เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 03:22:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองอ่านดูครับ ว่า เดี๋ยวนี้ เขาเล่นกันแบบนี้  (อ่าน 18272 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2004, 09:40:47 AM »

http://www.thairath.com/thairath1/2547/page1/nov/26/p1_3.php  เหอะ เหอะ เหอะ อย่างที่ข้อยบอกไว้ไม่ต้องดูไกล ข้าหญ่ายใครจะทำไมข้า คงโดนตบหน้าฟรี  พวกนี้ไม่รู้ความหมายของคำว่าข้าราชการ คงอีกนานกว่าระบบนี้จะหมดไป ผมรักประเทศไทยไม่น้อยกว่าใครแต่ในขณะเดียวกันผมก็เกลียดระบบนี้จริงๆ ลูบหน้าปะจมูก พวกข้าใครจะทำไม กูหญ่ายพวกกูเยอะใครจะทำไม คืนนี้มาวจะพิพม์แบบนี้ใครจะด่าก็เชิญ
ข้าไม่สน คนเราเกิดครั้งเดียวตายห่าครั้งเดียว รัชกาลที่ 7 พระองค์ทรงสละราชสมบัติเพื่อให้ประชาชนจะได้ระบบ ประชาธิปประไตย พระองค์ท่านทรงพระลำบากต้องอยู่ต่างประเทศเพื่อประชาชนของพระองค์ แต่ทุกวันนี้ก็ยังมีไอ้พวกห่านี้แหละที่ยังทำตัวเหนือประชาชชน แล้วแบบนี้ภาคใต้จะสงบได้ยังไง ถุย เมาโว้ยยยย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2004, 09:51:47 AM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2004, 09:58:57 AM »

Grin Grin Grin Grin เมาจิงๆ เช้าแล้วนะพี่  Grin Grin
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2004, 10:20:20 AM »

มาวอะไรถึงจะนุ่มลำคอให้คุ้มปวดหัวดีครับ

Teacher ของพี่คราวที่แล้วก็เยี่ยมไม่เบา อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2004, 10:37:12 AM »

ชนแก้วครับพี่ชน เอื๊อกกกกกก   สบายยยยยย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2004, 10:46:29 AM »

ชนแก้วครับพี่ชน เอื๊อกกกกกก   สบายยยยยย

Grin;D ออกพรรษาแล้ว เอากันจิงๆ เลยนะครับ  Grin Grin
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2004, 10:57:00 AM »

บ๊ะ... ผมตกกระทู้อีกละ  Angry

เห็นกระทู้นี้ตั้งแต่ก่อนไปเที่ยว  อ่านแล้วยังหัวเราะก๊ากอยู่ในใจ  Cheesy  นึกอยู่ในใจว่า "ขำว่ะ"

ศาสนานี้จ้องเล่นงานศาสนาพุทธมานานมากแล้ว  ใช้สารพัดวิธี  หลอก  ล่อ  บีบบังคับ  ปลอมแปลง  ดัดแปลง  แต่งเติม  ใส่ร้าย ฯลฯ  ก็เห็นๆกันอยู่

ถ้าพระเจ้ารักมนุษย์จริงๆ  รักอย่างไม่มีเงื่อนไข  ทำไมก็ในเมื่อมนุษย์ไม่รักตอบแล้ว ถึงกับต้องทำลายกันยิ่งกว่าซาตานอ่ะ?  กับพ่อแม่ของเรา  เราทำผิดอย่างไร ท่านก็ไม่โกรธ มีแต่ให้อภัย

แต่กับคนรักหรือแฟนสิ  ฉันรักแก  แกไม่รักฉัน  ฉันฆ่าหั่นศพเลย  Tongue

ตกลงว่าพระเจ้ารักมนุษย์แบบพ่อแม่   หรือแบบคนรัก?

ผมไม่รู้หรอกครับ ว่าศาสนาทุกศาสนาสอนให้คนเป็นยังไง  เพราะผมไม่ได้ศึกษาลงลึกในศาสนาต่างๆ  เอาแค่ศาสนาพุทธผมก็พอใจแล้ว   ส่วนว่าใครจะเชื่อจะนับถือศาสนาคำสอนใด  ก็ตัวใครตัวเขาครับ  คนเรามีปัญญาไม่เท่ากัน

อ้อ... คุณซับฯ บ่ต้องน้อยอกน้อยใจ๋  ทำบุญถวายสังฆทานด้วยผงซักฟอก (เอาแบบมีรังสีเฉิดฉายออกมาเลยนะ  Grin )  ชาตินี้ตอนหนุ่มใหญ่ (แถมให้ถึงชาติหน้าด้วยอ้ะ) ตัวคงขาวขึ้นครับ  Wink

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2004, 11:03:56 AM »

บ๊ะ... ผมตกกระทู้อีกละ  Angry

เห็นกระทู้นี้ตั้งแต่ก่อนไปเที่ยว  อ่านแล้วยังหัวเราะก๊ากอยู่ในใจ  Cheesy  นึกอยู่ในใจว่า "ขำว่ะ"

ศาสนานี้จ้องเล่นงานศาสนาพุทธมานานมากแล้ว  ใช้สารพัดวิธี  หลอก  ล่อ  บีบบังคับ  ปลอมแปลง  ดัดแปลง  แต่งเติม  ใส่ร้าย ฯลฯ  ก็เห็นๆกันอยู่

ถ้าพระเจ้ารักมนุษย์จริงๆ  รักอย่างไม่มีเงื่อนไข  ทำไมก็ในเมื่อมนุษย์ไม่รักตอบแล้ว ถึงกับต้องทำลายกันยิ่งกว่าซาตานอ่ะ?  กับพ่อแม่ของเรา  เราทำผิดอย่างไร ท่านก็ไม่โกรธ มีแต่ให้อภัย

แต่กับคนรักหรือแฟนสิ  ฉันรักแก  แกไม่รักฉัน  ฉันฆ่าหั่นศพเลย  Tongue

ตกลงว่าพระเจ้ารักมนุษย์แบบพ่อแม่   หรือแบบคนรัก?

ผมไม่รู้หรอกครับ ว่าศาสนาทุกศาสนาสอนให้คนเป็นยังไง  เพราะผมไม่ได้ศึกษาลงลึกในศาสนาต่างๆ  เอาแค่ศาสนาพุทธผมก็พอใจแล้ว   ส่วนว่าใครจะเชื่อจะนับถือศาสนาคำสอนใด  ก็ตัวใครตัวเขาครับ  คนเรามีปัญญาไม่เท่ากัน

อ้อ... คุณซับฯ บ่ต้องน้อยอกน้อยใจ๋  ทำบุญถวายสังฆทานด้วยผงซักฟอก (เอาแบบมีรังสีเฉิดฉายออกมาเลยนะ  Grin )  ชาตินี้ตอนหนุ่มใหญ่ (แถมให้ถึงชาติหน้าด้วยอ้ะ) ตัวคงขาวขึ้นครับ  Wink

ว่างๆรบกวนอาจารย์กล็อกแกล็ก ตรวจสอบ"พลัง"ให้ผมด้วยครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2004, 11:17:57 AM »

ว่างๆรบกวนอาจารย์กล็อกแกล็ก ตรวจสอบ"พลัง"ให้ผมด้วยครับ
เหอเหอเหอ  คุณทัดดอกไม้  จะเอาแบบ "สตาร์วอร์" เลยหรือครับ?  Grin

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2004, 11:20:02 AM »

ไปปรึกษาไมเคิล แจ๊กสันสิครับ  ขาวเลย

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2004, 02:25:37 AM »

มาวอะไรถึงจะนุ่มลำคอให้คุ้มปวดหัวดีครับ

Teacher ของพี่คราวที่แล้วก็เยี่ยมไม่เบา อิ อิ
Vodka ดองยาม้ากระทืบโรง( ข้อยโดนม้ากระทืบซะเมาเลยไม่ได้เมาแบบนี้มานานแล้ว) บวกกับ ไฮนาเก้น Wink
อ้างถึง
  Huh Huh Huh
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2004, 01:12:26 PM »

ไปปรึกษาไมเคิล แจ๊กสันสิครับ  ขาวเลย

ขอบคุณทุกท่านที่ปรารถนาดี
(ห่วงกันจั๊ง.ง..ง. ห่วงจนผมน่วม..ม.ม.. ไปทั้งตัวแย้ว)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2004, 01:21:09 PM »

ขอบคุณทุกท่านที่ปรารถนาดี
(ห่วงกันจั๊ง.ง..ง. ห่วงจนผมน่วม..ม.ม.. ไปทั้งตัวแย้ว)

อุ้ย  ผมขอโทษก๊าปปปปป  Grin Grin Grin Grin

Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2004, 05:46:46 PM »

ลูกสาวผมเรียนอยู่ที่โรงเรียนคริสต์ในจังหวัดอยุธยา ไม่เห็นว่าทางโรงเรียนจะบังคับขู่เข็ญเรื่องศาสนานะครับ ลูกชายของรุ่นพี่ผมซึ่งเป็นอิสลามก็เรียนที่เดียวกับลูกสาวผม พอทางโรงเรียนรู้ว่าเป็นอิสลามเขาก็ไม่ได้ให้สวดแบบคริสต์นะครับ ( พ่อของเด็กโทรฯ ไปบอกกับทางโรงเรียน )   ส่วนลูกสาวผม ( 5 ขวบ ) สวดโลดดดดดด........เป็นจังได๋เป็นกั๋น  ไม่ถือครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2004, 05:49:02 PM โดย Nattapol » บันทึกการเข้า
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2004, 01:08:33 AM »

ถ้าใครมาถามภรรยาว่าผมนับถือศาสนาอะไร เธอจะบอกว่าผมไม่มีศาสนา ผมไม่มีพระห้อยคอหรือมีพระพุทธรูปกราบไหว้ในบ้าน ศาสนาพุทธไม่ใช่ศาสนา เป็นปรัชญาในการดำเนินชีวิต ให้คิดเอาเอง ไม่อาศัยความเชื่อ ถ้าพ่อแม่ดี สิ่งแวดล้อมดี ลูกก็ดีตามไปเอง พระพุทธเจ้าไม่ใช่พระเจ้าอย่างที่เรียกกันว่า God ท่านเป็นครู ศาสนาอื่นทั้งหลายอยู่ที่ความเชื่อ Judaism (ยิว) อิสลาม คริสเตียน มีพระเจ้าองค์เดียวกัน อยู่ในสายเดียวกัน แต่รบราฆ่าฟันกันมาตลอดในนามของศาสนา Hindu นั้นมีพระเจ้าหลายองค์ คริสเตียนต้องการเผยแพร่ศาสนา มี Missionary ออกมาทำหน้าที่นี้ โดนคนป่าจับไปกินเสียก็มาก พุทธศาสนาไม่มีความประสงค์เช่นนี้ ถ้าศรัทธาต้องเข้ามาเอง

การที่คริสเตียนแยกออกมาเป็น Catholic และ Protestant ก็เพราะความขัดแย้ง ทำไมสันตปาปาจึงมี direct line กับ God ได้แต่ผู้เดียว Martin Luther คัดค้าน ก็เกิดนิกาย Lutheran ในเยอรมัน ต่อมาก็แยกออกมาเยอะแยะ Church of England (Anglican) ความกดขี่ทำให้คนอังกฤษต้องมาอเมริกา มาตายดาบหน้า แล้วแตกเป็น Presbyterian, Baptist, Methodist ออกไป นับไม่ถ้วน พวก Mormon (Church of the Latter Days Saints) ก็ได้รับความรังเกียจ เพราะมีเมียได้หลายคน ต้องร่นมาทางตวันตก จนถึง Utah พวก Mormon นี้ทุกคนต้องเป็น missionary ออกเผยแพร่ศาสนาต่างประเทศเป็นเวลา 2 ปี Jehovah's Witness ก็ทำตัวน่ารำคาญพอๆกับนักขายที่มาเคาะประตูขายของที่เราไม่ต้องการ
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2004, 09:05:21 AM »

ถ้าพ่อแม่ดี สิ่งแวดล้อมดี ลูกก็ดีตามไปเอง พระพุทธเจ้าไม่ใช่พระเจ้าอย่างที่เรียกกันว่า God ท่านเป็นครู ศาสนาอื่นทั้งหลายอยู่ที่ความเชื่อ Judaism (ยิว) อิสลาม คริสเตียน มีพระเจ้าองค์เดียวกัน อยู่ในสายเดียวกัน แต่รบราฆ่าฟันกันมาตลอดในนามของศาสนา Hindu นั้นมีพระเจ้าหลายองค์ คริสเตียนต้องการเผยแพร่ศาสนา มี Missionary ออกมาทำหน้าที่นี้ โดนคนป่าจับไปกินเสียก็มาก พุทธศาสนาไม่มีความประสงค์เช่นนี้ ถ้าศรัทธาต้องเข้ามาเอง

การที่คริสเตียนแยกออกมาเป็น Catholic และ Protestant ก็เพราะความขัดแย้ง ทำไมสันตะปาปาจึงมี direct line กับ God ได้แต่ผู้เดียว Martin Luther คัดค้าน ก็เกิดนิกาย Lutheran ในเยอรมัน ต่อมาก็แยกออกมาเยอะแยะ Church of England (Anglican) ความกดขี่ทำให้คนอังกฤษต้องมาอเมริกา มาตายดาบหน้า แล้วแตกเป็น Presbyterian, Baptist, Methodist ออกไป นับไม่ถ้วน พวก Mormon (Church of the Latter Days Saints) ก็ได้รับความรังเกียจ เพราะมีเมียได้หลายคน ต้องร่นมาทางตวันตก จนถึง Utah พวก Mormon นี้ทุกคนต้องเป็น missionary ออกเผยแพร่ศาสนาต่างประเทศเป็นเวลา 2 ปี

ข้อความชัดเจนเยี่ยงผู้รู้จริง...นับถือครับ Cheesy

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์