เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 01:19:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองอ่านดูครับ ว่า เดี๋ยวนี้ เขาเล่นกันแบบนี้  (อ่าน 18234 ครั้ง)
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 10:27:40 PM »

USP 40   :    You  live   in  the  U.S.A. ( South  ? ) ,  do  you  know  another  meaning  of  Purists  ,  and  could  we  classify  this  guy  ( this  suck  cartoonist  )  as  those  Purists  ?

Some  people  told  me  that  this  kind  of  Purists  is   KKKLips Sealed   Is  it  true  ?    Huh And  what  do  you  think  ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2004, 11:57:04 PM โดย Nakin » บันทึกการเข้า

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 10:27:54 PM »

เรื่องศาสนาเป็นเรื่องละเอียดอ่อนพูดไปก็ต้องกระทบกระทั่งกันแน่ ผมเองก็คนพุทธเมียเป็นฝรั่งแท้ๆก็ยังนับถือพุทธลูกก็พุทธแต่ไม่ได้บังคับ แต่ให้ลองศึกษาดูเองว่าอันไหนมีเหตุผลจริงอันไหนสอนให้เชื่ออย่างเดียวถามไม่ได้ต้องเชื่ออย่างเดียว ผมอยู่ต่างประเทศมีประสพการณ์เรื่องนี้เยอะโดยเฉพาะอยู่ทางใต้ ป๋า Sundance และพี่ สุรศักดิ์ เข้าใจดีว่าหมายความว่าอะไร ศาสนาทุกศาสนาสอนให้คนเป็นคนดีอย่างที่พี่นาจาพูดแต่ผู้สืบทอดทำเสียเอง ศาสนาพุทธเป็นศาสนาเดียวที่ให้อิสระภาพในความคิดจะเลิกไม่อยากนับถือเมื่อไหร่ก็ได้ไม่ว่าไม่มีการเอานรกมาขู่หรือขู่ว่าจะไม่ได้ขึ้นสวรรค์ไปอยู่กับเขาบนนั้น เอาเป็นว่าชอบทางไหนก็นับถือกันไปตราบใดที่ทำให้ตัวและครอบครัวมีความสุขไม่เบียดเบียนใครก็พอแล้ว สวรรค์อยู่ในอก นรกอยู่ในใจ ครับทำดีไม่ใครรู้ใครเห็นก็ยังสุขใจอิ่มใจ ทำชั่วไม่มีใครรู้ใครเห็นแต่มันก็ยังเผาผลาญอยู่ข้างใน เพื่อนในเว็ปนี้ก็มีนับถือศาสนาอื่นอยู่หลายท่านก็เห็นกันอยู่ว่าเป็นคนดีกันทุกท่าน โฆษณาที่เห็นคนทำขึ้นมาก็ไม่ได้ถึงแก่นแท้ของศาสนาคริสต์หรอกครับ ถ้าเค้าเข้าใจลึกซึ้งศาสนาของเค้าจริงๆเค้าจะไม่ทำอย่างงั้น
good Grin

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
Tomahawk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 11:19:59 PM »

Angry   อ่านเนื้อหาในเวปแล้ว บอกได้คำเดียว  U  เล่นแรงเกินไป...!!!! Angry Angry
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 11:58:24 PM »

Shocked เล่นแรงคับ..

แต่น่าเชื่อว่าเป็นแค่ความคิด ความหลงผิดของแค่บางคนคับ...

เพียงแต่สารอย่างนี้ไม่ควรได้รับการสื่อออกไป...

เพราะรังแต่จะทำให้เกิดความแตกแยกคับ...  Tongue
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 08:17:51 AM »

USP 40   :    You  live   in  the  U.S.A. ( South  ? ) ,  do  you  know  another  meaning  of  Purists  ,  and  could  we  classify  this  guy  ( this  suck  cartoonist  )  as  those  Purists  ?

Some  people  told  me  that  this  kind  of  Purists  is   KKKLips Sealed   Is  it  true  ?    Huh And  what  do  you  think  ?

หลาน Nakin พวกนี้เป็น Purists เป็นแบบพวกคิดว่าความเห็นของเค้าถูกที่สุดของคนอื่นไม่จริงไม่มีความหมาย เป็นพวกใจแคบ แต่ไม่ใช่พวก KKK คนล่ะเรื่องกันเลย พวก KKK มันเป็นแบบ racist มันไม่สนหรอกว่าจะนับถือศาสนาเดียวกับมันหรือป่าว  I don't know another meaning of purist may be you can teach me something or as we say in the South may be you can learn me somethin.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2004, 08:38:35 AM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 08:34:57 AM »

ขอบอกเลยว่าไอ้เว็บดังกล่าวคือกาฝากที่นำชื่อพระเยชูไปหากินครับ ผมเองขอพูดตรงๆว่าอับอายมากกับการกระทำของเว็บดังกล่าว อ้อ........ไอ้เว็บดังกล่าว มันเป็นพวกอีโก้สูงครับ อย่าว่าแต่ศาสนาอื่น จะโดนด่าเลย ขนาดคริสต์ด้วยกัน(แต่ต่างนิกาย) ม้นยังว่าผิด และพวกมันถูกเลย ยกตัวอย่าง ผมนับถือศาสนาคริสต์ นิกายโรมันคาทอลิก มันยังว่าผมนับถือผิดนิกายเลย ต้องนับถือนิกายเดียวกับมันเท่านั้น ดูจากนี้ http://www.chick.com/reading/tracts/0071/0071_01.asp ผมอ่านแล้วถึงกับกระอักออกมาเป็นเลือด ดังนั้นขอกราบเรียนทุกท่านว่า เว็บดังกล่าว ด่าไม่เว้นครับ แม้กระทั่งคริสตชน(แต่ต่างนิกายกับพวกมัน)

ต้องขอบคุณพี่ๆทุกท่าน ที่สามารถแยกแยะ และเข้าใจว่าการกระทำของเว็บนรกดังกล่าว มิให้การกระทำของบุคคลในศาสนาคริสต์ แต่เป็นการกระทำของกาฝาก ที่อาศัยชื่อพระมาหากิน บุคคลกลุ่มนี้ ทำให้ผมต้องอับอายเหลือเกิน เข้าใจความรู้สึกปวดร้าวของทุกท่านครับ(เพราะนิกายผมเองก็โดนมันด่าไม่ต่างจากศาสนาที่พี่น้องนับถือ)

ขอพระอวยพรพี่น้องทุกท่านครับผม

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 08:47:44 AM »

ยิ่งอ่าน ยิ่งอ้บอายครับ นิกายผมก็โดนมันเล่นเหมือนกัน ไอ้หมอนี้(คนแต่งการ์ตูน)หากมันไปวัดโรมันคาทอลิก คงได้ถูกชาวคริสตัง(คาทอลิก)กระทืบจมดินอย่างแน่แท้ http://www.chick.com/reading/tracts/1005/1005_01.asp

ขอพระอวยพรทุกท่าน และขอพระเจ้าอภัยการกระทำของไอ้เว็บนรกนั้นด้วยเถิด อาเมน

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 09:39:14 AM »

โล่งอกครับ กำลังจะขอความเห็นจากท่านผู้นับถือศาสนาอื่นอยู่พอดี คุณพลายแก้วก็อธิบายได้ชัดเจนดีครับ

(เป็นไงคุณพลายแก้ว อยู่ที่นั่นสนุกดีไหม)

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 09:43:35 AM »

ยิ่งอ่าน ยิ่งอ้บอายครับ นิกายผมก็โดนมันเล่นเหมือนกัน ไอ้หมอนี้(คนแต่งการ์ตูน)หากมันไปวัดโรมันคาทอลิก คงได้ถูกชาวคริสตัง(คาทอลิก)กระทืบจมดินอย่างแน่แท้ http://www.chick.com/reading/tracts/1005/1005_01.asp

ขอพระอวยพรทุกท่าน และขอพระเจ้าอภัยการกระทำของไอ้เว็บนรกนั้นด้วยเถิด อาเมน
อย่าคิดมากนายพลายแก้วช่างหัวมันอย่างที่ชาวคริสต์จะบอกว่า he'll have to answer to god himself.
ว่าว่างๆจะโทรไปหายังไม่ได้ฤกษ์ซักกะทีว่าแล้วขอเบอร์ด้วยนะ Wink
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 09:59:04 AM »

โล่งอกครับ กำลังจะขอความเห็นจากท่านผู้นับถือศาสนาอื่นอยู่พอดี คุณพลายแก้วก็อธิบายได้ชัดเจนดีครับ

(เป็นไงคุณพลายแก้ว อยู่ที่นั่นสนุกดีไหม)

ขอบคุณครับพี่คาเร่ร่าที่เข้าใจ และกราบเท้าพี่น้องทุกท่านที่สามารถแยกแยะออกว่า การกระทำของเว็บนรกดังกล่าว หาใช่การกระทำของคริสตชน(นิกายที่ถูกต้องตามกฎหมาย) แต่เป็นการกระทำของกาฝากครับ หากพูดตรงไปตรงมานะ ในวงการคริสต์เอง ก็มีการแนวคิดและความเข้าใจในหลักความเชื่อของศาสนา ในแนวทางที่ไม่เหมือนกัน(ถึงแม้จะนิกายเดียวกันก็ตาม) บางพวกบางสาย เน้นว่าต้องเป็นเหมือนเขาจึงถูก บางพวกบางสายเน้นอยู่ด้วยความส้นติ ไม่ว่าจะศาสนาใด นิกายใด ก็เป็นคนไทยเหมือนกัน ต่างคนต่างอยู่ ต่างคนต่างเชื่อ เคารพความเชื่อของกันและกัน(อันนี้เป็นสายของผม) จริงๆแล้วการประกาศพระนามพระเจ้านั้น สำหรับผมที่เรียนคำสอนมา คือการประพฤติ ปฎิบัตตัว ตามคำสอนของพระเยชูเจ้า ให้ความรัก ความเมตตา ต่อผู้อื่น โดยไม่จำเป็นต้องทำตัวเสียสติพูดแต่พระเจ้า สองคำก็พระเจ้า แต่ตนเองประพฤติ ปฎิบัติ และดำเนินชีวิตด้วยความเมตตาตามคำสอนแล้วหรือยัง(บางครั้งต่างนิกาย คำสอนพระเยชูก็ตีความไม่เหมือนก้นนะครับ ดังนั้นนิกายต่างกัน พฤติกรรมจึงไม่เหมือนกัน แม้จะเป็นศาสนาเดียวกันก็ตาม)

แต่พูดกันตรงไปตรงมานะ ส่วนใหญ่พลายแก้วทั้งเพื่อนผู้ชาย และเพือนผู้หญิง(โดยเฉพาะสาวๆ)เก้าสิบแปดเปอร์เซนต์ คือคนพุทธครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งสาวๆที่หลีร้อยทั้งร้อย คนไทยพุทธทั้งนั้น คาทอลิกด้วยกัน ผมมักจะสนิทกับระดับบาทหลวงหรือบราเดอร์(สามเณรคริสต์)มากกว่าครับ

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 10:03:15 AM »

อย่าคิดมากนายพลายแก้วช่างหัวมันอย่างที่ชาวคริสต์จะบอกว่า he'll have to answer to god himself.
ว่าว่างๆจะโทรไปหายังไม่ได้ฤกษ์ซักกะทีว่าแล้วขอเบอร์ด้วยนะ Wink

ขอบคุณครับที่แนะนำครับ เบอร์ผม หากเป็นเบอร์ห้อง 940-369-9461 เบอร์มือถือ 214-733-4758 อ้อ ชื่อฝรั่งผมชื่อ Paul นะครับ(ตามชื่อนักบุญประจำตัวของตนเอง เพราะฝรั่งมันมิสามารถเรียกผมว่าพลายแก้วได้ ลิ้นคงไม่เหมือนกัน)

ขอพระอวยพรพี่ยูเอสพีครับผม

SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 10:45:26 AM »

ที่ผมอยู่ ลาสเวกัส วันนี้ก็มีข่าวเกี่ยวกับศาสนาครับ คือแม่ไปนับถือศาสนาคริสต์ แต่ไม่รู้ว่านิกายไหน (ผมไม่ได้ฟังโดยละเอียด)
คือ แม่พาลูก 2 คนไปซื้อไม้เบสบอล พอกลับมาบ้านก็ตีลูกทั้ง2คนด้วยไม้เบสบอลที่เพิ่งจะซื้อมาจนตาย แล้วก็พร่ำแต่ว่า "พระเยซูรักเด็ก และกำลังจะมารับเด็กไป"  ผมไม่ได้ว่าศาสนานะ แต่นี่เป็นตัวอย่างของพวกที่ไม่มีสมองคิดและจิตอ่อน ทำอะไรก็ต้องเอาพระเจ้ามาอ้าง Undecided

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 11:32:02 AM »

KKK นี่คือ คลู คัก แคลน
พวกเหยียดผิวใช่หรือไม่ครับ

ส่วนท่านซิกโปรครับ เรื่องจิตอ่อนนี่
เมื่อสองสามวันก่อน
ที่เมืองไทย มีพ่อตาเอาลูกซองยิงลูกเขย ด้วยอ้างว่าผีเปรตเข้าสิง
ยิงไล่เปรต ตายสนิทเลยครับ
เฮ้อ.....เวงกรรม

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 06:48:26 PM »

อ้างถึง
KKK นี่คือ คลู คัก แคลน
พวกเหยียดผิวใช่หรือไม่ครับ
ถูกต้องครับ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 10:00:43 PM »

Grinพี่พลายเขามาอธิบายยังงี้ผมก็สบายใจครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์