เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 01:29:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูลก่อนซื้อปืน AUTO  (อ่าน 1976 ครั้ง)
BIGBELL
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 04:31:16 PM »

ผมกำลังจะซื้อปืน AUTO ขนาด 9 มม. และชอบอยู่ 2 รุ่น  S&W M5906 กับ CZ 75D COMPACT รางเต็ม  ครับ ผมอยากทราบราคาและร้านปืนที่ขายราคาย่อมเยาว์ครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ ( ผมอยู่ต่างจว.แต่จะซื้อที่กทม.ครับ )

ขอบคุณครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 04:46:26 PM »

Grin อยู่ต่างจังหวัดลองเปิดโฆษณาในหนังสือ อวป. แล้วลองโทรสอบถามราคาดูก่อนก็ได้ครับ Grin
 Grin สอบถามดูก่อน แล้วค่อยตัดสินใจเดินทางมาดู การมาดูต้องเดินถามหลาย ๆ ร้านครับ แต่ต้องระวังร้านที่โฆษณาปืนกระบอกนั้น ๆ เสียเลิสเลอนะครับ "อย่าหลงในคำโฆษณาที่เกินจริง" Grin

carbon
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 05:19:36 PM »

การมาดูต้องเดินถามหลาย ๆ ร้านครับ แต่ต้องระวังร้านที่โฆษณาปืนกระบอกนั้น ๆ เสียเลิสเลอนะครับ "อย่าหลงในคำโฆษณาที่เกินจริง"
เห็นด้วยครับ 
ส่วนร้านขายลองค้นข้อมูลเก่าๆดูครับ มีคำแนะนำทั้งร้านที่ดีและร้านที่แย่
BIGBELL
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 05:24:06 PM »

ขอบคุณครับ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 05:27:33 PM »

ส่วนตัวเชียร์ ซีแซด ครับ แต่ ส่วนนึงที่สมิทมี แต่ซีแซดไม่มีคือ เซฟแมกครับ คือ ปลดแมก ปืนไม่ทำงาน ครับ  อีกอย่าง รู้สึกสมิท5906 จะเป็นคันลดนกน่ะครับ (อันนี้ ไม่แน่ใจ รอพี่ๆที่ใช้มาให้ข้อมูลเพิ่มดีกว่า ) ว่า ด้วยซีแซด ดีกว่าครับ 555 .... ซีแซด เขาว่ากันว่า ส่วนของ โครงหุ้มสไลด์ จะทำให้ จับได้ไม่ค่อยถนัดนักแต่ผมใช้เองกลับไม่รู้สึกแบบนั้นครับ และอีกอย่างครับ ซีแซด เองก็มีรุ่นที่ เป็น คันลดนกครับ รหัสลงท้ายด้วย D ...............  ขอให้ได้ปืนถูกใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2006, 05:31:24 PM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
BIGBELL
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 05:33:50 PM »

คือว่าผมเป็นมือใหม่ครับ เคยลองโทรถามแล้วได้ราคาที่แตกต่างกันบางร้านก็ต่างกันเกือบหมื่นครับและบางร้านไม่มีของที่มีก็รู้สึกว่าแพงมากครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 05:35:57 PM »

คือว่าผมเป็นมือใหม่ครับ เคยลองโทรถามแล้วได้ราคาที่แตกต่างกันบางร้านก็ต่างกันเกือบหมื่นครับและบางร้านไม่มีของที่มีก็รู้สึกว่าแพงมากครับ

Grin ผม "รอ" ดีกว่าครับ เอาเงินถือไว้ไม่บูดครับ Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 05:49:14 PM »

Grin อยู่ต่างจังหวัดลองเปิดโฆษณาในหนังสือ อวป. แล้วลองโทรสอบถามราคาดูก่อนก็ได้ครับ Grin
 Grin สอบถามดูก่อน แล้วค่อยตัดสินใจเดินทางมาดู การมาดูต้องเดินถามหลาย ๆ ร้านครับ แต่ต้องระวังร้านที่โฆษณาปืนกระบอกนั้น ๆ เสียเลิสเลอนะครับ "อย่าหลงในคำโฆษณาที่เกินจริง" Grin

บางครั้งโทรบอกมีปืน บอกราคาเสร็จ  Grin Grin Grin ไปถึงไม่มีปืนก็เคยครับ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 06:08:08 PM »

จำได้ว่า S&W 5906 มีคันห้ามไกครับ แต่เมื่อกดคันห้ามไกลงมาแล้ว นกจะลดลงมาด้วย ... เซฟแม็กก็สำคัญ อย่างน้อยคนที่ไม่รู้อะไรหยิบปืนไปดู แต่ไม่เอาแม็กไปด้วยก็พอจะวางใจได้ (แต่กลายเป็นว่าประมาท เพราะดูแต่แม็ก ไม่ดูในปืน)

ส่วน CZ75D เป็นคันลดนก เพราะกดลงไปแล้วเด้งกลับที่เดิม (นกปืนก็ลดลงด้วยครับ)

ผมว่าปืนแพงเป็นเรื่องธรรมชาติ(ไทย) สำคัญต้องเลือกที่ตรงกับงบประมาณ และได้ลองจับถือดูแล้วว่าถูกใจถูกมือ และจะดีมากขึ้นถ้าสามารถหาหยิบยืมมาลองยิงก่อนครับ Grin

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 08:08:23 PM »

จำได้ว่า S&W 5906 มีคันห้ามไกครับ แต่เมื่อกดคันห้ามไกลงมาแล้ว นกจะลดลงมาด้วย ... เซฟแม็กก็สำคัญ อย่างน้อยคนที่ไม่รู้อะไรหยิบปืนไปดู แต่ไม่เอาแม็กไปด้วยก็พอจะวางใจได้ (แต่กลายเป็นว่าประมาท เพราะดูแต่แม็ก ไม่ดูในปืน)

ส่วน CZ75D เป็นคันลดนก เพราะกดลงไปแล้วเด้งกลับที่เดิม (นกปืนก็ลดลงด้วยครับ)

ผมว่าปืนแพงเป็นเรื่องธรรมชาติ(ไทย) สำคัญต้องเลือกที่ตรงกับงบประมาณ และได้ลองจับถือดูแล้วว่าถูกใจถูกมือ และจะดีมากขึ้นถ้าสามารถหาหยิบยืมมาลองยิงก่อนครับ Grin
เห็นด้วยครับ  แต้แนะนำ 75 D ครับ

white63
เราเบิก บานใจ เมื่ออยู่ เคียงกัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 44

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 08:23:59 PM »

เมื่อบ่ายนี้น้องชายผมจอง CZ 75 D ที่ปืนโยธินครับ 59,000. ของเข้าเดือนหน้าครับ ทะเบียน จ.ตรัง ยังไงลองเช็คดูครับ ถ้าเป็น CZ 75 COMPACT 56,000. - 57,000.ครับไม่แน่ใจ.

BLUE ZONE 63  เก็บอดออมทำงานไม่รั้งรอ พ่อก็ไม่รวยสักที กีฬาเล่น เป็นแต่ไม่ดี กล้ามฉันไม่ค่อยมี
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 08:48:51 PM »

เรื่องคุณสมบัติของปืนสองกระบอกนี้ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ คงแจ้งต่อเจ้าของกระทู้ได้ไม่ขาดตกบกพร่องครับ...

นายสมชายเองมองว่าเรื่องคุณสมบัติของปืนสองกระบอกนี้กินกันไม่ลง... ทั้งคู่อยู่ในตลาดปืนได้นานเกินสิบปี หากมีข้อบกพร่องอะไรก็คงแก้ไขจนอยู่ตัวแล้วครับ...

ทั้งคู่อยู่ในขั้นปืนฝากชีวิตได้ครับ...

ที่นายสมชายคำนึงในฐานะ"นักยิงแห้ง" เพราะนายสมชายชอบยิงแห้งมาก... ยิงแห้งจนมือด้านเหมือนจับจอบจับเสียม เลยให้ความสำคัญกับการจับถนัดมือของตัวเองมากที่สุด... เพราะเวลา"ใช้ปืน"เป็นเวลาที่ใช้สมองไปคิดเรื่องทางหนีทีไล่... คิดเรื่องวางกลยุทธ์ยิงให้ถูก... คิดเรื่องประหยัดกระสุน... คิดเรื่องแหวกวงล้อมครับ...

สรุปว่าให้ท่านเจ้าของกระทู้ไปจับเล่น ยิงแห้งเล่นในร้านจนฉ่ำใจ... กระบอกไหนถนัดมือ ให้เลือกกระบอกนั้นครับ...

จำไว้ว่าปืนที่เราฝากชีวิตคือปืนกระบอกที่คว้ามาถือแล้วถนัดมือเหมือนกับเราจับช้อนกินข้าว... เข้าง่ามมือปั๊บยกถือเล็งแล้วเมือนกับมันเป็นช้อนส้อม เป็นปากกาเขียนอยู่ทุกวันครับ...

ตัวนายสมชายเองไปถนัดมือที่ 1911 ทั้งที่มีข้อบกพร่องแยะ อยู่ที่เป็นออโต้ซิงเกิ้ล ยิงนัดแรกยากส์... แต่ก็ย๊อมมม... ฮา

สองกระบอกตามกระทู้... เฉพาะมือนายสมชายชอบ CZ ครับ... แต่ไม่กล้าพูดว่าปืนดีกว่า 5906 เป็นเรื่องของความถนัดมือครับ...

สำหรับ 5906 กับ Berretta 92 ที่กองทัพอเมริกันว่าเยี่ยม... นายสมชายชอบ 5906 มากกว่า เพราะถนัดมือกว่าครับ...
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 10, 2006, 08:39:30 AM »

...M.5906 TSW ราคาอยู่ที่ประมาณ 80,000.- ส่วน CZ 75 D Compact ราคาประมาณ 55,000.- ..ครับ

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 10, 2006, 11:14:31 AM »

สำหรับผม เคยใช้ของสมิธฯ มาแล้ว ก็อยากเล่น ของ CZ มั่งครับ.....เป็นปืนดีทั้งคู่...แต่ถ้าเรื่องราคา.....ขอเลือก CZ ก่อนดีกว่าครับ....
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 10, 2006, 12:54:33 PM »

ราคาเริ่มลงนิดๆ แล้วนะเนี่ย...

แนะนำครับ CZ Compact 75D ครับ

ลองจับดูท่านคงจะพบว่าเข้ามือกว่า และคล่องตัวกว่า แต่โครงล่างเป็นอัลลอย ถ้าไม่กะเอาไปลุยขว้างปา คลุกฝุ่นไม่มีปัญหาครับ ถลอกซ่อมยากกว่าเหล็ก แต่ถึงเป็นเหล็ก ถ้าถลอกนิดหน่อยท่านก็คงไม่เอาไปขัดผิวเดิม ทำรมดำใหม่ทุกครัง ปืนใช้งานมีริ้วรอยบ้างเป็นบุคลิกแห่งประสบการณ์ เหมือนกางเกงยีนส์ครับ

ลูกซองเบเนลี่ก็โครงอัลลอย ไม่เห็นมีใครรังเกียง

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: [1] 2
  พิมพ์