เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:26:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 80
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้อยเรื่องราว  (อ่าน 121595 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 09:00:07 AM »

รูปเก่าสมัยไปโกลคฯหาไม่เจอ ยิ้มีเลศนัย
เดี๋ยมีคนจัดให้
กึ๊ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆรูปผีจีนไม่ต้องนะครับ คราวที่แล้วบ้านเกือบแตก ตกใจ อ๋อย เศร้า

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 09:02:18 AM »

อรุณสวัสดิ์...

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 09:13:18 AM »

รูปเก่าสมัยไปโกลคฯหาไม่เจอ ยิ้มีเลศนัย
กึ๊ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆรูปผีจีนไม่ต้องนะครับ คราวที่แล้วบ้านเกือบแตก ตกใจ อ๋อย เศร้า
        ภาพนั้น
รู้สึกในเครื่องผมมีอยู่นะครับ ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หลวงกาหลง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 09:22:12 AM »

ผมกำลังหารูปอยู่พอดีครับลุงจอย กำลังนึก ๆ ว่าตอนผมลงไปทำงานที่นั่น ผมได้รู้จักพบเจอใครเมื่อไรบ้าง Grin

ตอนที่เจอกับลุงจอยที่นราธิวาสนั้น นึกแล้วยังขำไม่หาย  คิก คิก

ตอนเย็นนั่งคุยกันอยู่ดี ๆ พอพลบค่ำด้วยความคิดถึงเลยเดินทางไปเยือนทีมงานที่โกลก ซึ่งอยู่ไกลออกไปอีก 60 กิโลเมตร รถหนึ่งคัน ปืนหนึ่งกระบอก กับชายสามคน บ้าบิ่นได้ใจกันจริง ๆ   เยี่ยม

สำนักข่าวกรองแจ้งว่าปืนสามกระบอกนี่นา ที่ยิงถล่มเวียงจันทร์

ปืนทั้งหมดรมดำซะด้วย  คิก คิก
หลวงกาหลง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 09:23:51 AM »

Tongue Tongue Tongue Tongue ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ Tongue Tongue Tongue Tongue

เย้ ลุงแพะป่า ไม่เจอกันนานเลย คิดตึ๋ง คิดตึ๋ง

เย้ ลุงแพะป่า ไม่เจอกันนานเลย คิดตึ๋ง คิดตึ๋ง
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 09:47:12 AM »

ภาพนั้น
รู้สึกในเครื่องผมมีอยู่นะครับ ขำก๊าก
ครูหมูจะเพิ่มศัตรูหรือครับ ยี๊

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 10:16:12 AM »

ผมกำลังหารูปอยู่พอดีครับลุงจอย กำลังนึก ๆ ว่าตอนผมลงไปทำงานที่นั่น ผมได้รู้จักพบเจอใครเมื่อไรบ้าง Grin

ตอนที่เจอกับลุงจอยที่นราธิวาสนั้น นึกแล้วยังขำไม่หาย  คิก คิก

ตอนเย็นนั่งคุยกันอยู่ดี ๆ พอพลบค่ำด้วยความคิดถึงเลยเดินทางไปเยือนทีมงานที่โกลก ซึ่งอยู่ไกลออกไปอีก 60 กิโลเมตร รถหนึ่งคัน ปืนหนึ่งกระบอก กับชายสามคน บ้าบิ่นได้ใจกันจริง ๆ   เยี่ยม

สำนักข่าวกรองแจ้งว่าปืนสามกระบอกนี่นา ที่ยิงถล่มเวียงจันทร์

บอกแรกเสียงว่าม่ายสุน   บอกสองมีสุนแต่ดันด้าน เสียงว่าสับพรือก่าม่ายทุ  บอกสุดท้ายนั่นยิ่งแล้วเลย  ปืนไหร๋ม่ายรุ๊ ยิงออกแต่ลม หุ หุ

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
คนที่คุณก็รู้ว่าใคร
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 10:18:23 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
หลวงกาหลง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 10:26:49 AM »

บอกแรกเสียงว่าม่ายสุน   บอกสองมีสุนแต่ดันด้าน เสียงว่าสับพรือก่าม่ายทุ  บอกสุดท้ายนั่นยิ่งแล้วเลย  ปืนไหร๋ม่ายรุ๊ ยิงออกแต่ลม หุ หุ

กระบอกใหนของพี่รอง
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 10:33:49 AM »

สวัสดีครับหลวง welcome home
อิ อิ เดาะภาษาปะกิตนิดหน่อย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 10:41:22 AM »

ภาพนั้น
ครูหมูจะเพิ่มศัตรูหรือครับ ยี๊
        เอาไว้เป็นเครื่องต่อรอง
เผื่อวันไหนได้ปั่นไปที่ซุ้มฯค่อยนั่งเปิดดูเล่น ๆ คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หลวงกาหลง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 10:48:29 AM »

สวัสดีครับหลวง welcome home
อิ อิ เดาะภาษาปะกิตนิดหน่อย

ไม่ได้พบหน้าเจอตัวกันนานเลยพี่ดุลย์ ที่ไม่ได้ห่างไกลกันนัก ก็นัดพบปะกอดคอกันบ้างบางเวลา

ขอบคุณรูปภาพจากน้าสิงห์ครับ Cheesy
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 10:53:18 AM »

ไม่ได้พบหน้าเจอตัวกันนานเลยพี่ดุลย์ ที่ไม่ได้ห่างไกลกันนัก ก็นัดพบปะกอดคอกันบ้างบางเวลา

ขอบคุณรูปภาพจากน้าสิงห์ครับ Cheesy
วางองค์ประกอบของภาพคนนั่งหน้าได้เหมาะสมมากครับมีการถ่วงน้ำหนักซ้ายและขวาได้อย่างเจาะเหมาะ เยี่ยม
 ยิ้มีเลศนัย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หลวงกาหลง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 10:57:47 AM »

หลวงกาหลง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 11:04:45 AM »

สนุกกันไปตามประสาเพื่อน พี่น้อง นับร้อยเรื่องราว  Cheesy

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 80
  พิมพ์