เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 03:14:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่เข้าใจทำไมต้องตรวจบัตรประชาชนผมด้วย  (อ่าน 4162 ครั้ง)
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 01:27:31 PM »

น้าเป้าเตี๋ยมกันมากับลูกๆ แหง๋ๆ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

คิก คิกเบี่ยงเบนความสนใจครับครู คิก คิก

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 05:01:23 PM »

ผมผ่านตลอดหน้าตาดี

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 05:33:58 PM »

ผมผ่านตลอดหน้าตาดี
แสดงว่ามีหน้าตาเป็นอาวุธ คิก คิก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 05:48:17 PM »

ไหนๆก็ไหนแล้ว พอดีมีผู้ใหญ่ฝั่งนู้นเค้าจะทำบัตรประชาชนพม่าให้ ถ้าผมไปทำนี่จะผิดกฏหมายไทยไหมครับ
ถ้าตำรวจเจอบัตรสองใบจะโดนจับไหมครับ

ควรถูกสัณนิษฐานไว้ก่อนว่ามีบัตรพม่า เป็นคนพม่า มาถือบัตรไทยปลอมเป็นคนไทย   Grin
ขอบคุณครับงั้นก็แสดงว่าทำได้แต่เก็บไว้ดีๆใช้ไหมครับ

สงสัยตอนที่คุณตำหนวดเรียกขอ เค้าคงไม่ได้หมายถึงบัตร "ปชช." หรอกครับ Huh

เค้าคงหมายถึง "ธนบัตร" มากกว่า คิก คิก คิก คิก

อย่าไปซีเรียสเลยน้า หลงรัก พวกนี้มันก็หาเรื่องไปเรื่อย Grin Grin

ขอบคุณครับ ไหว้

ก็คิดกันแต่แบบนี้แหล่ะครับ...คนดีดีเลยต้องอยู่ในมุมเล็กๆของสังคมปัจจุบัน...เขาขอตรวจเมื่อมีของที่เขาขอตรวจทุกอย่างก็จบ...ไม่เห็นต้องยื่นธนบัตรหรือยื่นลิโพอะไรเลย...อย่าไปอคติกับเขามากครับเขาไม่ได้หาเรื่องหลอกครับเขาทำตามหน้าที่...พื้นที่ใกล้เขตชายแดนขอตรวจบัตรประชาชนก็ไม่เห็นแปลก...ผมเคยอยู่ชายแดนมาก่อนก็ถือว่าตรวจบัตรประชาชนเป็นเรื่องปกติปกติ...
ผมไม่ได้คิดอะไรมากหรอกครับแค่ขำตัวเองน่ะครับ เคยมีหลายครั้งแม่ค้าในตลาดพูดพม่าใส่ผม แต่มีอยู่ครั้งนึกอันนั้นทำผมเสียความมั่นใจไปเลยวันนั้นผมจำได้ว่าแต่งตัวหล่อเลยแหละ เดินผ่านร้านทองมีแม่ค้าพม่ากำลังมาขายนํ้าตาลปึกกับเจ้าของร้านทองแม่ค้าก็พูดไทยไม่ได้ เจ้าของร้านทองก็พูดพม่าไม่เป็น ฝ่ายแม่ค้าพอเห็นผมเดินผ่านไปแค่นั้นแหละกวักมือเรียกเลย อะโก่ อะโก่ ดี่หม่าคะนะหล่าอง พอผมเดินไปแค่นั้นแหละ อะโก่ ซานสะกา เปียวตั๊ดหล่า สะก่าเปี่ยนคะนะลกเป แปลเป็นไทยได้ใจความว่า พี่ๆมานี่แป๊บนึง พี่พูดไทยได้ไหม ช่วยเป็นล่ามให้หน่อย ดูดูมันพูดมาถามคนไทยว่าพูดไทยได้ไหม หัวเราะร่าน้ำตาริน

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 05:52:50 PM »

วันนี้ขับรถจะไปตัวอำเภอเจอคุณตำรวจตั้งด่านรถเป็นแถวปล่อยผ่านหมดพอถึงรถผมเรียกจอดอ้าวยังไงกัน.พอจอดได้คุณท่านถามเลย จะไปไหนครับ ผมตอบไปตลาดครับ แล้วบ้านอยู่ไหน ผมตอบอยู่ริมเมย แค่นั้นแหละ เอารถไปจอดชิดซ้ายเลยขอดูบัตรประชาชนหน่อย ผมไม่เข้าใจ ทำไมไม่ตรวจใบขับขี่ทำไมต้องตรวจบัตรประชาชน ไอ้ที่ต้องตรวจต้องจับทำไม่มองไม่เห็น
อย่างเช่นแบบนี้รถโดยสารสาธารณะนะครับคันนี้ และก็เป็นแบบนี้ทุกคันด้วย

Uploaded with ImageShack.us

คนแถวนั้นขนาดโหนรถกระบะเขายังใส่หมวกกันน็อคกันเลยน่ะ เยี่ยม เยี่ยม Grin
พม่าทั้งคันครับ เดี๋ยวถ้าได้ข้ามฝั่งพม่าจะถ่ายรูปรถโดยสารฝั่งพม่ามาให้ดูครับ เมื่อก่อนบางคันมีเด็กท้ายรถแบก อาร์พีจีด้วย บ้างก็สะพายอาร์ก้าครับ

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 06:57:40 AM »

อ่านแล้ว พูดได้คำเดียว เป็นคำยอดฮิตว่า "โสน้าน่า"... คิก คิก ไหว้
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 07:11:43 AM »

อ่านแล้ว พูดได้คำเดียว เป็นคำยอดฮิตว่า "โสน้าน่า"... คิก คิก ไหว้

Ha Ha Ha   ฮา  "ฮั่นแน่"  ลุงตี๋ br  อ่ะ   ฮา

ช่วงนี้  คนหน้าตาอย่าง "กระเหรี่ยง"   เนี่ยะ    อย่าออก "นอกบ้าน"  อ่ะ  ฮา
ตำรวจเจอ  ทหารเห็น  เขาถามหาบัตร  "แน่นวล"  อ่ะ ฮา
พี่แม้วของยาย  เขาจะมา  "Tachilek"  อ่ะ  ฮา

ยายช่วยเติม   "ฮา"   5555555555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
watch รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 227

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 07:16:35 AM »

ผมเคยได้ยินแต่

" มะจ๊ะกุงเต๊ะเหรอเสาะพัง "

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลัวหนาว จักเอาไว้พื้นอากาศกลางหาว ก็กลัวหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลัวเจ้าปะใส่แล้วลู่เอาไป ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวชายปี้นี้ จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”  -  สมเจตน์ วิมลเกษม
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 08:50:54 AM »

คิก คิก  น่าจะถามตำรวจต่อนะครับ

ขำก๊าก
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 08:51:34 AM »

Ha Ha Ha   ฮา  "ฮั่นแน่"  ลุงตี๋ br  อ่ะ   ฮา

ช่วงนี้  คนหน้าตาอย่าง "กระเหรี่ยง"   เนี่ยะ    อย่าออก "นอกบ้าน"  อ่ะ  ฮา
ตำรวจเจอ  ทหารเห็น  เขาถามหาบัตร  "แน่นวล"  อ่ะ ฮา
พี่แม้วของยาย  เขาจะมา  "Tachilek"  อ่ะ  ฮา

ยายช่วยเติม   "ฮา"   5555555555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แต่หนูอยู่เมียวดี อุ๊ย.แม่สอดนะหนูไม่เกี่ยวนะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 08:57:26 AM »

คิก คิก  น่าจะถามตำรวจต่อนะครับ

ขำก๊าก
ไม่ละครับผมกลัวข้อหาหมั่นไส้๕๕๕
แต่คำว่าเหี้ยภาษาบ้านผมแปลได้อีกอย่างนึงหมายถึง สิ่งของที่มันไม่ถูกเก็บไไว้ให้เป็นระเบียบ,เกะกะ ครับ

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์