เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 06:27:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากซื้อปืนกระบอกแรก  (อ่าน 12467 ครั้ง)
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2004, 11:25:25 PM »

Wink ก่อนตัดสินใจ อยากให้มาลองสัมผ้สตัวจริง ของจริงก่อนนะครับ จะเป็นยิงจริงหรือยิงแห้งก็ได้ แล้วค่อยตัดสินใจ เป็นปืนกระบอกแรกด้วย หากเน้นทนทาน ปลอดภัย ก็คงเป็น Berretta  Hk หากเป็น glock ก็ต้องใส่ใจเรื่องความปลอดภัยมากหน่อย....ส่วนความแม่นยำต้องการขนาดไหนล่ะครับ...ถ้าระดับใช้งาน ผมว่าน่าจะใช้ได้ทั้งสามตัวนะครับ...  Wink พอมาดูของจริง อาจจะมีตัวเลือกที่ 4..5...6...ให้ปวดหัวเล่น... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2004, 04:01:32 AM »

แนะนำให้มามีตติ้ง ลองจับลองยิงของพี่ๆเพื่อนๆดูก่อนครับ
แล้วค่อยตัดสินใจว่าจะเลือกตัวไหน สามตัวนี้ มีให้ลองแน่นอนครับ
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2004, 10:00:31 AM »

เห็นด้วยกับท่าน โซ้ยตี๋  ครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2004, 10:55:51 AM »

เลือกที่ใจเราชอบเป็นหลักแล้วจะทำให้ยิ้มออกเวลาที่จับปืน

วัตถุประสงค์ ( การใช้งาน+ความชอบ ) + ความพร้อม ( ป.3 + เงิน + มีปืนให้ซื้อ ) = ปืนของเรา

ปืนเรา เงินเรา อย่าให้ใครมากำหนดครับ ลองจับลองยิงปืนเหล่านั้นดูก่อนแล้วใจเราจะบอกเองว่าชอบตัวไหน เพราะอะไร

ปืนสำหรับต่อสู้ความแม่นยำนั้นไม่ได้แตกต่างกันมากนัก จะเป็นที่คนซะส่วนใหญ่ที่ยิงไม่แม่น เพราะฉะนั้นห้ามโทษปืนว่ายิงไม่แม่นเด็ดขาด ให้โทษตัวเองและค้นหาสาเหตุว่าทำไมถึงยิงไม่ได้ดังใจ

ปืนก็เหมือนคู่ครองเรานั่นแหละ เราว่าสวยเราว่าชอบเราว่าดี แต่บางครั้งคนอื่นว่าไม่สวยว่าไม่ชอบว่าไม่ด้ ลองย้อนดูตอนเลือกคู่ครองนั่นแหละใช่เลย เอาส่วนนั้นมาเลือกปืน ซึ่งหมายถึงตามที่ใจต้องการ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2004, 11:07:52 AM »

Grin อืมมมมมมมมม  HK สวยจริง ๆ Grin ที่สำคัญ ลุงมะเอ็ม น่ารักมากช่วยกันทำมาหากิน สงสัยเมษานี้มีรางวัล อิ อิ อิ  Grin
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2004, 12:02:49 PM »

Cheesy  92 fs เป็นตัวเต็มครับ ส่วน เอชเค  กะ กล็อก พี่ jqj ไม่ได้ระบุรุ่น มา เดาครับว่า ถ้าเป็น
  กล็อก 19  ก็ จะได้ เปรียบ ด้านการพกพาครับ ตัวจะเล็กกว่า   เบากว่า 92 fs   ครับ
     ยืนยันอย่างพี่ ๆท่านอื่น ครับ ลองจับถือดูก่อนครับ ถ้ามีโอกาส  ขอให้ได้ปืนสมดังปรารถนาครับ   Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2004, 12:54:08 PM »

เสนอให้ จขกท. อ่านกระทู้เก่าๆ   หากมีโอกาส ควรจะได้สัมผัสกับปืนจริง  ขออนุญาตเจ้าของปืนยิงทดสอบด้วยกระสุนที่เราซื้อเอง  (ส่วนใหญ่ยินดีให้ลองยิงครับ)

ปืนก็คงจะเหมือนกับรถ  ถามว่า... ผมอยากจะซื้อรถสักคัน  เอาแบบที่ขับปลอดภัยดี  เร็วดี  กินน้ำมันน้อย ฯลฯ  ผมเลือกรถอะไรดี?  มันก็ตอบยากเหมือนกันครับ  เพราะปัจจัยหนึ่งอยู่ที่เราคนขับด้วย

ปืนจะยิงได้แม่นไม่แม่น  ปัจจัยสำคัญ ผมว่าอยู่ที่เราคนยิงเองแหละครับ  คนหนึ่งยิงปืนกล็อกร้อยรู  ผมยิงกล็อกกลุ่มบานเป็นดอกเห็ด ตกลงปืนกล็อกดีหรือไม่ดี?  Cheesy

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์