เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:30:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยกันวิเคราะห์หน่อย... แมวต้องการอะไรจากหมา  (อ่าน 2319 ครั้ง)
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 08:52:51 PM »

Shocked Cheesy Cheesy Shocked
p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 10:23:08 PM »

ต้องการความอบอุ่นความใกล้ชิดครับ   ผมคิดว่าแมวตัวนี้น่าจะเป็นตัวเมียที่ถูกทำหมันแล้ว   และมีความใกล้ชิดกับหมาตัวนี้มาก   มันจะนอนบนตัวหมาแล้วใช้เท้าคู่หน้ากางเล็บนิดๆย่ำๆ สักพักก็จะหยุดเอง  ผมโดนบ่อยบางที่ก็เจ็บเหมือนกันต้องคอยระวัง  แต่ก็สงสารคอยระวังไม่ให้โดนตัวเราให้โดนเฉพาะเสื้อผ้า   เท่าที่สังเกตุมันน่าจะเกิดจากฮอโมนอะไรสักอย่างในตัวมัน   เพราะมันจะไม่ทำตลอดเวลา   มันน่าจะเป็นช่วงเวลาที่มันเป็นสัตว์แต่ได้ถูกตัดมดลูกออกไปจึงมีพฤติกรรมแบบนี้ขึ้นมา  เคยเลี้ยงแมวประเภทจำกัดสถานที่ไหมครับ  เวลาตัวเมียที่ไม่ได้ทำหมันเป็นสัตว์เราลืมฉีดยาคุมตามกำหนดเวลา  มันจะร้องทุรนทุรายน่าสงสารมาก  จนกว่ายาจะออกฤทธิ์  จึงจะหยุดทุรนทุราย   ไหว้
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 06:33:05 AM »

ของลูกสาวผมมันก็ทำเเบบนี้ครับ ลูกสาวผมบอกว่ามันนวดเอาใจลูกผม เเต่มันเป็นตัวผู้ครับ กิ๊วก๊าว

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
ศรีวิชัย.
รักปืนไม่เปลี่ยนแปลง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 08:07:57 AM »

น่าจะเป็นการหยอกล้อเล่น แบบมันเขี้ยวตามสัญชาตญาน เพราะเคยเห็นแมวมันมาเคล้าแข้ง ขา แล้วก็กัดเบาๆ ใช้เล็ยสะกิดข่วนเบาๆ คล้ายๆมันมันเขี้ยวหยอกล้อเราทำนองนั้น    ไม่อยากคิดเป็นอย่างอื่นว่ามันสะกิดหมาเพื่ออะไร  ตกใจ Cheesy

ลูกปืนหล่นไม่ไกลเป้า.....///
SiamWeekend
ผู้รู้ย่อมไม่..(ปริ)ปาก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 09:23:42 AM »

มันกวนหมาครับ ถ้าหมาหันหน้ามาตอแยด้วย มันจะตะปบ ขย่ำ แล้วฉีกหมาออกเป็นชิ้นๆครับ

จงยุติ ด้วยการยอม
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 09:32:53 AM »

เจ้าคู่นี้คงจะสนิทสนมกันมาก หมาจะนอนแมวก็เลยนวด เป็นการเอาใจเพื่อน  Cheesy  ดูในภาพไม่น่าใช่สะกิด เพราะใช้ 2 มือ

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 02:47:25 PM »

เห็นเขาว่า มันเป็นพฤติกรรมที่ติดมาจากสมัยเป็นลูกแมว  ตอนกำลังดูดนม นอกจากจะนวดเต้านมให้น้ำนมไหลแล้ว ตัวมันก็รู้สึกสบายด้วย แม้ว่ามันจะโตแล้ว แต่พอเจอพื้นนุ่มๆอุ่นๆมันก็นวด  แต่บางทีเขาก็ว่ามันเกี่ยวกับเรื่องเพศ แต่ยังไงแมวมันก็ทำด้วยความรัก

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 04:20:38 PM »

ต้องการความอบอุ่นความใกล้ชิดครับ   ผมคิดว่าแมวตัวนี้น่าจะเป็นตัวเมียที่ถูกทำหมันแล้ว   และมีความใกล้ชิดกับหมาตัวนี้มาก   มันจะนอนบนตัวหมาแล้วใช้เท้าคู่หน้ากางเล็บนิดๆย่ำๆ สักพักก็จะหยุดเอง  ผมโดนบ่อยบางที่ก็เจ็บเหมือนกันต้องคอยระวัง  แต่ก็สงสารคอยระวังไม่ให้โดนตัวเราให้โดนเฉพาะเสื้อผ้า   เท่าที่สังเกตุมันน่าจะเกิดจากฮอโมนอะไรสักอย่างในตัวมัน   เพราะมันจะไม่ทำตลอดเวลา   มันน่าจะเป็นช่วงเวลาที่มันเป็นสัตว์แต่ได้ถูกตัดมดลูกออกไปจึงมีพฤติกรรมแบบนี้ขึ้นมา  เคยเลี้ยงแมวประเภทจำกัดสถานที่ไหมครับ  เวลาตัวเมียที่ไม่ได้ทำหมันเป็นสัตว์เราลืมฉีดยาคุมตามกำหนดเวลา  มันจะร้องทุรนทุรายน่าสงสารมาก  จนกว่ายาจะออกฤทธิ์  จึงจะหยุดทุรนทุราย   ไหว้

เป็นได้ทั้งตัวผู้และตัวเมีย แล้วก็ไม่เลือกช่วงเวลาครับ
kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว)
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 07:16:53 PM »

เห็นเขาว่า มันเป็นพฤติกรรมที่ติดมาจากสมัยเป็นลูกแมว  ตอนกำลังดูดนม นอกจากจะนวดเต้านมให้น้ำนมไหลแล้ว ตัวมันก็รู้สึกสบายด้วย แม้ว่ามันจะโตแล้ว แต่พอเจอพื้นนุ่มๆอุ่นๆมันก็นวด  แต่บางทีเขาก็ว่ามันเกี่ยวกับเรื่องเพศ แต่ยังไงแมวมันก็ทำด้วยความรัก
ผมเคยมีแมวตัวหนึ่ง มันชอบนวดให้ผมเป็นประจำ ผมว่ามันรักผม แต่มันคิดไกลขนาดไหน ผมไม่แน่ใจครับ เอาเป็นว่าเรามิได้ทำมิดีมิร้ายต่อกันครับ

โลกทุกวัน อยู่ในขั้น กลียุค
ที่เบิกบุก เร็วรุด ถึงจุดสลาย
จนสิ้นสุด มนุษยธรรม ด่ำอบาย
เพราะเห็นกง –จักรร้าย เป็นดอกบัว ฯ
ท่านพุทธทาส
moddiad
Full Member

คะแนน 17

ข้าคือคนไทย

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 09:28:16 PM »

มันนวดเอาใจค่ะ Grin Grin

ข้าคือคนไทย
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 11:55:29 AM »

น่าจะเป็นพฤติกรรมที่ติดมาจากสมัยเป็นลูกแมว ตอนดูดนมอย่างที่ว่าครับ เพราะนั่งม๊กแมวที่ผมเลี้ยงอยู่เวลาเจอผ้าห่มชอบนวดผ้าห่มก่อนแล้วค่อยมุดนอน  Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 11:59:34 AM »

แมวผมที่บ้านก็ทำเหมือนกันครับ กับแมวด้วยกัน กับหมาที่บ้าน หรือกับผมมันก็ทำ ดูแล้วน่าจะขอความรักครับ อิอิ

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 03:06:18 PM »

ฝนเล็บกับฝึกต่อสู้  อย่าเชื่อผมนะ ผมไม่ถนัดเรื่องหมาแมว  คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 03:10:15 PM »

แบบนี้แหละ น่ากลัว
แมวกำลังทำให้ตายใจ
หลังจากนั้น.....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 09:52:33 PM »

"นี่เธอลุกขึ้นนะ ตรงนี้ที่นอนฉั้น"  ขำก๊าก
หน้า: [1] 2
  พิมพ์