เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 06:21:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จากผลพวงของคดี..มีซองกระสุนบรรจุได้เกิน ๑๐ นัด...  (อ่าน 6684 ครั้ง)
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 07:54:52 AM »

น่าจะถามนายทะเบียนว่าเขาแก้ไขกฎหมายแล้วรึยัง
ทำไมยังมีการให้นำเข้าซองกระสุนขนาด15นัดได้
หากยังไม่มีการแก้ไข นายทะเบียนไม่มีสิทธิสร้างกฎเอง Angry

อเสวนา จะ พาลานัง
gopo
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 10:19:09 AM »

ต้องเปลี่ยนแม็กกันอีกแล้วมั้ง
สาม ต.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 10:49:26 AM »

โชคดีจังไม่ได้อยู่จังหวัดเพชรบุรี Grin Grin

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฎิมา
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 11:03:06 AM »

Grin น่าจะอ่านคำตอบของพี่สุพินท์ให้ดี ๆ

คดีนี้  ถ้าผู้ต้องหาที่ถูกจับต่อสู้คดี  (ไม่ใช่รับสารภาพ)

ผมว่าสู้คดีหลุดทุกคดี  หากแต่สารภาพตามข้อกล่าวหา   ศาลท่านก็ต้องลงโทษ

ไม่น่าจะต้องเป็นห่วงครับ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 11:20:18 AM »

แล้ว ป.๔ ที่ระบุขนาดบรรจุของกระสุนจะทำอย่างไรดีครับ ควรเอาไปแก้ที่อำเภอหรือไม่ เพราะต่อไปเวลาโอนนายทะเบียนอาจจะไม่อนุญาต เพราะข้อมูลไม่ตรงกัน Huh

at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 11:21:49 AM »

ผมว่า นายทะเบียนไม่เท่าไหร่ ครับ ท่านแค่พยายามเอาตัว รอด แต่ตำรวจที่ตั้งข้อหาและ จับนี่หล่ะแสบ รู้ทั้งรุ้กำหมายก็ยังทำเป็นหหูพล่าตามัวเที่ยวไล่จับชาวบ้าน ทำเป็นไม่เห็นว่าปืนที่เหน็บอยู่ที่เอวตัวเองและลูกน้อง  ก็เข้าข่ายข้อหาเดียวกันกับที่เที่ยวไปไล่จับคนอื่น มันเหมือนอะไรรู้ไม๊ครับ เหมือนโจรในเครื่องแบบ ครับ อันนี้ต้องขออภัยพี่ๆที่เป็นตำรวจดีๆด้วยนะครับไม่ใช่เหมารวมผมกล่าวถึงเฉพาะ ตำรวจที่ ไม่ดี เพราะครอบครัวผมเองก็เป็นตำรวจหลายคนอยู่ รวมทั้งคุณพ่อผมด้วย
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 11:53:17 AM »

หลงรัก
ครับ
ผมรอดตัวครับ
ใช้ 11  แม็ก 6 นัด
 หลงรัก
แม็กสำรอก 3 ตัว 18 นัด
 ตกใจ

ViboonR
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 12:21:17 PM »

มีแต่พวกชอบเลียนแบบฝรั่ง เห็นฝรั่งทำอะไรก็ลอกมาทำหมด  ไม่รู้จักดัดแปลงว่าอะไรเหมาะกับเราหรือไม่ Huh
บ้านเราเจ้าหน้าที่มีจำนวนเพียงพอหรือไม่  มีงบประมาณที่จะฝึกการใช้อาวุธยุทธวิธีให้ดีพอหรือไม่   Huh
ประชาชนคนดีถ้าพึ่งความช่วยเหลือจากรัฐไม่ได้เต็มที่ แล้วจะไปปิดกั้นการป้องกันตัวเองของประชาชนได้อย่างไร Huh
ลดจำนวนบรรจุกระสุนเพื่อให้เจ้าหน้าที่รัฐได้เปรียบในการปะทะ แต่ถามว่ามีคนดีกี่คนที่จะไปสู้กับเจ้าหน้าที่ฯ
ขณะที่ผู้ร้ายไม่มีข้อจำกัด  ปืนเถื่อน อะไร ๆ เถื่อน  คุมไม่ได้ Huh
jim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2006, 11:30:53 PM »

ปัญหาที่เกิดจากต้นธารของกระบวนการยุติธรรมทั้งนั้น ต้องแก้ที่ต้นเหตุ
Dr.ohm
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2006, 11:58:02 PM »

ขออนุญาตครับ ที่ตำรวจเข้าจับ ใช้กฎหมายหรือกฎกระทรวง อะไรครับ เป็นบทที่ออกเพิ่มเติมหรือเปล่า
ท่านที่รู้ ขอความกรุณาบอกด้วย เพื่อศึกษา และหาแนวทางในการปฎิบัติครับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์