เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:23:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: -ข่าว-ทหารพระธรรมนูญพร้อมหน่วยหน่วยมนุษย์กบบุกโรงพักท้ายเหมือง  (อ่าน 12771 ครั้ง)
tca
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 09:40:09 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 09:56:26 AM »

ถ้า seal ออกสื่อ ผมว่าน่าจะมีอะไรที่ลึกกว่านี้

แต่เรื่องอาวุธ เห็นจากในรูป สังเกตุดีๆ

ผมเทไปทาง ทหาร หมดใจ
pong2504-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 101

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 11:45:50 AM »

ขอฟังข่าวด้วยคนครับ  ไหว้ ..... ทหารข่มเรือประมงผมว่าสมเหตุผล แต่ทหารเอาปืนไปบนโรงพักผมว่าไม่สมเหตุผลเลยครับ

ให้นายสมชายเดาฯ... ผู้ใหญ่ทหารฯ คงโทร.เคลียร์กับผู้ใหญ่โรงพักแล้ว ให้กันม็อบให้ที, แล้วตำรวจกันม็อบให้ไม่ได้, แล้วถ้า ทร.ไม่ไปแจ้งความก็จะโดนข่มอีก เลยต้องยกกำลังไปทั้งแบบนั้นแหละ...

เรื่องทางปกครองฯ หากข่มกันตั้งแต่ไปแจ้งความไม่ได้ รับรองพยานหาย หลักฐานหด เพราะคนที่เกี่ยวข้องจะพากันหลบลี้หนีหน้าด้วยเกรงอิทธิพลเถื่อนครับ... การปกป้องพยาน+หลักฐาน ไม่สามารถใช้กำลังคุ้มกันได้ตลอด 24 ชม., ดังนั้นวิธีที่ดีที่สุดคือการป้องปรามครับ...
ไหว้ขอบคุณ นายสมชาย นะครับอ่านเกมขาดมาตั้งแต่ต้นเลย  Huhผิดกับบางท่านที่จ้องแต่จะใส่แต่ทหารอย่างเดียว  (ผมพนักงานรัฐวิสาหกิจนะครับ ไม่ใช่ ทหาร) ลองประเทศนี้ไม่มีทหาร ป่านนี้คงบ้านเมืองคงเละเทะ มากไปกว่านี้มากมาย เยี่ยม
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 12:03:19 PM »

ทำไมไม่ให้ตรวจค้นส่ะครับ  กลัวอะไรหรือ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ lek  อ่ะ  ฮา

ถามอย่างนี้   ชวน  "ทะเลาะ"  อีกแล้ว  ฮา
ฝ่ายเจ้าของเรือ  เขากลัวเจอ  "โจร"  อ่ะ  ฮา

5555  ม่ายช่าย   อ่ะ 
ทางเรือ เขากลัวเจอ  "คนงานต่างด้าว"  อ่ะ ฮา
พวกเขาจึงพยายาม  นำเรือกลับเข้าฝั่ง  ฮา
พอเรือเทียบ  "แพปลา"  ไอ้แรงงานพวกนี้  มันก็แว๊บ  วิ่งหนี  อ่ะจิ  ฮา

แต่ถ้าตรวจเรือ  ในทะเล  เอ็งอยากหนี  ก็  "กระโดดน้ำ"  เอาอ่ะจิ ฮา
55555 เดี๋ยวเอ็งเหนื่อย    เอ็งก็ว่ายน้ำ กลับมาเกาะ  "กราบเรือ" เองแหละ ฮา

เรืองความบาดหมาง  ถ้าปรับความเข้าใจ  แก้กันไม่ได้  ฮา
อยู่ด้วยกันลำบากนะ  เพราะเห็นหน้ากันทุกวัน  ฮา  ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 12:03:51 PM »

ทหารของเราไม่นิยมทำอะไรเลอะเทอะ ผมเชื่อใจทหารครับ โดยเฉพาะทหารเรือ
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 12:04:58 PM »

จำเคส ยิงเรือสินค้าจีนที่แม่น้ำโขงได้ป่ะล่ะ เสียหมาไปเลยรัฐมนโทอ่ะ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 04:10:18 PM »

ผมเห็นด้วยกับพี่สมชายครับ ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 04:53:19 PM »

ผมเห็นด้วยกับพี่สมชายครับ ไหว้

ขอบคุณท่านเลขาฯ ครับ... เย้...

นายสมชายว่าหาก ทร. ไม่เล่นหนักแบบนี้บนโรงพัก... นอกจากพยานหายหลักฐานหดแล้ว เดี๋ยวดีไม่ดีมีม็อบปิดฐานทัพอีก, แล้วม็อบพวกนี้มันเจ้าอารมณ์ พูดจาก็ไม่รู้เรื่องเท่าไหร่(ส่วนหนึ่งเป็นแรงงานต่างชาติ) หากทหารใจเย็นปล่อยให้อารมณ์ฮึกเหิม(ผิดกฎหมาย) เกิดปะทะกับทหารยืนยามรักษาการณ์ตามหน้าที่ฯ ชาวบ้านจะเจ็บ/ตาย แล้วก็เรื่องเลยลามปามไปใหญ่ครับ...

ทำแบบนี้อย่างมากที่สุดคือแค่โดนด่าว่าไม่เหมาะสม(ที่จริงเหมาะดีแล้ว)... และที่แน่ๆ คือไม่มีใครเสียเลือดครับ... เย้...
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 04:57:00 PM »

จำเคส ยิงเรือสินค้าจีนที่แม่น้ำโขงได้ป่ะล่ะ เสียหมาไปเลยรัฐมนโทอ่ะ

รัฐมนโทท่านนั้น ปากพล่อยเป็นนิสัยอยู่แล้วท่านกวาง.....

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
RTCO
Full Member

คะแนน 50

Military Technical Training School

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 06:26:12 PM »

ผมเชื่อทางทหารเรือ ทหารเรือมีความเป็นสุภาพบุรุษสูงถ้าไม่มีเหตุเหลือบ่ากว่าแรงคงไม่มากันแบบนี้

"สุ จิ ปุ ลิ วินิมุตโต กถัง โส ปํณฑิโต ภเว"
ผู้ปราศจาก สุ จิ ปุ ลิ จะเป็นบัณฑิตได้อย่างไร
p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 12:15:39 AM »

คนที่นั่งวิจารณ์บนบก แต่ไม่รู้สถานการณ์จริงในทะเลไม่รู้หรอกว่าที่เอาปืนยิงสกัดไม่ให้แล่นเรือต่อน่ะ เมตตามากแล้ว... ถ้ายังระบุมิตรหรือศัตรูไม่ได้ ต้องถือว่าในทะเลมันเถื่อนกันหมด พวกนี้มันใจแข็ง ไม่แน่จริงไม่ไปเป็นแรงงานเถื่อนในทะเลหรอก พวกที่นั่งวิจารณ์จากบนบกน่ะ จะมีกี่คนที่ใจถึงไปเป็นลูกเรือประมง ทั้งที่ไม่ใช่ประเทศของตัวเองแท้ๆ...

ในทะเลมันเถื่อนยิ่งกว่าในป่าลึก... เจอทหารเรืออาวุธครบมือยังไม่ยอมให้ความร่วมมือโดยดี ยังมีท่าทางหืออือในสถานการณ์แบบนั้น ทหารก็ต้องข่มให้ลง หากข่มให้ลงไม่ได้ก็ต้องถือว่าสถานการณ์ยังวางใจไม่ได้, หากพลาดเผลอแว่บเดียวสถานการณ์เปลี่ยนทันที...

ในเมื่อเอาปืนขึ้นมาถือ บอกให้หยุดเรือเพื่อตรวจค้น... หากไม่ยอมหยุดและมีท่าทีหืออือ มันต้องยิงสกัด+ขู่ครับ, หากข่มไม่ลงแล้วถ้าพลาดเจอสวนแค่ชุดเดียวทีเผลอระยะแค่นั้น สถานการณ์จะพลิกทหารเรือร่วงกลายเป็นดอกประดู่พลีชีพทันที ก็ในเวลานั้นมันไม่รู้ว่าใครเป็นใคร...

เรื่องบนโรงพักก็อีกเหมือนกัน... ถ้ามันยังไม่มีเรื่องก็แล้วไป แต่นี่มันมีเรื่องแล้วก็ต้องว่าไปตามเพลง จะยกกำลังไปไหนก็ต้องว่ากันให้สุด เพราะไม่รู้ว่าใครเป็นใครแล้ว มีอะไรก็ต้องป้องกันเต็มที่, หากใครข้องใจก็ไปฟ้องศาลเอา ดีกว่ามานั่งเสียใจเวลาคนของตนเองนอนทอดร่าง แล้วมานั่งแก้ตัวกับลูกเมียทหารว่า"คาดไม่ถึง"ว่าจะหนักขนาดนี้...

ทหารห้ามแก้ตัวว่า"คาดไม่ถึง"... เพราะคำขวัญทหารเขาบอกไว้ว่าแม้หวังตั้งสงบ ให้เตรียมรบให้พร้อมสรรพ์...
เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้
C-bird รักในหลวง
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 06:50:25 AM »

ชาวประมง(ตัวจริงๆ)รักทหารเรือเหมือนญาติ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เวลาเจอกันกลางทะเลอุ่นใจครับ ไม่งั้นไม่เต็มใจเรียก"พี่ใหญ่"ลั่นช่่องความถี่หรอก... ฉุกเฉินเจ็บป่วยก็ได้พี่ใหญ่นี่แหละแจกหยูกยา พากลับไปหาหมอที่ฝั่ง ....
แปลกใจว่าไปทำลายที่พึ่งสุดท้ายในทะเลได้อย่างไร??  Huh Huh Huh สงสัยเป็นพวกเถ้าแก่รุ่นใหม่คุมแพโดนที่ไม่เคยออกเรือหรือเป็นไต๋เรือหรือเปล่า??.. Huh Huh Huh   
พี่ใหญ่ขอปลาขอหมึกชาวประมงเต็มใจให้ ขอหนึ่งลังเอาไปสองลังเลยกลัวไม่พอกิน  หลงรัก หลงรัก หลงรัก ไม่เหมือนกับบางหน่วย..แฮ่ๆ... เปลี่ยนเรือเป็นคันไถซะงั้น...เอาปลาให้ลัง จะเอาสองลัง..ฮ่วย ... ยี๊ ยี๊ ยี๊   
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 11:37:12 AM »

ไหว้ขอบคุณ นายสมชาย นะครับอ่านเกมขาดมาตั้งแต่ต้นเลย  Huh

ผิดกับบางท่านที่จ้องแต่จะใส่แต่ทหารอย่างเดียว 
(ผมพนักงานรัฐวิสาหกิจนะครับ ไม่ใช่ ทหาร)
ลองประเทศนี้ไม่มีทหาร

ป่านนี้คงบ้านเมืองคงเละเทะ มากไปกว่านี้มากมาย เยี่ยม

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่  pong2504  อ่ะ  ฮา

ประเทศไทยโชคดี   "นายก"  คนนี้ ป๋าเชียร์   ฮา

ยายเห็นคนดี    คน  "มีสี" ของป๋า แต่ละคน 
ไม่ฮุบที่  บนยอดเขา    ก็อมภูเขา  เป็นลูกๆ อย่างเขาสอยดาว  ฮา

บางราย   เป็น "พาร์กินสัน"  มือสั่นเ็ง็กๆ 
แกยังฮุบ ที่สาธารณะ ในหมู่บ้านเลย อ่ะ ฮา

ที่บอกบ้านเมือง  จะเละเทะ  ฮา
ยายเห็นแต่  "เรือ อร่อยเหาะ"  กับ  "ไม้ชีผี"  สองอย่างอ่ะ ฮา

ยายเห็นว่า  ทุกอาชีพ  มีทั้ง  "คนดี"   และ  "คนเกือบดี"  อ่ะ ฮา

แล้วพี่    pong2504  ทำงานรัฐวิสาหกิจ    ฮา
อย่าไป  "ตัดน้ำ  ตัดไฟ  ตัดโทรศัพท์  ตัดรางรถไฟ"  กับเขาน๊า  ฮา

555 ถ้าผ่านแถวนางเลิ้ง   ช่วยพา  "ทหารแก่"  กลับบ้าน ด้วยอ่ะ  ฮา  ขำก๊าก

คุยกันสนุกๆน๊า    อย่าไปทำตัวแบบ  พี่ลิง ทาปากแดง  อ่ะ ฮา
คนบ้าอะไร  "ชงเอง  ตบเอง"  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 01:32:36 PM »

ทำไมไม่ให้ตรวจค้นส่ะครับ  กลัวอะไรหรือ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ lek  อ่ะ  ฮา

ถามอย่างนี้   ชวน  "ทะเลาะ"  อีกแล้ว  ฮา
ฝ่ายเจ้าของเรือ  เขากลัวเจอ  "โจร"  อ่ะ  ฮา

5555  ม่ายช่าย   อ่ะ 
ทางเรือ เขากลัวเจอ  "คนงานต่างด้าว"  อ่ะ ฮา
พวกเขาจึงพยายาม  นำเรือกลับเข้าฝั่ง  ฮา
พอเรือเทียบ  "แพปลา"  ไอ้แรงงานพวกนี้  มันก็แว๊บ  วิ่งหนี  อ่ะจิ  ฮา

แต่ถ้าตรวจเรือ  ในทะเล  เอ็งอยากหนี  ก็  "กระโดดน้ำ"  เอาอ่ะจิ ฮา
55555 เดี๋ยวเอ็งเหนื่อย    เอ็งก็ว่ายน้ำ กลับมาเกาะ  "กราบเรือ" เองแหละ ฮา

เรืองความบาดหมาง  ถ้าปรับความเข้าใจ  แก้กันไม่ได้  ฮา
อยู่ด้วยกันลำบากนะ  เพราะเห็นหน้ากันทุกวัน  ฮา  ขำก๊าก

จุดไฟเผาบ้านคนดีกว่าใช่ไหมครับ....หากป้าบอกว่าดีผมจะได้ไปบอกตาโป้ง1300 คิกๆๆ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 01:49:51 PM »

แสดงตัวตนต่อ webmaster ตามเงื่อนไขนี้ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=70627.0 แล้วไปคุยกันในห้องสนทนาการเมืองดีกว่าไหม มีหลักฐานอะไรที่เป็นข้อเท็จจริงที่ตัวเองคิดว่าถูกต้องก็เอามาแสดงสู่กันดู หรือเป็นพวกอี่แอบตีกินเรื่องการเมืองในห้องนี้เรื่อยๆตามนิสัย จนจะทำให้เนื้อหากระทู้จะพาลเสียหมด ยังไงฝากดูรูปนี้ให้ที เหตุเกิดวันที่ 10 เมษายน 2553 ณ สี่แยกคอกวัว อย่าบอกนะว่าพวกชายชุดดำนั้นกำลังเล่นกีฬาบีบีกันกันอยู่ หุหุ(รูปที่เอาลงในหน้า ผมพร้อมที่จะถูกสมาชิกด่า เพราะคนๆนี้ตีกินในเรื่องที่ผิดห้องมาบ่อยแล้ว พูดยากแบบนี้ ถ้าเป็นลูกเป็นหลาน รับรองโดนไม้เรียวหวดตูดเป็นอย่างน้อย) ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์