เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 09:21:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้องเรียนปืนแพง ?  (อ่าน 5031 ครั้ง)
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 10:09:52 PM »

Wink นับแต่เกิดเหตุความรุนแรงทางภาคใต้ จนประชาชนในพื้นที่ทนไม่ไหว ต้องดิ้นรนยอมเป็นหนี้ ไปขอ ป.3 เพื่อมาซื้อปืนที่ กรุงเทพฯ บรรดาผู้ประกอบการร้านค้าปืนก็ถือโอกาสซ้ำเติม ปรับราคาปืนจากที่ขายแพงอยู่แล้วให้แพงขึ้นไปอีก เป็นการเอาเปรียบผู้บริโภคอย่างไร้ยางอาย การขายปืนแต่ละครั้งเรียกราคาตามอำเภอใจ และไม่รู้ว่าออกใบกำกับภาษีให้ลูกค้าอย่างถูกต้องหรือเปล่า... Huh
 Angry ใครที่มีความรู้สึกว่า โดนร้านค้าปืนเอารัดเอาเปรียบ แม้นว่า สคบ. จะไม่สามารถเข้ามาช่วยเหลือได้ แต่อย่างน้อยเงินที่เราจ่ายแพงไป ส่วนหนึ่งมันควรถูกหักเป็นภาษีบำรุงประเทศอย่างเต็มเม็ดเต็มหน่วย.. Sad
 Angry ใครที่สงสัย หรือ คิดว่าตนเองไม่ได้รับความเป็นธรรมจากผู้ประกอบการร้านปืน....ช่วยบอกเล่าเหตุการณ์ที่ประสบ ร้องเรียนโดยตรงไปยัง  อธิบดีกรมสรรพากร ผ่านทางนี้ครับ

http://rdsrv2.rd.go.th/webboard2/index.html

....อย่าปล่อยให้พวกขี้โกง...ได้ใจ...ลอยนวล... Sad

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 10:47:13 PM »

Smiley ดีครับช่วยกันร้องเรียนไป เผื่อมันจะช่วยได้บ้างไม่มากก็น้อย ก็ยังดีกว่าไม่ทำอะไร  แต่ตอนนี้ขอด่าร้านปืนที่ขายโก่งราคาแพงเกินไปว่า  ไอ้เหี้ยยๆๆๆๆ ไม่รู้ว่าหยาบไปหรือเปล่า  Shocked Shocked

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 12:22:21 AM »

Grin ดีคับพี่ visith จะได้มีการปรับปรุงกันบ้าง...

ร้านไหนที่เอาเปรียบมากๆน่าจะรู้ตัวแล้วแก้ไขเสียนะคับ...  Grin
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 12:33:27 AM »

................ Grin...เอาเลยครับ ใครโดน ร้องกันเลยยยยยยยยยย........  ร้านที่เอาเปรียบลูกค้ามากๆ จะได้ ระวังตัวกันมากขึ้น ไม่ใช่เล่นกันแบบไม่สนใจใคร.. Angry

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 01:02:23 AM »

สนับสนุนครับ   พระราชกระแส ฯ เมื่อวานนี้ ก็มีเรื่องการที่จะไปทรงฝึกยิงปืนอยู่มากกว่าสองครั้ง   แสดงว่าตอนนี้ ปืนกลายเป็นเรื่องจำเป็นของคนไทยจำนวนหนึ่งไปแล้ว
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 11:56:27 AM »

ร้านปืนที่ขายปืนแพงเกินไปครับ รับรู้ไว้ด้วยว่าผู้ที่ซื้อปืนส่วนใหญ่ซื้อปืนไปเพื่อรักษาชีวิตของตนเองนะครับ

ไม่ได้ซื้อไปแขวนคอหรือทำเป็นเครื่องประดับที่จะมาขายกันแพงๆครับ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 12:03:32 PM »

เห็นด้วยกับ พี่ visith ครับ....ร้องกันเลย....พวกร้านที่ขายปืนมหาแพง มหาโหดน่ะ..... Angry

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 05:21:53 PM »

เป็นความคิดที่ดีครับ ร้านปืนเองตอนขายไม่ออกก็อ้อนวอนให้ช่วยซื้อ แต่ไม่เคยลดราคาลงมาเลย แต่พอคนต้องการมากขึ้น กลับขึ้นราคาแบบไม่มีคุณธรรมเลย.......................ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 07:45:57 PM »

ได้ยินเเว่วมาลูกโม่หกหมื่นกว่ากว่าเเล้วหรือครับ

[URL=h
JC686
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 09:15:09 PM »

ทอรัส M85 56000 คิดดูเอาเองก็แล้วกันครับ ว่าแพงไหม โก่งราคา ขนาดนี้  คงไม่ต้องบอกนะครับว่าร้านไหนขาย ทอรัส
แง แง สงสัย ป.3 จะเป็นหมัน
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 09:52:14 PM »

มีจุดศูนย์รวม ล่ารายชื่อไหมครับ? จะขอลงชื่อด้วยคน จะไปยื่น ที่ สคบ. หรือที่หน่วยงานไหนก็ได้ ? ให้ควบคุมราคาอาวุธปืนและลงมาตรวจสอบ สินค้าประเภทนี้เสียที  เอาให้ชัดเจนไปเลย ว่าจะขายถูกหรือขายแพงกันแน่ ? อย่างไร? จะได้ไม่ต้องมาเสียอารมณ์กันทุกวัน   ตอนนี้ไม่เกี่ยวกับ Demand หรือ Supplyครับ  แต่เป็นการโกงและฉวยโอกาสของร้านค้ากันแบบหน้าด้านๆ มากกว่า

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 10:20:29 PM »

ทอรัส M85 56000 คิดดูเอาเองก็แล้วกันครับ ว่าแพงไหม โก่งราคา ขนาดนี้  คงไม่ต้องบอกนะครับว่าร้านไหนขาย ทอรัส
แง แง สงสัย ป.3 จะเป็นหมัน

โอ้โฮ.........เมื่อเดือนสิงหา ราคา35kเอง Huh Huh
west
Jr. Member
**

คะแนน 2

หมากัดไม่จำเป็นต้องมีเหตุผล

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 11:20:03 PM »

ผม สนับสนุนเต็มที่เลยครับ จะให้ลงชื่อบอกด้วยนะครับ เพราะมันตั้งราคาโหดเกินไปมากครับสงสารคนที่กู้เงินมาซื้อครับโดยเฉพาะพี่น้องชาวใต้ ..
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 08:24:02 AM »

รับทราบและปฎิบัติครับผ๊ม

น่าจะบอกเปิดเผยชื่อร้านกันไปเลยนะ อย่าอ้ำอึ้งบอกตัวย่อ เพราะผู้ที่มาซื้ออาจจะไม่รู้จักชื่อร้าน และหากมีร้านชื่อย่อเหมือนกันจะพาให้ลำบากทั้งหมด เช่น ร้านอิน..... หากมีร้านอินโดจีน อินโดแขก อินโดเวียตนาม ก็จะทำให้ร้านเหล่านั้นซวยไปด้วย

ที่ผมจำได้มีร้านนึงร้านเดียวที่ขึ้นชื่อในเรื่องโก่งราคา คือ ร้านอินโดไทย ( คงจำไม่ผิด )
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 08:29:28 AM »

ครับจะช่วยกัน ร้องเรียนหลายๆทาง 

....ตามล่า...อีตอแหล
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์