เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 12:33:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อคุณพกมีดพับเข้าด่านตรวจ  (อ่าน 26689 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 06:15:16 PM »

ปล.เมื่อไหร่คุณผองผู้น่ารักจะเอาHKS.น้อยๆใบนั้นมาแลกCRKTแท้จากผมไปซะทีละจ๊ะ  :-*
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 06:27:22 PM »

ไม่รู้จะบอกอะไรดี.....
ถ้าเป็นผม คงโดนไป500
เพราะผม ปากแหม๋ว....
ส่วนท่านพี่อีเมล์ ผมว่า..คงต้องซื้อข้าวผัดไปเยี่ยม Grin Grin Grin
โทษฐาน อาละวาดบนโรงพัก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 06:34:59 PM »

มันมีอักวิธีนึง  ที่ใช้ได้ผลมาหลายครั้งแล้ว  คือโทรศัพท์ไปเข้า จส.100 หรือร่วมด้วยช่วยกัน  แล้วขอออกอากาศสด
มีเด็กนักศึกษา  ไปซื้อตุ๊กตา  มาเปิดท้ายขายของ  แล้วโดนตำรวจค้น จะดำเนินคดีข้อหามีสินค้าละเมิดลิขสิทธิ  โทรมาหาผม ก็แนะนำว่าให้โทรเข้า จส.100 ต่อสายเข้ารายการได้แล้ว ให้ถามตำรวจว่ามีหนังสือมอบอำนาจจากตัวแทนเจ้าของลิขสิทธิหรือเปล่า
อีก 5 นาที  เด็กโทรกลับว่าตำรวจเป็นฝ่ายขี่ จยย.หนีไปเสียเอง
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 06:35:04 PM »

Grin Grinถือเสียว่าทำบุญเถอะคุณปิ้ก   นี่แหละตำรวจไทย  ไปถึงโรงพัก  ไม่โดนเผาไข่นะบุญแล้ว Grin Grin   ผมก็งง  กับการทำงานของตำรวจไทยมากๆๆ  ผมเคยขี่มอร์ไซด์เหน็บอีโต้กลับจากไร่  เจอด่านตรวจก็ไม่เห็นว่าอะไร  แต่ได้ยินว่าวันนั้นจับวัยรุ่นพกมีดสั้นไปปรับ  หรืออีโต้  ของผมไม่มีความหมายครับ Angry

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 07:24:42 PM »

............. Angry Angry....อารมย์ไม่ดี แล้วมันเป็นยังไงวะ  กม. เขาให้ปรับแค่นั้น ก็แค่นั้นสิวะ อ่านแล้วชักมีน้ำโห วะ  ตำรวจที่เข้ามาอ่านบ่อยๆ อ่านแล้วก็เอาไปบอก พวกด้วยนะว่า ทำแบบนี้นะ เหี้.. มาก  และขอสาบแช่ง ตำรวจที่ทำตัวเลวๆ แบบนี้ ให้ได้รับอุบัติเหตุ พิการ ทั้งแขนขา ไปตลอดชีวิต..สาธุ.. Angry Angry 

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 07:43:30 PM »

Angryนี่ ละครับ ประเทศ ชาติ ถึง ไม่เจริญ เพราะ คนที่ มีอำนาจใช้กฎหมาย ทำตัวเป็น ตัวถ่วงสังคมแบบนี้  Angry

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 08:23:28 PM »

ปล.เมื่อไหร่คุณผองผู้น่ารักจะเอาHKS.น้อยๆใบนั้นมาแลกCRKTแท้จากผมไปซะทีละจ๊ะ  :-*

ม่ายช่าย HKS น้าพี่ มันเป็นของ OTOP อะครับ แต่ถ้าพี่ยังยืนยัน ผมก็ขอน้อมรับ CRKT ของพี่ครับ อิอิ Tongue Tongue Tongue

ไม่รู้จะบอกอะไรดี.....
ถ้าเป็นผม คงโดนไป500
เพราะผม ปากแหม๋ว....
ส่วนท่านพี่อีเมล์ ผมว่า..คงต้องซื้อข้าวผัดไปเยี่ยม Grin Grin Grin
โทษฐาน อาละวาดบนโรงพัก

5555 นั่งเซ็งตำหนวดอยู่ มาอ่านเจอข้อความพี่ซับแล้วขำก๊ากเลยครับ Grin Grin Grin
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 09:07:39 PM »

คุณผองลองไปโพสต์ที่นี่สิครับ

http://www.thaispypolice.com/default.asp
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 09:12:35 PM »

Huh แต่ แปลก ใจจัง ผมว่าตำหนวดคนนี้ ต้อง ไม่ค่อย ได้สนใจเรื่องปืน ยามมีเหตุการณ์ คับขันผึ่งไม่ได้ แน่ๆ  เพราะ ไม่รู้จักคุณ ปิ๊ก อวป. Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 09:25:52 PM »

Shocked ....ผมเองก็พกมีดพับติดตัวเหมือนกัน ใบมีดขนาด 3" ไม่มีเจตนาจะไปจิ้มใคร เผื่อเอาไว้ตัดโน่นนี่ตามประสา...นึกปอดๆขึ้นมาเลยตั้งกระทู้ "มีดพกพา"มาถามเพื่อนสมาชิกไปแล้ว นึกว่าจะไม่เป็นไร มาเจอกรณีคุณปิ๊กเข้า สงสัยต้องเอามีดไปเก็บที่...ซะแหล่ว...
 Huh....ถ้าการพกพาอาวุธมีดเป็นสิ่งผิดกฎหมาย...แต่เห็นที่คลองถมวางขายเกลื่อนทั้งมีด ทั้งดาบ และของมีคมรูปร่างแปลกๆ...ไม่เห็นว่าอะไร...นิ... Sad

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
bembem
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 09:37:19 PM »

ไอ้พวกนี้มันก็เป็นซะยังนี้ซิครับชอบรังแกประชาชนที่ทำตามกฎหมายอยากได้100ก็เอา100อยากได้1.000ก็เอา1.000
ทีพวกตัวเองทำเป็นไม่รู้ไม่เห็น เกลียดจริงๆไอ้พวกนี้ชอบรังแกประชาชน
::G30::
GLOCK30 My friend he is
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 09:51:30 PM »

ฟาดเคราะห์ไปครับคุณปิ๊ก ผมก็เพิ่งทราบเหมือนกันว่าปรับร้อยนึง อุตส่าห์ซุกไว้คราวนี้จะได้เอาไว้ใกล้ๆมือซะเลย Grin
ว่าแต่แถวนั้นทำไมตั้งด่านแต่วันเชียว สี่ทุ่มเอง  Huh

ความยุติธรรมในโลกนี้มีอยู่สองสิ่งคือ เวลาและอากาศ...!!!
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 10:00:23 PM »

300 นี่ สบายปากหมาไป....ไม่มีใบเสร็จด้วย....อนาถใจครับ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 10:10:42 PM »

ฟาดเคราะห์ไปครับคุณปิ๊ก ผมก็เพิ่งทราบเหมือนกันว่าปรับร้อยนึง อุตส่าห์ซุกไว้คราวนี้จะได้เอาไว้ใกล้ๆมือซะเลย Grin
ว่าแต่แถวนั้นทำไมตั้งด่านแต่วันเชียว สี่ทุ่มเอง  Huh

เมื่อวานด่านเยอะมากตั้งแต่ช่วงเย็นๆแล้วครับ ด่านที่จับผมเนี่ยปิด 5ทุ่ม เพราะผมไปรอที่ สน.ถึง5ทุ่มออกมาจ๊ะเอ๋กะท่านพี่ตำรวจที่ด่านนั่งรถกลับมากันพอดีครับ

เฮ้อ...ฟังพี่ๆพูดแล้วเสียดาย น่าจะยอม500แล้วขอใบเสร็จมา Smiley
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 12:20:55 AM »

เอ๋ แล้วอย่างผม พก victorinox ไว้เปิดขวดน้ำอัดลม เปิดกระป๋อง นี่จะโดนข้อหาอะไรป่าวเนี่ย...  Undecided Tongue Undecided

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์