เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 08:28:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จากผลพวงของคดี..มีซองกระสุนบรรจุได้เกิน ๑๐ นัด...  (อ่าน 6713 ครั้ง)
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 17, 2006, 10:42:38 PM »

ความจริงกฎหมายมันเขียนไว้ยังงั้นก็จริง....แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า..กฎหมายทุกฉบับจะเป็นธรรม..หรือยุติธรรมเสมอไปตามที่เขียนไว้...ต้องนึกถึงความเป็นจริงและเป็นธรรมด้วย.....ตำรวจไม่น่ามาตั้งข้อหานี้เลย...

ผมว่าบางทีความยุติธรรม..มันไม่ได้อยู่แค่ตัวบทกฎหมายอย่างเดียว...แต่ต้องดูอย่างอื่นประกอบด้วย..

ท่านว่าไหมครับ....

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 17, 2006, 10:46:09 PM »

ผมอยากรู้ว่า ไอ้ที่เราถือปืนพร้อมซองกระสุน 10 นัดไป 3 ซอง มีลูก 30 นัด กับปืนที่มีซองกระสุน 15 นัดซองเดียว คนที่มีอันตรายกว่าก็คือคนที่มีลูกปืนมากกว่า(ตามทฤษฎี) ใช่ไหมครับ แล้วทำไมแค่นี้ มัน ถึงคิดไม่ออก(วะ)Huh

Grin Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 17, 2006, 10:50:30 PM »

อีกหน่อยอาจได้เห็น การบังคับให้อุดช่องโม่ ให้บรรจุได้ได้ไม่เกิน 3 นัด Grin

Grin ถ้ามีวันนั้น ผมคงต้องไปซื้อ ประทัด แบบกล่อง 1,000 นัดมาไว้ ป้องกันตัวล่ะครับ  Grin Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 18, 2006, 01:59:17 AM »

Grin ถ้ามีวันนั้น ผมคงต้องไปซื้อ ประทัด แบบกล่อง 1,000 นัดมาไว้ ป้องกันตัวล่ะครับ  Grin Grin Grin

.......... Grin..ขโมยเข้าบ้านก็จุด ประทัดไล่ เป็นงานไหว้เจ้าเลยนะท่านจี... 1,000 นัด  คงตื่นกันทั้งซอยเลยแหละ...ตกใจ ตกใจ

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 18, 2006, 02:06:01 AM »

เท่าทีถามดู..นายทะเบียนก็ไม่รู้จะทำยังไง....เมื่อมันมีกฎกระทรวงอันนี้...ก็เลยจำเป็นต้องลงข้อความดังกล่าวเอาไว้...เพื่อเซฟตัวของนายทะเบียนเองครับ...
ผมกลัวมันจะลาม มาถึง อำเภอ บ้านผมจัง หัวเราะร่าน้ำตาริน  แล้วคนพวกนี้มันเคยใช้สมองคิดกันซะที่ไหน

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 18, 2006, 10:40:07 AM »

อีกหน่อยอาจได้เห็น การบังคับให้อุดช่องโม่ ให้บรรจุได้ได้ไม่เกิน 3 นัด Grin

Grin ถ้ามีวันนั้น ผมคงต้องไปซื้อ ประทัด แบบกล่อง 1,000 นัดมาไว้ ป้องกันตัวล่ะครับ Grin Grin Grin

น่ากลัวจริงๆ ครับ
แล้วอีกหน่อยไม่ถึงขนาด ออกให้ปืนบรรจุได้ครังละ 1 ลูก เท่านั้นหรือคราบ...อิอิล้อเล่นอะคราบพี่ๆ

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 18, 2006, 11:36:11 AM »

...กำลังคิด..จะขอ..ป3..ถอย..SP-01..

..ชักกลิ่นไม่ดีแล้วซิ..

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 18, 2006, 12:31:13 PM »

หากเป็นแบบนี้หมดทั่วประเทศ....ผลเสียจะมาตกอยู่ที่เราคนมีปืน..อย่างเดียวเลยครับ...นายทะเบียนเขารอดตัวไปแล้ว....แล้วทีนี้จะไปอ้างอะไรละครับ....อ้างขาดเจตนา..ก็ยิ่งฟังไม่ขึ้น..

การกระทำของนายทะเบียนที่ว่า  อาจรอดไปจากการตำหนิของผู้ขอใช้ มีอาวุธปืน  แต่ไม่พ้นความผิดที่ได้กระทำลงเกินกว่าที่กำหนดในกฎหมาย  ออกคำสั่งแบบนี้  ต้องอุทธรณ์ตามกระบวนการ จนไปถึงศาลปกครองแล้วล่ะครับ

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
nuy_rc 3D Extreme
คุดไห่เลิ้ก..ก๊นไห่เถิง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 18, 2006, 01:17:26 PM »

ผมอยากรู้ว่า ไอ้ที่เราถือปืนพร้อมซองกระสุน 10 นัดไป 3 ซอง มีลูก 30 นัด กับปืนที่มีซองกระสุน 15 นัดซองเดียว คนที่มีอันตรายกว่าก็คือคนที่มีลูกปืนมากกว่า(ตามทฤษฎี) ใช่ไหมครับ แล้วทำไมแค่นี้ มัน ถึงคิดไม่ออก(วะ)Huh

นั่นหนะสิ   ถูก..ก..ก..ต้อง..แล้วคร้าบ:D Cheesy
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 18, 2006, 09:52:04 PM »

Grin Grin Grinนายทะเบียนท่านว่า มีนิ้วมือสิบนิ้ว  เอาไปใช้แค่สิบนัดก็พอ เวลายิงไปก็นับนิ้วไปด้วย เวลายิงหมดก็จะนับนิ้วครบ 10 นิ้วพอดี  ผมเลยถามนายทะเบียนไปว่าขอเพิ่มอีกสิบนัดได้มั๊ยครับท่านนายทะเบียน  เผื่อผมนับนิ้วเท้าด้วยครับ  มันจะได้นับพอดีทั้งนิ้วมือและนิ้วเท้า Cheesy Grin Grin

หลงรัก  ผู้ผมพูดกับนายทะเบียนเสร็จก็ตกใจตื่นขึ้นมา  คืนนี้ฝันร้ายอีกแล้วสิเรา  หลงรัก

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
jim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 12:14:59 AM »

ไม่ทราบว่าเรื่องแม็ก ฯ จุ เกิน 10 นัด เรื่องไปถึงไหนแล้ว อยากทราบ
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 12:55:29 AM »

ท่าจะบ้า ก็ของมันทำมาให้ใส่ได้เท่านี้ จะเอาไงอีกเนี่ย จะมีกี่นัด ถ้าคนไม่ดีนำไปใช้ก็มีค่าเท่ากัน  แล้วพวกเราคนดี มีไว้เพื่อป้องกันตัวจากคนไม่ดีจะทำไงล่ะครับทีนี้   

ตัวก่อเรื่องคือชุดจับกุมชุดนั้นล่ะครับที่ทำหัวหมอ หาเรื่องจับเนี่ย

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
Evil
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 01:29:39 AM »

ผมว่าถ้าทุกอย่างทำเพื่อประชาชนอย่างแท้จริงจัเรื่องมากกฏกติกาเยอะหน่อยก็ยินดี
แต่นี้ ป3 ก็ยาก ป12 ไม่ต้องหวัง ปืนก็แพงอย่างนี้จะเจริญไม๊เนี้ยสำหรับบางคนถึงหลายๆคนปืนมีความจำเป็นสูงมาก
แต่พี่ท่านทั้งหลายสบายนี้ครับเพราะเป็นข้าราชการ ตกลงนี้เค้าทำเพื่อประชาชนจริงรึเปล่า
jimmys715
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 01:41:59 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินฮ๋วยๆๆๆระบอบระบบระเบียบเมืองไทย โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 02:35:32 AM »

หากเป็นแบบนี้หมดทั่วประเทศ....ผลเสียจะมาตกอยู่ที่เราคนมีปืน..อย่างเดียวเลยครับ...นายทะเบียนเขารอดตัวไปแล้ว....แล้วทีนี้จะไปอ้างอะไรละครับ....อ้างขาดเจตนา..ก็ยิ่งฟังไม่ขึ้น..

การกระทำของนายทะเบียนที่ว่า อาจรอดไปจากการตำหนิของผู้ขอใช้ มีอาวุธปืน แต่ไม่พ้นความผิดที่ได้กระทำลงเกินกว่าที่กำหนดในกฎหมาย ออกคำสั่งแบบนี้ ต้องอุทธรณ์ตามกระบวนการ จนไปถึงศาลปกครองแล้วล่ะครับ

งานนี้คนที่ทำไม่ดีไม่น่าจะใช่นายทะเบียนนะครับ คนที่ผิดและกลั่นแกล้งประชาชนน่าจะเป็นตำรวจมากกว่า แต่ก็ไม่ยากครับ ขึ้นศาลก็รอด แต่แจ้งความกลับตำรวจทั้งโรงพักที่มีแมกเกินสิบนัดนี่สิ หากมีคดีอาญาต้องถูกสอบวินัยด้วยสนุกกว่าเยอะครับ Grin;D;D

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์