เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 03:22:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองอ่านดูครับ ว่า เดี๋ยวนี้ เขาเล่นกันแบบนี้  (อ่าน 18274 ครั้ง)
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 10:31:32 PM »

USP 40   :    You  live   in  the  U.S.A. ( South  ? ) ,  do  you  know  another  meaning  of  Purists  ,  and  could  we  classify  this  guy  ( this  suck  cartoonist  )  as  those  Purists  ?

Some  people  told  me  that  this  kind  of  Purists  is   KKKLips Sealed   Is  it  true  ?    Huh And  what  do  you  think  ?

หลาน Nakin พวกนี้เป็น Purists เป็นแบบพวกคิดว่าความเห็นของเค้าถูกที่สุดของคนอื่นไม่จริงไม่มีความหมาย เป็นพวกใจแคบ แต่ไม่ใช่พวก KKK คนล่ะเรื่องกันเลย พวก KKK มันเป็นแบบ racist มันไม่สนหรอกว่าจะนับถือศาสนาเดียวกับมันหรือป่าว  I don't know another meaning of purist may be you can teach me something or as we say in the South may be you can learn me somethin.

Thanks  for  the  info  about  the  KKK  and  Purists    Smiley , however  I  hope  that  the  homepages  which  present  the  wrong  and  bad  attitude  about  the  religion  will  be  banned  soon . 

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 12:18:22 AM »

ไหนๆก็พูดถึงพวก KKK แล้วผมขอนอกเรื่องหน่อย พูดถึงเรื่องการรังเกียจผิว ชั้นวรรณะ ไม่ต้องไปดูที่ไหนไกลหรอกครับ เมืองไทยนั่นแหละหนักว่าที่อื่นอีกดูถูกกันเอง คนรวยดูถูกคนจน คนจบสูงๆดูถูกคนไม่มีความรู้ ข้าราชการ(ไม่ทุกคนไป)เห็นประชาชนเป็นขี้ข้าขู่เข็ญร่ำไป ยกตนข่มท่าน คนกรุงเทพดูถูกคนบ้านนอก คำว่าเสี่ยว เจ๊ก ลาว อะไรเทือกนี้ก็เป็นการดูถูกแบ่งชนชั้นดีๆนี่เอง คนมีสี(ไม่ทุกคนไป)เบ่งทับคนไม่มีสี แต่พวกมีสีนี่ก็เป็นข้าราชการแต่ประชาชนกลับต้องเรียกทั่น  Huh 
ท่านๆคิดว่าไงครับ
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 07:26:56 AM »

เห็นด้วยครับ.
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 10:01:43 AM »

ไหนๆก็พูดถึงพวก KKK แล้วผมขอนอกเรื่องหน่อย พูดถึงเรื่องการรังเกียจผิว ชั้นวรรณะ ไม่ต้องไปดูที่ไหนไกลหรอกครับ เมืองไทยนั่นแหละหนักว่าที่อื่นอีกดูถูกกันเอง คนรวยดูถูกคนจน คนจบสูงๆดูถูกคนไม่มีความรู้ ข้าราชการ(ไม่ทุกคนไป)เห็นประชาชนเป็นขี้ข้าขู่เข็ญร่ำไป ยกตนข่มท่าน คนกรุงเทพดูถูกคนบ้านนอก คำว่าเสี่ยว เจ๊ก ลาว อะไรเทือกนี้ก็เป็นการดูถูกแบ่งชนชั้นดีๆนี่เอง คนมีสี(ไม่ทุกคนไป)เบ่งทับคนไม่มีสี แต่พวกมีสีนี่ก็เป็นข้าราชการแต่ประชาชนกลับต้องเรียกทั่น  Huh 

เห็นด้วยครับ อย่าว่าแต่จบสูงเหยียดคนจบต่ำเลยครับ
จบสูงเหมือนกัน แต่ต่างสถานที่ ต่างประเทศยังแยกเลยครับ
ไม่เข้าใจเหมือนกันบางคนไปเรียนถึงเมืองนอกเมืองนา
ยังมานั่งแบ่งว่าใครผู้ดีกว่าใคร เฮ้อ เมืองไทยยยยยยยยยย

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 10:07:35 AM »

ไหนๆก็พูดถึงพวก KKK แล้วผมขอนอกเรื่องหน่อย พูดถึงเรื่องการรังเกียจผิว ชั้นวรรณะ ไม่ต้องไปดูที่ไหนไกลหรอกครับ เมืองไทยนั่นแหละหนักว่าที่อื่นอีกดูถูกกันเอง คนรวยดูถูกคนจน คนจบสูงๆดูถูกคนไม่มีความรู้ ข้าราชการ(ไม่ทุกคนไป)เห็นประชาชนเป็นขี้ข้าขู่เข็ญร่ำไป ยกตนข่มท่าน คนกรุงเทพดูถูกคนบ้านนอก คำว่าเสี่ยว เจ๊ก ลาว อะไรเทือกนี้ก็เป็นการดูถูกแบ่งชนชั้นดีๆนี่เอง คนมีสี(ไม่ทุกคนไป)เบ่งทับคนไม่มีสี แต่พวกมีสีนี่ก็เป็นข้าราชการแต่ประชาชนกลับต้องเรียกทั่น  Huh  ท่านๆคิดว่าไงครับ
เห็นด้วยครับ อย่าว่าแต่จบสูงเหยียดคนจบต่ำเลยครับ จบสูงเหมือนกัน แต่ต่างสถานที่ ต่างประเทศยังแยกเลยครับ
ไม่เข้าใจเหมือนกันบางคนไปเรียนถึงเมืองนอกเมืองนา ยังมานั่งแบ่งว่าใครผู้ดีกว่าใคร เฮ้อ เมืองไทยยยยยยยยยย

ไอ้อย่างนี้มันก็เป็นกันทุกประเทศทั่วโลกไม่ใช่หรือครับ ประเทศไหนมันไม่เป็นครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 10:43:34 AM »

เห็นด้วยครับ อย่าว่าแต่จบสูงเหยียดคนจบต่ำเลยครับ
จบสูงเหมือนกัน แต่ต่างสถานที่ ต่างประเทศยังแยกเลยครับ
ไม่เข้าใจเหมือนกันบางคนไปเรียนถึงเมืองนอกเมืองนา
ยังมานั่งแบ่งว่าใครผู้ดีกว่าใคร เฮ้อ เมืองไทยยยยยยยยยย

จริงครับจริง

ที่น่าเกลียดมากอีกอย่างก็คือคนที่ไปเมืองนอกมาแล้วก็ทำเวอร์พูดไทยไม่เป็นหรือพูดไม่ชัด คำง่ายๆ ที่ไม่จะเป็นต้องเอาศัพท์เฉพาะทางภาษาฝรั่งมาอธิบายก็ต้อง ดจร. ใช้ภาษาฝรั่ง ซึ่งผมสงสัยว่าพวกนี้เวลาไม่อยู่เมืองฝรั่งก็มักไม่สมาคมกับฝรั่งเพราะจริงๆ พูดกันไม่รู้เรื่อง

ที่น่าเกลียดมากที่สุดคือคนไทยที่ แปลงตัวเป็นต่างชาติ กินอยู่ ทำงานเมืองไทยแต่เลี้ยงลูกเล็กๆ ในเมืองไทยโดยพูดภาษาอังกฤษด้วยทั้งที่ภาษาไทยของเด็กก็ยังไม่ได้เรื่อง ตะเกียดตะกายพาไปเข้าโรงเรียนอินเตอร์ตั้งแต่เล็กๆ เรื่องอะไรของไทยก็ไม่สอน คงเพราะตัวเองไม่มีความรู้ด้วย พยายามเลี้ยงลูกไม่ให้เป็นคนไทยว่างั้นเถอะ หมู่นี้เห็นตามห้างบ่อยมากครับ

ทั้งนี้ผมหมายความว่าเป็นเรื่องการเมืองและสังคมนะครับ มิใช่รสนิยมการบริโภค ผมไม่มีปัฐหากับอาหารต่างชาติหรือสุรานอกยี่ห้อใดๆ ทั้งสิ้น อย่างที่เขาบอกว่า

“ชาตินิยมหยุดอยู่ที่กระเพาะ”

ขอหารือต่ออีกนิดครับ คือสมัยนี้เป็นแฟชั่นของเด็กวัยรุ่นและวัยเริ่มต้นทำงานที่จะพูดภาษาอักฤษโดยออกเสียงไม่มีเสียงวรรณยุกต์เลยเพราะยึดหลักว่าภาษาอังกฤษไม่มีวรรณยุกต์ เช่น

Starbucks เขาพูดว่า “สตาร์หบัก” เน้นเสียง “หบัก” แน่นๆ เหมือน “บักหำน้อย” เลย อิ อิ
Lake ก็พูดว่า “เหลก” ออกเสียงลงท้ายต่ำ
Simpson เรียกว่า “ซิมสัน” อย่าง “สันขวาน”

ผมรู้สึกห่างจากเสียงอังกฤษจริงๆ มากกว่าเพราะว่าเสียงตัวอักษรไม่เหมือนกันถ้าจะให้ใกล้ของเดิมก็ควรต้องใส่เสียงวรรณยุกต์ของไทยเข้าไปด้วยอย่งในตำรา ฟอ ไฟ ฟุด ฟิด ของอาจารย์ แสงชัย สุนทรวัฒน์

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2004, 04:32:31 AM »

ไหนๆก็พูดถึงพวก KKK แล้วผมขอนอกเรื่องหน่อย พูดถึงเรื่องการรังเกียจผิว ชั้นวรรณะ ไม่ต้องไปดูที่ไหนไกลหรอกครับ เมืองไทยนั่นแหละหนักว่าที่อื่นอีกดูถูกกันเอง คนรวยดูถูกคนจน คนจบสูงๆดูถูกคนไม่มีความรู้ ข้าราชการ(ไม่ทุกคนไป)เห็นประชาชนเป็นขี้ข้าขู่เข็ญร่ำไป ยกตนข่มท่าน คนกรุงเทพดูถูกคนบ้านนอก คำว่าเสี่ยว เจ๊ก ลาว อะไรเทือกนี้ก็เป็นการดูถูกแบ่งชนชั้นดีๆนี่เอง คนมีสี(ไม่ทุกคนไป)เบ่งทับคนไม่มีสี แต่พวกมีสีนี่ก็เป็นข้าราชการแต่ประชาชนกลับต้องเรียกทั่น  Huh  ท่านๆคิดว่าไงครับ
เห็นด้วยครับ อย่าว่าแต่จบสูงเหยียดคนจบต่ำเลยครับ จบสูงเหมือนกัน แต่ต่างสถานที่ ต่างประเทศยังแยกเลยครับ
ไม่เข้าใจเหมือนกันบางคนไปเรียนถึงเมืองนอกเมืองนา ยังมานั่งแบ่งว่าใครผู้ดีกว่าใคร เฮ้อ เมืองไทยยยยยยยยยย

ไอ้อย่างนี้มันก็เป็นกันทุกประเทศทั่วโลกไม่ใช่หรือครับ ประเทศไหนมันไม่เป็นครับ
\
ครับมันเป็นกันทุกประเทศล่ะครับ เพียงแต่ว่าใครจะเป็นมากเป็นน้อย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2004, 04:43:56 AM »

อ้างถึง
ที่น่าเกลียดมากอีกอย่างก็คือคนที่ไปเมืองนอกมาแล้วก็ทำเวอร์พูดไทยไม่เป็นหรือพูดไม่ชัด คำง่ายๆ ที่ไม่จะเป็นต้องเอาศัพท์เฉพาะทางภาษาฝรั่งมาอธิบายก็ต้อง ดจร. ใช้ภาษาฝรั่ง ซึ่งผมสงสัยว่าพวกนี้เวลาไม่อยู่เมืองฝรั่งก็มักไม่สมาคมกับฝรั่งเพราะจริงๆ พูดกันไม่รู้เรื่อง
ฮิฮิฮิ  Grin Grin การที่เด็กรุ่นใหม่หัดพูดภาษาอังกฤษผมเห็นด้วย นำไปใช้ประโยชน์ได้แต่ควรจะเรียนและหัดกันจริงๆจัง ไม่ใช่แบบพูดไปแล้วฝรั่งฟังไม่รู้เรื่องและในขณะเดียวกันก็ไม่ควรลืมภาษาไทย   ภาษาไทยเองเดี๋ยวนี้บางทีฟังแล้วยังต้องมานั่งแปลอีกกว่าจะรู้เรื่อง   เคยอ่านเด็กหนุ่มๆโพสต์ขอ้ความไว้ในเว็ปนึงอ่านแล้วกว่าจะรู้เรื่องปวดหมองเอ้ยสมองเลย Grin
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2004, 12:09:38 PM »

ใช่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ
ขนาดผมเองอยู่ในเวบนี้ ยังโดนเหยียดผิวเลยฮึ

ทำไมครับ คนผิวดำมันผิดตรงไหน
ไม่ได้ตั้งใจดำซะหน่อย Grin Grin Grin Grin Grin

ส่วนท่านle เรื่องภาษาอังกฤษน่ะ
อย่าลืมว่า
นักเรียนที่สอบเอนทรานซ์เมื่อปีที่แล้ว คะแนนเฉลี่ยด้านภาษาอังกฤษ อ่อน ถึงอ่อนมาก

เด็กยุคนี้ ถูกสอนและตกเป็นเหยื่อของวัตถุนิยมหรือบริโภคนิยมซะมาก
แข่งกันเรื่องมือถือรุ่นใหม่ มากกว่าแข่งกันเรื่องเรียน

ผมเองก็มีหลานชายในวัยเรียนคน
ตอนนี้ก็กลุ้มเหมือนกัน
(แต่หลานผมมันไม่นิยมมือถือ ไปนิยมแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด
ปีที่แล้วข้อเท้าก็พลิกกะอุบัติเหตุ ในสนามฟุตบอลนี่แหละ)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2004, 12:17:02 PM »

ขนาดผมเองอยู่ในเวบนี้ ยังโดนเหยียดผิวเลยฮึ

ไม่ได้ตั้งใจดำซะหน่อย Grin Grin Grin Grin Grin
โธ่ พี่ซับ ผมยังโดนกล่าวหาว่าหน้าแก่เกินวัยเลยครับ Grin Grin Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2004, 01:41:36 PM โดย บาร์ท » บันทึกการเข้า

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2004, 06:13:27 PM »

:-* หนูไม่ได้ตั้งใจดำ หนูไม่ได้ตั้งใจดำ หนูไม่ได้ตั้งใจด๊ามมมมมมมมม ดำตามแม่ แม่พาดามมมมมมมมมมมมมมมมมม :-*

Jono
รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2004, 10:12:39 PM »

ก่อนอื่นต้องขอบอกทุก ๆ ว่าเสียใจกับสิ่งที่เห็นจริง ๆ ครับ ในฐานะคนไทยที่เป็นคริสเตียนเศร้ากับวิธีการของกลุ่มบางกลุ่มที่แอบอ้างเรียกตัวเองว่าเป็นคริสเตียนเพื่อเป็นช่องทางการหาเงินทอง  พฤติกรรมของคนเหล่านี้ถือว่ามีแต่พวกเขาเท่านั้นที่ถูกนอกนั้นผิดหมดอย่างที่คุณพลายแก้วบอก  ในเมืองไทยก็มีครับ  ส่วนมากไม่ได้การรับรองอย่างถูกต้องจากองค์กรใหญ่ของคริสเตียนเองและรัฐบาล  มักอวดอ้างแต่เรื่องของตนเองเท่านั้นครับไม่ยอมรับฟังความคิดเห็นและเหตุผลของคนอื่น ๆ อย่าไปสนใจเลยครับสำหรับกลุ่มนี้  จะไปหวังอะไรกับคนที่แม้แต่วัฒนธรรมและมรรยาทยังไม่มีครับ  ผมเชื่อว่าวิธีการที่เลวจะให้ผลดีไม่ได้  ในโลกนี้มีคนที่อ้างว่าตนเองเป็นคริสเตียนมากมายเยอะแยะ แต่ต้องดูที่ผลดีกว่าครับ  พวกนี้คือกลุ่มที่เราเรียกว่าสอนผิด  ขอใช้วิจารณญาณครับขอบคุณครับ

รักในหลวง
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2004, 10:04:18 AM »

ถ้าท่านซับฯ ไม่เป็นงูชาวเราคงไม่ล้อว่างูดินร้อก..... :Smiley

อาจขนานนามให้เป็นหงส์ดำเลยก็ได้ Grin

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2004, 10:17:59 AM »

อ้างถึง
อาจขนานนามให้เป็นหงส์ดำเลยก็ได้
ไม่เป็นไรนายซับในสู้เค้า เป็นหงส์ดำยังดีกว่าเป็นนกทื่ดทื่อ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2004, 08:27:55 PM »

อ้างถึง
อาจขนานนามให้เป็นหงส์ดำเลยก็ได้
ไม่เป็นไรนายซับในสู้เค้า เป็นหงส์ดำยังดีกว่าเป็นนกทื่ดทื่อ

Grin Grin Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์