน....... ต้องลองดูครับ ช่วยเชียร์นะครับ

จุดกำบัง.....เข้าที่ระเบิด..
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 07, 2006, 12:46:15 PM »

อยู่ กทม. ก็ต้องไปวังไชยาฯ ศูนย์ทรมานประชาชน Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 07, 2006, 02:12:11 PM »

อยู่ กทม. ก็ต้องไปวังไชยาฯ ศูนย์ทรมานประชาชน Grin

กรุงเทพฯ ขอ.45ยากถึงยากที่สุด จริงๆแล้วมีคนบอกว่า....ไม่ให้เลยครับ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 07, 2006, 02:22:25 PM »

ไปอยู่ต่างจังหวัดอีกแล้ววววววววววว  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: [1] 2
  พิมพ์