เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 05:18:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซ่อมปืนแล้วโดนเปลี่ยนอุปกรณ์  (อ่าน 2660 ครั้ง)
Aek007 - รักในหลวง
คิดดี พูดดี ทำดี
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 05:51:22 PM »

ผมเคยเอาปืนโคลท์ ซีรี่ย์ 70 ไปชุบเยลโล่เมท(ปืนมรดกขึ้นสนิมเลยเอาไปชุบใหม่) ปกติปืนโคลท์ - 70  ฮาล์ฟค็อคของรุ่นนี้เมื่อเหนี่ยวไกนกจะค้างอยู่ไม่ตกชิดท้ายเข็มแทงชนวน แต่หลังจากเอาปืนกลับมาฮาล์ฟค็อคกลับเหนี่ยวได้   Shockedต้องกลับเอาปืนไปให้ทางร้านเปลี่ยนอะไหล่ของเดิมกลับมา  Angry ลืมบอกไปว่าเป็นร้านแขกโพกผ้าร้านใหญ่มาก Huh
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 06:38:02 PM »

ของผมเอาไปทำทั้งกระบอกเลย  แต่ได้ของกลับมาไม่ครบ คือศูนย์เดิม  กับซองพกไม่ได้ให้กลับมา  ร้านดังด้วย  ขี้เกียจไปทวง ได้รู้สันดานคน

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 06:42:37 PM »

บอกมาเลยครับว่าเอาปืนไปซ่อมที่ร้านเซเว่นไหนมา  Grin Grin Grin แฉเลยครับ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 06:58:49 PM »

มีอย่างนี้ด้วยหรือครับร้านไหนครับ ปืนที่พึ่งส่งไปซ่อมไกด์เป็นทองด้วยซิไม่รู้จะหายหรือเปล่า........ หัวเราะร่าน้ำตาริน ตกใจ

[URL=h
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 07:08:55 PM »

ส่งปืนไปซ่อม ปืนยังอยู่ที่ร้านอ่ะ.....งานนี้มีเสียววว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 07:36:06 PM »

ทำไมไม่ระบุชื่อร้าน   เพื่อนๆในเวปจะได้ระวัง
suky
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 08:22:41 PM »

ผมว่าไม่น่าเป็นไปได้น่ะครับ  ลองคิดดูถ้าเอาปืนไปซ่อมจริง และถูกเปลี่ยนอะหลั่ยจริง โดยพิสูจน์ได้ เป็นผมคงไม่เก็บเอาร้านมาขึ้นหิ้งบูชาหร็อกครับ  ป่านนี้ถูกประจานไปแล้ว  แต่เท่าที่อ่านๆดู ปรากฏว่าอ้างถูกเปลี่ยนอะหลั่ย แต่ไม่ยอมแจ้งชื่อร้าน บอกแต่เพียงว่าเป็นร้านดัง  ผมว่ามันยังไง ๆ อยู่นา..
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 09:25:50 PM »

อืมมมม.... :Smiley

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 09:34:49 PM »

Grin  ก่อนรับปืนกลับ....และจ่ายเงิน

ตรวจดูความเรียบร้อยของงาน    อุปกรณ์ปืนของตนว่าครบถ้วนถูกต้องหรือไม่

หากไม่ครบถ้วน.....ก็ระบุทักท้วงทันทีทันใด     อย่างนี้ชัดเจนและแน่นอนครับ

ถ้ารับปืนกลับมาแล้ว.....ถึงแม้จะถูกเปลี่ยนของ    จะไปว่ากล่าวเขาก็ดูกระไรอยู่

ช่างซ่อมก็จะแก้ตัวว่า   " คุณรับปืนไปตั้งนานแล้ว   จะมาโทษผมได้อย่างไร"

แล้วเจ้าของปืนจะพูดว่าอย่างไร    ทะเลาะกันทั้งเพ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 10:39:27 PM »

เพื่อนเอาปืนไปซ่อม เห็นที่ร้านเค้าคืนอะหลั่ยที่เปลี่ยนแล้วคืนมาด้วยครับ
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 11:57:09 PM »

บอกมาเลยครับว่าเอาปืนไปซ่อมที่ร้านเซเว่นไหนมา Grin Grin Grin แฉเลยครับ Grin Grin Grin

เห็นด้วยครับ  บอกให้รู้ทั่วกัน  จะได้ระมัดระวังตัว..

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 09, 2006, 04:52:44 AM »

อาจจะเน้นว่าอาจจะ...มีงานเข้ามาหลายกระบอกแกะชิ้นส่วนแยกทำผิวพร้อมกันตอนประกอบอาจลืมว่าอันไหนของกระบอกไหนเลยใส่ผิด...มั๊ง... Wink Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
traipope_s
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 09, 2006, 06:50:17 AM »

เห็นด้วยว่าควรจะแฉว่าเป็นร้านใหน สมาชิกจะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อคนที่ไม่ซื่ออย่างนี้อีกครับ
BLACK EGLE
ทำงานให้จริงจัง คบคนให้จริงใจ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 09, 2006, 09:14:08 AM »

มิตรภาพครั้งแรกสำคัญที่สุด...ถ้าเค้าไม่อยากมีมิตรภาพกับเรามันก็จบ..เลิกเข้าเลยครับร้านเนี๊ย

จุดกำบัง.....เข้าที่ระเบิด..
bk
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 09, 2006, 09:46:29 AM »

Grinอยากรู้เหมือนกันครับเพราะถ้าเขาทำจริงก็เท่ากับไม่ซื่อสัตย์ต่ออาชีพ Grin ไม่น่าปล่อยให้หากินครับ. Cheesy แต่เหตุการณ์ พวกนี้เจ้าของร้านมักไม่รู้เรื่อง และคงไม่ได้ทำเอง(น่าจะเกิดจากลูกน้องทำครับ) Grinจึงอยากขอให้เล่ารายละเอียดให้มากอีกหน่อยครับ.เผื่อพี่ๆบางท่านอาจจะสามารถเอาไปเล่าให้เจ้าของร้านเขารู้จะได้แก้ไขได้    Angry ถ้ามีหลักฐานแน่ชัดมีเหตุมีผล ร้านค้าคงไม่อยากเสียลูกค้าหรอกครับ. Angry   ดีกว่าโมโห แต่ทำอะไรม่ะได้ เจ้าของร้านก็ไม่รู้เรื่องปล่อยให้ลูกน้องโขมยของเขาไปขาย Grin สุดท้ายเสียทั้งสองฝ่าย โจรสบายคนเดียว Angry
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์