เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 01:25:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วย Springfield armory  (อ่าน 3571 ครั้ง)
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 06:30:49 PM »

รบกวนพี่เจษ พี่มะขิ่น และสมาชิกทุกท่านช่วยชี้แนะหน่อยครับ กำลังดูตัวนี้อยู่ครับ เป็นMicro Mil-spec

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 07:10:49 PM »

ผมเคยเห็นตัวจริงที่ร้าน ม.ฮะ มิติเหมือนขนาดเดียวกับยี่ห้ออื่น  แต่ติอยู่อย่างเดียวว่างานจะหยาบไปนิดนึง  ราคาน่าคบ  ซื้อเลยครับพี่เสือ  ซื้อเลย  ยุส่งซะ Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 07:53:48 PM »

รายละเอียด ดูดีกว่า 1991 คอมแพ็ค ของผมอีกครับ ส่วนโค้งมนได้เซ็นเตอร์มากกว่า เนื่องจากเป็นปืนรมดำด้านหลุ่มบนผิวปืนละเอียดสวยกว่า (1991 บางรุ่นผิวไม่สวยเท่า)   ชอบทรงเดิมๆ  ไม่มีนิรภัยเข็มฯทำให้สามารถเปลี่ยนศูนย์หลังได้หลายแบบ  โครงปืนตรงโกร่งไกและหน้าด้าม หนาอวบ เอาไปแต่งแกะเช็คเกอร์ภายหลังได้ง่าย

....ตามล่า...อีตอแหล
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 08:39:19 PM »

แล้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 09:56:33 PM »

ถ้าผมจำไม่ผิด สปริงฟิลด์รุ่นนี้ จะมีทางลาดป้อนกระสุนแบบปืนยุคใหม่แล้วนะครับ...............

ตอนเจอที่ร้าน ม.ฮะกิมี ไม่ได้ดึงสไลด์ดู(เกรงใจเขา).................ในความรู้สึก ดูว่างาน รายละเอียดเก็บงานดีครับ ผิวแบบด้านๆสไตล์ทหาร ดูขรึมดีครับ...............

ชอบก็ซื้อเลยครับ............... Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 10:58:49 PM »

เห็นด้วยกะพี่มะขิ่น  ซื้อโลดนายเสือ ไปดูของมาหรือยัง Wink
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 12:12:46 AM »

Grin ชอบเหมือนกันคับ...

แต่คงยังไม่มีปัญญาซื้อ...

ผมรอปีหน้าดีกว่าคับ...  Grin
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 05:15:06 AM »

...ดี ดี ดี...ซื้อเลย ได้เสียตังค์แล้วมีความสุข Grin
ร้าน ม.ฮะฯ รับสั่งจองครับ สามารถเลือกรุ่นได้เลย ราคาน่าคบมั๊กๆ Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 09:08:01 AM »

...ดี ดี ดี...ซื้อเลย ได้เสียตังค์แล้วมีความสุข Grin
ร้าน ม.ฮะฯ รับสั่งจองครับ สามารถเลือกรุ่นได้เลย ราคาน่าคบมั๊กๆ Cheesy

....หนับหนุน...หนับหนุน...จะได้สมาชิก S.A. เพิ่มอีกคน.... Grin  Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 09:38:34 AM »

....หนับหนุน...หนับหนุน...จะได้สมาชิก S.A. เพิ่มอีกคน.... Grin  Grin
อิอิอิ ยุส่งเลยนะเพ่ ไม่ดึงกันเลยนะ พากันจน 5555 Grin
เด็กขนส่ง
...ชนชั้นผู้น้อย..ที่เฝ้าคอยการแก้ไข...
Full Member

คะแนน 2

"Justice In The Barrel"

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 02:31:28 PM »

ของพี่เสือรุ่นนี้เลยหรอครับ...หรือว่ารุ่นนี้ GI.....แล้วสองรุ่นนี้ต่างกันตรงไหน อย่างไรครับ...

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2004, 02:36:43 PM โดย เด็กขนส่ง » บันทึกการเข้า

"ฉันเรียนรู้เพื่ออยู่เพียงตัวและจิตใจ เป็นมิตรแท้ที่ดีต่อกัน"
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 04:11:26 PM »

เห็นด้วยกะพี่มะขิ่น  ซื้อโลดนายเสือ ไปดูของมาหรือยัง Wink

Cheesy ของไม่ได้ดูหรอกคับพี่เจษ เพราะต้องสั่งครับ ผมได้แต่ดูรูปในเวปอ่ะพี่ Grin

ใส่การอ้างถึงคำพูด
ของพี่เสือรุ่นนี้เลยหรอครับ...หรือว่ารุ่นนี้ GI.....แล้วสองรุ่นนี้ต่างกันตรงไหน อย่างไรครับ...

Cheesy ตัวนี้ลำ 3.5 นิ้วครับ แล้วลำกล้องมีแรมพ์ ทางลาดป้อนกระสุนครับ ส่วนรุ่นGI มีห่วงใส่สายกันตกแบบปืนทหารครับ Grin

Cheesyอันนี้สเป็คของ Micro Mil-spec

PB9162L Mil-Spec, Blue (Image)
Caliber: .45 ACP
Capacity: 6+1
Barrel: 3.5" Fully Supported barrel & ramped barrel
Sights: 3-Dot fixed
Sight Radius: 5"
Size: 32 ozs., 7" overall length
Trigger Pull: 5 to 6 lbs.
Magazines: 1
MSRP: $625

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2004, 09:25:02 PM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 04:32:06 PM »

Cheesy ส่วนตัวนี้เป็น GI แบบของเด็กขนส่งจองไว้

GI .45 3",
Micro Compact PW9801L
(Image)   

Caliber: .45 ACP   
Capacity: 6+1   
Barrel: 3" Fully supported and ramped barrel   
Sights: Low-profile military   
Sight Radius: 4.7"   
Size: 32 oz., 6.7" overall length   
Trigger Pull: 5 to 6 lbs.   
Magazines: 1   
MSRP: $498.00
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2004, 04:35:55 PM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 06:17:47 PM »

สวยงาม น่าใช้มั๊ก ... มาก เลยครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 10:22:36 PM »

อิอิอิ ยุส่งเลยนะเพ่ ไม่ดึงกันเลยนะ พากันจน 5555 Grin

ไงๆ ก็รั้งยากครับ...ยุส่งให้เสียตังค์เลย อิอิ ในเวปนี้ มีแต่ประเภทเสียตังค์แล้วมีความสุขครับ Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์