เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 05:30:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามข้อมูลเกี่ยวกับ CZ 75 D com รางเต็ม กับ UZI ขนาด 3.5 และ 4 นิ้ว  (อ่าน 2031 ครั้ง)
sk31mai
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: มีนาคม 10, 2006, 05:07:15 PM »

ขอสอบถามข้อมูลเกี่ยวกับ ปืน 2 ยี่ห้อ คือ CZ 75 D com แบบรางเต็ม กับ UZI ขนาด 3.5 และ 4 นิ้ว ดังนี้
1.ราคากระบอกละเท่าไร
2.ข้อดีและข้อเสียขอปืนทั้งสองยี่ห้อนี้
3.สองยี่ห้อและสองรุ่นนี้  ผมควรเลือกอะไร เนื่องจากเมื่อวานนี้ผมไปดูปืนที่ร้านเกิดอาการหนักใจมาก ๆ ครับ เพราะตอนแรกผมให้ใจกับ CZ แต่พอเจ้าของร้านเอา UZI ออกมาให้ดูและวางข้างกัน UZI UZI UZI สวยมาก ๆ เลยครับ  ช่วยด้วยครับผมจะเลือกอะไรดี ที่สำคัญเป็นปืนกระบอกแรกครับ และอีกอย่าง คือ ถ้าเลือก UZI เอาไปแข่งขันในรายการต่าง ๆ ได้หรือไม่ครับ  ขอขอบคุณมาก ๆ ครับ
Huh
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 10, 2006, 05:17:51 PM »

Grin ไม่ต้องมองหรอกครับ อูซี่น่ะ เมืองนอกอูซี่ราคาถูกกว่า CZ ครับ แต่พอเข้าบ้านเราราคากลับแพงกว่า CZ 1 เท่าตัว เนื่องจากร้านค้าที่บอกว่าเป็นตัวแทนปั่นราคาขึ้นเอง โดยใส่คำโฆษณาที่เกินจริงไปเยอะ ปืนเกรดเอคัดพิเศษจากโรงงานบ้าง เหล็กเกรดเดียวกับปืนกลมือบ้าง (จริง ๆ แล้วมันก็เกรดเดียวกันอยู่แล้ว ไม่ว่าอูซี่หรือยี่ห้ออื่น) และอื่น ๆ อีกมาก หลายอย่างเกินจริงไปเยอะครับ Grin
 Grin ฟันธงที่ CZ ครับ แม้จะสวยน้อยกว่า แต่แน่นอนกว่า ราคาประหยัดกว่า นอกจากจะหาร้านที่ขายอูซี่ในราคาไม่เกิน 60k ค่อยมองอูซี่ เพราะ CZ ร้านดี ๆ ขายไม่เกินนี้ครับ การเดินดูปืนควรดูหลาย ๆ ร้านครับ หลีกเลี่ยงปืนเกรดเอครับ Grin

..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 10, 2006, 05:29:35 PM »

สำหรับผมแล้ว  ซีแซดสวยกว่าอูซี่บานตะเกียง

อ้อ... หากร้านค้าเขาบอกในทำนองที่ว่า สมาชิกในบอร์ดนี้ไม่รู้เรื่องปืนจริง ปกปิดหรือเชียร์แต่ปืนเกรด Z--  กีดกันและอิจฉาคนที่ซื้อปืนเกรด AAA+ (ของที่ร้าน) ฯลฯ

ขอให้รู้ไว้ก็แล้วกันครับ ว่าไม่จริงด้วยประการทั้งปวง

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 10, 2006, 05:42:07 PM »

สำหรับผมแล้ว  ซีแซดสวยกว่าอูซี่บานตะเกียง

อ้อ... หากร้านค้าเขาบอกในทำนองที่ว่า สมาชิกในบอร์ดนี้ไม่รู้เรื่องปืนจริง ปกปิดหรือเชียร์แต่ปืนเกรด Z--  กีดกันและอิจฉาคนที่ซื้อปืนเกรด AAA+ (ของที่ร้าน) ฯลฯ

ขอให้รู้ไว้ก็แล้วกันครับ ว่าไม่จริงด้วยประการทั้งปวง

Grin แสดงว่าเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นแล้วหรือนี่ Grin

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 10, 2006, 05:43:35 PM »

สนับสนุนอีกหนึ่งเสียงครับ ว่าซื้ออูซี่อีเก้ง... ไม่คุ้มครับ ถ้าชอบจริง ๆ หรือว่าอยากได้จริง ๆ ผมว่าน่าจะซื้อ เบบี้อีเกิ้ล ที่ทดสอบใน อวป. เดือนนี้นะครับ เพราะคำว่า "อูซี่" คุณซื้อมาปุ๊บ อาจโดนเพื่อนหรือคนที่รู้จักแซวเอาได้นะครับ ปืนรุ่นนี้นำมาแข่งไอพีเอสซี โปรดักชั่นดิวิชั่นได้ครับ หาแม็กเพิ่มอีกสักสองตัว พร้อมซอง + เข็มขัด ก็ลุยได้เลยครับ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 10, 2006, 05:49:28 PM »

สนับสนุนอีกหนึ่งเสียงครับ ว่าซื้ออูซี่อีเก้ง... ไม่คุ้มครับ ถ้าชอบจริง ๆ หรือว่าอยากได้จริง ๆ ผมว่าน่าจะซื้อ เบบี้อีเกิ้ล ที่ทดสอบใน อวป. เดือนนี้นะครับ เพราะคำว่า "อูซี่" คุณซื้อมาปุ๊บ อาจโดนเพื่อนหรือคนที่รู้จักแซวเอาได้นะครับ ปืนรุ่นนี้นำมาแข่งไอพีเอสซี โปรดักชั่นดิวิชั่นได้ครับ หาแม็กเพิ่มอีกสักสองตัว พร้อมซอง + เข็มขัด ก็ลุยได้เลยครับ Grin

ถูกต้องนะคราบบบบบบบบบ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 10, 2006, 05:52:04 PM »

ถูกแย้ว......คับ ซีแซดแน่นอนกว่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 10, 2006, 05:57:05 PM »

หรือไม่ก็มองไปที่ CZ SP-01 ครับ กะลังฮิตในมวลหมู่นักยิงไอพีฯ.... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 10, 2006, 06:33:01 PM »

หรือไม่ก็มองไปที่ CZ SP-01 ครับ กะลังฮิตในมวลหมู่นักยิงไอพีฯ.... Grin

ถูกอีกแล้วนะคราบบบบบ  Grin Grin Grin น่ายิงมากเลยคราบบบบบบบบ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 10, 2006, 07:13:11 PM »

Grin Grin Grin เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

T-05
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 10, 2006, 08:35:19 PM »

พี่ๆครับ SP01 กะเจ้า P01 ต่างกันเย๊อะมั๊ยครับ ทั้งด้านกายภาพเเละราคาน่ะครับ น้ำลายหก
เหน่ง
Sr. Member

คะแนน 3

ให้ทุกข์แก่ท่านทุกข์นั้นถึงตัว

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 11, 2006, 04:17:30 PM »

พี่ๆครับ SP01 กะเจ้า P01 ต่างกันเย๊อะมั๊ยครับ ทั้งด้านกายภาพเเละราคาน่ะครับ น้ำลายหก

คร่าวๆนะครับ   ระบบเหมือนกันครับแล้วแต่จะเลือกแบบลดนกหรือเซพ   แต่วัสดุต่างกัน SP01 เป็นปืนขนาด full size โครงเหล็กจุ 18 นัด แต่ P01 โครงอัลลอยด์ขนาด compact จุ 14 นัด ครับ

ชอบรุ่นที่ คุณวายุ ตั้งให้ใหม่จัง  "อูซี่อีเก้ง"  Grin
daknoy
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 11, 2006, 04:49:20 PM »

ต้องพกติดตัวหรือเปล่าครับ อูซี่หนักนะครับ ผมใช้เบบี้  แต่ตอนกระชากสไลด์ เจ็บนิ้วนะครับ อย่างอื่นปกติแม่นดี ไกคม สวยแบบเหล็ก ๆ ไม่ชมไม่ด่า อย่าซื้อ 2สี ถ้าชอบ ทำฮาร์โครม 1500 เอง
หน้า: [1]
  พิมพ์