เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 09:22:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้องเรียนปืนแพง ?  (อ่าน 5033 ครั้ง)
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 08:47:49 AM »

S&W .38 Combat 6,5000 ไม่ได้โม้ ร้าน พ......ลาภ(เลือด)

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 09:09:30 AM »

ได้ยินเเว่วมาลูกโม่หกหมื่นกว่ากว่าเเล้วหรือครับ

ราคาโดยคร่าวๆ ขนาด .38 ลูกโม่สมิท 6 หมื่นกว่า ลูกโม่เทารัส 5 หมื่นกว่า ครับ

เสียจริตกันครบวงจรตั้งแต่

นักการเมือง
ข้าราชการ (จ้าว) นายทะเบียน (พวกที่กั๊ก ป.3)
และร้านขายปืน

โจรยิ้มกริ่ม

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 09:15:13 AM »

Wink แนะนำแหล่งร้องเรียนอีกที่ครับ

...กรมการค้าภายใน  กระทรวงพาณิขย์  โทร. 02 507 6111 หรือ โทร. 1569...

...ผมโทรไป มี จนท.รับเรื่องไว้เรียบร้อยแล้ว ..จนท.เขาจะสอบถามละเอียดพอสมควร เช่น ย่าน/ร้านไหนที่ขายแพง   ยี่ห้ออะไร(ยกตัวอย่าง)  ปรับราคาจากเท่าไรเป็นเท่าไร....

....เพียงแต่เสียงเดียวอาจไม่ดังพอ....ขอแรงเพื่อนๆสมาชิก...ร่วมด้วย ช่วยกัน...นะครับ Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2004, 09:17:25 AM โดย visith » บันทึกการเข้า

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
น้ำยม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

มิตรภาพที่ดีจะสร้างโลก

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 10:33:31 AM »

เห็นด้วยมากๆครับกับการที่จะต้องช่วยกันออกมาเรียกร้องในส่วนของการถูกเอาเปรียบด้านราคาครับ
Eka นายเอกา+รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 11:15:04 AM »

สนับสนุนครับ   พระราชกระแส ฯ เมื่อวานนี้ ก็มีเรื่องการที่จะไปทรงฝึกยิงปืนอยู่มากกว่าสองครั้ง   แสดงว่าตอนนี้ ปืนกลายเป็นเรื่องจำเป็นของคนไทยจำนวนหนึ่งไปแล้ว
ผมเห็นด้วยกับท่านผู้การครับ ปืนยังมีความจำเป็นสำหรับคนไทยอยู่  แต่ท่านผู้นำที่เป็นคนเหนือชื่อใต้มีความเห็นแตกต่างจากประชาชนมี่สิจะทำอย่างไรกัน
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 11:33:14 AM »

Smileyเห็นด้วย ปืนก็แพงแถมนายทะเบียนเรียกต่างหากอีก ไม่ให้ก็ขอยาก?โดนแกล้งอีกต่างหาก Huh

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 11:34:01 AM »

ได้ยินเเว่วมาลูกโม่หกหมื่นกว่ากว่าเเล้วหรือครับ

ราคาโดยคร่าวๆ ขนาด .38 ลูกโม่สมิท 6 หมื่นกว่า ลูกโม่เทารัส 5 หมื่นกว่า ครับ

เสียจริตกันครบวงจรตั้งแต่

นักการเมือง
ข้าราชการ (จ้าว) นายทะเบียน (พวกที่กั๊ก ป.3)
และร้านขายปืน

โจรยิ้มกริ่ม

บ้ากันไปใหญ่แล้ว..........เทารัส M85s ตัวสแตนเลส 2 นิ้ว .38 ผมซื้อให้วันเกิดตัวเอง ตอนต้นเดือน พ.ค.47......ราคา 31k (รวมค่า ป.4 ด้วย)

ไปถามราคาเมื่อสองอาทิตย์ก่อน 52k  ได้ฟังก็ ช๊อคเล็กๆแล้ว...........ที่ล่าสุด ขึ้นไปถึง 56k .........ผมว่ามากเกินไปจริงๆ Huh

ขณะนี้ ปืน กลายเป็นสินค้าที่ ขึ้นราคาไปอย่างไม่หยุด...และไร้เหตุผลจริงๆ Huh

Wink แนะนำแหล่งร้องเรียนอีกที่ครับ

...กรมการค้าภายใน  กระทรวงพาณิขย์  โทร. 02 507 6111 หรือ โทร. 1569...

...ผมโทรไป มี จนท.รับเรื่องไว้เรียบร้อยแล้ว ..จนท.เขาจะสอบถามละเอียดพอสมควร เช่น ย่าน/ร้านไหนที่ขายแพง   ยี่ห้ออะไร(ยกตัวอย่าง)  ปรับราคาจากเท่าไรเป็นเท่าไร....

....เพียงแต่เสียงเดียวอาจไม่ดังพอ....ขอแรงเพื่อนๆสมาชิก...ร่วมด้วย ช่วยกัน...นะครับ Wink

คงต้องช่วยกันแล้ว..........หลายๆเสียงก็ดีนะครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 11:47:54 AM »

อือม์ รู้สึกว่าปีนี้พี่มะขิ่นมีวันเกิดทุกเดือนเลยนะครับ.......... :Smiley

Thou shalt not rely on help from the stranger.
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 01:51:40 PM »

ดีครับใช้มาตรการทางภาษีจัดการก็ได้  ต่อไปขอให้ผู้ที่ซื้อปืนทุกท่านขอใบเสร็จรับเงินด้วยนะครับ

KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 03:54:57 PM »

เราขอใบเสร็จร้านปืนเขาจะขายปืนให้หรือครับ        เขาเอาไว้ขายคนที่ไม่มีปากเสียงไม่ดีกว่าหรือครับ Grin Grin Grin
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 04:24:33 PM »

เราขอใบเสร็จร้านปืนเขาจะขายปืนให้หรือครับ        เขาเอาไว้ขายคนที่ไม่มีปากเสียงไม่ดีกว่าหรือครับ Grin Grin Grin

งั้นบอกว่าเราอัดเสียงการตกลงซื้อขายและการไม่ให้ใบเสร็จไว้แล้ว เดี๋ยวจะเอาไปแจ้งสรรพากรและสถานีโทรทัศน์ :Smiley

bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 05:45:04 PM »

Angry
ส่วนตัวของผมเองมีความคิดว่า
ด้วยพระราชดำรัสขององศ์สมเด็จพระราชินีนาถ เกี่ยวกับเรื่องปืน และการฝึกยิงปืนนั้น
ผู้ที่เกี่ยวข้องทั้งหลายควรจะผ่อนคลายกฏต่างๆ ที่จะทำให้มีปืนมากขึ้นในท้องตลาดสำหรับประชาชน เช่น

1. ออกใบอนุญาติค้าปืนเพิ่ม เพื่อให้เปิดร้านปืนเพิ่ม
2. เพิ่มปริมาณปืนต่อใบอนุญาติ
3. ให้ประชาชนสั่งปืนที่ใข้งานป้องกันตัวได้ด้วยตัวเอง เช่นลูกซอง โดยมีการควบคุมที่เข้มงวดจากทางราชการ

มาตรการข้างต้นสามารถทำให้ปืนมีราคาถูกลงแน่นอนครับ ทางราชการเองก็ยังคุมการออกใบอนุญาติใช้มีและใช้อยู่เหมือนเดิม เรื่องความมั่นคงและเหมาะสมของผู้ขออนุญาติก็ไม่กระทบ
ไม่รู้ว่าคิดมากไปหรือเปล่าครับ
tamrongsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 10:26:03 PM »

ที่คุณ bobby เสนอคงจะยากน่ะครับ ถ้าคนที่มีอำนาจเขายังฟังแบบเข้าหูซ้ายออกหูขวาอยู่อย่างในปัจจุบัน
HK_USP9
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 10:29:40 PM »

น่าสงสารพวกที่ซื้อปืนแพง ที่จริงแล้ว ร้านไม่นาทำแบบนี้เข้าใจว่าธุรกิจ น้ำขึ้นให้รีบตัก แต่ว่าก็น่าจะเบามือกันไหน่อยยะ สงสารพี่น้องชาวใต้บ้างเถอะ Embarrassed

อิสระที่สืบค้นดั่งขื่อคา ผูกรัดมัดวิญญาอย่างแยบยล
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2004, 08:10:27 AM »

น่าสงสารพวกที่ซื้อปืนแพง ที่จริงแล้ว ร้านไม่นาทำแบบนี้เข้าใจว่าธุรกิจ น้ำขึ้นให้รีบตัก แต่ว่าก็น่าจะเบามือกันไหน่อยยะ สงสารพี่น้องชาวใต้บ้างเถอะ Embarrassed
[/  quote]                                                                                                                                                      เป็นธรรมดาของคนทำธุรกิจ     ก็อยากได้เงินมาก ๆ   เพราะว่ารถยี่ห้อใหม่ๆราคาแพงๆ   ก็ออกรุ่นใหม่บ่อย    ถ้าเอากำไรน้อยจะหาเงินไม่ทันครับ        Grin Grin Grin
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์