เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 03:20:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความคืบหน้าการขอใบพกฯ  (อ่าน 5331 ครั้ง)
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« เมื่อ: มีนาคม 16, 2006, 02:13:41 PM »

ผมได้มีโอกาสไปยื่นเอกสารเพื่อการขออนุญาตเพิ่มเติมเมื่อวันที่ ๑๖ มีค. นี้ มีรายละเอียดมาแจ้งให้ทราบเป็นแนวทางดังนี้
ที่ประชุมพิจารณาอนุมัตินำเรื่องเสนอ มท.๑ เพื่ออนุมัติออกใบอนุญาตได้เสนอกำหนดหลักเกณฑ์การอนุญาตให้ผู้ร้องขอ  ใหม่ดังนี้
๑. เงินฝากล้านนึง ติดต่อกันเป็นเวลาไม่น้อยกว่าหกเดือน นับถึงวันยื่นขออนุญาต   โดยอนุโลมให้รวมเงินฝากทั้งของสามีและภรรยาได้ และต้องเป็นคู่สมรสตามกฎหมาย กิ๊กหมดสิทธิ์ ทั้งนี้ต้องมีหนังสือยินยอมจากคู่สมรสให้มีสิทธ์กึ่งหนึ่งของเงินฝากในบัญชี
สำเนาบัญชีเงินฝากทุกหน้า ต้องรับรองสำเนาโดยผู้มีอำนาจลงนามของธนาคารนั้นๆ
๒.เอกสารรับรองการทำงาน สำเนาบัตรฯ สำเนาทะเบียนบ้าน สำเนาใบทะเบียนการค้าลงนามโดยกรรมการผู้มีอำนาจ(กรณีเป็นเถ้าแก่เอง) ทั้งหมดเหมือนเดิม
๓.สำเนาใบ ป.๔ ที่อยู่ต้องตรงตามทะเบียนบ้านทุกประการ ทะเบียนบ้านรุ่นใหม่ที่มีการเปลี่ยนรายละเอียดตามการจัดผังเมืองใหม่ของ กทม. ต้องนำใบ ป.๔ ไปเขียนคำร้องขอแกไขเปลี่ยนแปลงที่อยู่ที่วังไชยยาให้ตรงตามทะเบียนบ้านใหม่ด้วย  อันนี้วัยรุ่นเซ็งสุดๆ Angry Angry Angry
๓. พิมพ์มือใหม่ (กรณีประชาชน)  กรอกคำร้องใหม่ ถือจดหมายไปโรงพักท้องที่ ให้ ผกก. เซ็นใหม่ พร้อมทั้งลงนามยินยอมถอนเรื่องเก่าที่ค้างปีมาจนกลิ่นไม่สะอาดเสียโดยดี  ระบุเหตุผลการยกเบิกคำร้องเก่าว่า เอกสารไม่อัพเดทแล้ว ขอร้องแกมบังคับให้เซ็นต์ซะแต่โดยดี
๔.การระบุเหตุผลความจำเป็น ควรอย่างยิ่งที่จะระบุตามนี้ (แอบจดมา)
ก. เป็นบุคคลที่ปฎิบัติภารกิจในพื้นที่เสี่ยงอันตราย อาทิ ต้องไปส่งยุทธปัจจัยให้อ้ายบ้าที่มาประกาศขาย M79 ในหน้าซื้อขายเมื่อวานนี้
ข. เป็นบุคคลที่มีหน้าที่ต้องอารักขาบุคคลสำคัญ หรือติดตามบุคคลสำคัญ  อันนี้ไม่รวมถึงการอารักขาเด็กมหาลัย กิ๊ก อนุภรรยา หรือการติดตามไปเลียแข้งเลียขาประจบเอาเก้าอีเ รอ มอ ตอ(แหล)
ค. เป็นบุคคลสำคัญในรัฐบาล หน่วยงานของรัฐ รัฐวิสาหกิจหรือเอกชน ซึงโดยความรับผิดชอบต่อหน้าที่ ทำให้ตกอยู่ในภยันตรายต่อชีวิตและทรัพย์สิน  ท่านใดเป็นพนักงานรัฐวิสาหกิจ ต้องการจะเข้าร่วมประท้วงต่อต้านบุคคลสำคัญก็ลองเขียนเหตุผลดู
สามเหตุผลหลักนี้เป็นเกณฑ์การพิจารณาอนุมัติ ตามมติที่ประชุมคณะกรรมการฯ

ส่วนตัวผม  ไม่รู้จะพกไปทำเค็มอะไร แค่หน้าตาก็พอจะเป็นอาวุธได้อยู่แล้ว แต่ถ้าได้ใบพกฯมา  ก็จะเอาไว้ใช้เป็นส่วนลดเวลาต่อเม็มเบอร์ที่แคริเบียนและบารอง...อะจึ๊ยๆๆๆ..เกี่ยวกันมั๊ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2006, 02:18:30 PM โดย ต้อม » บันทึกการเข้า

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2006, 02:17:54 PM »

ตั้งกฎเกณฑ์ให้ยุ่งยากทำให้ดูเกินเอื้อม  Tongue

บางโพ 5
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2006, 02:25:09 PM »

ไม่ให้พกก็ต้อง.......หลึกเอา......ครับ

ปล. คำว่า"หลึก" เป็นภาษาพื้นเมืองทางภาพเหนือ  หมายถึง ดื้อ....แต่มีเหตุผล.....ครับ Grin
ครูดำ.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

ครูดำคนเดิม

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2006, 02:30:34 PM »

เออ......เชิญเถอะครับ..... Grin Grin Grin

Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2006, 02:36:14 PM »

หลักเกณฑ์การอนุญาตให้ผู้ร้องขอ  ใหม่ดังนี้
๑. เงินฝากล้านนึง ติดต่อกันเป็นเวลาไม่น้อยกว่าหกเดือน นับถึงวันยื่นขออนุญาต   โดยอนุโลมให้รวมเงินฝากทั้งของสามีและภรรยาได้ และต้องเป็นคู่สมรสตามกฎหมาย กิ๊กหมดสิทธิ์ ทั้งนี้ต้องมีหนังสือยินยอมจากคู่สมรสให้มีสิทธ์กึ่งหนึ่งของเงินฝากในบัญชี
สำเนาบัญชีเงินฝากทุกหน้า ต้องรับรองสำเนาโดยผู้มีอำนาจลงนามของธนาคารนั้นๆ
ส่วนตัวผม  ไม่รู้จะพกไปทำเค็มอะไร แค่หน้าตาก็พอจะเป็นอาวุธได้อยู่แล้ว แต่ถ้าได้ใบพกฯมา  ก็จะเอาไว้ใช้เป็นส่วนลดเวลาต่อเม็มเบอร์ที่แคริเบียนและบารอง...อะจึ๊ยๆๆๆ..เกี่ยวกันมั๊ยครับ

เงินฝากเดือนละล้าน 6 เดือนก็ 6 ล้าน สงสัยชาตินี้คงไม่สามารถพกปืนได้ซะแล้ว  Smiley  ดูแล้วหาคนที่จะได้รับอนุญาตอย่างถูกต้องตามหลักเกณฑ์ดังกล่าวคงยากเต็มทีนะครับ ต้องมีความเหมาะสมทั้งรายได้และหน้าที่พร้อมๆกัน ว่าแต่ถ้าท่านต้อมได้ส่วนลดที่แคริบเบียนแล้วอย่าลืมชวนด้วยนะครับ  Cheesy
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 16, 2006, 02:45:01 PM »

อีตรงเหตุผลความจำเป็นเนี่ย...

แปลว่าเอกชนแทบหมดสิทธิ์ครับ... หง่ะ...
nuy_rc 3D Extreme
คุดไห่เลิ้ก..ก๊นไห่เถิง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 16, 2006, 02:45:16 PM »

เงินฝากเดือนละล้าน 6 เดือนก็ 6 ล้าน สงสัยชาตินี้คงไม่สามารถพกปืนได้ซะแล้ว Smiley ดูแล้วหาคนที่จะได้รับอนุญาตอย่างถูกต้องตามหลักเกณฑ์ดังกล่าวคงยากเต็มทีนะครับ ต้องมีความเหมาะสมทั้งรายได้และหน้าที่พร้อมๆกัน ว่าแต่ถ้าท่านต้อมได้ส่วนลดที่แคริบเบียนแล้วอย่าลืมชวนด้วยนะครับ Cheesy

ตีความเป็นเงินฝากมีคงไว้ในบัญชี 1 ล้านบาทติดต่อกันเป็นเวลา 6 เดือนรึปล่าวครับ  ไม่ใช่ไปยืมมาโชว์สเตรทเม้นท์แล้วถอนคืน
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 16, 2006, 02:45:19 PM »

เอาสมองหรือไขสันหลังคิด

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 16, 2006, 02:48:28 PM »

เงินฝากเดือนละล้าน 6 เดือนก็ 6 ล้าน สงสัยชาตินี้คงไม่สามารถพกปืนได้ซะแล้ว Smiley ดูแล้วหาคนที่จะได้รับอนุญาตอย่างถูกต้องตามหลักเกณฑ์ดังกล่าวคงยากเต็มทีนะครับ ต้องมีความเหมาะสมทั้งรายได้และหน้าที่พร้อมๆกัน ว่าแต่ถ้าท่านต้อมได้ส่วนลดที่แคริบเบียนแล้วอย่าลืมชวนด้วยนะครับ Cheesy

โนๆๆๆๆ...อันนี้มีนส์ ต้องมีเงินคงไว้ในบัญชีเกินกว่าหนึ่งล้านบาท ต่อเนื่องเป็นเวลาไม่น้อยกว่าหกเดือน..ห้ามชักเข้าชักออก..เดี๋ยว........

อ๋อ เข้าใจแล้วครับ ต้องมีเงินอยู่ในบัญชีอย่างน้อย 1 ล้านบาทเป็นระยะเวลาติดต่อกันอย่างน้อย 6 เดือน ขอบคุณครับ  Cheesy  แล้วเปิดขวดกับราคามิกเซอร์ที่แคริบเบียนแพงไม๊ครับ  Cheesy
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 16, 2006, 02:51:41 PM »

บุตรและภรรยา ถือว่าเป็นบุคคลสำคัญของเราใช่ไหมครับ?

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 16, 2006, 02:58:58 PM »

บุตรและภรรยา ถือว่าเป็นบุคคลสำคัญของเราใช่ไหมครับ?

สำหรับนายสมชาย... สำคัญกว่าท่านปลัดกระทรวงเชียวครับ... แฮ่ๆ
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 16, 2006, 03:08:18 PM »

ค. เป็นบุคคลสำคัญในรัฐบาล หน่วยงานของรัฐ รัฐวิสาหกิจหรือเอกชน ซึงโดยความรับผิดชอบต่อหน้าที่ ทำให้ตกอยู่ในภยันตรายต่อชีวิตและทรัพย์สิน 
เป็นพนักงานรัฐวิสาหกิจ แต่ดันไม่ใช่บุคคลสำคัญเสียด้วย ไม่ง้อหรอก ป.12 นี่ Tongue
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 16, 2006, 03:10:59 PM »

ขำข้อ 4 (ก) ของนายต้อมจริงๆ.....กั๊กกกกกก กั๊กกกกกก กั๊กกกกกก

คนไม่มีเงินฝากถึงล้าน แสดงว่าคุณค่าของชีวิตไม่จำเป็นต้องปกป้องตัวเอง .... เป็นพลเมืองชั้นต่ำหรือไร

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 16, 2006, 03:12:35 PM »

ผมมีกรณีศึกษา เพื่อนรุ่นน้องทำงานอยู่ ปตท. สผ. ต้องไปตรวจเส้นท่อก๊าซสามจังหวัดเหน่งๆกลางป่า ต้นสังกัดประสานไปยัง สสส.จชต.อะไรเนี่ย ให้สนับสนุนเจ้าหน้าที่อารักขาทีมงานให้ด้วย
พอไปถึง เจ้าหน้าที่ถามว่าคนไหนเคยมีปืนและยิงปืนเป็นบ้าง ไอ้นี่ก็ยกมือกับเพื่อนอีกคน เจ้าหน้าที่ก็ไม่พูดอะไร จับนั่งฮัมวี่ไปหลายลี้จนหลับไหล พอถึงที่หมาย เจ้าหน้าที่ท่านเดิมก็ยื่นปืนสั้นกึ่งออโต้ฯให้คนละดุ้น แล้วบอกลองยิงไปที่ต้นไม้ตรงนู้นให้ดูหน่อย ไอ้สองตัวนี้ก็ยิงปังๆๆๆ...เจ้าหน้าที่บอกต่อว่า..ดีมากดูแลตัวเองด้วย แนวท่ออยู่ตรงนู้น เคลียร์กับระเบิดให้แล้ว ทีมอารักขาจะรอตรงจุดนี้ สังเกตต้นยางต้นนี้เป็นหมาย รีบเข้าไปแล้วออกมา จะดูต้นทางให้ ระวังด้วย ถ้าเกิดเหตุอะไร อย่าเสือกหันปากกระบอกมาทางต้นยางที่หมายไว้...อาจจะโดนกะบาลพวกข้าพเจ้าทั้งหลาย และอาจโดนสวนเอาได้
โชคดีวันน้นผ่านไปด้วยดี ไม่มีเสียงปืน หลังจากนั้นไม่มีใครยอมไปดูเส้นท่อตามวงรอบการซ่อมบำรุงอีก ลาป่วยกระทันหันทุกราย
ปล. ผมสงสัยเจ้าหน้าที่หน่วยไหน(วะ) เสือกยิงปืนบอกพิกัดให้ข้าศึกรู้

เป็นการปรามมากกว่ามั๊งครับ Grin เพราะสถานการณ์ไม่ใช่สงครามเปิด

ให้มันได้ยินไปเลยว่า มีคนมีปืนอยู่ตรงนี้นะ..............เพราะพวกนั้นชอบยิงคนข้างหลังอยู่แล้ว พอเหยื่อสวน2-3นัดก็เผ่นกันหมด...........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 16, 2006, 03:18:04 PM »

คนรวยก็เลวได้ ทำไมต้องกำหนดว่าต้องมีเงินเท่าไหร่จึงมีสิทธิพกปืน  คุณสมบัติมีข้อเดียวคือต้องเป็นพลเมืองดีไม่มีประวัติอาชญากรรมเท่านั้นแหละ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์