เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 01:36:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบข้อมูล ของปืน BUL m5  (อ่าน 6607 ครั้ง)
yorch1999
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« เมื่อ: มีนาคม 10, 2006, 12:03:38 AM »

อยากทราบข้อมูล ของปืน BUL m5 ไม่ทราบพี่ๆ มีความเห็นเป็นอย่างไรบ้างครับ ยี่ห้อนี้ ในกระดานซื้อ-ขาย ไม่เห็นมีใครประกาศขายบ้างเลย ครับ

รักเรียน เพียรงาน สร้างสรรค์สังคม
ชก.59
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 10, 2006, 03:48:50 AM »

Grin ปืนรุ่นนี้มือสองมีน้อยมากครับ เพราะมือหนึ่งก็น้อย เพราะมีผู้นำเข้ารายเดียวคือ มานิตย์ยนต์ Grin
 Grin บูลเป็นปืนดีครับ ราคาไม่แพงเกินไป ผู้นำเข้าเอาใจใส่ลูกค้าพอสมควร Grin
 Grin การใช้งานคือว่าคุ้มค่าครับ ปืนสไตล์ 1911 โครงโพลิเมอร์เสริมซับเฟรมแสตนเลสในส่วนที่เสียดสีและรับแรงรีคอยล์ แมกสองแถวลูกดก แต่ด้ามไม่หนาจับถนัด เนื่องจากเป็นโพลิเมอร์ ชิ้นส่วนใข้ได้กับ 1911 ทั่วไป 80% ที่ใช้ไม่ได้กับ 1911 ทั่วไปคือ หลังอ่อน ไก ปุ่มปลดแมก หลอดสปริงนกสับ และแมก นอกนั้นสบาย ความทนทานเชื่อถือได้สไตล์อิสราเอล ความแม่นยำดี Grin

สีหมอก JUC
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 10, 2006, 07:48:47 AM »

Grin ปืนรุ่นนี้มือสองมีน้อยมากครับ เพราะมือหนึ่งก็น้อย เพราะมีผู้นำเข้ารายเดียวคือ มานิตย์ยนต์ Grin
 Grin บูลเป็นปืนดีครับ ราคาไม่แพงเกินไป ผู้นำเข้าเอาใจใส่ลูกค้าพอสมควร Grin
 Grin การใช้งานคือว่าคุ้มค่าครับ ปืนสไตล์ 1911 โครงโพลิเมอร์เสริมซับเฟรมแสตนเลสในส่วนที่เสียดสีและรับแรงรีคอยล์ แมกสองแถวลูกดก แต่ด้ามไม่หนาจับถนัด เนื่องจากเป็นโพลิเมอร์ ชิ้นส่วนใข้ได้กับ 1911 ทั่วไป 80% ที่ใช้ไม่ได้กับ 1911 ทั่วไปคือ หลังอ่อน ไก ปุ่มปลดแมก หลอดสปริงนกสับ และแมก นอกนั้นสบาย ความทนทานเชื่อถือได้สไตล์อิสราเอล ความแม่นยำดี Grin
พี่นายใหม่อธิบายหมดแล้วครับ
yorch1999
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 10, 2006, 08:45:20 AM »

ขอบคุณมากๆๆ ครับ อยากได้มือสองจัง  Grin

รักเรียน เพียรงาน สร้างสรรค์สังคม
ชก.59
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 10, 2006, 09:26:45 AM »

ปืนดีราคาไม่แพงมากครับ แต่ซื้อมาต้องให้ช่างแต่งท้ายลำกล้องอีกนิดครับ แล้วจะไม่มีปัญหาในการป้อนลูกครับ ผมเคยมี .45 แต่ขายไปเมื่อปีที่แล้วครับ ตอนนี้ยังรอคนซื้อเอา ป.3 มาตัดยอดอยู่ครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 10, 2006, 11:04:13 AM »

คนซื้อน้อย คนจะขายเลยน้อยครับ
อีกอย่าง ผมเดาว่าปืนใหม่บลูไม่ค่อยปรับราคาขึ้นไปจากราคาเก่า  ทำให้คนที่มีอยู่ไม่ปล่อย
ถ้าปืนใหม่ปรับราคาต่างกับของเก่าเยอะ  คนก็ปล่อยเยอะ

xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 10, 2006, 12:17:33 PM »

ใช้หลังอ่อน ไก ปุ่มปลดแมก หลอดสปริงนกสับ และแมกฯ ของพาราฯได้มั้ยครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 10, 2006, 12:19:42 PM »

ใช้หลังอ่อน ไก ปุ่มปลดแมก หลอดสปริงนกสับ และแมกฯ ของพาราฯได้มั้ยครับ

Grin ไม่ได้ครับ แต่แมกอาจจะได้ เพราะดูจากสายตาแล้วเหมือนกันเป๊ะ ต้องลอง Grin

HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 10, 2006, 03:32:19 PM »

Grin ไม่ได้ครับ แต่แมกอาจจะได้ เพราะดูจากสายตาแล้วเหมือนกันเป๊ะ ต้องลอง Grin
mag ใช้ได้ครับ คุณสานิตย์ (ผู้นำเข้า) เคยเล่าให้ฟังว่าลูกค้าเคยสั่ง mag ไปใช้กับพาราครับ
AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 10, 2006, 03:37:30 PM »

ฟันธงครับ!!!!!สำหรับยี่ห้อนี้ แต่ถ้าเป็นผมขอเลือกเป็นกระบอกที่สองครับ กระบอกแรกอยากได้แบบเหล็กล้วนก่อน  หลงรัก หลงรัก หลงรัก
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 10, 2006, 03:44:13 PM »

ได้แต่ไก, ปุ่มปลดแม็ก กับแม็กกาซีน

nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 10, 2006, 05:02:11 PM »

เป็นปืนที่ดีเยี่ยม ผมก็ใช้อยู่เหมือนกัน แต่ใช้.38sครับ

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 11, 2006, 12:50:32 AM »

บูลM5 ขนาด .38super  !!
ผมว่าเมืองไทยเข้ามาไม่เกิน 5 กระบอก

หน้า: [1]
  พิมพ์