เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 06:26:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไบคาลพังเร็ว  (อ่าน 1568 ครั้ง)
poe kerpetkaew
Sr. Member

คะแนน 2

« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2004, 06:02:56 PM »

น้องชายซื้อแฝดไบคาลรุ่นคุมรถม้ามาฝากไว้ ไม่เคยยิง นาน ๆ เอาออกมาหักลำกล้องเช็ดน้ำมัน แล้วลั่นไกเพื่อลดนก ตอนนี้ไกหน้ามีอาการเหมือนสปริงหักซะแล้ว คือไกไม่คืน ต้องเอานิ้วผลักให้มันเดินไปข้างหน้าจึงจะยิงได้ ขอคำแนะนำด้วยครับ ถ้าพอทำเองได้ก็จะลองดู
evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 09:46:02 AM »

เก็บนานๆ ไม่ดีแน่ครับ ผมก้อใช้ไบคาล  มีสองอาการครับ สปริงหัก อย่างคุณว่า  กับเปน น้อง หนิม รับประทาน Smiley
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 04:29:17 PM »

ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่เป็นลำกล้องสั้น
ผมว่าสปริงน่าจะหักหรือหลุดมากกว่า

ลองถอดดูครับ....การถอดดูได้จากหนังสือ G/T
ย้อนหลังไปสัก3-4เล่ม

ขอให้โชคดีครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์