เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:20:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: -ข่าว-ทหารพระธรรมนูญพร้อมหน่วยหน่วยมนุษย์กบบุกโรงพักท้ายเหมือง  (อ่าน 12752 ครั้ง)
สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 08:42:52 PM »

ถ้าผมเป็นทหารเรือผมจะขอดูบัตรประชาชนเป็นอย่างแรกครับ ใครไม่มีจับคุมตัวหมดให้ญาติพี่น้องเอาเอกสารมายืนยัน ไม่พอใจอะไรทำหนังสือร้องเรียนแนบมากับสำเนาบัตรประชาชนหรือใบขับขี่ หรือเอกสารที่ราชการออกให้ ครับเป็นหลักฐานยืนยันว่าคุณไม่พอใจการกระทำของเจ้าหน้าที่ในที่นี้เป็นทหารเรือก็ส่งไปที่ศูนย์บัญชาการกองทัพเรือ อย่าลืมถามชื่อและชั้นยศสังกัดคู่กรณีมาด้วยนะครับ กลัวแต่ว่าคุณจะไม่มีบัตรให้ผมตรวจ ก็เป็นคนต่างด้าวมาก่อความวุ่นวาย ทหารมีสิทธิ์ยิงทิ้งได้เลยเข้าข่ายก่อการร้าย อ้อแล้วถ้ามีอุปกรณ์พร้อมอย่าลืม เก็บลายนิ้วมือ ตัวอย่าง DNA จากน้ำลายไปตรวจเป็นการยืนยังด้วยจะสมบูรณ์มากขึ้น เป็นมาตราฐานยอมรับได้ทั่วโลกครับ ถ้ายังมีการตำหนิ ก็ถามกลับว่ามีวิธีการที่ละเอียดและถูกต้องกว่านี้หรือเปล่าครับ

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 08:53:48 PM »

ถ้าผมเป็นทหารเรือผมจะขอดูบัตรประชาชนเป็นอย่างแรกครับ ใครไม่มีจับคุมตัวหมดให้ญาติพี่น้องเอาเอกสารมายืนยัน ไม่พอใจอะไรทำหนังสือร้องเรียนแนบมากับสำเนาบัตรประชาชนหรือใบขับขี่ หรือเอกสารที่ราชการออกให้ ครับเป็นหลักฐานยืนยันว่าคุณไม่พอใจการกระทำของเจ้าหน้าที่ในที่นี้เป็นทหารเรือก็ส่งไปที่ศูนย์บัญชาการกองทัพเรือ อย่าลืมถามชื่อและชั้นยศสังกัดคู่กรณีมาด้วยนะครับ กลัวแต่ว่าคุณจะไม่มีบัตรให้ผมตรวจ ก็เป็นคนต่างด้าวมาก่อความวุ่นวาย ทหารมีสิทธิ์ยิงทิ้งได้เลยเข้าข่ายก่อการร้าย อ้อแล้วถ้ามีอุปกรณ์พร้อมอย่าลืม เก็บลายนิ้วมือ ตัวอย่าง DNA จากน้ำลายไปตรวจเป็นการยืนยังด้วยจะสมบูรณ์มากขึ้น เป็นมาตราฐานยอมรับได้ทั่วโลกครับ ถ้ายังมีการตำหนิ ก็ถามกลับว่ามีวิธีการที่ละเอียดและถูกต้องกว่านี้หรือเปล่าครับ

ถ้าให้นายสมชายเดาก็คืออีตอนข้ามไปขึ้นเรืออีกลำ มีสิทธิ์โดนสวนร่วงน้ำตอนนั้นครับ เขาเลยไม่ได้ข้ามไปตรวจค้น, นายสมชายไม่รู้ว่าเขา Drill กันมาอย่างไรน่ะครับ... เคยดูในหนังบู๊ฯ เวลาเขาไม่ชัวร์ว่าคุ้มหรือไม่คุ้มก็จะปล่อยไปก่อนครับ...

พอปล่อยขึ้นบกได้... หนอยแน่ะ มันมีม็อบแห่กันมาปิดค่าย ทร. ... โหย...
-จ่าตะพาบน้ำ- * รักในหลวง*
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 10:01:30 PM »

ผมเป็น นายทหารพระธรรมนูญ กองทัพอากาศครับ

ผมเห็นด้วยกับที่ ทร. ทำทุกประการครับ ผมไม่มีเหตุผลด้วย

ผมลำเอียงครับ   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 12:47:40 PM »

ขอฟังข่าวด้วยคนครับ  ไหว้ ..... ทหารข่มเรือประมงผมว่าสมเหตุผล แต่ทหารเอาปืนไปบนโรงพักผมว่าไม่สมเหตุผลเลยครับ

ให้นายสมชายเดาฯ... ผู้ใหญ่ทหารฯ คงโทร.เคลียร์กับผู้ใหญ่โรงพักแล้ว ให้กันม็อบให้ที, แล้วตำรวจกันม็อบให้ไม่ได้, แล้วถ้า ทร.ไม่ไปแจ้งความก็จะโดนข่มอีก เลยต้องยกกำลังไปทั้งแบบนั้นแหละ...

เรื่องทางปกครองฯ หากข่มกันตั้งแต่ไปแจ้งความไม่ได้ รับรองพยานหาย หลักฐานหด เพราะคนที่เกี่ยวข้องจะพากันหลบลี้หนีหน้าด้วยเกรงอิทธิพลเถื่อนครับ... การปกป้องพยาน+หลักฐาน ไม่สามารถใช้กำลังคุ้มกันได้ตลอด 24 ชม., ดังนั้นวิธีที่ดีที่สุดคือการป้องปรามครับ...
ขอบคุณพี่สมชาย(ฮา) ครับ  ไหว้
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 12:48:45 PM »

ไหว้ขอบคุณ นายสมชาย นะครับอ่านเกมขาดมาตั้งแต่ต้นเลย  Huh

ผิดกับบางท่านที่จ้องแต่จะใส่แต่ทหารอย่างเดียว 
(ผมพนักงานรัฐวิสาหกิจนะครับ ไม่ใช่ ทหาร)
ลองประเทศนี้ไม่มีทหาร

ป่านนี้คงบ้านเมืองคงเละเทะ มากไปกว่านี้มากมาย เยี่ยม

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่  pong2504  อ่ะ  ฮา

ประเทศไทยโชคดี   "นายก"  คนนี้ ป๋าเชียร์   ฮา

ยายเห็นคนดี    คน  "มีสี" ของป๋า แต่ละคน 
ไม่ฮุบที่  บนยอดเขา    ก็อมภูเขา  เป็นลูกๆ อย่างเขาสอยดาว  ฮา

บางราย   เป็น "พาร์กินสัน"  มือสั่นเ็ง็กๆ 
แกยังฮุบ ที่สาธารณะ ในหมู่บ้านเลย อ่ะ ฮา

ที่บอกบ้านเมือง  จะเละเทะ  ฮา
ยายเห็นแต่  "เรือ อร่อยเหาะ"  กับ  "ไม้ชีผี"  สองอย่างอ่ะ ฮา

ยายเห็นว่า  ทุกอาชีพ  มีทั้ง  "คนดี"   และ  "คนเกือบดี"  อ่ะ ฮา

แล้วพี่    pong2504  ทำงานรัฐวิสาหกิจ    ฮา
อย่าไป  "ตัดน้ำ  ตัดไฟ  ตัดโทรศัพท์  ตัดรางรถไฟ"  กับเขาน๊า  ฮา

555 ถ้าผ่านแถวนางเลิ้ง   ช่วยพา  "ทหารแก่"  กลับบ้าน ด้วยอ่ะ  ฮา  ขำก๊าก

คุยกันสนุกๆน๊า    อย่าไปทำตัวแบบ  พี่ลิง ทาปากแดง  อ่ะ ฮา
คนบ้าอะไร  "ชงเอง  ตบเอง"  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 09:06:28 AM »

http://m.youtube.com/#/watch?feature=share&v=pVRgpWQw7_4&desktop_uri=%2Fwatch%3Fv%3DpVRgpWQw7_4%26feature%3Dshare

อดทน  อดกลั้น    ........   นับถือนายทหารและกลุ่มทหารเรือทุกท่านครับ

ฅนเมือง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 09:27:26 AM »

ขออนุญาต ติดตามความคืบด้วยคน ครับ
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 10:54:08 AM »

เรื่องจับน้ำมันเถื่อนวันก่อนจะเกี่ยวกันหรือเปล่าครับ http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1353676124&grpid=&catid=19&subcatid=1906

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 12:50:41 PM »

http://m.youtube.com/#/watch?feature=share&v=pVRgpWQw7_4&desktop_uri=%2Fwatch%3Fv%3DpVRgpWQw7_4%26feature%3Dshare

อดทน  อดกลั้น    ........   นับถือนายทหารและกลุ่มทหารเรือทุกท่านครับ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  ลุงปู  อ่ะ ฮา

เมื่อคืน  "มติชน"   นำขึ้นมาแสดง เป็น "เฮด ไลน์"  แล้ว อ่ะ
ยายฟัง  แล้วจับใจความได้ ว่า  "ฝ่ายเรือ"  เขาไม่พอใจ การปฎิบัติหน้าที่ ของทร.

เขาอ้างถึงการ  "ปฎิบัติ"  ที่ไม่เป็นธรรม  ตรวจเรือลำนี้  แต่ไม่ตรวจเรือ พวกโน้น
มีคนเข้าไปแสดงความเห็น  ว่า  พื้นที่ปฎิบัติการของทร.  อยู่พังงา
แต่อีตอน  เอา  "ผู้ต้องหา" ไปส่งตำรวจ   กลับขับเรือไปส่งที่  ตร.ภูเก็ต

เรื่องที่ได้ฟัง  ไม่รู้ว่าจริง หรือเท็จ อ่ะ

แต่เห็นการแสดงออกของ  "ฝ่ายเรือ"  ยายว่า  ห้าว ไป อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 01:22:30 PM »

ก็เขานั่งจิิบไวน์กับผู้ว่า  กอดคอกับผู้การภาค/จว. เป็นอบต. เป็นกำนัน เป็นนายกฯสารพัด ฯลฯ และ ก.ตร. โฮยเหนื่อย

T1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 01:23:10 PM »

คนที่นั่งวิจารณ์บนบก แต่ไม่รู้สถานการณ์จริงในทะเลไม่รู้หรอกว่าที่เอาปืนยิงสกัดไม่ให้แล่นเรือต่อน่ะ เมตตามากแล้ว... ถ้ายังระบุมิตรหรือศัตรูไม่ได้ ต้องถือว่าในทะเลมันเถื่อนกันหมด พวกนี้มันใจแข็ง ไม่แน่จริงไม่ไปเป็นแรงงานเถื่อนในทะเลหรอก พวกที่นั่งวิจารณ์จากบนบกน่ะ จะมีกี่คนที่ใจถึงไปเป็นลูกเรือประมง ทั้งที่ไม่ใช่ประเทศของตัวเองแท้ๆ...

ในทะเลมันเถื่อนยิ่งกว่าในป่าลึก... เจอทหารเรืออาวุธครบมือยังไม่ยอมให้ความร่วมมือโดยดี ยังมีท่าทางหืออือในสถานการณ์แบบนั้น ทหารก็ต้องข่มให้ลง หากข่มให้ลงไม่ได้ก็ต้องถือว่าสถานการณ์ยังวางใจไม่ได้, หากพลาดเผลอแว่บเดียวสถานการณ์เปลี่ยนทันที...

ในเมื่อเอาปืนขึ้นมาถือ บอกให้หยุดเรือเพื่อตรวจค้น... หากไม่ยอมหยุดและมีท่าทีหืออือ มันต้องยิงสกัด+ขู่ครับ, หากข่มไม่ลงแล้วถ้าพลาดเจอสวนแค่ชุดเดียวทีเผลอระยะแค่นั้น สถานการณ์จะพลิกทหารเรือร่วงกลายเป็นดอกประดู่พลีชีพทันที ก็ในเวลานั้นมันไม่รู้ว่าใครเป็นใคร...

เรื่องบนโรงพักก็อีกเหมือนกัน... ถ้ามันยังไม่มีเรื่องก็แล้วไป แต่นี่มันมีเรื่องแล้วก็ต้องว่าไปตามเพลง จะยกกำลังไปไหนก็ต้องว่ากันให้สุด เพราะไม่รู้ว่าใครเป็นใครแล้ว มีอะไรก็ต้องป้องกันเต็มที่, หากใครข้องใจก็ไปฟ้องศาลเอา ดีกว่ามานั่งเสียใจเวลาคนของตนเองนอนทอดร่าง แล้วมานั่งแก้ตัวกับลูกเมียทหารว่า"คาดไม่ถึง"ว่าจะหนักขนาดนี้...

ทหารห้ามแก้ตัวว่า"คาดไม่ถึง"... เพราะคำขวัญทหารเขาบอกไว้ว่าแม้หวังตั้งสงบ ให้เตรียมรบให้พร้อมสรรพ์...

ลองนึกถึงตัวเราเองก็แล้วกัน... ชักปืนขู่ขโมยเข้าบ้าน บอกให้มันหมอบแล้วยังไม่ยอมหมอบ, ให้เวลาคิดแค่ 5 วินาทีถ้าไม่หมอบมีโอกาสสูงจะโดนยิงร่วง ส่วนนัดแรกจะขู่หรือจะอัดหัวแม่ตีนนั่นก็แล้วแต่ความโหดของแต่ละคน...

ขอย้อนไปสองหน้าครับ
เห็นด้วยกับพี่สมชายครับ

สีอำพันเข้ม ล้อมความเยือกเย็น
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 01:24:54 PM »

แถม รมต.ปัจจุบัน-อดีต เกาะขาเที่ยวเกาะฟรีกินเหล้ากินข้าวเขาฟรีๆมานาน รวมถึงนายของพวกบุกไปแจ้งความด้วย   ย๊ากซ์

mekathamin-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 08:36:15 PM »

ขำก๊าก ขำก๊ากปวดหัว....    เข้าข้างทหารโดยไม่มีเหตุผลครับ งอน งอน งอน

เกิดในที่ดีนั้นดีแน่   เกิดในที่แย่ก็ดีได้  เกิดในที่ดีแล้วแย่มีถมไป   เกิดในที่ใดก็ดีได้ถ้าไฝ่ดี
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 08:37:44 PM »

ปวดหัว....
555  อย่าซีเรียส  งานนี้จบแค่คำ "ขอโทษ" จากฝ่ายขอเขากิน

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 11:38:56 AM »

คนที่เกลียดทหารยังไงก็เกลียดวันยังค่ำทำอะไรก็ผิดไปหมด ถ้าไปเที่ยวแล้วเรือล่มเขาจะมาช่วยขอให้ปฎิเสธไปเลยนะ ขอลอยเท้งเต้งคุยกะฉลาม
พวกที่ออกตรวจตามทะเลนั่นเขาทำตามหน้าที่ก็ดีอยู่แล้วบางครั้งเจอไอ้พวกหัวดื้อหน้ามึนมันก็ต้องลงไม้ลงมือโชว์อำนาจกันนิดหน่อย ต่อไปทหารเรือคงต้องเตรียมบันทึกการทำงานอย่างละเอียดแล้วล่ะ
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์